[Funland] Cám cảnh có nhà mặt phố cho thuê 24 củ một tháng

mazda3_pro

Xe lăn
Có nhà mặt phố thì tính đường kinh doanh. Người khác còn phải thuê, trả tiền nhà mà họ vẫn làm được ;)).
Đủ khả năng làm được thì chả lên đây cám cảnh, khộ thế cơ =))

fanmu1234

Tháo bánh
Em đang cám cảnh có nhà mặt phố cho thuê 24 củ một tháng. Hiện đang đi làm nhà nước lương 7 củ một tháng. Tổng total một tháng khoảng 33 củ cho một gia đình 3 người ở thủ đô đắt đỏ chi phí sinh hoạt và dịch vụ. Tài sản ngoài nhà mặt phố các cụ thân sinh để lại chẳng có thêm gì nổi trội, hiện em vừa ở vừa cho thuê. Cụ nào vừa ở vừa cho thuê mới thấm cảnh chật chội, tù túng. Cảm giác 3x tuổi mà tham vọng làm giàu có mà ko biết biến thành hiện thực, năng lực mức loàng xoàng, luôn mơ đột phá một cái gì đó mà chả biết làm gì. Mỗi năm lĩnh tiền nhà một cục sau khi trừ chi phí chỉ biết gửi Bank lãi suất 8%. Tích lũy đến giờ được 600 triệu. Làm nhà nước tham nhũng đấu đá thì em chịu, chả lẽ cứ sống hết đời bình bình rồi đến lúc nghỉ hưu nhận sổ và kiến tha lâu đầy tổ mua cho con cái một cái nhà chung cư. Cảm giác tuyệt vọng và sống mòn tựa như nhân vật Hộ trong truyện ngắn " Đời Thừa" của nhà văn Nam Cao. Cccm cho em lời khuyên được không? Giá mà không có cái nhà cho thuê các cụ để lại em đã quyết đoán và mạnh mẽ hơn bây giờ, thay vì yên phận bình bình như vậy.
Thuyền lớn sóng lớn cụ ơi.

Lùi 1 bước, sẽ thấy trời cao đất rộng

Ngó lên mình chẳng bằng ai, ngó xuống chẳng ai bằng mình.

Đây là những câu ngạn ngữ nếu cụ muốn an phận, nhàn thân.

Còn nếu cụ muốn liều mạng làm giàu, bán quách cái nhà đi (em nghĩ chắc cũng phải 7 tỷ) rồi làm ăn =))=))=))

Mua cái nhà xa 1 tý hoặc 1 căn chung cư 3 phòng ngủ + con xe morning để làm phương tiên đi lại (4 tỷ), còn lại 3 tỷ đánh chứng =))=))=))hoặc mua đất vùng ven để đấy, 5-7 năm sau sẽ khác.

Phương án thứ 2 là mờ 1 hàng ăn , mặt bằng của nhà không bị áp lực, vốn nhẹ. Thắng thì lên luôn, thua thì cũng chẳng mất là bao.

mazda3_pro

Xe lăn
tại sao cụ không cho thuê cả nhà? rồi đi thue căn hộ chung cư 100m đầy đủ tiện nghi với tầm 12củ/tháng có pahir sướng cái thằng người khoogn?
Sướng thì lại không có xèng, vừa muốn có xèng vừa muốn sướng nó mới khó chứ lỵ :))>:)

fanmu1234

Tháo bánh
Ui, mơ ước của đời em. Có nhà cho thuê gấp 3 lần lương. Được vậy em sẽ toàn tâm toàn ý vào cv luôn, làm hết mình mà không lo kiếm thêm bên ngoài bằng chứng cổ nữa.
Em lại khác cụ, mỗi lần chốt lãi, em cảm thấy vui và sướng, nên chắc em sẽ theo mãi chứng cổ

Matizcoi

Xe cút kít
Vãi cả cám cảnh :))
Lương 5 củ cho gần 20 niên cống hiến em đi ra :D

tung1311 .

Xe điện
Nghe cụ kể thì cũng cám cảnh thật. Thực ra 1 cái nhà phố h nó cũng ko phải gì to tát lắm, nên cụ cứ yên phận, sợ rủi ro, chăm chăm giữ cái nhà và cũng ko chịu liều, khổ đc thì bị tụt so với xã hội là đúng rồi.

mazda3_pro

Xe lăn
Cho thuê cả nhà được khoảng hơn 30 triệu. Nhà thuê có cho thắp hương thờ cúng bố mẹ ko các cụ?
Thuê nhà nguyên căn thì thắp thoải mái, tuy nhiên đó cũng chả phải cái nhà của mình nên không linh ợ :D

xecub49

Xe điện
Một viện nghiên cứu Nhà nước sáng cắp ô đi tối cắp ô về cụ
Mệt mỏi cụ nhỉ. Hôm trước em đi grab của 1 cụ làm Viện bảo tàng. Hay cụ chuyển sang phương án đó xem sao

QuangSunlight

Xe điện
Em đang cám cảnh có nhà mặt phố cho thuê 24 củ một tháng. Hiện đang đi làm nhà nước lương 7 củ một tháng. Tổng total một tháng khoảng 33 củ cho một gia đình 3 người ở thủ đô đắt đỏ chi phí sinh hoạt và dịch vụ. Tài sản ngoài nhà mặt phố các cụ thân sinh để lại chẳng có thêm gì nổi trội, hiện em vừa ở vừa cho thuê. Cụ nào vừa ở vừa cho thuê mới thấm cảnh chật chội, tù túng. Cảm giác 3x tuổi mà tham vọng làm giàu có mà ko biết biến thành hiện thực, năng lực mức loàng xoàng, luôn mơ đột phá một cái gì đó mà chả biết làm gì. Mỗi năm lĩnh tiền nhà một cục sau khi trừ chi phí chỉ biết gửi Bank lãi suất 8%. Tích lũy đến giờ được 600 triệu. Làm nhà nước tham nhũng đấu đá thì em chịu, chả lẽ cứ sống hết đời bình bình rồi đến lúc nghỉ hưu nhận sổ và kiến tha lâu đầy tổ mua cho con cái một cái nhà chung cư. Cảm giác tuyệt vọng và sống mòn tựa như nhân vật Hộ trong truyện ngắn " Đời Thừa" của nhà văn Nam Cao. Cccm cho em lời khuyên được không? Giá mà không có cái nhà cho thuê các cụ để lại em đã quyết đoán và mạnh mẽ hơn bây giờ, thay vì yên phận bình bình như vậy.
Hiện tại mới 17h20m , cụ vẫn còn cơ hội x70 cái nhà ngay trong chiều nay.
Hãy tự tin , can đảm tiến bước ạ :))

Au79 Dragon

Xe điện
Cái nhà chính là xưởng sản xuất rồi còn gì nữa, còn nhà thì còn ra tiền nên cố mà giữ lấy. Muốn kinh doanh buôn bán gì thì đuổi đi, có mặt bằng sẵn rồi, lỗ chán nghỉ thì lại cho thuê. Cho đến khi nào sắp hạn chế xe máy thì bán đi lên chung cư ở, lúc ấy cũng có một mớ dưỡng già rồi, lo gì >:)

mazda3_pro

Xe lăn
Cho thuê được 24tr/tháng thì nhà cụ bán rẻ cũng phải được 5-6 tỏi. Có 5-6 tỏi mà vẫn để mình khổ, để vợ con khổ thì cụ ngồi ngay ngắn, và nhận của em một lạy...
Với 5-6 tỏi thì đẻ ra chừng ấy cũng không gọi là ít đâu, thời buổi thóc cao gạo khó đâu phải dễ. Chưa kể giá BĐS còn tăng cụ ấy chưa tính vào.

Ngoaigiaotre

Xe tăng
Vừa ở vừa cho thuê mà đc tận 24tr/tháng thì chứng tỏ nhà mặt phố lớn rồi.
Đòi hỏi như cụ thì bán đi, mua cái chung cư 4 tỉ, chỗ còn lại dư sức mua ô tô rồi hưởng thụ cuộc sống.

dtrung

Xe điện
Cụ cho thuê cả nhà có dễ không, có được hơn tiền không. Nếu được cho thuê cả nhà rồi thuê chung cư ở, hoặc cố thêm mua căn chung cư ở cho thoải mái vì cụ bảo cũng dành dụm được gần tỷ rồi mà. Ở thoải mái tinh thần rồi tính tiếp, từng bước một nhưng cần bước đi đầu tiên đã.

azulka

Xe tải
Các cụ sướng thật. Có ông bà để lại cho, chứ em tay trắng ra thủ đô lao lực đến hơn 2 chục năm rồi mà cũng mới chỉ có được 1 căn chung cư bé tẹo, 1 phòng ngủ.

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu có ô bạn,cũng giống cụ chủ là từ khi sinh ra lớn lên đã có cái nhà mp ở phố cổ. Đại gđ đều sống chen chúc ở ngôi nhà 3 tầng,mặt bằng có 20m2,tầng 1 cho 1 cty dịch vụ du lịch cho Tây lông thuê,đâu như cũng hơn 20 củ tháng như cụ chủ. Sau khi bà mẹ ô bạn mất,ô ấy cho thuê cả nhà với giá 50 củ,thuê 1 ngôi nhà 4-5 tầng rộng rãi trong ngõ Âu cơ có 10 củ. Có lẽ cụ chủ cũng theo phương án này nếu muốn giữ lại bđs của bố mẹ để lại mà chỗ sống đc cải thiện và ko phải ở chung đụng với người thuê nhà mình.

toyennha

Xe lăn
Bán nhà đang cho thuê đi cụ chủ vào SG làm căng mặt tiền bảo đảm cho thuê được giá hơn. Cứ sáng sáng móc túi ra có 1 triệu còn chê :(

lx125_black

Xe container
Vãi cả cám, cụ nên sống tiếp như thế chứ cụ bung ra thì đời mờ cả bố lẫn con, em thật!!!

zitaicrazy

Xe buýt
rất nhiều người mong được làm ''Người thừa" như cụ mà ko đc đây ạ, trong đó có e :T

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Nhà cho thuê ở đâu thế cụ? Cụ có bán ko? :))