Cảm nhận Escalade ESV Platinum

bienthuy86

Xe hơi
Đại gia than có khác :) xe quá đẹp

duytung52

Xe tải
Đúng xe cụ chủ luôn :). Giới thiệu đầy đủ.

[YOUTUBE]h0V8P8AByk4[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

warmheartvnn

Xe tải
Con này mà ngồi trên thì như mật vụ CIA ấy nhỉ?hic

nhanviettuyen

Xe tăng
Xe Cụ đào hết bao nhiêu tân than để đổi dc?

HMH79

Xe hơi
Nhìn lại muốn đổi xe rồi, dưng mà không có xiền mới chán. cụ chủ khi nào chán xe thì ới e nhé.

ahxdtngh

Xe hơi
Xe của bác quá chất :x

6789P8

Xe hơi
Con này lội suối thì sướng còn đi phố thì hơi ngại đây...

LamborLP460

Xe hơi
AutoGP ở Giải phóng có 1 em Caddy Pickup đấy cụ , nhưng nhận định của cá nhân em thấy hơi cá sấu :))

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
AutoGP ở Giải phóng có 1 em Caddy Pickup đấy cụ , nhưng nhận định của cá nhân em thấy hơi cá sấu :))
Con đấy đời bao nhiêu kụ ơi, kụ có thông tin gì về thông số và giá iem này k? Iem lại thấy cá cảnh, hehe

otohagiang

Xe container
Con đấy đời bao nhiêu kụ ơi, kụ có thông tin gì về thông số và giá iem này k? Iem lại thấy cá cảnh, hehe
bác ra tận nơi mà xem, nhưng hình như dòng này chỉ có máy xăng thôi thì phải, lục tốn lắm đấy

beu79

Xe tải
Xe cụ đẹp quá. nhìn xe em thấy chán hẳn.

GoodYear

Xe hơi
Website
duhal.net
Nhà cháu l[FONT=&quot][/FONT]y xe cũng lâu lâu r[FONT=&quot][/FONT]i, hnay m[FONT=&quot][/FONT]i có tg làm bài c[FONT=&quot][/FONT]m nh[FONT=&quot]ận xe chia sẻ với các cụ[/FONT].

Bản nhà cháu đặt là bản ESV kéo dài 70cm so với bản thường, nên nhìn xe to dài và rất hầm hố ạ
[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]

Xe mẽo nên cảm giác rất chắc chắn, đầu tiên là tiếng đóng cửa nghe "xụp" một phát, chứ ko "phập", "bộp", "phịch" như các xe khác, nghe rất đã tai, mở cửa bệ bước tự động thò ra, cái này hình như cadillac có trước bọn rover.

vào trong ngồi thì thấy ghế da rất mềm và mịn, em thích kiểu mềm này hơn của bọn lx570
. và cũng thích màu socola của nó, trông rất sang

giữa hàng ghế thứ 2 có lối đi ra sau rất tiện khi đổi chỗ ngay trong xe mà ko phải lật ghế
;)) ghế ngồi riêng biệt + tựa tay cho cảm giác rất VIP

xe thì to nhưng vô lăng thì hơi bé + tay nắm nhỏ nên bác nào tay to cầm hơi khó, nhưng đc cái lái ở tốc độ chậm rất nhẹ, xoa tay lái rất thích, khi chạy nhanh nó tự ghì lái lại giống mấy chú Mer

chân phanh + ga cho phép điều chỉnh độ cao thấp tuỳ theo chân các bác ngắn dài thế nào ạ
, cái bên cạnh là phanh tay chứ k phải côn các bác nhé.

chìa khoá có chế độ nổ máy từ xa, buổi trưa ngồi trong nhà bấm đề trước 5 phút cho mát xe rồi đi cho đỡ nóng,
khi bấm đề nổ thì phải bấm nút khoá cửa xe trước rồi mới bấm đề, phải dùng 2 nút để tránh trường hợp các bác để trong túi quần rồi tì vào, và xe phải khoá mới nổ đc để chống trộm, hehe, xe chỉ cho phép đề nổ từ xa 3 lần, đến lần thứ 4 thì bác phải vào xe cắm chìa và nổ máy, cho phép xe nổ máy từ xa trong vòng 8 phút, nếu 8 phút các bác chưa ra xe thì nó lại tự tắt máy, nổ máy xong phải vào xe cắm chìa thì mới vào số đc, tránh trường hợp trẻ con nghịch.

khi khởi động máy nổ rất to, nghe như xe cơ bắp kêu "Ủm" một phát mà trên tầng 3 vẫn nge rõ, sau đó để nổ ko tải nghe nó cứ "bình bình" hay phết các bác ạ.

Vào số thì các cửa tự động khoá hết lại, xe chống ồn rất tốt, ko để tiếng bên ngoài lọt vào, ở trong xe chỉ nghe rõ tiếng pô động cơ, máy 6.2 rất bốc và ko có độ trễ, đạp nhẹ ga thôi mà pô nó đã gầm "ủm ủm" như xe cơ bắp, dưới 60km/h ngồi trong xe cảm giác như ngồi trên máy bay, lên trên 60km mà cứ đều ga thì ko nghe thấy tiếng máy nữa, rất êm, nhưng tăng tốc lên thì nó lại gầm rất to, pô nghe trầm đục chứ ko ré như xe thể thao, nhưng đi trong phố mà lúc tăng tốc thì người bên ngoài nghe hơi giật mình các bác ạ
:D theo thông số thì Escalade(bản ngắn) tăng tốc từ 0-100km/h trong 6,5s còn GL550 trong 6,1s nhưng bác V8 đã lái đời ESV 2007 và đè chết chú GL550 do GL có độ trễ ga, tiêu hao nhiên liệu đến bây h đo đc là 21,5 lít/ 100km, nói chung là cũng ko gớm lắm:D chắc do nhà cháu chạy dưới Hạ Long nên đường thoáng, mấy bác S550 chạy còn kêu 27 lít

xe có 5 màn hình tất cả, đi kèm 4 tai nghe ko dây, đỡ phải tranh nhau

Ngồi trong xe cảm giác rất đầm, chống ồn rất tốt, êm, rất chắc xe, giảm xóc điện(bản Platinum mới có, bản thường thêm 7k để thêm vào option) phang ổ gà ổ voi êm ru, mặc dù mâm 22'' nhưng xe chống ồn tốt hơn hẳn GL550 mâm 21''. đã test đến 230km/h ở đường thoáng, cảm giác ngang với land ở 160km bác các bác ạ.

tuy nhiên do xe to nên căn đường rất khó các cụ ạ, mâm Crom 22'' to, lốp mỏng nên khi đỗ toàn phải đỗ non để đỡ ăn vào mâm, gầm xe thấp nên ko dùng để offroad đc, xe thiết kế để đi chơi thôi, offroad thì dùng land cho đỡ xót
. các cụ cứ bảo Range Rover là Vua Địa Hình nhưng mà mấy cụ mang về off đâu, ông bạn em bảo bạn ông ấy lấy con Range Rover Supercharged về hí hửng mang ra chạy địa hình xem sao, nó toét hết lốp + cản xước hết, gầm cũng dính nhiều cuối cùng lại phải vác ford bán tải vào chạy cho lành hehe.

nhược điểm nữa là bây h xe nó theo mốt, ko thiết kế chắn bùn nên xe rất nhanh bẩn, như bản base nó ko có bệ bước thụt thò thì cái bệ bước cố định của nó cũng chắn đc kha khá đất cát bắn lên cửa, còn em này thì đi bẩn một tí về biết ngay.

gửi các cụ một số ảnh của em nó

so dáng với land

[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]