[Funland] Cái thú chơi âm thanh!

Gato2009

Xe điện
E đang chơi naim cd5 tiếng rất ổn vs con amp tube, trc tết e định sửa ntn: đóng gỗ kín phần cầu thang làm tiêu âm tầm 20tr mà g nó ko cho làm, mà lí do: a để cho thoáng:((

diy, loa kl hiii
Lại nói về chuyện âm hình, cái đầu cdp của cụ thì quá tốt rồi, em đề cập đến nguồn phát là bao gồm cả phần cứng là đầu phát, dây dợ và cả phần mềm, phần mềm, khi thu âm thì nó phải rất chuẩn thì mới mong có âm hình tốt, cái này bọn tây nó làm rất tốt, còn mấy ông viêt + thì chán lắm, chỉ được ít thôi

Gato2009

Xe điện
Cụ cẩn thận không bị bọn bán audio nón dụ khị đấy
Em fun tí
Rồi phối nghép phối ngẫu lung tung lại tốn xèng :)
Báo cáo với cụ, rất may cho em là em chửa mất đồng nào với các bác ấy cả

Xe_om_day

Xe buýt
Đêm đêm em vẫn nghe chị Thanh Thuý rủ rỉ rù rì qua bộ này

trauxanh

Xe lăn
Rồi sẽ mất :)
Khụ khụ
Mất hay không thì là do mình thế nào thôi cụ.
Cũng nhiều người không xác định được mọi thứ rõ ràng thì sẽ tốn kém nếu mê mẩn. Nhưng nếu xác định rõ thì lên cấu hình sẽ tương đối ổn định ngay, và bằng lòng là đỡ tốn xèng.
Em lâu rồi chưa có thay đổi gì, vì xác định low-end cho nhanh (ví dụ như đầu cối chẳng hạn) :D
Còn mấy đồ lặt vặt thì tự làm, thậm chí dây loa của em không bắp chuối mỏ chim gì sất, cứ bắt vặn trực tiếp cho nó trực quan...
Hay như cái nguồn, em đang làm 1 cặp dư này, mới xong phần vỏ mà Tết nhất chưa kịp gắn BACL, lọc nguồn mí phụ kiện vào đây:

CR-Vic

Xe container
Hát hò tý cho vui các bác ơi :D

ADN

Xe tải
Cũng nhiều người không xác định được mọi thứ rõ ràng thì sẽ tốn kém nếu mê mẩn. Nhưng nếu xác định rõ thì lên cấu hình sẽ tương đối ổn định ngay, và bằng lòng là đỡ tốn xèng.
Em lâu rồi chưa có thay đổi gì, vì xác định low-end cho nhanh (ví dụ như đầu cối chẳng hạn) :D
Còn mấy đồ lặt vặt thì tự làm, thậm chí dây loa của em không bắp chuối mỏ chim gì sất, cứ bắt vặn trực tiếp cho nó trực quan...
Hay như cái nguồn, em đang làm 1 cặp dư này, mới xong phần vỏ mà Tết nhất chưa kịp gắn BACL, lọc nguồn mí phụ kiện vào đây:

Quá đẹp, cụ mà lười ko lắp đem thanh lý thì ới em nha.

ar3a

Xe điện
À...
Đúng là có nguồn đó, hiện em có 4 cuốn dạng đó (2 cuốn lấy của Lê Du- Long Biên).
Như cụ đã nhận xét rất chuẩn đó!
Còn chơi tape cũng hay, nguồn băng nhiều hơn cối. Nhưng tiếng kém cối tẹo (trừ tape khủng cỡ Dragon). :D
Cụ trâu nếu muốn kiếm bang gốc pop rock 60-70, giao hưởng các loại thì trên ebay sẵn lắm; cần gì phải mất công ghi từ vinyl ra làm gì cho mệt mà chất lượng cũng chả ăn thua.

Gato2009

Xe điện
À...
Đúng là có nguồn đó, hiện em có 4 cuốn dạng đó (2 cuốn lấy của Lê Du- Long Biên).
Như cụ đã nhận xét rất chuẩn đó!
Còn chơi tape cũng hay, nguồn băng nhiều hơn cối. Nhưng tiếng kém cối tẹo (trừ tape khủng cỡ Dragon). :D
Băng cassette em chỉ nghịch chơi thôi, thỉnh thoảng dùng nghe nhạc pre75 để nhớ lại thời trai trẻ của mình thôi, còn hố em bị rơi xuống là hố LP ạ :))
Lúc đầu em cũng định chơi r2r, nhưng nghĩ tới việc kiếm nguồn băng thì hãi quá lên không dám bén bảng ạ

trauxanh

Xe lăn
Quá đẹp, cụ mà lười ko lắp đem thanh lý thì ới em nha.
Em làm 1 đôi, đang ngồi vừa nghe cối vừa chém gió bèn tiện luôn vác 1 chiếc ra hầu các cụ...
Cặp này mà xếp vào thì có nhẽ đẹp nhất trong bộ dàn. :))

ADN

Xe tải
Em làm 1 đôi, đang ngồi vừa nghe cối vừa chém gió bèn tiện luôn vác 1 chiếc ra hầu các cụ...
Cặp này mà xếp vào thì có nhẽ đẹp nhất trong bộ dàn. :))
Em có cục ELMA 3kva mua 2 năm rồi, vừa bận lại vừa ko có box đẹp để lắp thành thử vẫn vất xó.(:|

trauxanh

Xe lăn
Cụ trâu nếu muốn kiếm bang gốc pop rock 60-70, giao hưởng các loại thì trên ebay sẵn lắm; cần gì phải mất công ghi từ vinyl ra làm gì cho mệt mà chất lượng cũng chả ăn thua.
Có Thi Đà Lạt và Dũng Sài Gòn băng gốc nhiều và sao ghi tốt.
Mình chơi F1 thôi chứ có mua băng gốc về cũng xót ruột chả dám dùng.
Trên ebay thì cũng kiếm mấy cuốn Lobo, Abba, Smorkie...rồi, cũng đắt.
Giao hưởng nghe chả hiểu gì, may toá! :))

Gato2009

Xe điện
Pop, rock thì có thể có, chứ classic không sẵn lắm đâu,
Hỏi khí không phải. Cụ đã nghe băng cối thu từ LP chưa ạ ?

Xe_om_day

Xe buýt

Băng cassette em chỉ nghịch chơi thôi, thỉnh thoảng dùng nghe nhạc pre75 để nhớ lại thời trai trẻ của mình thôi, còn hố em bị rơi xuống là hố LP ạ :))
Lúc đầu em cũng định chơi r2r, nhưng nghĩ tới việc kiếm nguồn băng thì hãi quá lên không dám bén bảng ạ
Mấy cái tape này mà bắn từ LP sang thì cối chạy theo cũng mệt phết các cụ ợ ;)

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Cái RFT mấy kva vậy cụ ? Con này tự ngẫu cộng với cách ly đúng ko ạ ?
Con này tự ngẫu điều chỉnh đc dòng 0-250v, 20a, e dự nó tầm 5k, nặng 20kg, e nhét vào mẫu g100 kx mà ko nổi, cách ly chỉ có mẫu 6A mà giá cũng chát chúa.

trauxanh

Xe lăn
Em có cục ELMA 3kva mua 2 năm rồi, vừa bận lại vừa ko có box đẹp để lắp thành thử vẫn vất xó.(:|
Cái hộp này trông thế nhưng làm khó phết (theo lời của mấy cậu em biết nghề cơ khí, kể cả có dùng công nghệ máy tính hay CNC gì đó). Thấy anh em chơi thường đóng bằng gỗ hoặc mica cho dễ làm...
Em thì nhờ may được ông già thợ cơ khí bậc nhất Hà Thành (bạn ông Ký loa) tự nhiên nhận làm tặng, cũng mất 3 tuần mới xong 2 cái (chắc do già rồi, làm tí là mỏi).
Ông ấy còn tính anode bề mặt hoặc hoàn thiện kiểu gì đó (tĩnh điện hay thậm chí mạ vàng- kiểu mạ như ở núm của Leben ấy, đẹp chứ không phải là đắt) nhưng em bảo thôi không cần, mang về em tự mượn máy xoa đánh bóng như vậy đó. :D

ar3a

Xe điện
Giao hưởng định dạng reel nhiều mà cụ; chỉ có điều đúng như cụ trâu băn khoăn: giá hơi cao. Chơi vinyl thì nguồn phát rẻ hơn khá nhiều.

Em nghe băng cối thu từ LP ra rồi: tạp âm không tránh khỏi.

trauxanh

Xe lăn
Nghe tốt, nhưng vẫn có tiếng nổ lép bép đặc trưng của LP cụ à. :D

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]

Để luôn ntn cho nó mát ông anh, phí tiền:))

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Cái hộp này trông thế nhưng làm khó phết (theo lời của mấy cậu em biết nghề cơ khí, kể cả có dùng công nghệ máy tính hay CNC gì đó). Thấy anh em chơi thường đóng bằng gỗ hoặc mica cho dễ làm...
Em thì nhờ may được ông già thợ cơ khí bậc nhất Hà Thành (bạn ông Ký loa) tự nhiên nhận làm tặng, cũng mất 3 tuần mới xong 2 cái (chắc do già rồi, làm tí là mỏi).
Ông ấy còn tính anode bề mặt hoặc hoàn thiện kiểu gì đó (tĩnh điện hay thậm chí mạ vàng- kiểu mạ như ở núm của Leben ấy, đẹp chứ không phải là đắt) nhưng em bảo thôi không cần, mang về em tự mượn máy xoa đánh bóng như vậy đó. :D
Đẹp đấy bác! Con rft nó đập chết mẹ loại cách ly nhật 3-5tr. Toàn bộ dây xuyến bạch kim chống mài mòn của đức. Sáng bóng luôn:)):)):))