Đánh giá Cảm nhận VITARA 2016 mới sau 1 tháng sử dụng

nt.tuan

Xe buýt
Vâng em hiểu cơ cấu giá mà cụ. Chỉ là giá như:))
Kể cũng lạ cụ nhỉ, cũng chỉ là cái xe nhưng nó là đầu đời với thủa hàn vi mới thấy quý. Lúc đó em mua xe cũ thôi mà suốt ngày tự lau với chùi, xe cỏ mà cứ bóng lộn, thơm phức. Chả bug cho bây h có khi cả tháng chả rửa, xe như chuồng lợn. Nhiều lúc hơi vội biết ra khỏi cổng hơi già đoán không sao cứ tiến bừa. Với em vịt trước thì cứ phải 1 đỏ nữa cho yên tâm:)
Tình yêu đầu đời khó phai thế đấy cụ ạ. Giữ gìn, nâng niu để đến khi mất em rồi thì lại đi tìm hình ngó bóng.
Vợ cả nhà em thì phá vợ 2 của em như thể dùng đòn thù để đánh ghen. Mình giữ bao nhiêu thì bà cả phá bấy nhiêu. Thương em nó quá mà vẫn phải nhe răng bấm bụng cười cho bà cả vui. :-s

nguyenhoang_gac

Xe buýt
Cụ nt.tuan từ tốn, chu đáo với khách hàng thì sẽ có thêm nhiều khách hàng nữa. Em thì đủ ngân sách cho Vitara ngay. Nhưng vẫn lăn tăn em nó máy bé. Xe em đang chạy cũng 1.6 rồi. Thích Outlander nhất nhưng lại phải lý cố hơi nhiều.

Ps: em chỉ thích xe nhập, kể cả Thái, Mã, Indo thì vẫn hơn VN. Chắc là do tâm lý.

nt.tuan

Xe buýt
Cụ nt.tuan từ tốn, chu đáo với khách hàng thì sẽ có thêm nhiều khách hàng nữa. Em thì đủ ngân sách cho Vitara ngay. Nhưng vẫn lăn tăn em nó máy bé. Xe em đang chạy cũng 1.6 rồi. Thích Outlander nhất nhưng lại phải lý cố hơi nhiều.

Ps: em chỉ thích xe nhập, kể cả Thái, Mã, Indo thì vẫn hơn VN. Chắc là do tâm lý.
Thanks cụ. Cụ nói làm em xấu hổ đỏ cả mẹt.
Chắc cụ đã qua ngó và lái thử Vitara rồi nhưng còn lăn tăn công suất máy. Cụ cứ ngâm cứu xem sao ợ. Nếu cụ quyết em Vịt thì cụ ới em nhé.
Vụ xe nhập hay xe lắp ráp thì do tâm lý từng người cụ à. Em không dám lạm bàn :D.

Beu 4x4

Xe điện
Các cụ Su cho hỏi doanh số bán của con Vịt mới này thành công không ạ?
Từ hồi mới ra kẻ khen người chê ko biết số lượng tiêu thụ có như dự kiến?
Hàng về nhỏ giọt hay sao em thấy ngoài đường vẫn lác đác, chưa ào ạt như hồi con Sw.

nt.tuan

Xe buýt
Hàng về nhỏ giọt hay sao em thấy ngoài đường vẫn lác đác, chưa ào ạt như hồi con Sw.
Bấu cáo cụ xe tăng (nhìn ảnh avatar của cụ em còn sợ hơn xe tăng), em này về nhỏ giọt như cafe phin nên cụ chưa thấy nhiều đâu. Tháng trước toàn quốc về được tận 58 xe. Theo thông tin em hóng được thì tháng 7 này, toàn quốc về được tận 20 xe cơ cụ ạ.
Số lượng nó về nhiều như vậy, bọn em cũng chả biêt làm thế nào để xe chạy nhiều ngoài đường. Em hy vọng tháng 9 trở ra tình hình sẽ khác.

freewings2x2

Xe đạp
Em này chỉ có 1 cầu cụ ợ. Bản 2 cầu ko dám đưa về về thuế nó làm giá nhảy vọt qua đỉnh luôn.
Thuế áp theo dung tích động cơ. Xe này bản 1 cầu hay 2 cầu thì động cơ cũng chỉ là 1.6 thôi.
Vậy cơ sở nào để cho thuế đẩy giá bản 2 cầu "nhảy vọt qua đỉnh" vậy bạn???

nt.tuan

Xe buýt
Thuế áp theo dung tích động cơ. Xe này bản 1 cầu hay 2 cầu thì động cơ cũng chỉ là 1.6 thôi.
Vậy cơ sở nào để cho thuế đẩy giá bản 2 cầu "nhảy vọt qua đỉnh" vậy bạn???
Thưa cụ. Cùng là động cơ 1.6 nhưng bản option khác nhau thì sẽ khác nhau về tiền. Điều này là hiển nhiên kể cả với xe trong nước. Em nghĩ cụ ko lạ gì về điều này chứ đúng ko ạ? Nên xe 1 cầu và 2 cầu giá khác nhau là chắc chắn. Kể cả ở nước ngoài cũng vậy mà. Cụ có thể lên trang web: globalsuzuki.com để xem sẽ thấy sự khác biệt ạ.

freewings2x2

Xe đạp
Thưa cụ. Cùng là động cơ 1.6 nhưng bản option khác nhau thì sẽ khác nhau về tiền. Điều này là hiển nhiên kể cả với xe trong nước. Em nghĩ cụ ko lạ gì về điều này chứ đúng ko ạ? Nên xe 1 cầu và 2 cầu giá khác nhau là chắc chắn. Kể cả ở nước ngoài cũng vậy mà. Cụ có thể lên trang web: globalsuzuki.com để xem sẽ thấy sự khác biệt ạ.
Bản bán ở VN về option thì gần tương đương bản SZ5 chuẩn (thực ra là chính là bản SZ5 nhưng cắt đi dàn DVD, camera lùi, bệ tì tay)
Các bản Vitara tiêu chuẩn mình lấy tạm giá tham khảo ở đây: http://www.suzuki.co.uk/cars/cars/new/vitara/vitara/price

Căn cứ theo link trên:
* Bản 1 cầu (1.6 Petrol SZ5) có giá OTR bán lẻ: 18,749 Bảng;
* Bản 2 cầu (1.6 Petro ALLGRIP SZ5) có giá OTR bán lẻ: 20,549 Bảng;
Lưu ý: Các giá trên là giá OTR (on-the-road), là giá VN mình hay gọi là "giá lăn bánh" nhé, tức đã bao gồm tất cả các loại thuế nhập khẩu, thuế môi trường, lệ phí, phí ra biển, phí bảo hiểm, v.v...
Hai bản có giá OTR chỉ chênh nhau 1.800 Bảng, tức chỉ hơn 50 triệu VNĐ. Mà đây là giá OTR bán lẻ sau thuế và phí, tham khảo từ chi nhánh nhập khẩu tại Anh của Suzuki thôi nhé, chứ nếu nhập thẳng từ nước sản xuất với giá bán buôn trước thuế, phí thì mức chênh lệch chắc thấp hơn nhiều.

Do vậy, mình nghĩ bạn không nên lấy chênh lệch giá làm lý do cho việc các bạn không chịu đưa bản 2 cầu về VN. Có lẽ đơn giản là các bạn không có ý định mang đến cho người tiêu dùng VN nhiều sự lựa chọn hơn mà thôi. Vẫn luôn là tư duy kinh doanh kiểu bán cái mình có chứ không phải bán cái khách hàng cần.

Chỉnh sửa cuối:

nt.tuan

Xe buýt
Bản bán ở VN về option thì gần tương đương bản SZ5 chuẩn (thực ra là chính là bản SZ5 nhưng cắt đi dàn DVD, camera lùi, bệ tì tay)
Các bản Vitara tiêu chuẩn mình lấy tạm giá tham khảo ở đây:
http://www.suzuki.co.uk/cars/cars/new/vitara/vitara/price

Căn cứ theo link trên:
* Bản 1 cầu (1.6 Petrol SZ5) có giá bán lẻ: 18,749 Bảng
* Bản 2 cầu (1.6 Petro ALLGRIP SZ5 ) có giá bán lẻ: 20,549 Bảng
Hai bản có giá bán lẻ chênh nhau chỉ có 1.800 Bảng, tức chỉ hơn 50 triệu VNĐ. Mà đây chỉ là giá bán lẻ tham khảo từ chi nhánh nhập khẩu tại Anh của Suzuki thôi nhé, chứ nếu nhập thẳng từ nước sản xuất với giá bán buôn thì mức chênh lệch chắc còn thấp nữa.

Do vậy, mình nghĩ bạn không nên lấy chênh lệch giá làm lý do cho việc các bạn không đưa bản 2 cầu về VN. Có lẽ đơn giản là các bạn không có ý định mang đến cho người tiêu dùng VN nhiều sự lựa chọn hơn mà thôi. Vẫn luôn là tư duy kinh doanh kiểu bán cái mình có chứ không bán cái khách hàng cần.
Cụ lấy nguồn chuẩn rồi đấy ạ.
Tuy nhiên cụ lại ko hiểu giúp bọn em là VISUCO mới là đơn vị nhập khẩu về. Bọn em là đại lý, có làm đc việc ấy đâu. Nếu bọn em đc nhập thì bọn em chọn bản Vitara 1.4l có tăng áp sản xuất tại Anh chứ ko chọn bản 1.6l của Hung đâu ạ.

a.b.c

Xe hơi
Cụ Tuấn cho em xin giá vào inbox nhé :)

freewings2x2

Xe đạp
Cụ lấy nguồn chuẩn rồi đấy ạ.
Tuy nhiên cụ lại ko hiểu giúp bọn em là VISUCO mới là đơn vị nhập khẩu về. Bọn em là đại lý, có làm đc việc ấy đâu. Nếu bọn em đc nhập thì bọn em chọn bản Vitara 1.4l có tăng áp sản xuất tại Anh chứ ko chọn bản 1.6l của Hung đâu ạ.
Mình dùng từ "các bạn" tức là không nói đến một cá nhân cụ thể nào cả, mà chỉ muốn nói khái quát về (các) đơn vị nhập khẩu và phân phối xe Suzuki ở VN.
Và mình cũng muốn vạch ra rằng việc bạn đổ tại thuế làm giá bản 2 cầu đội lên rất nhiều là không có căn cứ.
Các bạn hoàn toàn có khả năng nhập về bản 2 cầu với giá tốt, nhưng lại không chịu làm. Vậy thôi!!!

nt.tuan

Xe buýt
Mình dùng từ "các bạn" tức là không nói đến một cá nhân cụ thể nào cả, mà chỉ muốn nói khái quát về (các) đơn vị nhập khẩu và phân phối xe Suzuki ở VN.
Và mình cũng muốn vạch ra rằng việc bạn đổ tại thuế làm giá bản 2 cầu đội lên rất nhiều là không có căn cứ.
Các bạn hoàn toàn có khả năng nhập về bản 2 cầu với giá tốt, nhưng lại không chịu làm. Vậy thôi!!!
Cảm ơn cụ đã chỉ ra điểm còn chưa đc của em. Em sẽ tìm hiểu thông tin kĩ hơn trước khi phát ngôn. Thanks cụ.

xetoancau

Xe tải
Khu Mỹ Đình Phạm Hùng - và Chợ zời TKChân HN
Website
xetoancau.vn

Từ đầu năm 2016 đến giờ bản VIT15 đã bán được >200 xe, trong khi Grand mới chỉ ...7 xe

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Từ đầu năm 2016 đến giờ bản VIT15 đã bán được >200 xe, trong khi Grand mới chỉ ...7 xe

e tưởng grand dừng bán từ cuối năm ngoái mà. chắc là còn vài con tồn nên có doanh số của năm nay thôi

Oldhero

Xe buýt
Xe grand trông được, form ngon, máy khỏe sao bán được ít nhỉ

Oldhero

Xe buýt
con này bị em vitara chiếm hết khách hàng cụ ạ, lượng người mua su có hạn mà đã chọn họ toàn thích vịt new cụ ạ, nhiều option, cửa sổ trời, cruise control, lẫy chuyển số tay, dáng đẹp, không những thế giá tốt.
Giờ lấy vitara thì quá hợp lí, bên cháu còn 1 con bán tính chất ngoại giao cho các cụ, rẻ hơn giá niêm yết tận 20tr đấy, cụ nào mua nhanh không bán mất nhé
Grand thì giá nhiêu cụ. Con này rộng rãi, nhập Nhật thì phải

Lucky

Xe tăng
Ma
con này bị em vitara chiếm hết khách hàng cụ ạ, lượng người mua su có hạn mà đã chọn họ toàn thích vịt new cụ ạ, nhiều option, cửa sổ trời, cruise control, lẫy chuyển số tay, dáng đẹp, không những thế giá tốt.
Giờ lấy vitara thì quá hợp lí, bên cháu còn 1 con bán tính chất ngoại giao cho các cụ, rẻ hơn giá niêm yết tận 20tr đấy, cụ nào mua nhanh không bán mất nhé
Màu gì cụ, sao lại ngoại giao, sáng e đi xem con mà trắng đẹp quá