[Funland] Cái thú chơi âm thanh của các cụ offun.

Gato2009

Xe điện
Tốn tiền cần cụ ơi. Headshell rời thì chịu khó thay kim cũng chả mất thời gian lắm; tiền đó thêm vào mua cây MM tốt 1 chút, đừng chơi loại vài chục $.
Cắm rút thì đỡ tiền, nhưng mỗi lần cắn rút lại chỉnh chọt đủ kiểu, chỉnh xong hết mother time hoặc mệt tụt hết cả hứng để nghe. Cụ cứ làm 2 bộ cho em, chiều gấu tí, mất gì của bọ, mà lại cớ cơ hội nghe ké :))

ar3a

Xe điện
Cắm rút thì đỡ tiền, nhưng mỗi lần cắn rút lại chỉnh chọt đủ kiểu, chỉnh xong hết mother time hoặc mệt tụt hết cả hứng để nghe. Cụ cứ làm 2 bộ cho em, chiều gấu tí, mất gì của bọ, mà lại cớ cơ hội nghe ké :))
Cụ chủ đang định mua cây MM $100; nếu độ thêm cần ($200) + plinth ($1-200) nữa thì sao không dồn tiền mua cây MM $500 nghe cho đã?

Gato2009

Xe điện
Cụ chủ đang định mua cây MM $100; nếu độ thêm cần ($200) + plinth ($1-200) nữa thì sao không dồn tiền mua cây MM $500 nghe cho đã?
Phương án của cụ hay đấy, ngon bổ rẻ, cơ mà em vẫn nghĩ đó là phương án trước mắt, còn lâu dài vẫn phải 2 cần riêng biệt nó mới tiện khi nghe, giờ cụ cứ hình dung xem, mình nghe mc, bỗng dưng lại muốn nghe cái LP dùng kim mm, lại phải tắt máy, tháo, cắm rút, căn chỉnh.. trong khi thời gian không phải là quá thoải mái
Nếu là em, trước mắt cứ mua cái mm vể rồi cắm rút như cụ nói đã,
Trong qua trình dùng nếu thấy ok, cắm rút ko bất tiện thì cứ thé, cứ thế thôi, còn không thì ta tìm pa khác, chả mất gì

wave-tau

Xe container
Báo cáo các cụ hôm nay em phi sang Áo ẵm em amp đèn kia về roài, đến nới ku kia cho nghe với dynaudio contour 20 mà phê lòi ku cậu cũng bảo chưa ấm bóng mà chơi thế này quá tuyệt ko khác bộ acuphase 30k oi kia là mấy, hy vọng ku ý ko nói phét. :))
Ông tướng hình như dùng dây loa bạc, thấy bé tí.

Chỉnh sửa cuối:

Kicker

Xe điện
Báo cáo các cụ hôm nay em phi sang Áo ẵm em amp đèn kia về roài, đến nới ku kia cho nghe với dynaudio contour 20 mà phê lòi ku cậu cũng bảo chưa ấm bóng mà chơi thế này quá tuyệt ko khác bộ acuphase 30k oi kia là mấy, hy vọng ku ý ko nói phét. :))

Chúc mừng lão có đồ chơi mới nhé =D>=D>=D>

Đã ghép thử cho em Focal hót chưa?

Giá chốt cuối cùng là 3 ngàn mấy vậy? :-?

trauxanh

Xe lăn
Ông tướng hình như dùng dây loa bạc, thấy bé tí.

Cụ nghe thử xong chưa?
Hình như PP KT88 đó ạ?
Nếu cấu hình đó thì oánh được rất nhiều loa, chắc mang về cụ vẫn nghe thoải mái thôi mà. :D

wave-tau

Xe container
Chúc mừng lão có đồ chơi mới nhé =D>=D>=D>

Đã ghép thử cho em Focal hót chưa?

Giá chốt cuối cùng là 3 ngàn mấy vậy? :-?
Oánh với focal ok lắm lão, ngất ngây luôn. Hơn 2 đồng thoai, đắt quá ko chơi được. :D

Cụ nghe thử xong chưa?
Hình như PP KT88 đó ạ?
Nếu cấu hình đó thì oánh được rất nhiều loa, chắc mang về cụ vẫn nghe thoải mái thôi mà. :D
Em về cho đánh thử với cả hai rồi cụ.
Em loa giá Focal tiếng rất dynamic và ảo hơn nhiều so với amp Linn cũ , được biệt là em loa cây sonus em ko nhận ra nó luôn. :D
Mỗi bên 1 cặp kt88 với 1 bóng bé, sau có 6 em tụ khá khủng.

trauxanh

Xe lăn
Oánh với focal ok lắm lão, ngất ngây luôn. Hơn 2 đồng thoai, đắt quá ko chơi được. :D

Em về cho đánh thử với cả hai rồi cụ.
Em loa giá Focal tiếng rất dynamic và ảo hơn nhiều so với amp Linn cũ , được biệt là em loa cây sonus em ko nhận ra nó luôn. :D
Mỗi bên 1 cặp kt88 với 1 bóng bé, sau có 6 em tụ khá khủng.
KT88 hay mà cụ.
Em thấy dàn tụ rồi, chắc ngon. Thế còn giá thì tùy, ví dụ bộ đó sẽ thành 5.000$ ngay lập tức nếu cắm 1 quad 88 hịn, GEC chẳng hạn.
Em thì không xài được được rồi, oánh bục loa em mất. :D

wave-tau

Xe container
KT88 hay mà cụ.
Em thấy dàn tụ rồi, chắc ngon. Thế còn giá thì tùy, ví dụ bộ đó sẽ thành 5.000$ ngay lập tức nếu cắm 1 quad 88 hịn, GEC chẳng hạn.
Em thì không xài được được rồi, oánh bục loa em mất. :D
Cá nhân em thấy khá hài lòng, duy có 1 điều hỏi thêm các cụ núm vặn volume nó theo nấc nấc chỉnh độ nghe hợp tai tương đối khó vậy em có nên thay hay ko và thay loại gì ? Núm volume nó là chiết áp đôi nối qua dây chứ ko gắn vào bo chủ, chiết áp vài trăm oi em chịu được mong các cụ tư vấn. :)

trauxanh

Xe lăn
Cá nhân em thấy khá hài lòng, duy có 1 điều hỏi thêm các cụ núm vặn volume nó theo nấc nấc chỉnh độ nghe hợp tai tương đối khó vậy em có nên thay hay ko và thay loại gì ? Núm volume nó là chiết áp đôi nối qua dây chứ ko gắn vào bo chủ, chiết áp vài trăm oi em chịu được mong các cụ tư vấn. :)
Thay không vấn đề gì cụ à.

TungNguyenMD

Xe container

tieulyphidao

Xe tăng
Vâng cám ơn cụ!
Chỉ tại mụ gấu già nhà em tự nhiên dở chứng đòi nghe nhạc vocal. Mà nhạc vocal thấy bảo lại phải dùng kim MM. Nên em muốn độ thêm 1 cần nữa
Nhất cụ rồi.Em mà mở nhạc con gấu nhà em nó cứ cằn nhằn, đòi tắt của em đi thôi.

TungNguyenMD

Xe container
Nhất cụ rồi.Em mà mở nhạc con gấu nhà em nó cứ cằn nhằn, đòi tắt của em đi thôi.
Chết đấy cụ ạ. Sợ gấu nó đi vào hố vôi của em lại bắt mua thêm 1 bộ chuyên cho nó nghe thì tèo

TungNguyenMD

Xe container
Đau đầu quá các cụ ạ
Cái đĩa than em đang nghe bình thường. Tự nhiên hôm nay bỏ ra nghe. Tự nhiên bị vấp nên nó quay vòng và lặp lại các cụ ạ
Các cao nhân cho em ý kiến giờ phải làm sao? Xử lý như thế nào? Nguyên nhân tại sao lại như thế? Chứ không kiểu gà mờ như em sợ hỏng hết đĩa các cụ ạ

Em xin cám ơn!

Gato2009

Xe điện
Đau đầu quá các cụ ạ
Cái đĩa than em đang nghe bình thường. Tự nhiên hôm nay bỏ ra nghe. Tự nhiên bị vấp nên nó quay vòng và lặp lại các cụ ạ
Các cao nhân cho em ý kiến giờ phải làm sao? Xử lý như thế nào? Nguyên nhân tại sao lại như thế? Chứ không kiểu gà mờ như em sợ hỏng hết đĩa các cụ ạ

Em xin cám ơn!
Cụ thay đĩa khác và vệ sinh đĩa đó thật cẩn thận xem thế nào, nếu vẫn bị thì nguyên nhân ko phải tại đĩa mà tại kim, cần..., vệ sinh kim cẩn thận xem còn bị ko, nếu vẫn bị thì kiểm tra xem lực tì thế nào, tiếp cun kiểm tra xem cần hoạt động có trơn tru ko bằng các dùng tay nâng nhẹ cần lên đưa qua đưa lại xem có gợn gợn gì ko...nói túm lại là kiểm tra tất tần tật, nó cũng loanh quanh mấy cái đó thôi ạ. Còn hết phép thì bê đi nhờ bác sĩ ạ
Chúc bác vượt qua

ngockhang

Xe hơi
Lại có nhời phụ thêm với cụ
Fullrange hay nhiều đường tiếng mỗi thằng có hay dở khác nhau, nhìn chung loa nhiều đường tiếng có nhiều lợ thế hơn so với fullrange và đồng trục. Cơ mà đời thì cũng có cái khù khoằm oái oăm, mỗi người có cái tai riêng của mình và cái sự "hay" ít nhiều khác nhau, thường thì ngườ ta dùng 3 ways để nghe cổ điển, ấy thế nhưng ko phải là fullrane và đồng trục nghe cổ điển ko hay đâu, bởi cổ điển nó có rất nhiều thể loại khác nhau, hình như đến hai mấy ba muơi thể loại, và trong đó ko phải thể loại nào cũng cần dàn nhạc khủng bố chơi đâu, ví như sonata, opera, reqiuem... ngay cả trong 1 bản symphony thì cũng chỉ một phần nào đó cao trao thì cả dàn nhạc mới tấu, vậy những phần còn lại fullrange và đồng trục hoàn toàn nghe tốt và nghe rất hay. Thêm nữa việc nghe nhạc cũng tuỳ người, với em có khi cả bản cổ điển chỉ cần nghe được vài đoạn hoặc thậm trí một vài note nhạc sướng tê tái là có khi cũng đã quá đủ, vì thế em vẫn dùng đồng trục để nghe classic, dù biết đôi lúc có tí thiệt hòi...cụ nào tò mò có thể nghe thử đi,
Em không nói khoác đâu
Chúc vui
Xin tham khảo cụ. cụ có nói loa đồng trục vẫn nghe nhạc cổ điển tốt vì cổ điển cũng nhiều thể loại khác nhau. Em xin hỏi về cái ampli đèn để chơi thể loại này. Em thường nghe rằng: mạch ampli đèn kiểu single end chơi cổ điển mà gặp đoạn tốc độ cao là rối ngay(không theo kịp tốc độ) nên chỉ có push pull mới trị nổi. Cụ đã gặp tình huống này chưa? cám ơn cụ!

QUANG1970

Xe lăn
258 phố Huế là nhà bác Thắng Tích. Cụ nào mà mua đĩa chép thì chắc biết shop của mợ Trinh vợ bác Thắng ở Tô Hiến Thành

Khiếp cái nhà bác này!

Bác giúp người này một thì bằng hại người khác mười!

Đưa thông tin như bác khác nào vạch chỗ, dọn cỗ cho đám CA kinh tế và Cục quan lý sở hữu trí tuệ bò đến "xơi"!?