[Funland] Cafe và những người bạn

Trạng thái
Thớt đang đóng

Girl lai oto

Xe tải
Hic em bận làm việc giờ vào xem các cụ khuyên thì đã quá muộn X_X. Họ đã ship tới cho em mất rồi. Thôi để em dùng thử nếu không được thì em đổi cái mới mặc dù em không hiểu sao họ có thể làm cái to và cồng kềnh đến vậy cho một thiết bị điện bé xíu như vậy. Mỗi lần bỏ ra rang là phải nhấc cục kim loại chục kí đi theo ạ huhu

Đúng loại này đấy ạ.

Girl lai oto : Loại này to hơn loại 2kva nhưng dùng được mợ ạ. Loại 2kva mà bên tư vấn nói không dùng được đâu, mợ đừng vác về, mất công.

Loại này bất tiện 1 chút là phải đấu dây. Còn nếu không muốn đấu dây thì mợ đặt làm cái như của em đây.

Girl lai oto

Xe tải
Bẩm các cụ em đã đổi sang cái này. Dịch vụ ở Sài Gòn thiệt là đã, gọi điện xin lỗi họ là em không tìm hiểu kĩ là họ hỗ trợ hết mình luôn. Giờ em thêm một khúc mắc là em phải 'kéo cái ổ' ra là như thế nào hả các cụ ơi =))=))=)). Ca này với em quá khó.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Bẩm các cụ em đã đổi sang cái này. Dịch vụ ở Sài Gòn thiệt là đã, gọi điện xin lỗi họ là em không tìm hiểu kĩ là họ hỗ trợ hết mình luôn. Giờ em thêm một khúc mắc là em phải 'kéo cái ổ' ra là như thế nào hả các cụ ơi =))=))=)). Ca này với em quá khó.
Nghĩa là đấu đầu ra 120v (cẩn thận kẻo đấu nhầm đầu ra 100v) của cái biến áp ra 1 cái ổ điện di động để mợ có thể cắm cái máy rang vào.

Mợ nhờ nơi bán làm giúp cho, 5 phút là xong.

cuckhoai

Xe tăng
Nghĩa là đấu đầu ra 120v (cẩn thận kẻo đấu nhầm đầu ra 100v) của cái biến áp ra 1 cái ổ điện di động để mợ có thể cắm cái máy rang vào.

Mợ nhờ nơi bán làm giúp cho, 5 phút là xong.
Kéo ra kéo vào mợ này dễ cắm nhầm lắm. :D

atd77

Xe tải
Đây mợ tự mua dây và ổ, phích cắm hoặc nhờ thợ đấu cho như thế này, thiệt hại thêm 150k nữa (lưu ý mua dây điện to cỡ 2x2.5mm trở lên). Chúc mợ sớm làm nóng cái máy rang mới :)

Girl lai oto

Xe tải
Đúng loại này đấy ạ.

Girl lai oto : Loại này to hơn loại 2kva nhưng dùng được mợ ạ. Loại 2kva mà bên tư vấn nói không dùng được đâu, mợ đừng vác về, mất công.

Loại này bất tiện 1 chút là phải đấu dây. Còn nếu không muốn đấu dây thì mợ đặt làm cái như của em đây.

Cụ cho em hỏi là đặt cửa hàng làm như vậy được ạ?

MayMan

Xe tăng
Capsule nespresso ở HN mua đâu chuẩn các cụ nhỉ? Loại capsule dùng nhiều lần mình mua bột Starbuck về cho vào có ổn.ko các cụ? E nhu cầu ít, sáng 1 lý cafe với cái bánh kẹp thôi đọc thớt bên kia phức tạp quá.

Studer

Xe tăng
Vụ đấu đá điện đóm , mợ không ràng nên cần thuê / nhờ người có chuyên môn thực hiện . Họ sẽ biết phải làm gì .Vì vấn đề an toàn nên em sẽ không hướng dẫn cho mợ tự thực hiện được:((
Capsule nespresso ở HN mua đâu chuẩn các cụ nhỉ? Loại capsule dùng nhiều lần mình mua bột Starbuck về cho vào có ổn.ko các cụ? E nhu cầu ít, sáng 1 lý cafe với cái bánh kẹp thôi đọc thớt bên kia phức tạp quá.
Em không dùng viên nén cafe , nhưng trên này có 1 số cụ / mợ đã từng mua khuôn nhồi cafe của mình vào để dùng . Nhường các cụ đó vào mách

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Mợ hỏi luôn cửa hàng bán biến áp xem họ có thể gắn luôn 1 cái ổ cắm cho đầu ra 120v vào cái biến áp được không? họ có nghề nên làm sẽ nhanh thôi.

jazzzzz

Xe lăn
Sang nay pha với nước Sông Đà thấy lớp Crema đẹp hơn chắc Cafein hợp với Tyren

haolq

Xe tăng
Sang nay pha với nước Sông Đà thấy lớp Crema đẹp hơn chắc Cafein hợp với Tyren

" Dầu loang mặt nước sông Đà
Chảy về Hà Nội,vào cà phê anh "
Bác thấy cà phê pha kiểu này về hương và vị thế nào so với espresso ?

BMW 6688

Xe tăng
Mợ nên gọi chỗ cửa hàng mợ mua và nói họ đấu dây cho mình...:-c:-c:-cKhông nên làm khi không nắm rõ nguyên lý, đặc biệt là ĐIỆN mợ nhé...^#(^^#(^^#(^Em nghĩ của hàng họ sẽ hỗ trợ mợ tối đa...:D:D:DChúc mợ mau có sản phẩm trình làng và vui với lựa chọn của mình.:-h:-h:-h

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Mợ cứ đưa hình như cụ gì làm ở trên rồi nhờ luôn cửa hàng bán máy đấu cho, nếu nhận hàng rồi thì bê ra hàng điện nước gần nhà nhờ họ làm rồi trả tiền vật tư.

Skoda_Favorit

Xe container
Èo thế mà Cụ chủ thớt không hô hào cùng làm! Cái cán của Potrafilter của em cũng có 1 cái bị mất miếng nhựa này từ khi mua về!
BTW em sắp có dư vài bộ viên bi và o-ring ở máy bơm nên Cụ nào thấy máy bơm yếu sau khi thăm khám cần thay bộ này thì ới em nhé!

Hàng đã về!
Cụ/Mợ nào cảm thấy yếu :))thì alo em nhé!:D

À tất nhiên là cảm thấy máy bơm Ulka trên Gaggia yếu nhé!=))=))=))

Skoda_Favorit

Xe container
Mợ cứ đưa hình như cụ gì làm ở trên rồi nhờ luôn cửa hàng bán máy đấu cho, nếu nhận hàng rồi thì bê ra hàng điện nước gần nhà nhờ họ làm rồi trả tiền vật tư.
Giá mà mợ ấy ở HN nhỉ?:P Phút mốt là xong Cụ nhề!\:D/

dayaolang

Xe buýt
Viên nén espresso em hay mua chỗ colourliving Xuân Diệu. Hàng chuẩn, đa dạng, giá không rẻ.

Em thấy mua cà ngoại về tự nén thì thú vị hơn, giá rẻ hơn nhiều mà không bị rác thải nhựa.

Girl lai oto

Xe tải
Nhân việc thấy các cụ tìm hiểu máy xay Mazzer, em xin phép chia sẻ của bên này các cụ tham khảo nhé. Em không mua gì ở bên này trừ bột mì và máy làm pasta nhưng thấy hài lòng với sản phẩm và mức giá. Cái máy làm pasta em mua loại tốt nhất 1,7 triệu đồng mà vào cửa hàng bán y chang giá 3,4 triệu đồng. Giá của cái Mazzer đơn giản nhất là 15 triệu, khá cao nhưng chất lượng thì tuyệt vời các cụ nhé. Chúc cả nhà tìm được máy xay tốt nhé.

jazzzzz

Xe lăn
Cafe pha nước Sông Đà
Tạo nên một lớp Cre-mà đáng yêu

Trạng thái
Thớt đang đóng