[Funland] Cái thú chơi âm thanh của các cụ offun.

trauxanh

Xe lăn
Thay dây nó chỉ khác tiếng đi thôi ạ, do tâm lý + tiền thì thấy hay :), nếu mất nhiều tiền xót ruột thì lại thấy không hay nữa
Em đi ngược lại.
Hiện thì cái dây “không mất tiền” của em đang được ưu tiên số 1, dây PCOCC rất rẻ do mua từ hồi mọi người không để ý thì là ưu tiên số 2, các dây đắt tiền không còn được trọng dụng nữa roài! :D
P/s: lưu ý các cụ có muốn thứ dây PCOCC thì đừng tìm mua của các sellers Hongkong nhé, và giờ hàng giả PCOCC chiếm khoảng 9/10 thị trường đó! :D

KhieuDauDo

Xe điện
Hôm trước có cụ bán bộ Mini denon M40 giá 10tr đc k các cụ

SyMon

Xe máy
Cái này thì cháu mù tịt ạ :((

Gato2009

Xe điện
Hì hì...
Em cũng nghiên cứu mất tương đối thời gian vụ này, xem bọn Lap và DIYer bên Mỹ và Âu thực hiện..., thì thấy rằng với tốc độ dưới 5 vòng/phút (tốt nhất là 3v/phút), sẽ không còn nước đủ đọng chảy qua phần nhãn đĩa.
Thực ra em tìm hiểu tương đối nhiều về đủ thứ liên quan việc này, từ tần số siêu âm bao nhiêu thì vừa; công suất bao nhiêu thì đủ; lượng nước bao nhiêu và diện tích công tác bao nhiêu (chính là phần đĩa ngập trong nước đó) thì hợp với công suất làm sạch 240w với công suất đầu rung tổng cộng 180w. Tức là với cấu hình này (lượng nước và công suất siêu âm) thì đủ cho 4 đĩa cùng làm sạch 1 lần với diện tích mặt đĩa ngập trong nước và tốc độ quay đó. Trong vòng 20 phút sẽ sạch bong!
Và tốc độ đó, sẽ không bị nước đọng chảy xuyên phần nhãn, vì là khi ra khỏi mặt nước thì đủ thời gian cho nước đọng chảy xuống thùng trước khi lượng nước đọng trên 1 điểm có thể chảy xuống phần nhãn.
Tham khảo lằng nhằng phết cụ ạ. :D
Đúng là thú chơi nào cũng tốn khá nhiều lực cụ nhỉ, mỗi cái máy rửa thôi đã lằng nhằng kinh, người có cách chơi như cụ thì chơi cái gì thì ra vấn đề cái đó

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu đang muốn mua 1 thiết bị thu tín hiệu audio bằng cổng bluetooth rồi chuyển tín hiệu này bằng giắc hoa sen tới amply. Có cụ nào dùng thiết bị này chưa ạ?

trauxanh

Xe lăn
Đúng là thú chơi nào cũng tốn khá nhiều lực cụ nhỉ, mỗi cái máy rửa thôi đã lằng nhằng kinh, người có cách chơi như cụ thì chơi cái gì thì ra vấn đề cái đó
Em có thói xấu là đã thích cái gì thì cố gắng tìm hiểu kỹ nhất có thể (phụ nữ vừa thích vừa sợ khi gặp người có thói quen này :D ).
Thực ra thì là do ít tiền thôi, chứ nhiều xèng thì vung ra mua, vung ra làm đại ngay, không ngon mua cái khác. Mà máy rửa hịn toàn tiền ngàn chứ lỵ.
Chịu mò mẫm tí cho đỡ tốn. :D

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Em có thói xấu là đã thích cái gì thì cố gắng tìm hiểu kỹ nhất có thể (phụ nữ vừa thích vừa sợ khi gặp người có thói quen này :D ).
Thực ra thì là do ít tiền thôi, chứ nhiều xèng thì vung ra mua, vung ra làm đại ngay, không ngon mua cái khác. Mà máy rửa hịn toàn tiền ngàn chứ lỵ.
Chịu mò mẫm tí cho đỡ tốn. :D
Mấy ông như Cụ thường ít nghe nhạc lắm vì làm gì còn thời gian mà nghe.
Mà nghe nó cũng khác người nên không thoải mái rồi chuyển sang mày mò tiếp thôi.:)) :))

Kicker

Xe điện
Nhà cháu đang muốn mua 1 thiết bị thu tín hiệu audio bằng cổng bluetooth rồi chuyển tín hiệu này bằng giắc hoa sen tới amply. Có cụ nào dùng thiết bị này chưa ạ?
Em dùng 4 cục của 3 hãng: Logitech, Belkin và Rockford Fosgate, không biết bên VN có bán không. Kết nối điện thoại với loa vi tính và xe nghe ổn phết: chất lượng âm thanh tương đương cắm dây, phạm vi kết nối đến gần 10 mét, tự động kết nối lại và không bao giờ bị nhiễu hay mất kết nối.

Pumzen

Xe ba gác
Em dùng 4 cục của 3 hãng: Logitech, Belkin và Rockford Fosgate, không biết bên VN có bán không. Kết nối điện thoại với loa vi tính và xe nghe ổn phết: chất lượng âm thanh tương đương cắm dây, phạm vi kết nối đến gần 10 mét, tự động kết nối lại và không bao giờ bị nhiễu hay mất kết nối.
Vâng,cám ơn cụ! Nhà cháu cũng ngó qua mạng thì thấy đường out của nó là giắc 3,5 chứ ko phải giắc hoa sen và rổ giá có tầm 400k,chắc là đồ Khựa nên nhà cháu chưa ưng ý lắm. Muốn tìm loại nào chất chất 1 tý để thỉnh thoảng nghe nhạc trên mạng thôi ạ.

Kicker

Xe điện
Vâng,cám ơn cụ! Nhà cháu cũng ngó qua mạng thì thấy đường out của nó là giắc 3,5 chứ ko phải giắc hoa sen và rổ giá có tầm 400k,chắc là đồ Khựa nên nhà cháu chưa ưng ý lắm. Muốn tìm loại nào chất chất 1 tý để thỉnh thoảng nghe nhạc trên mạng thôi ạ.
Cái Logitech của em như này cụ ạ:

Nó có cả đường ra 3.5mm và RCA nên tiện kết nối.

Nếu chỉ có đường ra 3.5mm thì cụ mua thêm sợi dây 1 đầu RCA, đầu kia 3.5 mm là được.

trauxanh

Xe lăn
Mấy ông như Cụ thường ít nghe nhạc lắm vì làm gì còn thời gian mà nghe.
Mà nghe nó cũng khác người nên không thoải mái rồi chuyển sang mày mò tiếp thôi.:)) :))
Thường em được nghe nhạc chỉ khoảng 1-2 tiếng/ngày, buổi tối là chính.
Ban ngày thì công việc rồi rảnh rỗi thì mò mẫm những thứ mình quan tâm.
Em không mò mẫm để thay đổi về hình thức mà chủ yếu để nâng cấp nội dung. Như bộ cỏ của em về hình thức thì cơ bản vẫn là bộ setup cách đây vài năm, và càng nghe càng khoái chứ không có gì là không thoải mái cả.
Nó cũng là 1 trong những thú vui thôi, chơi để vui chứ chơi để khó chịu thì chết. Cơ bản là biết tự bằng lòng và khả năng đến đâu làm đến đó. :D

Pumzen

Xe ba gác
Cái Logitech của em như này cụ ạ:

Nó có cả đường ra 3.5mm và RCA nên tiện kết nối.

Nếu chỉ có đường ra 3.5mm thì cụ mua thêm sợi dây 1 đầu RCA, đầu kia 3.5 mm là được.
Như của cụ là hợp lý đấy! Thực tế thì ở HN rất sẵn loại dây dẫn,đầu vào là 3,5 đầu ra là RCA,thậm chí có sẵn đầu chuyển đổi luôn.
Bộ chuyển đổi của cụ chạy bằng nguồn pin có trong đó và nạp = cổng Usb,hay có arapteur riêng?

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Thường em được nghe nhạc chỉ khoảng 1-2 tiếng/ngày, buổi tối là chính.
Ban ngày thì công việc rồi rảnh rỗi thì mò mẫm những thứ mình quan tâm.
Em không mò mẫm để thay đổi về hình thức mà chủ yếu để nâng cấp nội dung. Như bộ cỏ của em về hình thức thì cơ bản vẫn là bộ setup cách đây vài năm, và càng nghe càng khoái chứ không có gì là không thoải mái cả.
Nó cũng là 1 trong những thú vui thôi, chơi để vui chứ chơi để khó chịu thì chết. Cơ bản là biết tự bằng lòng và khả năng đến đâu làm đến đó. :D
Không có gì chém nên em chọc Cụ đấy mà.:))

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Vậy để em lại chọc tiếp ông bên cạnh. :))
Vụ âm thanh này chọc mà không hiểu dễ mất bạn bè đấy Cụ.
Em cũng bị mấy lần nhưng tính em vui vẻ nên không sao.
Lần em mua cặp ATC 20 về đánh thằng bạn em nó đi nói với mọi người là:
- Dàn máy em mặc áo mà không mặc quần.
Ghét quá em làm cặp monoblock ML luôn.
Rồi nó còn bảo dàn mày Chế Linh hát giống Duy Khánh...

VV_OSH

Xe đạp
Có bộ nào tiền ít mà nghe ổn không các cụ. Em ít thóc nên hỏi thế? Mong các cụ tư véo cho em!

Kicker

Xe điện
Như của cụ là hợp lý đấy! Thực tế thì ở HN rất sẵn loại dây dẫn,đầu vào là 3,5 đầu ra là RCA,thậm chí có sẵn đầu chuyển đổi luôn.
Bộ chuyển đổi của cụ chạy bằng nguồn pin có trong đó và nạp = cổng Usb,hay có arapteur riêng?
Loại này dùng adapter ra điện 4.5 hay 5V gì đó, em nhớ không chính xác. Ưng ý nên em mua 2 cục y chang, 1 cục em chế dây nguồn để cắm vào cổng USB dùng trên xe.

À, em còn có 1 cục Isimple bé xíu, có pin xạc bên trong, nhưng dùng dở lắm nên em vứt xó, cụ hỏi em mới nhớ đến. Lúc nghe nhạc thì dàn âm thanh đều phải cắm điện, nên cục bluetooth có pin xạc cũng bằng thừa. Cắm thẳng điện cho nó khoẻ :D.

trauxanh

Xe lăn
Mô hình đang bắt đầu:

KhieuDauDo

Xe điện
Em đang kết em này quá, tuy ko hào nhoáng nhưng được khen là có chất âm rất gần analog, diễn đàn mẽo khen cũng ác. :))
Có cụ nào có thông tin ko ? em yba này đời trước, dùng nguồn ngoài,Blue Laser.

kết bộ này quá