[Funland] Cái thú chơi âm thanh!

honda acura

Xe điện
Em thì thấy chơi món nào cũng phải có bạn có bè thì nó mới vui và lâu chán. Audio cũng thế, có vài người bạn cùng sở thích thì còn trao đổi mượn mõ cái dây tín hiệu, cái dây loa hay lớn hơn là đổi các thiết bị để nghe cho nó mới cái tai. Đắt rẻ thiết bị cũng không quan trọng bằng tinh thần mình ứng xử với những giai điệu lời ca của bài hát.

Hôm trong Tết em đến nhà một anh chơi/kinh doanh audio nghe đĩa Tuấn Vũ Nhạc Yêu Cầu 2 thì phải trên bộ dàn loa Raidho D4.1, thiết bị Goldmun với Vivaldi và dây Nordost Valhalla gì gì mà ngồi nhẩm tính cả bộ gần 3 chục tỷ VNĐ mà em nghe tiếng hát Tuấn Vũ không phê bằng hồi 90 nghe băng cassette trên xe ô tô đi từ Sài Gòn lên Đà Lạt :D

Em thấy món audio này là thú chơi lành mạnh và văn minh :D
cái cụ nói nó đúng trong mọi lĩnh vực chứ không hẳn chỉ có audio đâu
cái kiểu ăn thịt cá mãi, được bữa cơm muối vừng lại thấy ngon, hoặc như giờ cắn miếng giò ngập mồm nhưng không thấy ngon bằng miếng thit mỡ ngày xưa tết ướp muối mặn chát ấy

vietpq75hanes

Xe container
Bẩm các cụ, mợ. Nhà cháu đang có ý định sắm 1 bộ giàn âm thanh nghe được trong tầm giá 20 củ, nhưng kiến thức đang hạn hẹp nên mong các cụ, mợ nào có kiến thức tư vấn giúp cháu. Cháu xin cảm ơn.
Tầm này bắt đầu chơi Audio được rồi. Loa tầm 10 triệu, amply tầm 6 triệu với cái đầu CD cỏ cỏ tầm 4 củ nữa là tươm.

Embe_Hanoi

Xe buýt
Nếu có thể, lão tìm cho em bộ này nhé. Có thông tin lão ib cho e nhé.
Đầu năm, chúc lão vui, khỏe
Dạ cụ, để e nhờ người quen xem sao nhưng e k sure là tìm được cho cụ,

Năm mới chúc cụ vui ạ!

ZARG

Xe container
Em thì thấy chơi món nào cũng phải có bạn có bè thì nó mới vui và lâu chán. Audio cũng thế, có vài người bạn cùng sở thích thì còn trao đổi mượn mõ cái dây tín hiệu, cái dây loa hay lớn hơn là đổi các thiết bị để nghe cho nó mới cái tai. Đắt rẻ thiết bị cũng không quan trọng bằng tinh thần mình ứng xử với những giai điệu lời ca của bài hát.

Hôm trong Tết em đến nhà một anh chơi/kinh doanh audio nghe đĩa Tuấn Vũ Nhạc Yêu Cầu 2 thì phải trên bộ dàn loa Raidho D4.1, thiết bị Goldmun với Vivaldi và dây Nordost Valhalla gì gì mà ngồi nhẩm tính cả bộ gần 3 chục tỷ VNĐ mà em nghe tiếng hát Tuấn Vũ không phê bằng hồi 90 nghe băng cassette trên xe ô tô đi từ Sài Gòn lên Đà Lạt :D

Tiền đó thì em thuê Tuấn Vũ về hát cho em nghe còn hơn.

Giả cầy bầy vào bát vàng cũng không ngon hơn đâu cụ ơi :D

acc_75

Xe điện
Cụ chủ làm đôi loa CS99A với amp 9090DB & Cdp Marantz72A thoải mái nhạc vàng.

red_thanhhoa

Xe hơi
Thôi chơi đơn giản thôi cụ ah. Làm con sound deluxe + đôi aego M để phòng ngủ là tiện đủ đường.

coolpix8700

Xe ngựa
Nó khác nhau đấy các bác!
Không nói lúc đang tâm tư nghe phải bản nhạc gợi nhớ đến cái gì đó.
Còn người chơi âm thanh nếu chú ý đến cả âm hình (nghe và xác định được vị trí từng nhạc cụ trong giàn nhạc) thì luôn cần yêu cầu khá cao.
Một bộ giàn có khả năng phát lại đủ tách bạnh và chi tiết còn yêu cầu 1 phòng nghe không bị phản xạ-dội âm làm âm thanh bị biến mầu và mất định hướng nữa.
Các bộ giàn được đánh giá nghe nhạc vàng hay cũng ít khi đáp ứng được tiêu chí này.
Để nghe âm trầm không ù cũng rất khó với những căn phòng nhỏ!

CR-Vic

Xe container
Niềm vui trước khi đi ngủ hàng đêm là em nghe cái loa bluetooth nhạc Trịnh Nam Sơn, Đức Huy với Ngô Thuỵ Miên, v...v... kiểu nhẹ nhàng là thích nhất :D bộ xem phim với nghe nhạc của em để cả năm không sờ đến vì lúc rảnh thì bận đi nhậu với các bạn :)

cái cụ nói nó đúng trong mọi lĩnh vực chứ không hẳn chỉ có audio đâu
cái kiểu ăn thịt cá mãi, được bữa cơm muối vừng lại thấy ngon, hoặc như giờ cắn miếng giò ngập mồm nhưng không thấy ngon bằng miếng thit mỡ ngày xưa tết ướp muối mặn chát ấy

CR-Vic

Xe container
Nói thế chứ cùng một tâm lý và sức khoẻ thì nghe bộ dàn tiền tỷ vẫn hơn hẳn bộ âm thanh Cửa Lò đấy bác (cùng phòng nghe, cùng CD nội dung) :D

Tiền đó thì em thuê Tuấn Vũ về hát cho em nghe còn hơn.

Giả cầy bầy vào bát vàng cũng không ngon hơn đâu cụ ơi :D

honda acura

Xe điện
trình lên tai em thấy thứ tự như sau
nhạc quê hương, đàn ca sáo nhị nội địa- nhạc đồng quê tây kiểu lobo, don wiliam- jazz dễ nghe- jazz nặng- nhạc cổ điển tam tứ tấu- giao hưởng thính phòng

berryfun

Xe điện

Ý lão nà món này?

berryfun

Xe điện
trình lên tai em thấy thứ tự như sau
nhạc quê hương, đàn ca sáo nhị nội địa- nhạc đồng quê tây kiểu lobo, don wiliam- jazz dễ nghe- jazz nặng- nhạc cổ điển tam tứ tấu- giao hưởng thính phòng
Đến khộ lão anh nhề. Cứ như lão 75hanes ở trên đâm ra nhàn. A e mình hoà thượng thích đủ thứ thì khổ thôi.

Sonyentrangminh

Xe điện
Bẩm các cụ, mợ. Nhà cháu đang có ý định sắm 1 bộ giàn âm thanh nghe được trong tầm giá 20 củ, nhưng kiến thức đang hạn hẹp nên mong các cụ, mợ nào có kiến thức tư vấn giúp cháu. Cháu xin cảm ơn.
E cũng can cụ trả tiền học phí rồi 100 củ ko xong

ToyotaAltis9063

Xe điện
Em kê dép hóng kinh nghiệm các cụ chứ tai em nghe loa bluetooth 4-5 củ là thấy hay rồi.

Xe_om_day

Xe buýt
Audio nói chung cụ chủ phải xác định gu nghe của mình thể loại nhạc gì, nhạc tây hay tàu hay Việt, nhạc pre 75 hay hip hop dance đời mới, từ đó mới vạch đường đi chuẩn được.

Mịa nhìn mấy cái đài cassette của Sharp lại nhớ đến giữa những năm 80, cả xóm có 1 vài cái, đêm đêm dân cả xóm tập trung nghe cải lương Lan và Điệp, Tô Ánh Nguyệt..., đám cưới thì đám thanh niên mở Modern talking với Boney M nhảy tưng bừng. Nhạc thì có Chế Linh, Hương Lan, Duy Khánh, Tuấn Vũ...