Đánh giá Cảm nhận thực tế khi lái thử Elantra 2016

Hoanloc

Xe tải
Nhiều người nói về Elantra quá làm mình tò mò. Sáng nay ra showroom xem tận mắt, không thể tin được, nội thất quá xấu và nhìn rẻ tiền, chả có cửa gì so với Cerato, loa lởm, taplo xấu, vô lăng không nhiều tính năng như Cerato, ghế sau hẹp hơn cerato, cảm giác lái cũng chẳng có gì đặc biệt. Ngoại hình cũng bình thường... giá cao hơn...

Chả hiểu sao mọi người nói về Elantra quá nhiều như vậy?

Mọi người hãy xem 2 xe và có sự so sánh, riêng em, Cerato là lựa chọn sáng suốt, cho chọn lại em vẫn cứ chọn Cerato kể cả là ngang giá.

Thaco quá sai lầm khi giảm giá Cerato, ngang giá thì Elantra cũng không có cửa.
voãi, hôm qua vừa ngồi hd cầu diễn coi con elantra trắng, đẹp vãi trưởng , nội thất quá ngon, ko hiểu sao bác đánh giá nó thấp hơn cerato

MERCK

Xe hơi
m3 do ở xứ thiên đường chuộng mác nhất hàng tàu lỗi tè lè nên bán đc nhiều, còn trên thế giới elantra chưa bao giờ coi m3 là đối thủ cả, m3 chưa đủ tuổi để nói chuyện đẳng cấp với elantra, nhìn doanh số ở mỹ và úc, châu âu giua m3 và elantra rồi phán :-j
cụ nói chuẩn. Em cũng giống cụ không hiểu sao cứ có cụ khen m3 trong khi cá vàng bơi đầy đường. bây giờ m2 cũng bị lỗi vậy và đang triệu hồi tại việt nam. Trên diễn đàn mua bán xế thì m3 đang rao liên tục, tuần nào cũng có xe bán. Nội thất em công nhận bọc da nhìn thì cũng đẹp, nhưng không gian thì bé cảm giác ngồi xe bí hơn hẳn elantra. Nói chung nó là tâm lý mua xe nhật giữ giá sau bán đi cho đỡ xót thôi chứ cứ sang châu âu hỏi xe lỗi xem họ có mua không. Thiết nghĩ biết lỗi mà cứ bênh thì là căn bệnh bảo thủ

PASSION74

Xe tăng
E thấy Elantra form đẹp hơn Cerato nhiều , cái kiểu thiết kế giống Santafe .Nội thất thì chắc cũng ngang nhau đúng ko ạ

fpt.tungnh

Xe đạp
E mới lấy được 1 tuần, đi cao tốc báo 5 lít 2 :)

fpt.tungnh

Xe đạp
Em nó ăn uống kiêng khem quá cụ nhỉ:))
Vâng. Em lấy được 1 tuần rồi, đi được hơn 300km mà vẫn còn hơn nửa bình :D
Xe cụ 1.6 hay 2.0. Ăn ít hơn cả i30cw của em à :((
Xe em 1.6 MT cụ ạ :)
Cụ đi bản nào, Cho anh e tí cảm nhận chi tiết hơn
Em đi bản MT cụ ạ. Em thì cũng chưa trải nghiệm qua nhiều dòng xe nhưng đợt vừa rồi đi thử vios, mazda 3, cerato (lúc mua xe em ngắm mấy em này :)) thì thấy kết ngoại hình elantra nhất và đi có vẻ chắc chắn và cách âm tốt hơn. Nội thất thấy nhiều người chê nhưng em thấy cũng đc, em thích cách bố trí với màu sáng của elantra :D Option nói chung cũng phong phú: smart key, nút start-stop, cam lùi, màn hình 7 inch avn có tích hợp map luôn (em đi thấy cũng khá chính xác)...
Bản MT em thấy có 2 điểm em chưa vừa ý lắm:
1.Vành 15 inch nên nhìn không được thể thao cho lắm nhưng bù lại đi đỡ ồn hơn (em nghe nói thế - cụ nào có điều kiện test so với bản AT nữa thì tốt :D)
2. Ghế nỉ - chắc đi tầm 1-2 năm đi bọc lại da là đẹp.
Về xăng thì em thấy ăn khá ít. Em đi cao tốc HP-HN xe báo từ 5.2 - 5.8 lít còn đi phố báo tầm hơn 8l.
Lúc đầu mua em cũng phân vân AT với MT lắm vì thích đi MT mà bản AT lại nhiều option hơn nhưng về sau vẫn quyết lấy MT. Nói chung là ổn cụ ạ :D

Mip

Xe tải
E 2.0 Xanh có hàng không các cụ sâu? Cụ nào IB em với.

KITTOTET

Xe buýt
Vâng. Em lấy được 1 tuần rồi, đi được hơn 300km mà vẫn còn hơn nửa bình :D

Xe em 1.6 MT cụ ạ :)

Em đi bản MT cụ ạ. Em thì cũng chưa trải nghiệm qua nhiều dòng xe nhưng đợt vừa rồi đi thử vios, mazda 3, cerato (lúc mua xe em ngắm mấy em này :)) thì thấy kết ngoại hình elantra nhất và đi có vẻ chắc chắn và cách âm tốt hơn. Nội thất thấy nhiều người chê nhưng em thấy cũng đc, em thích cách bố trí với màu sáng của elantra :D Option nói chung cũng phong phú: smart key, nút start-stop, cam lùi, màn hình 7 inch avn có tích hợp map luôn (em đi thấy cũng khá chính xác)...
Bản MT em thấy có 2 điểm em chưa vừa ý lắm:
1.Vành 15 inch nên nhìn không được thể thao cho lắm nhưng bù lại đi đỡ ồn hơn (em nghe nói thế - cụ nào có điều kiện test so với bản AT nữa thì tốt :D)
2. Ghế nỉ - chắc đi tầm 1-2 năm đi bọc lại da là đẹp.
Về xăng thì em thấy ăn khá ít. Em đi cao tốc HP-HN xe báo từ 5.2 - 5.8 lít còn đi phố báo tầm hơn 8l.
Lúc đầu mua em cũng phân vân AT với MT lắm vì thích đi MT mà bản AT lại nhiều option hơn nhưng về sau vẫn quyết lấy MT. Nói chung là ổn cụ ạ :D
E đang phân vân bản 1.6 at. Chắc ăn uống ác hơn

ChiếnThầnLC

Xe máy
Em nè dáng mới nhìn mạnh mẽ hơn. Em có giảm giác hơi giống G90 đời mới^^ nhìn sang.

Cụ nào sale báo cho mình xin bản 1.6 với

truongnx004

Xe hơi
Moạ làm mình lại thích rồi, lại phải cân nhắc lại, cơ mà thiếu mất 100tr

Ngô Minh Hưng

Xe tải
Chuẩn vào xe mùi kinh khủng, vào elantra chả thấy cái mùi gì
Đệch. Vậy mà e ngồi vào chả thấy mie j? hình như các cụ nhầm tnao` ấy chứ. El vs Crt ngang ngang nhau thôi. nếu thực sự mà tốt hơn hẳn thì giá nó lại phải khác nhé. Nội thất e thấy crt bthuong chứ làm j tới lỗi tàu quá. Chất lượng nội thất El ko đnáh giá chứ bố trí các đường nét hay phối màu nội thất e thấy xấy bỏ mẹ ra. Chả hiểu các bác khen kiểu j. E ko phải nâng bị đâu nhưng mà e đánh giá tổng quát tnay` nhé. E đi cả 3 xe 2.0 rồi. trong đó sở hữu M3 và Crt 2.0 còn El thì ông chú trong cty có. Ngoại thất M3>EL=Crt (M3 độ lên đẹp hơn rất nh). Nội thất: M3>Crt>El (nói đến thẩm mĩ chứ ko phải chất lượng). Cách âm: El>Crt>M3. Cảm giác lái thì e thấy 3 thằng như nhau. M3 mất điểm ở khoản ồn + hàng ghế sau bí và qtrong là hàng nhật nhưng chất lượng ko hẳn là nhật mà lại giá quá cao so vs 2 dòng trên còn đâu hài lòng hết

Ngô Minh Hưng

Xe tải
E chả bao giờ định mua Mazda vì không có xiền. Cụ lôi vào làm gì :))
Xe em đã đi xem và lái thử cả 2. Với tai trâu của em thì em thấy cách âm Elantra 1.6AT tốt hơn nhưng lại đắt hơn 3 chục + option so với Cerato 1.6AT thì kém hơn (2.0 thì ngược lại). Còn cụ bảo không ồn tí nào thì em cũng ạ cụ. Xe vài tỏi em ngồi vẫn còn thấy ồn nhá cụ :))
Còn nếu cụ ngại nội địa hoá thì em nghĩ CKD cũng vất đi. Cụ phải chơi xe nhập nguyên chiếc ấy cụ ah.
=))))) muốn triệt tiêu 98% độ ồn may ra chỉ có xe của bác Obama hoặc Fantom hoặc Bentley mulsanne. Cứ cường điệu hóa lên quá cụ nhỉ?:)))

Phongnd

Xe tải
E thấy Elantra form đẹp hơn Cerato nhiều , cái kiểu thiết kế giống Santafe .Nội thất thì chắc cũng ngang nhau đúng ko ạ
Nội thất elantra theo ý kiến của riêng em thì không ngửi được.
- Nhựa quá nhiều và ọp ẹp
- Màu mè phối như cc trông rõ kinh (Đen đen vàng vàng)
- Màu ghế xám ghi, đen không ra đen, xám không ra xám lại còn cứng hơn Cerato
- Thanh Cong nó đang mua Elantra về chạy taxi đó cụ. Cụ nào mua elantra ra đường cẩn thận khách nó vẫy :)) (E bắt được mấy con trên đường rồi)
P/S: E cũng đã từng phân vân Crt và Elan vì ngoại thất e thích của Elan hơn Crt một chút (Cái này thì tùy sở thích cá nhân thôi. Hiện tại thì em thấy dáng em Crt lại trường xe hơn Elantra. Elantra cho cảm giác đầu bé đít to). Phân vân cả tháng cuối cùng chốt lại là e thấy khi lái xe thì em toàn ngồi trong chứ không ngồi trên nóc nên nội thất phải ngon đã. Chưa kể Crt còn rẻ hơn mấy chục. Để đổ xăng đi vài năm chưa hết :))

Chỉnh sửa cuối: