[Funland] Cảm nhận của các anh chị nếu có con học ở đây ?!

Thanh fotuner

Xe tải
Học sử thì đầu tiên là sử liệu phải chính xác đã, mấy cái hình vẽ đẹp cũng là điểm tốt, nhưng vẫn xếp sau sự chính xác.

Đọc bài viết của các em, có thể thấy ngay hai điểm chưa chính xác:
- "đem cọc lớn đóng ngầm ở cửa biển trước", chính xác phải là "ở trước cửa biển".
- "Không kế gì hay hơn kế ấy cả", đây là đoạn tự chế sử liệu, vì Ngô Quyền không tự mình khen mình. Ông nói là "không cho chiếc nào ra thoát".

Nhưng dù sao các em lớp 9 mà làm được thế này cũng rất đáng khen ngợi.
Sinh viên đại học ở Việt Nam làm tiểu luận còn chưa biết trích dẫn, xem luận văn thạc sĩ còn chẳng biết trích dẫn tài liệu tham khảo. Lớp 9 có kĩ năng này quá tốt. Đây là một cách cho các em hứng thú tìm hiểu lịch sử. Hàng nghìn trường ở VN còn chưa làm được đâu.
Các em sẽ rèn luyện dần những cái thiếu sót đó trong quá trình học tập sau này.
Bảng xếp hạng điểm 3 môn Toán, Văn, Anh chủ thớt post không thể hiện hết các mặt khác của học sinh Vins.

Phòng và vé

Xe tải
Sinh viên đại học ở Việt Nam làm tiểu luận còn chưa biết trích dẫn, xem luận văn thạc sĩ còn chẳng biết trích dẫn tài liệu tham khảo. Lớp 9 có kĩ năng này quá tốt. Đây là một cách cho các em hứng thú tìm hiểu lịch sử. Hàng nghìn trường ở VN còn chưa làm được đâu.
Các em sẽ rèn luyện dần những cái thiếu sót đó trong quá trình học tập sau này.
Bảng xếp hạng điểm 3 môn Toán, Văn, Anh chủ thớt post không thể hiện hết các mặt khác của học sinh Vins.
Cụ nhà em trong ban chấm luận văn tiến sỹ. Có ông làm ở dầu khí suốt ngày tới nhờ sửa luận văn với xin hỗ trợ để qua. Cụ kêu thằng đấy dốt quá dốt, viết cái luận văn như ngớ ngẩn. Vậy mà cuối cùng vẫn qua vì xin được hết các thầy trong ban, cụ nói chẳng nhẽ mỗi mình ko đồng ý nên cũng cho qua luôn.
Vậy nên giáo dục không chỉ nhìn vào điểm số mà còn là chất lượng kiến thức HS tiếp thu được

• Vodka
Reactions: BKG

GloryJack

Xe container
Đến lạ cái toa lét, con em 1 thằng lớp 9 và 1 thằng lớp 3 mà luôn nhịn VS trên trường để cố về đến nhà, chẳng hiểu các trường khác các cháu có vậy không.
Nhóc nhà em thi vào 10 năm ngoái đỗ vào công lập, cháu thi tại điểm trường đúng trường cháu đỗ luôn. Sau đó dứt khoát ko chịu học ở trường đó vì cái toilet :( Dỗ các kiểu không nghe vì trước đó học cấp 2 Vinschool toilet sạch sẽ thơm tho. Đành thua vì nó cũng lớn rồi, cho học dân lập cho sạch. Đời cua cua máy đời cáy cáy đào vậy.

Anh có chắc chắn không ?
Vậy hóa ra đầu vào của Vinschool thấp ?
Nếu đầu vào thấp thì giáo viên giỏi cỡ nào cũng đầu hàng,
Giáo viên giỏi, dở sẽ bộc lộ rõ ràng khi dạy học sinh giỏi.
Đầu vào thấp hơn nhiều trường công lập là cái chắc.

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Học sử thì đầu tiên là sử liệu phải chính xác đã, mấy cái hình vẽ đẹp cũng là điểm tốt, nhưng vẫn xếp sau sự chính xác.

Đọc bài viết của các em, có thể thấy ngay hai điểm chưa chính xác:
- "đem cọc lớn đóng ngầm ở cửa biển trước", chính xác phải là "ở trước cửa biển".
- "Không kế gì hay hơn kế ấy cả", đây là đoạn tự chế sử liệu, vì Ngô Quyền không tự mình khen mình. Ông nói là "không cho chiếc nào ra thoát".

Nhưng dù sao các em lớp 9 mà làm được thế này cũng rất đáng khen ngợi.
Sử liệu vốn là thứ đc ghi chép lại, mang nặng ý trí của người chép. Hà cớ gì bắt người trẻ phải nhớ chi tiết diễn giải câu chữ ? Nội dung căn bản tóm được là quá OK rồi.
Nhớ kiểu dạy sử nhồi sọ. Phải nhớ từng trận đánh, ta thu được bao nhiêu vũ khí, số lượng từng loại, diệt bao tên địch, thương bao nhiêu, hàng bao nhiêu... Thật đúng là bọn rảnh hãng

catking113

Xe điện
Cạnh nhà em có cụ cậu phải chuyền sang học Vinschool vì lực học kém quá, trường công không theo đc
Anh có chắc chắn không ?
Vậy hóa ra đầu vào của Vinschool thấp ?
Nếu đầu vào thấp thì giáo viên giỏi cỡ nào cũng đầu hàng,
Giáo viên giỏi, dở sẽ bộc lộ rõ ràng khi dạy học sinh giỏi.
Trước lớp con nhà e có 1 bạn chuyển từ Vinshool (từ lớp 8), bạn này luôn trong top 10 của lớp. Vậy nên e nghĩ trường nào cũng có bạn học tốt, học kém ( trừ trường chuyên phải thi đầu vào)

IsizuHanami

Đi bộ
Gia đình em cũng đang đắn đo giữa trường công đúng tuyến Phan Đình Giót và VS. Không biết có cụ nào cho con học ở PĐG chưa ạ, Cho em xin ít đánh giá.

Hoanft

Xe buýt
Nhóc nhà em thi vào 10 năm ngoái đỗ vào công lập, cháu thi tại điểm trường đúng trường cháu đỗ luôn. Sau đó dứt khoát ko chịu học ở trường đó vì cái toilet :( Dỗ các kiểu không nghe vì trước đó học cấp 2 Vinschool toilet sạch sẽ thơm tho. Đành thua vì nó cũng lớn rồi, cho học dân lập cho sạch. Đời cua cua máy đời cáy cáy đào vậy.
Vấn đề Toilet này nói từ thời Bộ trưởng Nguyễn Thiện Nhân tức qua 3 đời Bộ trưởng Giáo Dục vẫn chưa thực hiện cho hẳn hoi nhỉ!

vibo

Xe tải
Đơn giản là ở nơi đó họ dạy kỹ năng sống. Còn Cụ thể là gì thì em ko bít. Nhưng 1 kỹ năng tối quan trọng là thích nghi, đáp ứng với đòi hỏi của XH.
Em chẳng hiểu mấy trường tư dậy kỹ năng sống kiểu gì. Trong cm mấy cụ ở trên, con cái đi học gặp cái nhà vs bẩn thì chịu nhịn về tận nhà luôn. Hay trong trương trình dạy kỹ năng sống không có nội dung buồn ị là phải đi ị, buồn tè là phải đi tè nhỉ

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Em chẳng hiểu mấy trường tư dậy kỹ năng sống kiểu gì. Trong cm mấy cụ ở trên, con cái đi học gặp cái nhà vs bẩn thì chịu nhịn về tận nhà luôn. Hay trong trương trình dạy kỹ năng sống không có nội dung buồn ị là phải đi ị, buồn tè là phải đi tè nhỉ
Thì thế em mới bảo là rởm. Tây học kỹ năng sống của mình còn mệt. Cốt lõi là thích nghi chứ ko phải học theo bài cố định. Ngoài ra cũng phải xây dựng cho con một tiêu chuẩn tốt về nhận thức để phân biệt nên và không nên, đúng và sai.

xe_c@ng_h@i

Xe buýt
E đã thấy rất nhiều lãnh đạo học dốt nhưng thành đạt về cả nghĩa đen và bóng