Cảm nhận về Mec :(

am_beagle

Xe tải
cái quan trọng nhất là đại lý đã có thiện chí khắc phục mọi lỗi và hậu quả, mong bác sớm đổi đc xe và có lại niềm tin với MBV
Theo em biết thì Mercedes Benz USA có quy định BUY BACK tất cả các xe mới của họ sau khi các MB dealers đã phải sửa cùng một lỗi 4 lần (chỉ cần 4 lần vào gara mà xe không hoàn chỉnh, là hãng sẽ mua lại bằng nguyên giá rồi mang xe đi đập bỏ, không bán đấu giá hoặc tái chế). Do đó chắc Mercedes Benz Int'l cũng có quy định tương tự.
Ngoài ra ở Mỹ có luật "Lemon Law", hễ người tiêu dùng mua phải chiếc xe "chua như chanh", phải sửa chữa nhiều lần, thì có thể kiện bên bán để đòi tiền lại. Nhiều hãng xe sẵn sàng đền tiền hoặc đổi xe mới để giữ uy tín. Em chắc MB Vietnam cũng giữ uy tín mình chứ.
**==
Em vẫn tin là MB có chất lượng cao nhất trong tất cả các loại xe trên thế giới.

boy_xedap

Xe điện
Em nghĩ, mua 1 chiếc xe cũng nhiều tiền, đi hay bị lỗi vặt thì kể cũng chán thật nếu đứng về phía người tiêu dùng. Mong MBV giải quyết ổn thỏa vụ này.
Em đọc ở đâu đó, bên Mỹ mua cái cây cảnh cũng được bảo hành 1 năm, chẳng may trong 1 năm đó, không chăm sóc cây nó héo, nó chết vẫn được bảo hành đổi luôn cây mới, không biết thế có phét lác không nhỉ?

hoasua_02

Xe tải
híc hic, mua cái xe đắt tiền mà bị hư lên hư xuống bệnh này bệnh kia thì nản thật đó chứ :D.

cái này mercedes nhập khẩu có hay bị ko nhỉ ? hay chỉ có mercedes VN mới hay bị nhỉ ?

SonataHQ

Xe điện
Em đã có chút kinh nghiệm làm việc với MBV và em cũng đã có được kết quả khá tốt, nhưng em khuyên Bác vụ E 250 như thế này, Bác phải lưu giữ tất cả nhưng xbiên lai, hoặc hóa đơn, hoặc bằng chứng những lần bác vào xưởng xủa MEC, những trao đổi bằng văn bản hoặc lời nói hoạc các bằng chứng liên quan, theo em biết Bác mua của ô tô Ngôi sao đại lý chính thức của Mẹc, Bác chỉ cần làm việc với Đại lý, trong trường hợp ngoài thẩm quyền của Đại lý (đổi xe) Bác nên có văn bản chính thức gửi cho Dr Udo Loersch, TGĐ Mercedes Benz VietNam (MBV) bác nêu rõ yêu cầu, Em nghĩ sẽ được dáp ứng đấy.

boy_xedap

Xe điện
Đúng rồi, em nghĩ làm gì cũng phải có bằng chứng,có giấy tờ,ghi âm,... nó mới thuyết phục được.

haituonglong

Xe tăng
Website
www.vtc.vn
Chắc chủ thớt không may gặp phải con lỗi thôi. Em cũng nghe MEC hay bị hỏng vặt nhưng nếu hỏng như xe chủ thớt thì đúng là bất thường.
May quá, đợt trước em suýt múc con E350 coupe nhưng em là nông dân có chút tài làm kinh tế nên em múc Lexus cho lành

VIETANH1511

Xe đạp
Em nói thật, ở VN các Bác có 1000 tỷ thì cũng chỉ nên mua hết cỡ là camry 2.4 thôi. Mua hơn thế chỉ phí tiền. Một năm khoảng 3 lần chạy > 100km/h, khoảng mươi lần chạy > 90 km/h. ( mỗi lần khoảng 2 phút). Còn lại thì chiến đấu với kẹt xe, ngập nước và lô cốt. Em nói vậy có đúng không ạ. Có thể mấy cái cảm biến của xe Mẹc bùn nó bám nhiều quá mất tác dụng đấy ạ.

corollaJ

Xe buýt
Em nói thật, ở VN các Bác có 1000 tỷ thì cũng chỉ nên mua hết cỡ là camry 2.4 thôi. Mua hơn thế chỉ phí tiền. Một năm khoảng 3 lần chạy > 100km/h, khoảng mươi lần chạy > 90 km/h. ( mỗi lần khoảng 2 phút). Còn lại thì chiến đấu với kẹt xe, ngập nước và lô cốt. Em nói vậy có đúng không ạ. Có thể mấy cái cảm biến của xe Mẹc bùn nó bám nhiều quá mất tác dụng đấy ạ.
Bác nói cũng rất đúng bác ạ. Tuy nhiên trong những trường hợp như thế này (tất nhiên chả ai muốn) thì mới thấy tại sao người ta vẫn cứ mua xe xịn:

(http://otofun.net/showthread.php?t=174851)

mercedes-e250

Xe hơi
Cụ nói quá chuẫn, nhưng dân Việt mình nhiều người lại không nghĩ như cụ!
Khi đã có nhiều tiền thì mình lại muốn có đẳng cấp, muốn nổi trội. Cụ cứ nhìn xem số lượng xe hạng sang chạy trên đường phố Hà Nội hay Sài Gòn còn đa dạng và nhiều hơn so với các nước phát triển khác, mặc dù VN vẫn thuộc diện nước nghèo trên thế giới đấy cụ ạ!

dang_tim_xe

Xe điện
Gửi cụ chủ thớt:
Theo em, cụ bỏ chút công sức ra ngồi viết một cái mail, gửi cho hãng Merc tổng (qua website của chính hãng), claim thật nặng về việc của cụ. Em đảm bảo có tác dụng. Một mặt khác, cụ gọi mấy ông nhà báo của một số báo uy tín, dẫn đến chỗ mà xe cụ đang bị om nằm đó, đồng thời chìa các loại bằng chứng là xe cụ đã bị gửi đến 7 lần..... sau đó cụ khoanh tay đứng nhìn mấy thằng ở hãng nó diễn trò ntn.
Chúc cụ thành công.

dongnat

Xe điện
Vầng, nếu đâm nhau ở 80km/h thì xe xịn còn có cơ hội kiếm tiền và tiêu tiền, còn xe lởm thì tiền thằng hàng xóm nó tiêu hộ, con mình nó oánh ạ, chả có cơ hội mà tiêu tiền cái số tiền mà mình tiết kiệm ko mua xe xịn đâu ạ, hị hị hị.
Lý luận kiểu bác đi xe bus cho lành, rẻ

doccolangdang

Xe đạp
E thây hội Santafer rất hay, có gì bức xúc là Hội trưởng tập hợp anh em kéo đến tận nơi chất vấn, yêu cầu, lôi cả mấy phóng viên, công an, xã hội đen (tất nhiên là cùng hội và thật sự không làm gi phi pháp), chủ yếu để gây áp lực. Họ còn thay mặt hội ký với hãng bảo hiểm nào đó, nếu có chuyện gì hội sẽ can thiệp với bảo hiểm. E nghĩ hội Mer cũng không thiếu người Máu Mặt, cũng nên Đoàn Kết hẹn nhau cùng giải quyết một vấn đề khó khăn của 1 hội viên nào đó.

hoasua_02

Xe tải
Vầng, nếu đâm nhau ở 80km/h thì xe xịn còn có cơ hội kiếm tiền và tiêu tiền, còn xe lởm thì tiền thằng hàng xóm nó tiêu hộ, con mình nó oánh ạ, chả có cơ hội mà tiêu tiền cái số tiền mà mình tiết kiệm ko mua xe xịn đâu ạ, hị hị hị.
Lý luận kiểu bác đi xe bus cho lành, rẻ
em nghĩ cụ kia chắc phải đi bộ cho nó rẻ chứ bus làm gì hả cụ =))

có 5 tỷ trong tay em sẽ mua xe 4 tỷ và để 1 tỷ lại làm ăn :D đời được có lần mà ko biết hưởng xe xịn, an phận với cái Camry thì ôi dzời.

vdsc.hanoi

Xe buýt
- dong nat: tại mũi xe đâm vào phần nhựa đằng sau xe đi trước nên nhựa méo là phải??? chứ mer thì ngon cái gì???
- hội SF có anh Kiến làm VTV, bên mer chắc ứ ai làm ngành đó???
- Có 5 tỷ, em oánh lô để có 10 hoặc 0 đồng luôn.

dongnat

Xe điện
Nick của nam đại hiệp mà giọng nhược thủy ghê, cái ảnh đấy là BMW đấy chứ, mắt toét à.
Nó ngon so với xe khác thôi, con so với xe tăng thì ngon cái nỗi giề.
5 tỷ đánh lô thì ai nhận, nếu trúng rồi thì làm gì hay lại gấp thếp
Kekeke

mercedes-e250

Xe hơi
- dong nat: tại mũi xe đâm vào phần nhựa đằng sau xe đi trước nên nhựa méo là phải??? chứ mer thì ngon cái gì???
- hội SF có anh Kiến làm VTV, bên mer chắc ứ ai làm ngành đó???
- Có 5 tỷ, em oánh lô để có 10 hoặc 0 đồng luôn.
Ý tưởng đánh lô của Cụ kể cũng hay phết nhỉ! Được thì đi xe "Mer xịn" mà thua thì đi xe "căng hải".
Em cũng chẳng giấu gì Cụ, hôm trước đi đăng ký xe, bốc được biển số có đuôi '02' Em về quất con lô "02" 100 điểm, tối về 2 nháy, Em rửa xe bét nhè chè đỗ đen mà không hết.hehehe!

Chỉnh sửa cuối:

hoasua_02

Xe tải
cụ may mắn thế cơ à ? thật ko đó hic hic.

mà các cụ ơi, ở Viêt Nam có sản xuất Mercedes E300 loại xe xanh tiết kiệm nhiên liệu ko rứa ?

mercedes-e250

Xe hơi
Viêt Nam hiện có sản xuất Mercedes C250 CGI và E250 CGI là loại xe xanh tiết kiệm nhiên liệu (BLUE EFFICIENC) Cụ ợ! Còn E300 không phải là xe xanh.

hoasua_02

Xe tải
mà cho em hỏi cái này hơi ngu tí các cụ đừng chửi nha, tại em chưa hiểu thôi.

camry máy 2.4G mà được có 162hp, trong khi máy E250CGI thì có 1.8 mà lại được 204 hp lận, như vậy có nghĩa là động cơ dung tích nhỏ hơn mà lại mạnh hơn, vậy cái động cơ CGI này tiết kiệm xăng thế có nhược điểm gì ko ạ ? có bền và mức độ sướng có = mấy xe ko xanh ko ko ạ ?

mercedes-e250

Xe hơi
mà cho em hỏi cái này hơi ngu tí các cụ đừng chửi nha, tại em chưa hiểu thôi.

camry máy 2.4G mà được có 162hp, trong khi máy E250CGI thì có 1.8 mà lại được 204 hp lận, như vậy có nghĩa là động cơ dung tích nhỏ hơn mà lại mạnh hơn, vậy cái động cơ CGI này tiết kiệm xăng thế có nhược điểm gì ko ạ ? có bền và mức độ sướng có = mấy xe ko xanh ko ko ạ ?
Cụ hỏi câu này khó quá!
Theo Em được biết, động cơ của xe C250 CGI và E250 CGI giống nhau. Động cơ CGI (Charged Gasoline infection) mới, loại động cơ xăng đầu tiên trên thế giới sở hữu công nghệ phun xăng trực tiếp vào buồng đốt áp suất cao. Động cơ của xe C250 CGI và E250 CGI có dung tích 1.8 lít. Dù chỉ có 4 xi-lanh song động cơ này có thể cho công suất 150kw/204 mã lực với sức kéo cực đại 310Nm. Khả năng tăng tốc của E250 CGI đạt 100 km/giờ trong vòng 7,8 giây trước khi đạt vận tốc tối đa 238 km/giờ. Nhờ cơ chế đốt cháy nhiên liệu tiên tiến với hệ thống kim phun xăng áp suất cao và chương trình chuyển số hiệu quả, E250 CGI chỉ tiêu thụ trung bình dưới 8 lít trên 100km và lượng khí thải chứa CO2 chỉ có 179g/100km. Mức tiêu thụ nhiên liệu trên thấp hơn 20% so với những mẫu xe tương đương khác và đáp ứng tốt tiêu chuẩn khí thải nghiêm ngặt nhất thế giới Euro 5 (có hiệu lực từ tháng 9/2009 tại châu Âu).
Còn về nhược điểm và độ bền của loại động cơ này thì quả thực Em cũng không biết.
Về độ sướng và gia tốc của E250 thì Em đảm bảo với cụ là ngon hơn Camry 2.4 nhìu! (Vợ cũ của Em là Camry 2.4 hàng xuất Mỹ).hehe..