[Funland] Cảm giác ngồi cạnh gấu lần đầu lái xe

hd-vt

Xe container
Cụ giống em.
Thêm nữa, hồi chưa có GPLX ô tô thì đi xe máy rất ngông nghênh, chả thèm quan tâm thiên hạ, sau khi biết lái ô tô thì đi xe máy lúc nào cũng sát lề, rất từ tốn, nhìn trước ngó sau, quan sát gương hậu liên tục rất cẩn thận.
Gần được như cụ. Khi đi xe máy lại tòi cái đi bố láo ra vd như xi nhan. Gớm...với oto thì nhìn gương xi nhan ngoái đầu....cứ như con rôbôt, đều như vắt chanh. :D

Dream Hilux

Xe tăng
Gấu em ôm xe chạy trong phố mấy năm nay nhưng ra cao tốc em vẫn hãi chưa cho chạy, về quê 500km toàn em đạp nhừ hết người

victory1111

Xe hơi
Em cũng huấn luyện e gấu thành công. Thú thật nghĩ lại e thấy liều mạng quá vì từ lúc học đến lúc thi e toàn lấy xe cho e nó đi đường trường. Nghĩ lại hãi. Lớ ngớ nó nhầm chân ga một cái thì...giờ lấy bằng đc gần năm mà e ngồi ghế phụ, gấu nó thay e lái mà e chưa bao giờ dám chợp mắt không nhìn đường lấy 1 phút..còn ngược lại e lái nó ngủ chảy nước dãi ra đùi e, rảnh tay là chảy cả nước chỗ khác. ^^ Chúc cccm Va lung tung thành công và có một đêm tưng bừng !

buicongchuc

Xì hơi lốp
Nhà em 2 xe mà gấu không chịu đi học lái mới akay, đi đâu mình cứ như lx chuyên nghiệp.

Leanh65

Xe container
G nhà em chả biết lái vì sợ xe

Đợt Tết này em mới được ngồi sau vì F1 về nghỉ nó cầm thay
F1 nhà cụ lái Pro nhỉ, nhìn cách cầm volang như dân chuyên nghiệp. Cu nhà em 10 năm nữa mới đủ tuổi. Em còn nhọc hoài. Gấu thì 2 lần em ngồi sau vãi cả ông bà ông vải vì hắn nhầm ga với phanh, may cô còn thương. Từ ngày hắn đi con Swift 1.2 đến giờ hắn lượn vèo vèo, lụa hơn cả em. Nhưng đi đường dài, ql thì em chả tin ai bằng chính mình, kể cả lx cn của cty. Ngồi sau kinh bỏ bà khi giao tính mạng cho người khác.😂

L.C.D

Xe container
Ông chồng em cho em đi xe nhà ở buổi đi đầu tiên. Lên xe ông í bảo, em đừng căng thẳng, cứ tự tin lên. Ông í chẳng chú ý đường sá gì đâu, cắm mẹt vào điện thoại, mặc kệ em lái. Lái từ nhà đến cơ quan em rồi vòng về, ông í bảo, thế là em lái tốt hơn anh lúc anh mới lái xe.
Bây giờ sau 4 năm lái xe thì em lái tốt hơn ông í thật. Nhưng em cũng phải cảm ơn ông í vì luôn tin tưởng động viên em. có lần em bị xe khác binh vào sườn xe khá nặng, ông í thấy em lo lắng nên chỉ nói ngắn gọn: em ko sao là đc rồi, xe cộ để đấy anh lo.

Arabia

Xe tăng
F1 nhà cụ lái Pro nhỉ, nhìn cách cầm volang như dân chuyên nghiệp. Cu nhà em 10 năm nữa mới đủ tuổi. Em còn nhọc hoài. Gấu thì 2 lần em ngồi sau vãi cả ông bà ông vải vì hắn nhầm ga với phanh, may cô còn thương. Từ ngày hắn đi con Swift 1.2 đến giờ hắn lượn vèo vèo, lụa hơn cả em. Nhưng đi đường dài, ql thì em chả tin ai bằng chính mình, kể cả lx cn của cty. Ngồi sau kinh bỏ bà khi giao tính mạng cho người khác.😂
Cách cầm lái sai cụ ạ, dân chuyên của mình toàn tự phát học mẹo chứ có được đào tạo bài bản đâu, ngay như ngày xưa em đi học cũng được thầy dạy đánh lái vắt chéo tay mà về sau này học bọn Tây em mới biết như thế là sai. Hay nói đúng hơn là chỉ lái vậy với các xe đời siêu cổ. Còn các loại xe có túi khí thì vị trí túi khí là ngay giữa cái vô lăng nên tay luôn phải ở vành vô lăng và đánh lái theo kiểu vần vô lăng.

km18 yenson

Xe buýt
Rất chi là bực nhưng nghĩ ai cũng phải có giai đoạn học bò nên kìm chế dc,vẫn hơn là dính nồng độ cc ạ

Leanh65

Xe container
Cách cầm lái sai cụ ạ, dân chuyên của mình toàn tự phát học mẹo chứ có được đào tạo bài bản đâu, ngay như ngày xưa em đi học cũng được thầy dạy đánh lái vắt chéo tay mà về sau này học bọn Tây em mới biết như thế là sai. Hay nói đúng hơn là chỉ lái vậy với các xe đời siêu cổ. Còn các loại xe có túi khí thì vị trí túi khí là ngay giữa cái vô lăng nên tay luôn phải ở vành vô lăng và đánh lái theo kiểu vần vô lăng.
Vâng, em nói cầm như lx chuyên nghiệp chứ không phải theo sách ạ. Cầm thế vì dân cn chạy nhiều, chạy nhanh nên hay phải còi cảnh báo xm nên cầm thế chủ động ấn còi hơn , dù lx không cn rất hay phản đối còi. Với lx cn không còi thì nguy cơ thất nghiệp là rất cao nên xh có phản đối thì vỡn cứ còi với gt ở VN ntn. Xe bây giờ trợ lực lái rất tốt nên dân chuyên không cần cầm cả 2 tay lên vành vô lang. Còn túi khí thì lx chuyên nghiệp xác định là không cần dùng đến rôuf. Rủi có dùng đến thì % xác định bỏ nghề là khá cao 😔.

Chỉnh sửa cuối:

quangsot

Racing Boy
Em thấy các Cụ cứ hay chê phụ nữ lái xe chứ nhiều Cụ lái xe ngoài đường em thấy vừa ếch vừa ẩu. :D

Thanh_Binh

Xe điện

e cho lái thứ 1,2 lần. Lần nào cũng bật max điều hoà mà vẫn toát mồ hôi

Dancingwiththewind

Xe điện
Em học ba thầy mới đỗ được cái bằng, thi một phát đạt luôn. Lý thuyết 29/30, thực hành 95/100. Về nhà hớn ha hớn hở lái xe ra đường thực hành, ông kia ngồi cạnh hướng dẫn thêm. Trong lòng lạc quan phơi phới nhưng niềm vui ngắn chẳng tày gang, chưa đi đc bao xa thì ông kia luôn mồm quát tháo chưởi mắng. Em bực mình đỗ xe xuống đường trả luôn tay lái.... Thấm thoát 5-7 năm trôi qua em không lái ra đường thêm lần nào. :(
Gần năm trời ông ý ngồi cạnh em đi rõ căng thẳng. Sau đó tết dương lịch nhà ngoại em tụ tập mà ông ý phải trông mẹ trong bệnh viện, em chở 2 con đi ăn thấy lái nhẹ nhàng hẳn. Giờ thì em đi veo véo rồi. Giỏi nhất là đi đc từ Hà Giang đến Tuyên Quang. Bắc giang Hà nội thì thường xuyên.

Dancingwiththewind

Xe điện
Ông chồng em cho em đi xe nhà ở buổi đi đầu tiên. Lên xe ông í bảo, em đừng căng thẳng, cứ tự tin lên. Ông í chẳng chú ý đường sá gì đâu, cắm mẹt vào điện thoại, mặc kệ em lái. Lái từ nhà đến cơ quan em rồi vòng về, ông í bảo, thế là em lái tốt hơn anh lúc anh mới lái xe.
Bây giờ sau 4 năm lái xe thì em lái tốt hơn ông í thật. Nhưng em cũng phải cảm ơn ông í vì luôn tin tưởng động viên em. có lần em bị xe khác binh vào sườn xe khá nặng, ông í thấy em lo lắng nên chỉ nói ngắn gọn: em ko sao là đc rồi, xe cộ để đấy anh lo.
Em làm phát dọc sườn xe vào cái chỗ trồng cây ở giữa đường Hoàng Quốc Việt cơ, vì mải nhìn bên này nhiều xe máy, chỉ thấy ông kia cau mày một cái. Đc cái không nói to với vợ bao giờ.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Gần năm trời ông ý ngồi cạnh em đi rõ căng thẳng. Sau đó tết dương lịch nhà ngoại em tụ tập mà ông ý phải trông mẹ trong bệnh viện, em chở 2 con đi ăn thấy lái nhẹ nhàng hẳn. Giờ thì em đi veo véo rồi. Giỏi nhất là đi đc từ Hà Giang đến Tuyên Quang. Bắc giang Hà nội thì thường xuyên.
Đi học được các thầy dỗ dành nó quen thân rồi mợ ạ, ra đường lần đầu lái bị chưởi vuốt mặt không kịp thế là em bỏ lái luôn, chữ thầy trả thầy hết. Nghĩ cũng bực. Heizz

Chỉnh sửa cuối:

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Tính m cẩn thận, cứ đóng cái bỉm cho chắc :D

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]

e cho lái thứ 1,2 lần. Lần nào cũng bật max điều hoà mà vẫn toát mồ hôi
Nói cụ thông cảm chứ kể cả trai hay gái mà lái xe nhìn tướng ngồi vời quả 2 tay ôm vô lăng thế kia en ko dám ngồi. Em lái xe kể cả at toàn 1 tay, lâu quá rồi ki lái bằng 2 tay. Mợ trong hình lái nhìn căng thẳng quá.