[Funland] Cảm nhận khi xem phim truyền hình Việt Nam trên VTV1, VTV3. Những hạt sạn không đáng có

Đại tướng Alo

Xe điện
Phim Bom tấn chiếu rạp Hollywood còn đầy sạn.
Em nhớ lần ra rạp xem phim bom tấn "Fast and Furious' ( em không nhớ phần mấy, 5 hay 6 gì đó, em quên rồi), trong phim có cảnh mấy anh oánh nhau tơi bời, lăn lộn, va đập các kiểu....oánh nhau xong các anh đứng dậy, quần áo vẫn chỉnh tề, áo vest không 1 vết bẩn, không xộc xệch, tóc tai vẫn vào nếp như vừa vuốt keo, mặt nuột nà như vừa đánh phấn....:))
Xem xong phim em nghĩ: OMG, phim bom tấn Hollywood mà cũng có phim làm cẩu thả vậy sao.!
Từ lần đó, em không xem thêm 1 phần nào của series phim "FF" nữa. :D

P/S: Dĩ nhiên, phim Mỹ thì vẫn nhiều phim hay, kể cả phim chiếu rạp và phim bộ truyền hình, em vẫn thường xuyên xem. Nhưng thi thoảng cũng có phim mà đạo diễn hơi "làm biếng". :))

THÀNH FOOD

Xe tải
E thấy nhiều film cũng hay mà bác.

Mr. Bonjames

Xe tải
Nhà em cứ đến phim xin chào hạnh phúc là lại phải tắt đi, không có mấy đứa trẻ sợ xanh mặt. Mấy cái thể loại phim trong Nam này tập nào cũng đấm đá cãi lộn, hầm hè nhau, chửi bới... không tập nào không thế. Cứ phải dặn ra kiểu nhân vật ăn nói cục cằn, bẩn bựa, nóng nảy, hơi tí là lên gân lên cốt. Thực sự là bức xúc với thể loại phim thế này mà kéo dài từ ngày này qua ngày khác, năm này qua năm khác.

huutrinh6688

Xe điện
Trước có mấy film nước ngoài làm em xem xong khóc hết nước mắt vì xúc động vì diễn viên diễn quá hay và nội dung cũng không thể chê được. Không phải mấy film tình củm Hàn xẻng.
Còn film Việt Nam thì...

HTDA

Xe buýt
Phim sạn thì có nhưng chắc em chả để ý, chỉ xem thôi.
Mấy hôm nay em đang xem Lối Về Miền Hoa bị cuốn phết, có lời khen cho đoàn làm phim, hy vọng làm phần 2.

Công nhận, phim này theo sát các vđ của cuộc sống, chuẩn phim Việt Nam. Còn phim Thương ngày nắng về, em đánh giá dv đóng ko hay, kịch bản của Hàn nên nhiều chi tiết có phần ko hợp lý.
Mong là phim lối về miền hoa giành đc giải thưởng gì đó vì kb tốt, dv ổn, thoại tốt.

Diep1979

Xe điện
Em bỏ phim Việt lâu lắm rồi

tuanduc10

Xe máy
Các bác khó tính quá, e thì thấy phim VTV gần đây tiến bộ nhiều.
1. Diễn viên đẹp, lứa mới ko kém phim Hàn, có đầu tư về trang phục ngoại hình
2. Hình ảnh DOP khá, âm thanh thu trực tiếp ổn
3. Đề tài phim đa dạng từ phim chủ đề gia đình, nông thôn, tuổi trẻ, an ninh...có đầu tư kịch bản nghiêm túc.
4. Hình thức làm phim hiện đại vừa phát hành vừa quay phim cuốn chiếu như nước ngoài luôn
Tất nhiên vẫn còn nhiều sạn, ko tránh khỏi nhưng nước ngoài cũng vậy
Mấy phim gần đây về giới trẻ 11T5N, LVMH, ACPDOK kịch bản VN làm đx vậy là quá hay rồi.

hatinh5760

Xe điện
Phim sạn thì có nhưng chắc em chả để ý, chỉ xem thôi.
Mấy hôm nay em đang xem Lối Về Miền Hoa bị cuốn phết, có lời khen cho đoàn làm phim, hy vọng làm phần 2.
E lại cũng xem khá khá phim dài tập của VTV.
Phim ta, phim ngoại, e hay chọn diễn viên.
Dàn diễn viên phim này thường quá.
Lại có cậu dv nói kiểu thụt lưỡi, giả gái 1 cách thô thiển. Cù coi thường người xem.
Nói chung phim của VTV1 thời lượng quá ngắn, dàn dv thường, nên không có nội dung. Khó xem.
Phim VTV3 dài hơn. Kịch bản mua nước ngoài. Dàn dv xịn hơn. Nên dễ xem hơn.

Sherk

Xe buýt
- có phim j đấy mà thằng hàng xóm thân cận cắt tóc đầu xóm, quen biết thế mà hóa trang , nói ngọng thành Viết kiều tán con con gái về nhà ăn cơm, ngồi đối diện mà ông bố ko biết.
- Rồi phim tối qua mới chiếu xong: Mẹ bỏ con gái chừng vài tuổi. Đến nay sau khoảng 20 chục năm thì con nhớ mẹ, chứ mẹ ko nhận ra con. Chắc ông đạo diễn này chưa từng làm bố, mẹ ấy nhỉ.
- Rồi Phim đang chiếu (TNNV2): Ông Hồng Đăng đang trong giờ làm việc, ngủ gật trên bàn mà lại còn mơ nói rõ là gì gì đấy con mexi...
....

xbadboyz

Xe điện
Mang tính giải trí thôi cụ ơi. Xét nét quá thì bom tấn Hollywood cũng sạn gãy răng.

Sherk

Xe buýt
Cát sạn mang tính hệ thống, nếu các vị sản xuất mà để ý thì loại bỏ nó được mà, chứ đâu phải tốn tiền đâu mà ko làm được. Cớ bản là thiếu tôn trọng người xem
Mang tính giải trí thôi cụ ơi. Xét nét quá thì bom tấn Hollywood cũng sạn gãy răng.

xbadboyz

Xe điện
Cát sạn mang tính hệ thống, nếu các vị sản xuất mà để ý thì loại bỏ nó được mà, chứ đâu phải tốn tiền đâu mà ko làm được. Cớ bản là thiếu tôn trọng người xem
Xét nét quá thì thấy cái gì cũng có sạn thôi cụ ơi. Có mấy ai làm hài lòng được tất cả nhất là với những con mắt luôn chú ý nhặt sạn. Với em phim ảnh là giải trí, thấy phim nào vui thi xem, không thì chuyển kênh, không hợp mắt mình không có nghĩa họ không tôn trọng em.

lamnguyen.0612

Xe hơi
Em xem TNNV tập hôm qua, khúc đoạn trả vòng hay mà cccm, em nghĩ đây là cảnh xuất sắc nhất của phim rồi, diễn viên diễn rất cảm xúc ạ

search

Xe điện
Xhđ mà cả 1 seri ko chửi 1 câu đm nào :D xhđ VN nói năng lịch sự hơn cả dân vp luôn :D

Toilatoi242

Xe tăng
Cháu cũng thấy cụ chủ mở thớt coi thường ofer - viết tắt quá thể ai mà dịch được.

Sherk

Xe buýt
Cái bực nhất là nhà sản xuất cũng như người xem đều là Việt nam, mà cứ như ở trên trời rơi xuống:
- Film thì là con nhà nghèo nhưng ở cái ngôi nhà ko nghèo tý nào. Cái nhà ấy ở Hà Nội là một gia sản lớn, nhiều người khá khá cũng thèm đấy (Nhà thì rộng, ô tô còn tránh nhau nữa thì chỉ cần cái nhà ấy là đủ ăn rồi, ...).
- Rồi diễn viên thì rất mong manh và nhạy cảm. Cứ hơi bị sốc tâm tý một tý y như là bị ngất xỉu:D:D.
tiếp đến là xe cấp cứu hú còi inh ỏi. (Nói thật chứ ở Hà Nôi ít người cấp cứu bằng xe chuyên dụng lắm, làm cuốc taxi cho nó nhanh, rẻ).
Tiếp đến nữa là vào bệnh viện, thì nhân viên bác sỹ chạy nháo nhác cả lên, hỏi han động viên gia đình từng tý. Nằm trong bviện thì mỗi mình một phòng, chả khác j khách sạn. Xem mấy cảnh này em cứ nghĩ nhân vật này chắc là bố của Viện trưởng hay là ông bộ trưởng bộ sức khỏe ấy..

Phongcach

Xe tải
Nhắc đên Vờ tờ vờ thì tránh ra không lại bị bay ra đảo hết ạ

milevsko

Xe tăng
Em đang theo dõi phim Thương ngày nắng về. Công nhận để ý thì ra một rổ sạn. Buồn cười nhất là nhân vật nữ thủ vai nữ tổng tài trong phim hôm qua, sau khi dầm mưa ướt hết cả váy quần, lúc nam chính đưa về nhà thì đã khô cong. Hài vãi. Nhưng thôi em cứ xem để ủng hộ phim Việt. Dạo này diễn viên nam nữ cũng xinh, góc quay, cảnh quay cũng đẹp giống kiểu hàn cuốc.

vingraux

Xe tăng
Em không xem nhưng em thích topic này. Em biết và hình dung rõ về phim truyền hình VTV và vẫn thường thắc mắc những ai là đối tượng khán giả của những phim này.

Em tạm đoán thế này: người xem là người cao tuổi, chủ yếu sống ở nông thôn.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Sạn, ấy là cái vô tình mà thiếu sót hoặc do điều kiện thực tế không thể làm được nên còn bị gượng ép, thiếu thực tế.

Còn phim VTV, không phải là vô tình thị thiếu sót, sai khác; không phải vì không thể làm được. Mà có thể nói tới hơn chín chục phần trăm những lỗi là do cẩu thả, ẩu, và là do không biết thế là sai, là thiếu thực tế.

Xét nét quá thì thấy cái gì cũng có sạn thôi cụ ơi. Có mấy ai làm hài lòng được tất cả nhất là với những con mắt luôn chú ý nhặt sạn. Với em phim ảnh là giải trí, thấy phim nào vui thi xem, không thì chuyển kênh, không hợp mắt mình không có nghĩa họ không tôn trọng em.
Cái bực nhất là nhà sản xuất cũng như người xem đều là Việt nam, mà cứ như ở trên trời rơi xuống:
- Film thì là con nhà nghèo nhưng ở cái ngôi nhà ko nghèo tý nào. Cái nhà ấy ở Hà Nội là một gia sản lớn, nhiều người khá khá cũng thèm đấy (Nhà thì rộng, ô tô còn tránh nhau nữa thì chỉ cần cái nhà ấy là đủ ăn rồi, ...).
- Rồi diễn viên thì rất mong manh và nhạy cảm. Cứ hơi bị sốc tâm tý một tý y như là bị ngất xỉu:D:D.
tiếp đến là xe cấp cứu hú còi inh ỏi. (Nói thật chứ ở Hà Nôi ít người cấp cứu bằng xe chuyên dụng lắm, làm cuốc taxi cho nó nhanh, rẻ).
Tiếp đến nữa là vào bệnh viện, thì nhân viên bác sỹ chạy nháo nhác cả lên, hỏi han động viên gia đình từng tý. Nằm trong bviện thì mỗi mình một phòng, chả khác j khách sạn. Xem mấy cảnh này em cứ nghĩ nhân vật này chắc là bố của Viện trưởng hay là ông bộ trưởng bộ sức khỏe ấy..
Em đang theo dõi phim Thương ngày nắng về. Công nhận để ý thì ra một rổ sạn. Buồn cười nhất là nhân vật nữ thủ vai nữ tổng tài trong phim hôm qua, sau khi dầm mưa ướt hết cả váy quần, lúc nam chính đưa về nhà thì đã khô cong. Hài vãi. Nhưng thôi em cứ xem để ủng hộ phim Việt. Dạo này diễn viên nam nữ cũng xinh, góc quay, cảnh quay cũng đẹp giống kiểu hàn cuốc.
Film holywood vẫn có sạn như thường. E thấy phim Việt giờ nhiều phim xem giải trí cũng được
Phim Hàn Mỹ cũng đầy sạn, có điều mình không để ý cụ ạ. Dân nó xem nó cũng chửi thôi rồi.
Thật ra phim nước nào cũng có sạn,kể cả Hàn,Trung,Mỹ... nhưng điều làm em chán nhất ở phim mình hiện tại bây giờ là diễn xuất của diễn viên,biểu cảm mặt gần như không có,thoại thì như cầm tờ giấy lên đọc,phục trang chỉ cho đẹp, không liên quan tới hình ảnh nhân vật.cảm giác như bây giờ lớp DV trẻ không còn quan tâm đến kĩ năng diễn xuất nữa.lớp DV trẻ bây giờ em thấy được mỗi cậu Doãn Quốc Đam.

Chỉnh sửa cuối: