[Funland] Cái thú chơi âm thanh của các cụ offun.

TungNguyenMD

Xe container
Em rất thích nhạc Mahler nhưng ít nghe vì mỗi lần nghe xong đều có cảm giác nặng nề, không được thoải mái đầu óc.

Hic...ngày trước nghe ké mấy bản của cụ này em cũng có cảm giác như vậy nên em không nghe nữa :(
Nghe mấy bản của cụ ấy cảm giác gần giống nghe Bolero, hay thì cũng hay, nhưng tậm trạng hơi buồn....nên em cũng không thích nghe Bolero là vì vậy :|
Đúng rồi mà các cụ!
Cuộc đời của Mahler cũng lắm bi kịch. Ám ảnh bởi em trai mất khi còn nhỏ, con gái mất, công việc ko suôn sẻ.... Nên âm ngạc của ông luôn có gì đó day dứt. Bản sym số 6 của ông được cho là hoành tráng nhất cũng như thế. Đặc sắc của Mahler là thể loại Lied (Thơ thính phòng) Cụ nào hiểu tiếng Đức thì nghe cực hay

bellring

Xe buýt
Chắc 258 phố Huế rồi. Em qua đấy mấy lần mà ko biết bạn bác!
258 phố Huế là nhà bác Thắng Tích. Cụ nào mà mua đĩa chép thì chắc biết shop của mợ Trinh vợ bác Thắng ở Tô Hiến Thành

wave-tau

Xe container
Em vừa về HN, vẫn say như hồi nãy...
Cấu hình pow PP KT88 rồi.
Nhưng đâu đó đã nói, ngoài thiết kế mạc ra thì linh kiện quyết định giá. Cùng mạch đó tụ đó bóng đó nhưng hiện trạng đang dùng cái gì mới quan trọng.
Ví dụ tụ 20k hay tụ 10 triệu, KT88 có 4 quả thì 4 triệu/quad hay 40 triệu/quad...
Cụ xem kỹ mới quyết nhé, chứ mua đồ đèn thì không đọc thông số và nhìn hình thức bên ngoài mà mua được đâu. :D
Em vừa có câu trả lời của studio, bóng của TAD. Chắc hôm nào sang bê về, thấy bảo mạ vàng 24k, chơi cho giống trọc phú. :))

TungNguyenMD

Xe container

trauxanh

Xe lăn
Em vừa có câu trả lời của studio, bóng của TAD. Chắc hôm nào sang bê về, thấy bảo mạ vàng 24k, chơi cho giống trọc phú. :))
Không “trọc” đâu cụ.
Cái mạ vàng đó tạo style thẩm mỹ thôi chứ không đánh vào giá trị. Ở khung cảnh phù hợp và ánh sáng nhè nhẹ thì rất đẹp, và các đồ phối với nó như loa, đầu phát, kệ tủ...cũng nên bóng đẹp chút cho com pờ lếch.
Hồi em làm cái hộp nguồn đó, cu em cũng bảo để em mạ vàng cho đẹp, em bẩu đẹp thì đẹp nhưng nó cãi nhau với mớ đồng nát của anh, tự nhiên cái hộp nguồn lại thành Vua của bộ dàn à? :D

wave-tau

Xe container
Không “trọc” đâu cụ.
Cái mạ vàng đó tạo style thẩm mỹ thôi chứ không đánh vào giá trị. Ở khung cảnh phù hợp và ánh sáng nhè nhẹ thì rất đẹp, và các đồ phối với nó như loa, đầu phát, kệ tủ...cũng nên bóng đẹp chút cho com pờ lếch.
Hồi em làm cái hộp nguồn đó, cu em cũng bảo để em mạ vàng cho đẹp, em bẩu đẹp thì đẹp nhưng nó cãi nhau với mớ đồng nát của anh, tự nhiên cái hộp nguồn lại thành Vua của bộ dàn à? :D
Đọc còm của cụ em thêm quyết tâm quất em kia, lại làm chuyến ra nước ngoài vậy. :D

Em hôm nay có bia với đĩa cùng "phiên bản" luôn, mời cụ Pilota , mời các cụ. :D

Pilota

Xe điện
Đọc còm của cụ em thêm quyết tâm quất em kia, lại làm chuyến ra nước ngoài vậy. :D

Oh. Đêm hôm mà cụ vẫn rượu thịt được ạ. :)

trauxanh

Xe lăn

Vì cái thú, thì phải có tí quyết tâm thôi cụ, chứ không quyết tâm thì chả có cái thú nào, kể cả cái môn nhấp nhổm! :))
Thấy các cụ bày nhiều đĩa CD và LP ngon, thì đây cũng là 1 phần em quyết tâm chơi băng cối và mua thêm máy 2 track:

--UFO--

Xe hơi
Phiền các cụ, chuyên gia về âm thanh tư vấn giúp e nhu cầu muốn hát Karaoke tại gia, Gấu e đang trong quá trình chăm e bé, ở nhà suốt nên tình đầu tư cho Gấu giải trí, đỡ Xi tret:
1. Nên mua bộ Karaoke như tnao để cho ra chất lượng dc 8/10 so với ngoài tiệm?
2. Cấu hình bộ âm thanh gồm những gì ạ. Liệu tầm 15tr có ít quá k ạ?
3. Hà Nội thì nên mua ở đâu ạ?
4. Bộ âm thanh như mấy a hát rong bán kẹo ngoài đường nghe cũng ổn, k biết có nên theo ph án đầu tư bộ hát rong k và bao tiền ạ?
Thông tin bên lề là đợt mua Tivi, e có bộ loa 5.1 của SamSung mua hơn 6tr gồm 1 Bass 4 loa và 1 đầu 2k hay 4k j đó. Liệu có kết hợp sử dụng đc k ạ
Tks các Cụ rất nhiều ạ

tuyenmthn

Xe buýt
258 phố Huế là nhà bác Thắng Tích. Cụ nào mà mua đĩa chép thì chắc biết shop của mợ Trinh vợ bác Thắng ở Tô Hiến Thành
Giờ em mới biết mợ Trinh là vợ bác Thắng. Hình như giờ shop Tô Hiến Thành đóng cửa rồi. Trước lần nào vào mua đĩa cũng gặp chị này, mặn mà lắm.