[Funland] Cái thú chơi âm thanh của các cụ offun.

chuot08

Xe lăn
Thèng này dân chợ vẫn gọi là Thắng Tích(ô bô tên Tích :))) nhưng hồi đi lính thì do lưng gù gù nên bọn a vẫn gọi là Thắng gù,e cứ hỏi có phải tên T gù ko thì nó chột dạ ngay,kiểu gì cũng có giá hữu nghị. :D
Nó huấn luyện 3 tháng sau thì ô già nó chạy cho về Trung đoàn 47 nằm ngay ở Thanh Xuân,còn a thì vốn nhà theo Bôn sê vích nên vẫn ở lại xứ Đoài. :))
P/S: dưng mà ô e chơi audio khủng nhể? a vào kiếm cái đầu deck cd mà toàn tòm tèm 2-3k vượt ngưỡng level mình. Thèng này có mấy cái speaker giá bằng cả con 4b.
Vâng, dân CDs vẫn gọi là anh Thắng T, có dịp em thử gọi a T gù xem, nhỡ ăn đòn là a qua đỡ đấy! :))
Đồ em rẻ tiền, được cái là mất học phí rồi và có ae dắt tay nên tự chọn lựa cho vừa tai. Đồ này nhiều hàng khủng long lắm, may em tự biết điểm dừng, khác với bia chả nhớ điểm dừng ở đâu! :P
Trong Tết e lên a Thắng lấy ít này, đĩa chép thôi nhưng ok. Em vẫn nghe AE, Cd thi thoảng đổi gió.

Pumzen

Xe ba gác
Vâng, dân CDs vẫn gọi là anh Thắng T, có dịp em thử gọi a T gù xem, nhỡ ăn đòn là a qua đỡ đấy! :))
Đồ em rẻ tiền, được cái là mất học phí rồi và có ae dắt tay nên tự chọn lựa cho vừa tai. Đồ này nhiều hàng khủng long lắm, may em tự biết điểm dừng, khác với bia chả nhớ điểm dừng ở đâu! :P
Trong Tết e lên a Thắng lấy ít này, đĩa chép thôi nhưng ok. Em vẫn nghe AE, Cd thi thoảng đổi gió.
Trước, thị trường băng đĩa nhạc ở VN vẫn nhập từ bên Khựa hay Hongkong,khi về VN vẫn được coi như đĩa "original". Mặc dù khi đó,các nhà sx lậu vẫn làm đc đĩa lậu,nhưng khâu in ấn bao bì ko kỹ như những đĩa nhập này và cái chính là độ âm thanh chưa chuẩn bằng hội sx lậu ở bển. Chất lượng của những chiếc đĩa này khá tốt và độ bền của nó cũng chả thua kém gì đĩa hịn. Ví dụ như chiếc đĩa HDCD này,a mua từ 2006,dùng nhiều lẫn lộn mất cả hộp đựng,thế là cứ tống cả đống đủ các loại vào va li,cất vào kho. Hôm vừa rồi lục lọi lấy ra,tưởng âm thanh sẽ vấp váp thì hoá ra nghe vẫn ngon lành. Bộ của a vớ vẫn mà tiếng nghệ sỹ miết ngón tay vào dây đàn lúc chuyển nốt nhạc lên cao vẫn nghe rõ mồn một. :))

wave-tau

Xe container
Khó hầy!
Em biết mỗi thằng DRG Technologies là 1 hãng của Mỹ chuyên về thiết bị điện tử và viễn thông và phụ tùng, không biết nó có nổi hứng lên làm 1 vài sản phẩm Audio không?
Mà cái pre amply bên trên có 2 chữ nghi nghi liên quan thằng này, 1 là “hybrid”, 2 là chữ “NY 1”.
Đấy là phỏng đoán, chứ em cũng không biết đằng nào mà lần. :D
Rượu bia em hầu cụ được. Còn món đồ đánh thì em mù tịt. :))
Cảm ơn các cụ, thấy nói bộ này 1 chủ, gồm pre+ 2 pow mặt sau đề made in france họ đòi 2,5k euro, liệu có mua được không ạ ?
Hàng từ năm 91, sx tại Pháp.

Pre:two ECC 81 / 12AT 7/12 AZ 7 / CV 455
pow:one 6 AN 8A,two KT-88

Chỉnh sửa cuối:

Pumzen

Xe ba gác
He he...em cũng có bộ đĩa này, đĩa đôi (2 đĩa). Em rip Lossless lưu máy tính, còn đĩa hình như vẫn còn cất trong hộp :))
Đúng rồi! Hộp 2 đĩa,cái còn lại hình như màu xanh lá cây nhỉ? Đợt bị cháy ch,cái đĩa này còn sót lại trong đống cháy nham nhở,ám khói đen xì. Thế mà quăng quật bao nhiêu năm vẫn nghe ngon lành,âm thanh sắc nét của tiếng đàn guitar mộc. :))

Ngo Rung

Xe lăn
Đúng rồi! Hộp 2 đĩa,cái còn lại hình như màu xanh lá cây nhỉ? Đợt bị cháy ch,cái đĩa này còn sót lại trong đống cháy nham nhở,ám khói đen xì. Thế mà quăng quật bao nhiêu năm vẫn nghe ngon lành,âm thanh sắc nét của tiếng đàn guitar mộc. :))
Đúng rồi anh, đĩa kia màu xanh nhạt, nó là guitar hòa tấu, còn đĩa nâu vàng này là guitar mộc :))

Syship

Xe máy
Em được mấy cụ lớn tuổi cho xem dàn đĩa than sướng hết cả con mắt :))

chuot08

Xe lăn
Trước, thị trường băng đĩa nhạc ở VN vẫn nhập từ bên Khựa hay Hongkong,khi về VN vẫn được coi như đĩa "original". Mặc dù khi đó,các nhà sx lậu vẫn làm đc đĩa lậu,nhưng khâu in ấn bao bì ko kỹ như những đĩa nhập này và cái chính là độ âm thanh chưa chuẩn bằng hội sx lậu ở bển. Chất lượng của những chiếc đĩa này khá tốt và độ bền của nó cũng chả thua kém gì đĩa hịn. Ví dụ như chiếc đĩa HDCD này,a mua từ 2006,dùng nhiều lẫn lộn mất cả hộp đựng,thế là cứ tống cả đống đủ các loại vào va li,cất vào kho. Hôm vừa rồi lục lọi lấy ra,tưởng âm thanh sẽ vấp váp thì hoá ra nghe vẫn ngon lành. Bộ của a vớ vẫn mà tiếng nghệ sỹ miết ngón tay vào dây đàn lúc chuyển nốt nhạc lên cao vẫn nghe rõ mồn một. :))

Hồi sv e khoái Bọ Cạp. Đĩa Hits này em mua năm 2000 trên Hàng Bông, giờ vẫn nghe ngon. Mất 1 bài ở vành ngoài do quăng quật đĩa hay bị bung lớp ghi mép! :D

Pumzen

Xe ba gác
Hồi sv e khoái Bọ Cạp. Đĩa Hits này em mua năm 2000 trên Hàng Bông, giờ vẫn nghe ngon. Mất 1 bài ở vành ngoài do quăng quật đĩa hay bị bung lớp ghi mép! :D

Đĩa ngày xưa thời lượng dài nhỉ? Như đĩa của e 17 bài thì nó phải kéo dài 60' đến 70'
Thông thường 1 vol của ban nhạc phát hành thì độ dài chỉ xung quanh quãng tg 45-50' tầm 10-11 bài. Như chiếc đĩa này,1 đĩa copy nhưng ở dạng F1 hoặc F2 theo nguyên bản gốc:

Nhiều lúc nghe nhạc,loanh quanh làm cái gì đấy đã thấy hết đĩa. Bọn Tây lông nó cũng tính chán,chỉ cho nghe tầm ấy thôi,muốn nghe tiếp phải đợi nó ra vol mới. :))

trauxanh

Xe lăn
Cảm ơn các cụ, thấy nói bộ này 1 chủ, gồm pre+ 2 pow mặt sau đề made in france họ đòi 2,5k euro, liệu có mua được không ạ ?
Hàng từ năm 91, sx tại Pháp.

Pre:two ECC 81 / 12AT 7/12 AZ 7 / CV 455
pow:one 6 AN 8A,two KT-88
Em đang say rượu dưới Hưng Yên...
Nhưng với amply đèn, và không biết cấu hình với lòng mề ra răng...
Thì cụ hỏi dư vậy, chắc 99% không thể trả lời, trừ cụ nào đã chơi bộ này. :D

wave-tau

Xe container
Em đang say rượu dưới Hưng Yên...
Nhưng với amply đèn, và không biết cấu hình với lòng mề ra răng...
Thì cụ hỏi dư vậy, chắc 99% không thể trả lời, trừ cụ nào đã chơi bộ này. :D
Em tìm thấy ít thông tin, đợi cụ hết say. :D
pre

pow:

trauxanh

Xe lăn
Em tìm thấy ít thông tin, đợi cụ hết say. :D
pre

pow:

Em vừa về HN, vẫn say như hồi nãy...
Cấu hình pow PP KT88 rồi.
Nhưng đâu đó đã nói, ngoài thiết kế mạc ra thì linh kiện quyết định giá. Cùng mạch đó tụ đó bóng đó nhưng hiện trạng đang dùng cái gì mới quan trọng.
Ví dụ tụ 20k hay tụ 10 triệu, KT88 có 4 quả thì 4 triệu/quad hay 40 triệu/quad...
Cụ xem kỹ mới quyết nhé, chứ mua đồ đèn thì không đọc thông số và nhìn hình thức bên ngoài mà mua được đâu. :D

Gato2009

Xe điện
Hôm nay cuối tuần rảnh rỗi em cũng đi kiếm được mấy bộ đĩa LP về nghe các cụ ạ

Uầy, ngon thế nhỉ!
Cụ đã nghe được Mahler thì tai kinh rồi, đầy lông lá. Em nghe cụ Mahler đã lâu, nhưng chỉ được vài giao hưởng, còn thì cũng chưa tiêu hoá được. Em có bộ CD 9 giao hưởng của cụ này, nay cũng nhòm ngó bộ LP cơ mà khó kiếm và có thể cũng đắt, hỏi nhỏ cụ bộ Mahler cụ mua là bộ giao hưởng à, nhiêu xiền bộ đó, nếu ko tiện thì cụ nó nhỏ vào inbox nhé, cám ơn cụ

TungNguyenMD

Xe container
Phòng kín và chạy hút ẩm khi độ ẩm lên tầm 80%; tốt hơn là chạy nếu ẩm trên 70%.
Cám ơn cụ!

Uầy, ngon thế nhỉ!
Cụ đã nghe được Mahler thì tai kinh rồi, đầy lông lá. Em nghe cụ Mahler đã lâu, nhưng chỉ được vài giao hưởng, còn thì cũng chưa tiêu hoá được. Em có bộ CD 9 giao hưởng của cụ này, nay cũng nhòm ngó bộ LP cơ mà khó kiếm và có thể cũng đắt, hỏi nhỏ cụ bộ Mahler cụ mua là bộ giao hưởng à, nhiêu xiền bộ đó, nếu ko tiện thì cụ nó nhỏ vào inbox nhé, cám ơn cụ
Box này của em có 4 LP
Hai LP là symphony số 1 và số 5 của Mahler
1 LP là bản Kindertotenlieder (Cái chết của những đứa trẻ) Em cũng còn run không dám nghe :)) vì chỉ sau 4 năm từ khi Mahler viết bản này thì con gái ông ấy mất
1 Bản là: Das lied von der Erde (Bài ca trái đất)
Còn giá thì khá rẻ cụ ạ. Nhưng có mỗi 1 bộ em xách mất rồi :D

ar3a

Xe điện
Cám ơn cụ!

Box này của em có 4 LP
1 LP là bản Kindertotenlieder (Cái chết của những đứa trẻ) Em cũng còn run không dám nghe :)) vì chỉ sau 4 năm từ khi Mahler viết bản này thì con gái ông ấy mất
Em rất thích nhạc Mahler nhưng ít nghe vì mỗi lần nghe xong đều có cảm giác nặng nề, không được thoải mái đầu óc.

Gato2009

Xe điện
Cám ơn cụ!

Box này của em có 4 LP
Cụ inbox cho em xin cái giá của bộ đó để em tham chiếu và chỗ mua ạ
Đội ơn cụ

Ngo Rung

Xe lăn
Em rất thích nhạc Mahler nhưng ít nghe vì mỗi lần nghe xong đều có cảm giác nặng nề, không được thoải mái đầu óc.
Hic...ngày trước nghe ké mấy bản của cụ này em cũng có cảm giác như vậy nên em không nghe nữa :(
Nghe mấy bản của cụ ấy cảm giác gần giống nghe Bolero, hay thì cũng hay, nhưng tậm trạng hơi buồn....nên em cũng không thích nghe Bolero là vì vậy :|