[Funland] Cảm giác Alone - U40

Ớt xanh

Xe điện
Tôi may mắn hơn nhiều người khi chồng có ng khác và cũng dứt khoát, nên giờ có thể 1 mình 1 đường.
Trước đây tôi từng nghĩ, phải kìm nén vì 1gd trọn vẹn cho con cái, vì 1 nơi nương tựa về già. Nhưng rồi khi chia tay xong mới thấy, những gì mình đã nỗ lực thì mình vẫn làm, dù có chồng hay ko, và bố của con mình có làm tròn trác nhiệm với con hay ko, là phúc phận của chính chúng nó, ko lquan j đến mình.

Sau khi chia tay, tôi cũng nghĩ, nếu chờ con cái trưởng thành thì còn hơm 10 năm nữa. Lúc đó già rồi còn j đâu mà tha thiết. Nên giờ cứ cho bản thân bị cám dỗ đi cũng được.
Tôi cũng từng bị bệnh hiểm nghèo, thấy c/s ngắn ngủi vô thường lắm, sống mà p kìm nén bản thân, thì cs này chỉ còn là tồn tại
Em thấy như mợ là đúng đấy, không nên bạc đãi bản thân mình.

• Vodka
Reactions: Aug

xebetong

Xe container
Kính thưa CCCM
Vừa rồi xôn xao các chủ đề về bồ bịch, đánh ghen, tiểu tam...vv
Vậy có Cụ, mợ nào vì lý do hay hoàn cảnh nào đó mà sống cuộc sống hàng ngày tuy vợ chồng hờ hững nhưng không hề có những mối quan hệ khác, nhất là ở độ tuổi U40.
CCCM đã ở tình trạng như vậy bao lâu rồi và những niềm vui hàng ngày như nào để vượt qua được trước những cám dỗ của mối quan hệ ngoài luồng?
Cái này sảy ra nhiều, éo có tiền thì bồ bịch làm gì cho thiên hạ nó sỉ nhục, cứ chấp nhận vậy mà sống thôi :)

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Em alone 8 năm rồi đây :) Vẫn đang đồng hành cũng bạn đời 10 năm qua, có lẽ ngoài nói chuyện về con cái & kiếm $ ra thì gần như chẳng có điểm gì chung & hợp nhau giữa 2 người. Cuộc sống quả thực vô cùng nhạt nhẽo nhưng đó là người minh đã chọn, ko có lỗi gì cả, đã cùng mình tạo nên cơ nghiệp từ 2 bàn tay trắng haizzzzzza thành ra dù đã vài lần muốn thay đổi, làm lại nhưng cuối cùng lại ko nỡ khổ người khổ con
Có lẽ vì cụ thuộc cung bọ cạp chăng?

scorp8x

Xe container
Có lẽ vì cụ thuộc cung bọ cạp chăng?
Maybe :) ngày xưa chọn vợ theo lý trí, đó sẽ là hậu phương ổn & đúng là ko sai, hỗ trợ tiền tuyến rất tốt. Cuộc đời ko có sự hoàn hảo, cái được cũng rất nhiều nhưng cái buồn chán cũng ko.... ít. Có thể ngày xưa chọn theo tình cảm sẽ tốt hơn hoặc tệ hơn bây giờ, chẳng ai biết & quay lại được. Nhìn vào mặt tích cực đã & đang có khi thấy buồn chán là giải pháp hiệu quả nhất. Tuy nhiên, đúng là khó nói tương lai sẽ thế nào nếu 1 ngày có 1 người xuất hiện đúng thời điểm....

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Maybe :) ngày xưa chọn vợ theo lý trí, đó sẽ là hậu phương ổn & đúng là ko sai, hỗ trợ tiền tuyến rất tốt. Cuộc đời ko có sự hoàn hảo, cái được cũng rất nhiều nhưng cái buồn chán cũng ko.... ít. Có thể ngày xưa chọn theo tình cảm sẽ tốt hơn hoặc tệ hơn bây giờ, chẳng ai biết & quay lại được. Nhìn vào mặt tích cực đã & đang có khi thấy buồn chán là giải pháp hiệu quả nhất. Tuy nhiên, đúng là khó nói tương lai sẽ thế nào nếu 1 ngày có 1 người xuất hiện đúng thời điểm....
Thật ra em mới có 13 năm kể từ ngày bập vào nhau, nhưng có lẽ một điều em ngộ ra:
Đồng điệu chưa chắc mà đã tốt, quan trọng là không soi mói nhau :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

edc

Xe lăn
Cụ là cụ hay là mợ? Hihi, cụ sống chuẩn nhỉ. Gần đây em hay nghe các sư giảng pháp, thấm thía được nhiều điều. Một trong những điều ấy là cần phải hướng vào bản thân, ngày xưa các cụ Nho cũng dạy "tu thân". Tu thân bao gồm hoàn thiện bản thân và tôn trọng bản thân. Mình thức khuya nhiều quá là mình không biết thương mắt mình, mình làm việc nhiều quá là mình không biết thương cái đầu mình. Mình phải kiểm soát được mình trước rồi hẵng ngó nghiêng sang bên cạnh. Nhiều cụ/mợ cứ đòi hỏi người khác phải thế này, phải thế kia mà chả chịu nhìn vào bản thân mình gì cả. Ngay cả khi mình giận người ta thì người tổn thương đầu tiên là mình, tim mình nóng bỏng, gan mình đau, vậy là hại cho mình chứ người ta đâu có sao. Vậy nên mình cứ hướng vào mình, tận tuỵ hoàn thiện và bình thản với xung quanh. Khi mình hoàn thiện, ai không tôn trọng mình chỉ có thiệt, vì mình hoàn thiện, mình sẽ đem điều tốt đẹp đến với tất cả.
Em đọc còm của cụ. Hy vọng cụ đắc đạo như cụ viết :)

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Ạh. Thấy còm của lão ấy nó mênh mông quá. Cái này nó nối cái kia. Như kiêủ chủ nghia tâm linh duy vật biện chứng ấy :D
Em nghĩ có đức tin là tốt mà!

MyWay FS

Xe máy
E là cụ ạ.
Hoạt động hàng ngày của e là sáng gọi 2 công chúa dậy cho ăn, đưa đi học. Xong e đi cày. Tối đón về cho ăn, dạy học. Xong e đi ngủ :((
Cuối tuần, bên ngoại vui thì đón về chơi, ko thì e lại chăm nốt 2 ngày weeken ạ.
Nói thật là e cũng có bạn. Nhưng bạn e cũng có 1 cậu con trai. Nên hè thì gặp đc nhau nhiều chứ bg thì hơn Ngưu Lang Chức Nữ, gặp nhau khó hơn lên giời
Nói chung là cs boring cụ ạ
Thế mợ nhà cụ ko cùng cụ chăm sóc con à,
Nghe như cụ kể thì mình cụ chăm con à?
Cuộc sống ổn định, con ngoan khoẻ mạnh là happy rồi. Cố lên cụ nhé!

scorp8x

Xe container
Thật ra em mới có 13 năm kể từ ngày bập vào nhau, nhưng có lẽ một điều em ngộ ra:
Đồng điệu chưa chắc mà đã tốt, quan trọng là không soi mói nhau :D
Cũng khó nói :) ngày xưa mình cũng nghĩ yêu đương, tình cảm, hòa hợp, đồng điệu ... méo gì, chỉ vài năm là cơm áo gạo tiền phang vỡ mẹt hết. Nhưng khi ta ko còn thiếu vật chất mới thấy tình cảm, đồng điệu giữa 2vc quan trọng chả kém vì đó là người cùng ta đi hết cuộc đời. Xét cho cùng chết có mang theo $ & tài sản đc đâu. Vd như sau này mình lỡ gặp & yêu 1 người kiểu ngôn tình "1 nửa đích thực" mà vợ bẩu ly hôn đi, em lấy 2/3 tài sản chắc mình sẽ ko tiếc $ đâu, dù đó là con số rất lớn :D Hy vọng điều đó ko xảy ra vì $ ko tiếc nhưng mình lại rất yêu con

hanoipho79

Xe lăn
Em alone 8 năm rồi đây :) Vẫn đang đồng hành cũng bạn đời 10 năm qua, có lẽ ngoài nói chuyện về con cái & kiếm $ ra thì gần như chẳng có điểm gì chung & hợp nhau giữa 2 người. Cuộc sống quả thực vô cùng nhạt nhẽo nhưng đó là người minh đã chọn, ko có lỗi gì cả, đã cùng mình tạo nên cơ nghiệp từ 2 bàn tay trắng haizzzzzza thành ra dù đã vài lần muốn thay đổi, làm lại nhưng cuối cùng lại ko nỡ khổ người khổ con
Fan MU mà alone lâu thế rồi á:-o

MinhIphone

Xe tải
Theo cụ em phải làm gì bây giờ?
Thực tế, mợ có thế giới 2kids cũng là điều lớn lao ý nghĩa nhất chắc cũng giống cccm độ tuổi này. Còn để có người tâm đầu ý hợp khó lắm, chẳng qua phần lớn cũng là tình cảm khác lạ, và cũng tồn tại một thời gian. Cuộc sống luôn cần có tình yêu - nó là men, là chất xúc tác để kéo dài, để thêm năng lượng. Tuy nhiên chủ thể ráng là người nghệ sỹ thông minh vận dụng được điều đó. Một vài chia xẻ với cccm.

NgVuBi

Xe tải
Cũng khó nói :) ngày xưa mình cũng nghĩ yêu đương, tình cảm, hòa hợp, đồng điệu ... méo gì, chỉ vài năm là cơm áo gạo tiền phang vỡ mẹt hết. Nhưng khi ta ko còn thiếu vật chất mới thấy tình cảm, đồng điệu giữa 2vc quan trọng chả kém vì đó là người cùng ta đi hết cuộc đời. Xét cho cùng chết có mang theo $ & tài sản đc đâu. Vd như sau này mình lỡ gặp & yêu 1 người kiểu ngôn tình "1 nửa đích thực" mà vợ bẩu ly hôn đi, em lấy 2/3 tài sản chắc mình sẽ ko tiếc $ đâu, dù đó là con số rất lớn :D Hy vọng điều đó ko xảy ra vì $ ko tiếc nhưng mình lại rất yêu con
Như cụ chia sẻ thì cụ xác định sẽ mở lòng cho mối quan hệ khác. Từ sau thời điểm kết hôn mà chưa có mối qhe nào chen ngang, hay đã từng xuất hiện nhưng thời điểm đó cụ chưa sẵn sàng.