Cảm nhận về Mec :(

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
MBV dạo này xuống cấp vậy sao
bao nhiêu con người được đào tạo mà không sửa hết bệnh cho 1 cái xe#-o
Bệnh gì thì bệnh cũng phải biết được chứ
Em nghĩ cụ chủ threat gặp 1 trong 2 trường hợp:
1-Không biết chữa thế nào, đang hy vọng hỏi đựoc cách chữa cho cụ ( câu '' hỏng đến đâu sửa đến đấy'' nghe chuối thật)
Thực ra từ '' bảo hành'' bao hàm việc hãng phải có trách nhiệm thay thế phụ tùng hỏng cho bác, hỏng hộp thay hộp,hỏng bướm thay bướm...
Ở đây em nghĩ nếu MBV xác định được chính xác thì đã sửa luôn cho bác rồi, phần điển tử tuy rắc rối về cấu tạo chi tiết nhưng rành mạch về nguyên lí, thợ MBV hẳn phải biết nó hỏng cái gì ( trừ phi quá ếch hoặc lý do nào đó)
2-Vướng mắc về vấn đề phụ tùng thay thế , có thể không kiếm đâu ra bộ phận hỏng của bác nên cố gắng vá chằng vá đụp hy vọng sẽ khỏi.

Với tư cách người chưa bao giờ mua 1 cái xe MER nào từ MBV em góp ý với bác như vậy=))
Bác không nên nghĩ xe MER dở, ở đây là cung cách người bán hàng-dịch vụ bảo hành quá lươn khươn, gây ức chế cho người tiêu dùng thôi mà bác.

cxoto.vn

Xe tải
@Lucbao: góp ý với bác, bác không nên nhìn câu chuyện từ 1 phía rồi buông 1 câu như vậy. phía Vietnam Star đã rất thiện chí khi đồng ý cho bác chủ thớt mượn 1 chiếc C300 để đi lại trong khoảng thời gian chờ xử lý, và có công văn đề nghị phía nhà máy đổi chiếc xe khác cho bác chủ thớt.
Nhận xét khách quan, đặt địa vị em là người sử dụng, bỏ 1 đống tiền ra mua 1 chiếc xe, nhất là xe thương hiệu lớn như Merc thì cũng sẽ rất cảm thấy bức xúc, nhưng nếu có bực dọc, chửi bới thì cũng chẳng khiến cho xe của bác ngon lành trở lại
Nhưng bác cũng nên thông cảm vì đây là lỗi xác xuất rất nhỏ, hiếm khi xảy ra, và phía Vietnam star đã LÀM HẾT SỨC CÓ THỂ để hỗ trợ bác.
Xin chia sẻ vài dòng với bác
P/s: hình như người viết thớt này không phải là bác chủ xe thì phải ^_^ em đảm bảo vậy luôn, hi hi

demo123

Xe máy
---------------

Chỉnh sửa cuối:

VITDUC1975

Xe máy
@Lucbao: góp ý với bác, bác không nên nhìn câu chuyện từ 1 phía rồi buông 1 câu như vậy. phía Vietnam Star đã rất thiện chí khi đồng ý cho bác chủ thớt mượn 1 chiếc C300 để đi lại trong khoảng thời gian chờ xử lý, và có công văn đề nghị phía nhà máy đổi chiếc xe khác cho bác chủ thớt.
Nhận xét khách quan, đặt địa vị em là người sử dụng, bỏ 1 đống tiền ra mua 1 chiếc xe, nhất là xe thương hiệu lớn như Merc thì cũng sẽ rất cảm thấy bức xúc, nhưng nếu có bực dọc, chửi bới thì cũng chẳng khiến cho xe của bác ngon lành trở lại
Nhưng bác cũng nên thông cảm vì đây là lỗi xác xuất rất nhỏ, hiếm khi xảy ra, và phía Vietnam star đã LÀM HẾT SỨC CÓ THỂ để hỗ trợ bác.
P/s: hình như người viết thớt này không phải là bác chủ xe thì phải ^_^ em đảm bảo vậy luôn, hi hi
Tôi hỏi bác với 1 chiếc xe như vậy khi đi trên đường cao tốc đột nhiên xe " khựng " lại ? tai nạn xảy ra. Tôi chỉ hỏi an toàn và tính mạng của người lái xe và gia đình ở trong xe? chuyện đó sẽ như thế nào? như vậy có thể gọi là lỗi nhỏ không? câu hỏi đó chỉ có tòa án lương tâm trả lời được .

mr_hoai165

Xe máy
chia buồn cùng bác, tức thiệt cái bọn, làm ăn như thế mất hêt uy tín cũa hãng còn gì

2fast2fear

Xe tăng
Vậy thì phải làm thế nào hả bác? Mà nếu đổi xe khác thì cái xe cũ lại sửa đi bán cho người tiêu dùng hả bác :-*

and

Xe buýt
Cái này do chính ngừoi việt Nam vớinhauu rồi. Bác có thể dịch ra tiếng Anh và viết diễn đàn tiếng Anh co lẽ sẽ tăng thêm phần trọng lượngVVaf mẹc chính quốc sẽ có ý kiến
Vậy thì phải làm thế nào hả bác? Mà nếu đổi xe khác thì cái xe cũ lại sửa đi bán cho người tiêu dùng hả bác :-*=====em thích câu này.

gameover1107

Xe tăng
có đấy bác ạ
nếu mà cứ ậm với ừ thì bọn thợ nó cũng chả có trách nhiệm sửa đàng hoàng đâu
ở tây chắc là kiện dc roài
k chửi k dc bác ạ
nhà e mấy hum nay mạng hỏng e gọi điện chửi hết tất cả số dthoai hỗ trợ kĩ thuật => kết quả 1 ngày mấy tốp thợ đến sửa mạng

VITDUC1975

Xe máy
Tôi biết bác là người của công ty , hôm nay tôi cũng đã nói chuyện với Hùng và cũng trực tiếp nói chuyện với Thành GĐ của hãng rồi . Tôi chỉ nói với bác một điều , ông chủ của bác là người nước ngoài nhưng chúng ta đều là người Việt Nam . Và người Việt Nam phải bảo vệ người Việt Nam , còn khi bác là người Việt Nam mà không bảo vệ được quyền lợi của mọi khách hàng trong nước ( không phải chỉ cá nhân tôi ) . Không thể đưa một nhân viên kỹ thuật vớ vẩn và nói một câu : Hỏng đến đâu thì sửa đến đấy anh ạ chứ đổi xe thì anh mất cái biển đẹp 30 X 7696 (câu nói rất ngu xuẩn) , câu nói đó là câu nói xúc phạm và không hề suy nghĩ đến tài sản và tính mạng của khách hàng . Lỗi này trên xe là một lỗi nguy hiểm cho khách hàng , bác nên đứng hoàn toàn về phía tôi . Có vài dòng như vậy thôi !

VITDUC1975

Xe máy
Chủ xe là anh trai tôi , xe đứng tên anh tôi . Ý của bác là anh em với nhau thì không được sử dụng xe của nhau? , tức là chỉ có chủ xe đứng tên chiếc xe đó mới được sử dụng xe ? Xe thì gia đình tôi có 2 chiếc , 1 chiếc Santafe và vừa mua thêm con Mec E 250 này hai anh em thay đổi nhau để đi . Nói vậy là bác hiểu rồi phải không?

lucky.win

Xe điện
Chia buồn cùng cụ, em cũng đi E250 mua trước Tết, ơn giời chưa bị làm sao, mới chỉ tèo đôi còi. Vụ của cụ nếu như giải quyết ko được ổn thỏa em nghĩ cụ nên đưa thông tin cho báo chí, rồi viêt thư cho sếp của Mer để phản ánh tình hình chắc sẽ khả dĩ hơn.

Các Bác bớt nóng, tôi nghĩ là Hãng sẽ xử lý ổn thỏa cho Bác thôi

KIST

Xe tải
Làm tới đi bác. Phải lên tiếng để bảo vệ quyền lợi cho chính mình, cho người tiêu dùng. Em nghĩ bác nên gặp trực tiếp Tổng giám đốc Mec để phản ánh. Bọn nó chã lo sốt vó, vụ này bể ra thì theo chân anh TOY luôn ý chứ.

gameover1107

Xe tăng
thế là ng Việt Nam bác chủ top ợ
Sale thì vẫn chỉ là Sale thôi . vì miếng ăn của bản thân nên k cần lo cho ng # bác ợ đâu chả thế chấp nhận đê
em nghĩ là nên đổi xe + tiền trc bạ + $#$@ bác ợ

cxoto.vn

Xe tải
cái quan trọng nhất là đại lý đã có thiện chí khắc phục mọi lỗi và hậu quả, mong bác sớm đổi đc xe và có lại niềm tin với MBV

VITDUC1975

Xe máy
Đang buồn ngủ đọc thấy bài của bác chủ thớt em tỉnh cả ngủ. Thấy tâm trạng của bác giống em khi xe em gặp sự cố thế. Bác lục lại loạt bài "Lỗi xe GLK có bác nào giống em không" thì sẽ thấy. Như vậy, việc một vài chiếc Mer gặp lỗi nặng ngay thời gian đầu sử dụng là có thật. Việc lỗi sản phẩm tiêu dùng trong quá trình sử dụng là khó tránh. Tuy nhiên, cái gây nên bực tức cho người sử dụng chính là thái độ tiếp nhận và xử lý của nơi bán hàng và dịch vụ, họ thực sự không tôn trọng giá trị tài sản của khách hàng. Bỏ ra một đống tiền do mồ hôi công sức làm ra, mà mới dùng đã hỏng. Sửa chữa, thay thế thì phải đợi ít nhất là một tuần tới 10 ngày mới có phụ tùng. Trong quá trình đó, không hề nhận được một lời giải thích nguyên nhân lỗi, và lời xin lõi hay thể hiện mong sự thông cảm với khách hàng.
Em thấy rằng, người sử dụng VN ta quá hiền nên để bọn tư bản nó coi thường. Em đề nghị bác chủ thớt làm đơn khiếu nại thẳng đến Mer đi đồng thời gửi thẳng cho báo chí nữa. Em nghĩ sẽ có rất nhiều anh em ủng hộ việc làm của bác.
Bác cố gắng cập nhật quá trình xử lý xe của bác để anh em được biết nhé.
Tôi đang chờ đợi đến thứ 2 tức là ngày 7 tháng 6 năm 2010 để có trả lời chính thức từ MBV . Tôi sẽ cập nhật tình hình và quá trình giải quyết từ MBV cho mọi người . Cảm ơn mọi người đã có những bài viết các hướng giải quyết cũng như động viên tinh thần cho tôi .

VITDUC1975

Xe máy
Em đã xem qua những tâm tư và nỗi buồn của pác, em cũng tham khảo bằng cách xem lại những ý kiến của các pác trên diễn đàn. Việc một chiếc xe bị lỗi là chuyện vẫn thường xảy ra ở các hãng xe, và tùy hãng xe mà xảy ra ít hay nhiều. Vấn đề là có ai đưa lên mà thảo luận hay không. Đồng thời, xe của pác không thuộc dạng lỗi "hội chứng" (vd: lỗi chân ga ở toyoya) mà thuộc dạng lỗi xác suất. Tuy nhiên, việc này hãng sẽ can thiệp ở mức độ cao nhất bằng nhiều cách để giải quyết cho pác. Trong trường hợp này, pác sẽ "trút" nỗi bực tức lên đại lý và ông/bà "sêu" nào đó vì đơn giản đó là người cuối cùng bàn giao xe cho pác- tuy nhiên, đây là lỗi sản phẩm, mà sản phẩm là từ nhà máy, từ hãng. Và Đại lý và ông/bà "sêu" đó có trách nhiệm hợp tác để giải quyết cho pác.
Em nghĩ có các cách giải nỗi buồn cho pác, pác tham khảo nhé:
- Nếu pác vẫn cảm thấy OK với trường hợp hãng + đại lý phối hợp khắc phục lỗi cho pác thì pác cố chờ đợi thêm chút thời gian, và trong thời gian chờ đợi pác: YÊU CẦU HÃNG (ĐẠI LÝ) CHO MƯỢN MỘT CHIẾC TƯƠNG TỰ ĐỂ ĐI LẠI TRONG THỜI GIAN CHỜ ĐỢI (Cái này em nghĩ OK)
- Nếu pác không cảm thấy OK kể cả khi hãng khắc phục được lỗi trên vì nghĩ mình đi trên chiếc xe có tiền sử bị lỗi thì yêu cầu HÃNG ĐỔI CHO CHIẾC XE KHÁC. Trong trường hợp này, pác nên làm đơn (vd: đi kiện phải có đơn từ) trình bày những nội dung như thế, và đề xuất đổi xe.
-Trường hợp cuối, hết đam mê xe đó rồi, yêu cầu lấy lại toàn bộ tiền vác về mua xe khác.
Tuy nhiên, chốt lại với pác đây là lỗi xác suất, và xác suất thì không tránh khỏi.
Niềm đam mê vẫn là Merc, và em cũng góp ý các pác nào đó, tư vấn góp ý cho pác vitduc1975 trên tinh thần hợp tác và thực sự hiểu và đam mê, đừng nhìn nhận hãng xe này trên góc độ fan của xe khác.
Chúc pac vitduc1975 sớm có cách giải quyết
Rất cảm ơn bài viết của bác ! vì ở Việt Nam còn rất nhiều người tư tưởng "cha chung không ai khóc ", cùng với lãnh đạo người VN ở các hãng cũng như các thương hiệu khác luôn bị phụ thuộc vào các ông chủ người nước ngoài . Cũng vì vậy chính sách bảo vệ khách hàng không được chú trọng . Vì vậy khi đã có những diễn đàn uy tín như otofun là nơi mà không ai khác chính những người như chúng ta nên đứng về phía nhau và tự bảo vệ quyền lợi cho mọi người cũng như bảo vệ quyền lợi cho chính mình . Tôi vẫn đang đợi chờ văn bản chính thức từ MBV . Thanks all !

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
Thôi thì bác ráng chờ nhé, em sẽ báo vụ việc này đến bạn của em làm ở nhà máy. Trong tuần tới sẽ có người gọi cho bác. Bác nhớ hoặc email cho em thông tin đầy đủ của chiếc xe, số khung, số máy, ra vào bao nhiêu lần, sửa ở đâu, đã sửa cái gì, vẫn còn bị như thế nào v,v... và v..v....nhớ cho em số phone
email: khiemthoangquadoitoi@gmail.com Em sẽ giúp bác.

Thân

Airbus A380

hoasua_02

Xe tải
@_@ em đọc bài của các bác mà toát mồ hôi, thật là nản, xe Mercedes mà hư vặt thế này thì có lẽ tiền chịu ko nổi và thật là rắc rối @_@.

chia buồn cùng chủ Thớt T_T cứ thế này chắc phải cân nhắc mua xe Mercedes quá hic hic

AutoCom

Đi bộ
Rất cảm ơn bài viết của bác ! vì ở Việt Nam còn rất nhiều người tư tưởng "cha chung không ai khóc ", cùng với lãnh đạo người VN ở các hãng cũng như các thương hiệu khác luôn bị phụ thuộc vào các ông chủ người nước ngoài . Cũng vì vậy chính sách bảo vệ khách hàng không được chú trọng . Vì vậy khi đã có những diễn đàn uy tín như otofun là nơi mà không ai khác chính những người như chúng ta nên đứng về phía nhau và tự bảo vệ quyền lợi cho mọi người cũng như bảo vệ quyền lợi cho chính mình . Tôi vẫn đang đợi chờ văn bản chính thức từ MBV . Thanks all !
Đồng tình với ý kiền chủ thớt chỉ vì cơm áo gạo tiền mà các đại lý và các nhân viên sêu hay PR các hãng không can thiệp sâu vào các ông chủ nc ngoài bảo vệ cho khách hàng . Cụ nên can thiệp vụ này lên báo chí hay truyền hình một con xe tiền vài tỷ với hệ thống điện tử hiện đại không bằng con xe vài trăm triệu |-)