[Funland] Cái thú chơi âm thanh!

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Lại nói về chuyện âm hình, cái đầu cdp của cụ thì quá tốt rồi, em đề cập đến nguồn phát là bao gồm cả phần cứng là đầu phát, dây dợ và cả phần mềm, phần mềm, khi thu âm thì nó phải rất chuẩn thì mới mong có âm hình tốt, cái này bọn tây nó làm rất tốt, còn mấy ông viêt + thì chán lắm, chỉ được ít thôi
Báo cáo vs cụ là dây nguồn tranprarent jj í, e đang phê phê ko nhớ, dây tín the chord cobar3 din 5 to rca, din 5 to din. E vưỡn cất trong tủ, dây loa e lấy của ông bạn: klangfim sieemen của đức.

CR-Vic

Xe container
BACL em dùng của LiOA nom cũng chắc chắn phết :D

Thời 95 đã thấy anh Linh LiOA lọ mọ lắp tube amp với gióng loa fullrange nên cũng khá thích tinh thần audio nội địa của LiOA :D

Xe_om_day

Xe buýt

Thời 95 đã thấy anh Linh LiOA lọ mọ lắp tube amp với gióng loa fullrange nên cũng khá thích tinh thần audio nội địa của LiOA :D
Tinh thần dân tộc nhưng ông bạn em cũng phải giải tán BACL Lioa trong vòng 2 nốt nhạc. Nó è è khó chịu lắm ạ :))

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]

E cũng có 3kva nhưng tiếng ko ổn e bán rồi, nó hạp vs hàng âu chứ vjntage ko đạt

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Tinh thần dân tộc nhưng ông bạn em cũng phải giải tán BACL Lioa trong vòng 2 nốt nhạc. Nó è è khó chịu lắm ạ :))
È è là do tôn trong lõi đấy cụ! Cụ đấu cái dây trong lõi fe xuống cọc mass thì ngon luôn. Bản chất bacl là dòng xung mà, ko tiếp mas e nào chả kêu, ít hay nhiều mà thôi:))

Xe_om_day

Xe buýt
È è là do tôn trong lõi đấy cụ! Cụ đấu cái dây trong lõi fe xuống cọc mass thì ngon luôn. Bản chất bacl là dòng xung mà, ko tiếp mas e nào chả kêu, ít hay nhiều mà thôi:))
Em chả biết vì của ông bạn, mà hình như è è do lõi với cuộn dây rung nó kêu. E đang xài cái bacl 4.5kva chạy êm ru, chả cần nối gì :)) , mỗi nhược điểm mà phải tắt bật lại dễ sập AT cả nhà :D

CR-Vic

Xe container
BACL LiOA mới này khắc phục được cái è è khá triệt để. Em thấy tiếng động còn bé hơn cả tiếng quạt gió điều hoà ở mức MIN.

***boagu***

Xe buýt
Thực ra nguồn phát bây giờ không khó lắm, nhạc lossless thể hiện rất rõ. Cao cấp hơn nhạc DSD với đầu giải mã tốt nếu không muốn đầu tư vào các đầu CD hay SACD đắt tiền.
Nhưng âm lồi, phẳng hay tụi sâu, vị trí rõ ràng lại phụ thuộc rất nhiều vào thiết bị và các linh kiện bên trong thiết bi. Linh kiện tốt thì khá đắt nên thiết bị cũng chẳng thể rẻ.
Cụ nói chuẩn ợ, chẳng thế mà thằng Linn nó bỏ hẳn cdp để chuyển sang nhạc số. Các thiết bị số của Linn được trang bị nhiều công nghệ mới, điển hình là khả năng kết nối mạng, nghe nhạc trực tuyến từ các trang cung cấp video, audio miễn phí hoặc trả phí. Đối với các định dạng ở tần số thấp hơn như MP3, WAV, Lossless 16 bit/44,1 kHz, Linn cung cấp giải pháp tự động upsampling lên chuẩn 24 bit/192 kHz với những tùy chỉnh thông minh, cho chất lượng âm thanh tốt nhất, phù hợp với từng nguồn vào – ra cụ thể.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Em chả biết vì của ông bạn, mà hình như è è do lõi với cuộn dây rung nó kêu. E đang xài cái bacl 4.5kva chạy êm ru, chả cần nối gì :)) , mỗi nhược điểm mà phải tắt bật lại dễ sập AT cả nhà :D
Nó sập vì ban đầu dòng vào nguồn sơ cấp thôi, nhà cụ là dòng ổn định chứ ko ổn thì nó è è như thằng kia thôi, ko tin cụ cứ bê đến nhà nó mà xem, cái mas chủ giảm đc chút thôi.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
BACL LiOA mới này khắc phục được cái è è khá triệt để. Em thấy tiếng động còn bé hơn cả tiếng quạt gió điều hoà ở mức MIN.

Con này giống thằng hàng xóm nhà e đang chơi tube triode 300B pre pow vs đôi bxeo của italia

CR-Vic

Xe container
À, em thấy dùng cái OPPO 105D làm nguồn phát all in one rất hay! Chạy Bluray đỉnh luôn, chơi HDD cũng xuất sắc về hình ảnh qua chip DABRE (em không nhớ tên lắm) chơi CD nghe chả khác gì CDP giá dưới 3000$, nghe nhạc looseless FLAC trên internet cũng ngon luôn. Nói chung là rất hài lòng anh OPPO này :D

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chuẩn ợ, chẳng thế mà thằng Linn nó bỏ hẳn cdp để chuyển sang nhạc số. Các thiết bị số của Linn được trang bị nhiều công nghệ mới, điển hình là khả năng kết nối mạng, nghe nhạc trực tuyến từ các trang cung cấp video, audio miễn phí hoặc trả phí. Đối với các định dạng ở tần số thấp hơn như MP3, WAV, Lossless 16 bit/44,1 kHz, Linn cung cấp giải pháp tự động upsampling lên chuẩn 24 bit/192 kHz với những tùy chỉnh thông minh, cho chất lượng âm thanh tốt nhất, phù hợp với từng nguồn vào – ra cụ thể.
Cụ mua cái card actkiv của hãng chắc bàng nửa bộ linn rồi, e chơi bộ combo cỏ thôi nhưng chất linn khá tốt ở phòng nghe chuẩn.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Ý bác là cái BACL của LiOA dùng cũng ổn chứ? :D em thấy món này nó cứ trừu tuợng quá :D
Ổn mà bác e nghe nó bẩu 12tr j đấy, tổng bộ chơi bời loa đài tầm 700 củ khoai, e nghe ù hết cả tai:))

***boagu***

Xe buýt
Cụ mua cái card actkiv của hãng chắc bàng nửa bộ linn rồi, e chơi bộ combo cỏ thôi nhưng chất linn khá tốt ở phòng nghe chuẩn.
Cụ phán chuẩn ạ. Trước em cũng có một bộ Linn mua ở showroom cuối Xuân Diệu, nhưng sau cần xèng phải giải tán và tạm gác thú thỉnh âm sang một bên :((

CR-Vic

Xe container
Em mua cái LiOA này hồi 2014 hình như 12 triệu VNĐ thì phải (hoặc rẻ hơn một ít vì nhớ được chiết khấu 25% so với giá niêm yết). Hồi đầu mới dùng thì thấy nó cũng hơi ù ù một tẹo khá khó chịu nhưng một thời gian sau thì im phăng phắc không rung rinh ù ì gì sất! :D

Ổn mà bác e nghe nó bẩu 12tr j đấy, tổng bộ chơi bời loa đài tầm 700 củ khoai, e nghe ù hết cả tai:))