Cảm nhận về Mec :(

danglong

Xe tăng
Đang theo dõi vụ này thì bác chủ thớt bị banned (!?)

Xem Sex and the city thấy em E coupe đẹp quá xá.

Gõ kiến

Xe buýt
trong một số bài viết em đọc được trên mạng trước đây thì người ta khuyên xe ko yêu cầu A95 thì ko nên đổ vì sẽ chẳng được ích gì mà còn tốn kém.

em nghĩ là nếu xe ko đòi hỏi A95 thì cứ đổ A92 và cho thêm hoạt chất Nano XXL vào là chạy ngon lành, hiện em đang xài chất XXL cho xe máy tay ga, thấy khá tiết kiệm xăng và máy êm.
@ Cụ cho em hỏi tý,Cụ đổ bình xăng xe tay ga A92 hết bi nhiêu và thêm hoạt chất xxl là bi nhiêu?Sau khi hòa vào nhau thì giá thành là bi nhiêu?Trong khi đó em thấy A92 & A95 vênh nhau có 500đ!!!
Cụ cho e hỏi thêm tý nữa là Cụ đang nói chuyện với các Cụ trên diễn đàn này chủ đề là xe máy chứ ko phải là chủ đề về oto!!!!!???

cloudriver

Xe tải
Đến mẹc mà còn như thế ư???Em cứ tưởng chỉ toy.vn mới thế...chia buồn cung bác chủ thớt, bao nhiêu tiền mà mua phải cái bực mình như thế, quan trọng là cái thái độ! Em mà mua cái xe máy như thế chắc cũng phát điên rồi chứ chả nói đến oto.:-L

AutoCom

Đi bộ
Đang theo dõi topic hay thì bị đứt dây đàn , chủ thớt không biết mất tích đi đâu nữa ?

AutoCom

Đi bộ
Hay là chủ thớt bị MecVN cho vào tầm ngắm rồi tiêu diệt luôn rồi b-)

AutoCom

Đi bộ
Từ khi chủ thớt bị tước bằng topic chìm trong dĩ vãng có ai biết hãng giải quyết thế nào không? Báo cho ae.

VolgaNga

Xe máy
ko biết tình hình khắc phục thế nào rồi nhỉ?
Cụ chủ thớt bị ban nick mà cũng ko chịu lập nick mới vào báo lại tình hình cho anh em biết... hơi tệ đấy.
Mấy cụ bên Mer ngôi sao cũng ko cho biết tình hình thế nào... chắc có kk gì đây?

mercedes-e250

Xe hơi
Cụ chủ thớt bị ban nick mà cũng ko chịu lập nick mới vào báo lại tình hình cho anh em biết... hơi tệ đấy.
Mấy cụ bên Mer ngôi sao cũng ko cho biết tình hình thế nào... chắc có kk gì đây?
Em nghĩ chắc Cụ chủ thớt sang Đức để kiện Hãng Mẹc hay sao ấy???

toan di bo

Xe buýt
nhà cháu định tậu Mẹc(Cũ thôi) các cụ ợ! nhưng nghía cái thớt này cháu sợ quá và có lẽ chuyển sang Toy. Các Cụ nhở?

VITDUC1975

Xe máy
Sau hơn 2 tháng vật lộn với MBV, chiếc xe đã hoàn thiện được MBV bồi thường thêm 6 tháng bảo hành cùng với 1 lần bảo dưỡng miễn phí.
Tôi đã thử xe thêm 2000 km mới lên thông báo với anh em . Anh em ủng hộ topic thông cảm nhé !

VITDUC1975

Xe máy
Sau nhiều cố gắng MBV cũng đã hợp tác để khắc phục chiếc xe của tôi . Cảm ơn anh em đã ủng hộ topic !

BảoLong

Xe hơi
Chúc mưng cụ chủ thớt nhé...b-)

WTF

Xe tải
Chúc mừng cụ chủ thớt !
Phải làm thế thì việc bảo vệ người tiêu dùng mới được chú trọng ợ

hungbm

Xe điện
Chúc mừng cụ chủ thớt !
Dù sao thì services của Mercedes BenZ cũng hơn hẳn các hãng khác tại VN.

Mazspeed

Xe container
Em đã xem qua những tâm tư và nỗi buồn của pác, em cũng tham khảo bằng cách xem lại những ý kiến của các pác trên diễn đàn. Việc một chiếc xe bị lỗi là chuyện vẫn thường xảy ra ở các hãng xe, và tùy hãng xe mà xảy ra ít hay nhiều. Vấn đề là có ai đưa lên mà thảo luận hay không. Đồng thời, xe của pác không thuộc dạng lỗi "hội chứng" (vd: lỗi chân ga ở toyoya) mà thuộc dạng lỗi xác suất. Tuy nhiên, việc này hãng sẽ can thiệp ở mức độ cao nhất bằng nhiều cách để giải quyết cho pác. Trong trường hợp này, pác sẽ "trút" nỗi bực tức lên đại lý và ông/bà "sêu" nào đó vì đơn giản đó là người cuối cùng bàn giao xe cho pác- tuy nhiên, đây là lỗi sản phẩm, mà sản phẩm là từ nhà máy, từ hãng. Và Đại lý và ông/bà "sêu" đó có trách nhiệm hợp tác để giải quyết cho pác.
Em nghĩ có các cách giải nỗi buồn cho pác, pác tham khảo nhé:
- Nếu pác vẫn cảm thấy OK với trường hợp hãng + đại lý phối hợp khắc phục lỗi cho pác thì pác cố chờ đợi thêm chút thời gian, và trong thời gian chờ đợi pác: YÊU CẦU HÃNG (ĐẠI LÝ) CHO MƯỢN MỘT CHIẾC TƯƠNG TỰ ĐỂ ĐI LẠI TRONG THỜI GIAN CHỜ ĐỢI (Cái này em nghĩ OK)
- Nếu pác không cảm thấy OK kể cả khi hãng khắc phục được lỗi trên vì nghĩ mình đi trên chiếc xe có tiền sử bị lỗi thì yêu cầu HÃNG ĐỔI CHO CHIẾC XE KHÁC. Trong trường hợp này, pác nên làm đơn (vd: đi kiện phải có đơn từ) trình bày những nội dung như thế, và đề xuất đổi xe.
-Trường hợp cuối, hết đam mê xe đó rồi, yêu cầu lấy lại toàn bộ tiền vác về mua xe khác.
Tuy nhiên, chốt lại với pác đây là lỗi xác suất, và xác suất thì không tránh khỏi.
Niềm đam mê vẫn là Merc, và em cũng góp ý các pác nào đó, tư vấn góp ý cho pác vitduc1975 trên tinh thần hợp tác và thực sự hiểu và đam mê, đừng nhìn nhận hãng xe này trên góc độ fan của xe khác.
Chúc pac vitduc1975 sớm có cách giải quyết
Bác còn đam mê, còn đủ lý trí để phân tích những lỗi sác xuất với lỗi hội chứng chả qua là bác chưa bị ăn đòn giống bác chủ thớt thôi. Chứ bỏ ra 2 tỷ bạc mua cái xe sang mà 1 tháng 7 lần đem đi sửa, 2 tháng lái được 15 ngày, 1 lần tạch trên cao tốc, suốt ngày nghe giải thích... thì không hóa điên đã là khá lắm rồi, còn đam mê mới chả thực sự hiểu cái qué gì.

Người ta có 1 quan điểm tự nhiên là "đầu xuôi đuôi lọt". Giờ mua cái xe mới toe chưa gì đã thế này, nhiều khả năng là gặp lại bác chủ thớt bên box chợ giời lắm. :)

mercedes-e250

Xe hơi
Chúc mừng cụ chủ thớt nhé!
Dù sao đi nữa thì Cụ chủ thớt cũng bị đen thôi, chứ Em nghĩ đi xe Mercedes chất lượng là đỉnh rồi các Cụ ợ.

SonataHQ

Xe điện
A95 cơ à ? dòng nào của mercedes mà đòi đến A95 dữ vậy ? dòng E250 đến E300 có đòi A95 ko các bạn ?
Bác này hỏi nhiều câu nghe hóm quá, mà cái avata của Bác đẹp quá đấy. Prado 2010 khác Mẹc E 250 ở chỗ cái thì có nóc cao, còn Mẹc 250 có nóc thấp dù cùng 1 tỷ 7. E trả lời chuẩn chưa[-O<

Gõ kiến

Xe buýt
Bác này hỏi nhiều câu nghe hóm quá, mà cái avata của Bác đẹp quá đấy. Prado 2010 khác Mẹc E 250 ở chỗ cái thì có nóc cao, còn Mẹc 250 có nóc thấp dù cùng 1 tỷ 7. E trả lời chuẩn chưa[-O<
@ E cũng có suy nghĩ giống như Cụ! E pó toàn thân với Cụ nài???
Cụ ấy ko bít lên đây hỏi sau đó Cụ ấy nhảy sang box khác giải thích cho các bác khác!!!
E đọc bài của bác ấy mà "lạnh"hết cả ngừi!!!???:-q:-q:-q

mercedes-e250

Xe hơi
@ E cũng có suy nghĩ giống như Cụ! E pó toàn thân với Cụ nài???
Cụ ấy ko bít lên đây hỏi sau đó Cụ ấy nhảy sang box khác giải thích cho các bác khác!!!
E đọc bài của bác ấy mà "lạnh"hết cả ngừi!!!???:-q:-q:-q
Em nghĩ Cụ này là hoạt láo viên của diễn đàn otofun thì phải\:D/\:D/\:D/