[Funland] Cảm thấy cuộc sống thật trống rỗng.

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Đất còn 5 miếng ở quê
Vợ xinh con đẹp có nghề + online
Lại sinh trống rỗng mới hài
Chắc hỏng cảm xúc ở 2 cực rồi
Bệnh khó chữa lắm cụ ơi
Tâm hồn ham muốn luôn thời trống không
Chẳng mê gạ đám quần hồng
Cũng không tha thiết ra công kiếm tiền
Sẽ còn tái diễn liên miên
Hay là cụ thử sắm liền cái car
Có car sẽ hứng Lộn Gà
Sẽ cho cảm giác thăng hoa bất ngờ
Những cung đường đẹp nên thơ
Trước chưa , thời điểm bây giờ nên đi
Rời xa cuộc sống bí rì
Cảm giác trống rỗng có khi hết liền ...đọc bài cụ phát hiện ra là cụ Thiếu ngủ và chưa có oto cụ nhé , thiếu gì bù nấy có khi đẩy lui được bệnh chăng ?kkk

Chỉnh sửa cuối:

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Em cũng tham gia otofun đã lâu nhưng không tiện dùng tài khoản cũ. Nay có những tâm sự và suy nghĩ mong các cụ đả thông tư tưởng cho.
Em năm nay sinh năm 1990 tuổi Canh Ngọ. Cũng đã qua 30 tuổi và trải qua nhiều biến cố trong cuộc sống nhưng giờ ngày càng thấy trống rỗng các cụ ạ.
Về sức khỏe: Cách đây 2 năm, năm 2020 do 1 biến cố lớn trong công việc ,nên em đang bị rối loạn cảm xúc lưỡng cực. Có nghĩa là hay suy nghĩ lung tung, lúc có pha trầm cảm và có pha hưng cảm. Bệnh này bác sỹ bảo gắn bó với em suốt đời. Nên phải uống thuốc để cân bằng nếu không cảm xúc sẽ như hình sin.Sau biến cố đó em tăng lên từ 55kg lên 70kg, em cao 1m75 nhưng gầy. Bác sỹ cũng không nghĩ là em có thể tiếp tục đi làm như bình thường.
Về công việc: Em tốt nghiệp đại học năm 2011. Hiện tại em đang làm văn phòng ở khu công nghiệp nước ngoài ở quê sáng 6h đi tối 19h về, nghỉ thứ 7 chủ nhật, với mức lương cơ bản đóng bảo hiểm là 21tr/ tháng trừ thuế đi thì còn khoảng 18tr600k đồng thời cũng mới làm thêm nghề bán hàng online tay trái thu nhập khoảng 10-15tr/tháng. Tổng thu nhập 1 tháng khoảng 28-30tr.
Về gia đình nhỏ : Em đã lấy vợ từ 2016, yêu nhau từ thời đại học 2010 đến lúc cưới là 6 năm và đến giờ là 12 năm. Em có 2 bé gái. 2 cháu đều khỏe mạnh.
Nhiều khi em vẫn hục hoặc với vợ em nhất vì thực tế em cũng không biết giải tỏa tâm sự và bực bội đi đâu các cụ ạ. Nhiều khi cũng tội vợ tội con.
Về gia đình to: Anh chị em trong gia đình thì có ông anh kinh doanh ở ngoài và tính em thì lại hướng nội nên 2 anh em cũng xung khắc. Thêm nữa mọi người cũng hay so sánh 2 anh em. Thường là khen ông anh chê ông em. Về họ hàng to hơn ở quê thì em cũng không có tham gia nhiều vì em là út với cũng chưa đến tuổi và không có nhiều thời gian. Có đám hiếu hỉ gì đó thì nhà em vẫn đi.
Về kinh tế: bố mẹ em có cho 2 vợ chồng được khoảng 5 suất đất ở quê giờ tổng chắc cũng khoảng 7-8 tỷ. Nhà thì vợ chồng em vẫn ở cùng với mẹ, và ăn riêng. Xe oto thì chưa có.
Về bạn bè: em cũng ít giao lưu, nhưng vẫn hòa đồng. Chủ yếu có nhóm bạn cấp 3 thôi, bạn cấp 2( chủ yếu không học đại học) thì vẫn chơi và tham gia các hoạt động họp lớp. Chứ cũng không có mở rộng thêm nhiều bạn bè khác nữa.
Đợt rồi thì em cũng có dính vào ít coin các cụ ạ. Mất 300tr tiền thì là của em thôi k đi vay đâu cả.Giờ hiện tại em cũng trống rỗng muốn nghỉ việc vì em muốn được nghỉ ngơi. Bệnh này của em thì thèm ngủ lắm các cụ ạ. Nếu cho ngủ cả ngày vẫn được.Mặc dù công việc hiện tại thì em thấy là khá hợp với em vì em thích kế hoạch, thích bao quát và thích được là người cầm trịch.
( thường là em làm ở đâu khoảng 1-2 năm) lại cảm thấy chán hoặc do bệnh của em nó dẫn đến em không có tính tập trung, tỉ mỉ và cẩn thận.
Thực sự bản thân em cảm thấy mình hơi bế tắc k biết nên nghỉ việc không. Cảm thấy đi làm cho có trách nhiệm ấy, không ham thích lắm. Về nhà thì cũng không đi giao lưu đâu cả. Cứ lo lắng gia đình con cái sức khỏe là đã thấy hết sức rồi.
Thế là cụ còn quá sướng so với rất rất nhiều người khác đó cụ ạ. Những va vấp cụ có cũng chưa thấm vào đâu so với rất rất nhiều người khác, bạn em còn bay số tiền gấp 20 lần của cụ chỉ trong 2 tháng nhưng nó vẫn phải vui vẻ sống, vươn lên để làm lại.

Cụ nên nghỉ ngơi 1 thời gian, đưa gia đình nhỏ đi chơi cho thư thái đầu óc rồi về làm việc cầy cuốc tiếp, cụ còn sướng lắm, cứ vui lên mà hưởng thụ cụ ạ

thichlexus

Xe điện
Đúng là ở Việt Nam mọi người chưa coi tình trạng của cụ chủ là bệnh nên rất khó để chia sẻ và cảm thông.
Trong khi đó ảnh hưởng của nó lại rất kinh khủng, nhà em đã có đứa em rể họ tự tử vì gặp tình trạng này mà không chia sẻ được với ai.

Tuấnbk

Xe buýt
Khả năng cao Cụ dính trầm cảm rồi; bệnh này không đỡ nhiều khi tự uống thuốc ở nhà mà cần thăm khám và điều trị tại cơ sở y tế có uy tín; nếu không bệnh sẽ nặng lên và nhiều khả năng bản thân người bệnh sẽ gây ra nhiều nguy hiểm cho mọi người mà trước hết là cho người thân trong nhà đó Cụ nhé./.

trongrong

Xe đạp
Đất còn 5 miếng ở quê
Vợ xinh con đẹp có nghề + online
Lại sinh trống rỗng mới hài
Chắc hỏng cảm xúc ở 2 cực rồi
Bệnh khó chữa lắm cụ ơi
Tâm hồn ham muốn luôn thời trống không
Chẳng mê gạ đám quần hồng
Cũng không tha thiết ra công kiếm tiền
Sẽ còn tái diễn liên miên
Hay là cụ thử sắm liền cái car
Có car sẽ hứng Lộn Gà
Sẽ cho cảm giác thăng hoa bất ngờ
Những cung đường đẹp nên thơ
Trước chưa , thời điểm bây giờ nên đi
Rời xa cuộc sống bí rì
Cảm giác trống rỗng có khi hết liền ...đọc bài cụ phát hiện ra là cụ Thiếu ngủ và chưa có oto cụ nhé , thiếu gì bù nấy có khi đẩy lui được bệnh chăng ?kkk
Em cũng học lái xe từ 2020. Mà kế hoạch đảo lộn hết cụ ạ .Đến giờ cũng chưa dám đi oto lại.
Ngủ thì em phải uống thuốc mới ngủ đc cụ.

trongrong

Xe đạp
Khả năng cao Cụ dính trầm cảm rồi; bệnh này không đỡ nhiều khi tự uống thuốc ở nhà mà cần thăm khám và điều trị tại cơ sở y tế có uy tín; nếu không bệnh sẽ nặng lên và nhiều khả năng bản thân người bệnh sẽ gây ra nhiều nguy hiểm cho mọi người mà trước hết là cho người thân trong nhà đó Cụ nhé./.
Đúng là ở Việt Nam mọi người chưa coi tình trạng của cụ chủ là bệnh nên rất khó để chia sẻ và cảm thông.
Trong khi đó ảnh hưởng của nó lại rất kinh khủng, nhà em đã có đứa em rể họ tự tử vì gặp tình trạng này mà không chia sẻ được với ai.
Vâng em vẫn uống thuốc và khám đều cụ ak.

namdh8x

Xe điện
Đầy đủ quá nên trống rỗng à cụ :D Ca nay khó à. Cụ có điều kiện nên đi khám bác sĩ chuyên khoa cụ ạ, nếu bị stress, trầm cảm thì ko nên chủ quan. Chữa sớm sẽ tốt hơn.

F.I.A.T

Xe điện
Cụ nói đến bệnh rối loạn cảm xúc lưỡng cực, em lại nhớ đến film Home Land, nhân vật chính Carrie Mathison cũng bị vậy, phải dùng thuốc suốt mới kiểm soát được cảm xúc.
Nhưng điều kiện kinh tế và gia đình cụ thì lại quá ổn rồi. Em nghĩ là do vấn đề cái bệnh của cụ nó làm ảnh hưởng đến suy nghĩ thôi.
cụ đã thử nhiều liệu pháp điều trị chưa

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng học lái xe từ 2020. Mà kế hoạch đảo lộn hết cụ ạ .Đến giờ cũng chưa dám đi oto lại
Thấy cụ bảo Thiếu ngủ , thì việc đầu tiên là vứt hết các việc đi , thu xếp thời gian ngủ cho đã đời đi cụ , kế hoạch mua oto đi đổi gió tính sau cụ nhé ...kkk
Nói Không với Chất kích thích ( thuốc ) , nói Có với Vật kích thích (.) cũng là 1 cách chữa bệnh này rất tốt đấy cụ ....kkk

Chỉnh sửa cuối:

hoanganh2812

Xe hơi
Cụ có thấy mình giống với các triệu chứng dưới đây không?

cha biet chi

Xe điện
Em chỉ cần lương 10 củ thôi là tất cả đều đẹp.cụ gấp 3 lần e mơ còn kêu.chán.

jonhnynguyen

Xe tải
bệnh thì dần dần đỡ thôi cụ ạ , mà cái bệnh rllc này bám cũng dai lắm

gis123

Xe điện
Đọc bài cụ này thấy ko nhất quán, có vẻ trong lúc viết bài cụ cũng bị phân tán cảm xúc.

NQN

Xe tăng
Cụ chủ ở Bắc Ninh đúng k ?

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Cụ làm cho mình bận rộn lên, tầm này mà đọc sách cái khỉ gì, chả vào đầu đâu :)) Cụ đi làm, vợ thì về muộn, 2 con gái bé chắc bà cover hết nên cụ rảnh hả ? :)) Cụ đi tập fitness PT riêng đi, vừa tập vừa ngắm các em, đi bơi, đi đánh tenis, đi đạp xe ...
Thi thoảng ai cũng có suy nghĩ như cụ, em cũng bị như thế một thời gian sau khi mẹ em đột ngột qua đời, cũng tự hỏi ý nghĩa cuộc sống, vân vân ... mây mây. Nhưng còn công việc, còn lo cho con cái dần vơi đi nhưng thi thoảng vẫn bị trống rỗng, kiểu ngày nghỉ nằm cả ngày chả muốn làm gì. Chuyện bình thường thôi. Chán thì vẫn phải đưa con đi học, đánh thức nó dậy, cho nó ăn rồi đưa rồi đón, rồi tất tả đi làm, rồi lo cơm nước cho con ăn gì đủ chất, cho nó đi chơi như nào để khỏi ở nhà cày games cả ngày ... Đấy là em không phải lo kinh tế, chứ những người còn cày cuốc thì cũng nghĩ ngợi tí rồi phải cày không việc nó đập vào mông.
Em có thể nghỉ việc ở nhà thích làm gì thì làm, kinh tế vẫn ổn nhưng em biết tính em, ở nhà là ngủ cả ngày, ko làm gì stress hơn. Đi làm có công việc buộc phải làm, giao lưu, nói chuyện với đồng nghiệp, xử lý vướng mắc với đối tác ... làm thời gian trôi nhanh đỡ stress.
Đúng, không thế này mua một cái xe oto cũ về tháo hết đồ ra xong lắp lại,lắp xong là thấy hết trống rỗng ngày,lại có xe để tập lái :D

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng tham gia otofun đã lâu nhưng không tiện dùng tài khoản cũ. Nay có những tâm sự và suy nghĩ mong các cụ đả thông tư tưởng cho.
Em năm nay sinh năm 1990 tuổi Canh Ngọ. Cũng đã qua 30 tuổi và trải qua nhiều biến cố trong cuộc sống nhưng giờ ngày càng thấy trống rỗng các cụ ạ.
Về sức khỏe: Cách đây 2 năm, năm 2020 do 1 biến cố lớn trong công việc ,nên em đang bị rối loạn cảm xúc lưỡng cực. Có nghĩa là hay suy nghĩ lung tung, lúc có pha trầm cảm và có pha hưng cảm. Bệnh này bác sỹ bảo gắn bó với em suốt đời. Nên phải uống thuốc để cân bằng nếu không cảm xúc sẽ như hình sin.Sau biến cố đó em tăng lên từ 55kg lên 70kg, em cao 1m75 nhưng gầy. Bác sỹ cũng không nghĩ là em có thể tiếp tục đi làm như bình thường.
Về công việc: Em tốt nghiệp đại học năm 2011. Hiện tại em đang làm văn phòng ở khu công nghiệp nước ngoài ở quê sáng 6h đi tối 19h về, nghỉ thứ 7 chủ nhật, với mức lương cơ bản đóng bảo hiểm là 21tr/ tháng trừ thuế đi thì còn khoảng 18tr600k đồng thời cũng mới làm thêm nghề bán hàng online tay trái thu nhập khoảng 10-15tr/tháng. Tổng thu nhập 1 tháng khoảng 28-30tr.
Về gia đình nhỏ : Em đã lấy vợ từ 2016, yêu nhau từ thời đại học 2010 đến lúc cưới là 6 năm và đến giờ là 12 năm. Em có 2 bé gái. 2 cháu đều khỏe mạnh.
Nhiều khi em vẫn hục hoặc với vợ em nhất vì thực tế em cũng không biết giải tỏa tâm sự và bực bội đi đâu các cụ ạ. Nhiều khi cũng tội vợ tội con.
Về gia đình to: Anh chị em trong gia đình thì có ông anh kinh doanh ở ngoài và tính em thì lại hướng nội nên 2 anh em cũng xung khắc. Thêm nữa mọi người cũng hay so sánh 2 anh em. Thường là khen ông anh chê ông em. Về họ hàng to hơn ở quê thì em cũng không có tham gia nhiều vì em là út với cũng chưa đến tuổi và không có nhiều thời gian. Có đám hiếu hỉ gì đó thì nhà em vẫn đi.
Về kinh tế: bố mẹ em có cho 2 vợ chồng được khoảng 5 suất đất ở quê giờ tổng chắc cũng khoảng 7-8 tỷ. Nhà thì vợ chồng em vẫn ở cùng với mẹ, và ăn riêng. Xe oto thì chưa có.
Về bạn bè: em cũng ít giao lưu, nhưng vẫn hòa đồng. Chủ yếu có nhóm bạn cấp 3 thôi, bạn cấp 2( chủ yếu không học đại học) thì vẫn chơi và tham gia các hoạt động họp lớp. Chứ cũng không có mở rộng thêm nhiều bạn bè khác nữa.
Đợt rồi thì em cũng có dính vào ít coin các cụ ạ. Mất 300tr tiền thì là của em thôi k đi vay đâu cả.Giờ hiện tại em cũng trống rỗng muốn nghỉ việc vì em muốn được nghỉ ngơi. Bệnh này của em thì thèm ngủ lắm các cụ ạ. Nếu cho ngủ cả ngày vẫn được.Mặc dù công việc hiện tại thì em thấy là khá hợp với em vì em thích kế hoạch, thích bao quát và thích được là người cầm trịch.
( thường là em làm ở đâu khoảng 1-2 năm) lại cảm thấy chán hoặc do bệnh của em nó dẫn đến em không có tính tập trung, tỉ mỉ và cẩn thận.
Thực sự bản thân em cảm thấy mình hơi bế tắc k biết nên nghỉ việc không. Cảm thấy đi làm cho có trách nhiệm ấy, không ham thích lắm. Về nhà thì cũng không đi giao lưu đâu cả. Cứ lo lắng gia đình con cái sức khỏe là đã thấy hết sức rồi.
Đi làm hàng ngày từ 6h-19h dù việc nặng hay nhẹ thì cũng là dài 1 cách ko bình thường, ko còn thời gian dành cho bản thân vs gđ nữa.

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Bình thường cụ ạ, ở VN nhiều cụ như vậy lắm, hoặc từ 8h-21h, không cần biết còn gì khác ngoài công việc.
Thế thì mới stress (mà đôi khi bản thân ko nhận ra).
Kiếp người thế khác gì con trâu con ngựa.