[Funland] Cảm thấy cuộc sống thật trống rỗng.

windy1

Xe điện
Em chỉ thấy đó là sự ích kỷ. Nếu vợ cụ ấy cũng chọn làm một công việc như thế thì con cái ra sao? họ đang mặc nhiên là một bà vợ sẽ vừa đi làm kiếm tiền, vừa dạy dỗ con cái, chăm sóc gia đình gồm cả ông chồng bằng tuổi hoặc hơn tuổi + nội ngoại đôi bên... một osin không lương hàng tháng đó.
Cũng như cụ gì bên thớt đi dọc VN để tìm cơ hội sau vấp ngã, rất nhiều người khen, động viên, cảm kích, ngưỡng mộ... Em chỉ thấy đó là sự ích kỷ vị bản thân. Con người ta sống có phải có mỗi một thân một mình đâu, sống thế thì lấy vợ sinh con làm gì. Bỏ một người phụ nữ đó, ngày đêm sớm tối mặc cô ấy xoay sở với công việc, với con cái thế nào thì tùy, em chịu thua.
(chắc còm này em sẽ bị ném đá :D)
Trên mạng luôn có nhiều ý kiến trái chiều. Tuỳ theo cái nhìn của mọi người về sự việc, có người đồng ý, có người không. Những ai không cùng quan điểm với số đông, sẽ bị tấn công, cho là đang đi ngược chiều và bị ném đá.

Một người vợ, vừa đi làm, vừa chăm sóc, nuôi dạy con cái và làm tất cả các công việc nhà, theo em, đó là vì hoàn cảnh bắt buộc, họ phải trở thành người có ba đầu 6 tay thôi. Ít có ai, muốn mình trở thành như thế cả.

sakai_yo

Xe lăn
Cụ đúng là có bệnh và sự thực là xh mình chưa coi trọng bệnh này - ngay trong topic này cũng thể hiện rõ. Khó khăn thêm nữa là các bệnh viện lớn điều trị bệnh này vẫn đang lạm dụng thuốc quá trong khi người bệnh cần điều trị tâm lý nhiều hơn. Người nhà em có người đang bị (không giống cụ nhưng cũng dạng bệnh tâm thần) và bản thân em đã dẫn đi BM khám nên em biết. Người nhà em thì hơn cụ cả giáo cơ và biểu hiện ngày càng khác thường mà gđ đang không biết xử lý sao. Tây y rồi, tâm linh rồi.

ubisapro

Xe trâu
Ở quê, thu nhập 30 củ 1 tháng. Thôi e đi ra :D

landaumuaxe

Xe điện
cụ là mơ ước của 90% of ở đây rồi, trống rỗng cái gì, thưc tế đi cho vợ con nó nhờ, sướng quá mà, vc e từ lúc lấy nhau tay trắng, không có bố mẹ bên nào cho cái gì đâu, nên không có thời gian viển vông lắm, đợt rồi e không dính coi nhưng ck e dính , mất nhiều lần số cụ mất, nhưng e vẫn quên đi mà sống cùng đống nợ phải trả, cụ sướng rồi, nếu thấy mệt mỏi thì xin nghỉ phép đi đâu đó 1 vòng như cụ Hoang đang đi đấy, tự trải nghiệm, ngẫm xem mình có sướng hơn ối người ở cái đất nước này không

UaMO

Xe đạp
Khi ko tìm được đam mê nên bản thân thấy cs vô vị, làm đứa nữa là xong ngay. Như em giờ 2 đứa con, mẹ nó thì về muộn. Mình đón con về lại vào tắm rửa rồi cơm nc, xong buổi tối.
Công việc hiện tại thì lương thấp ko thăng tiến nhưng đc cái thời gian thoải mái, cũng đôi lần muốn nghỉ nhưng như thế thì con vứt cho ai : ))

teamee

Xe tăng
Đọc cuốn "Quẳng gánh lo đi mà vui sống" là cụ thớt sẽ thay đổi cuộc đời ngay.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Em cũng tham gia otofun đã lâu nhưng không tiện dùng tài khoản cũ. Nay có những tâm sự và suy nghĩ mong các cụ đả thông tư tưởng cho.
Em năm nay sinh năm 1990 tuổi Canh Ngọ. Cũng đã qua 30 tuổi và trải qua nhiều biến cố trong cuộc sống nhưng giờ ngày càng thấy trống rỗng các cụ ạ.
Về sức khỏe: Cách đây 2 năm, năm 2020 do 1 biến cố lớn trong công việc ,nên em đang bị rối loạn cảm xúc lưỡng cực. Có nghĩa là hay suy nghĩ lung tung, lúc có pha trầm cảm và có pha hưng cảm. Bệnh này bác sỹ bảo gắn bó với em suốt đời. Nên phải uống thuốc để cân bằng nếu không cảm xúc sẽ như hình sin.Sau biến cố đó em tăng lên từ 55kg lên 70kg, em cao 1m75 nhưng gầy. Bác sỹ cũng không nghĩ là em có thể tiếp tục đi làm như bình thường.
Về công việc: Em tốt nghiệp đại học năm 2011. Hiện tại em đang làm văn phòng ở khu công nghiệp nước ngoài ở quê sáng 6h đi tối 19h về, nghỉ thứ 7 chủ nhật, với mức lương cơ bản đóng bảo hiểm là 21tr/ tháng trừ thuế đi thì còn khoảng 18tr600k đồng thời cũng mới làm thêm nghề bán hàng online tay trái thu nhập khoảng 10-15tr/tháng. Tổng thu nhập 1 tháng khoảng 28-30tr.
Về gia đình nhỏ : Em đã lấy vợ từ 2016, yêu nhau từ thời đại học 2010 đến lúc cưới là 6 năm và đến giờ là 12 năm. Em có 2 bé gái. 2 cháu đều khỏe mạnh.
Nhiều khi em vẫn hục hoặc với vợ em nhất vì thực tế em cũng không biết giải tỏa tâm sự và bực bội đi đâu các cụ ạ. Nhiều khi cũng tội vợ tội con.
Về gia đình to: Anh chị em trong gia đình thì có ông anh kinh doanh ở ngoài và tính em thì lại hướng nội nên 2 anh em cũng xung khắc. Thêm nữa mọi người cũng hay so sánh 2 anh em. Thường là khen ông anh chê ông em. Về họ hàng to hơn ở quê thì em cũng không có tham gia nhiều vì em là út với cũng chưa đến tuổi và không có nhiều thời gian. Có đám hiếu hỉ gì đó thì nhà em vẫn đi.
Về kinh tế: bố mẹ em có cho 2 vợ chồng được khoảng 5 suất đất ở quê giờ tổng chắc cũng khoảng 7-8 tỷ. Nhà thì vợ chồng em vẫn ở cùng với mẹ, và ăn riêng. Xe oto thì chưa có.
Về bạn bè: em cũng ít giao lưu, nhưng vẫn hòa đồng. Chủ yếu có nhóm bạn cấp 3 thôi, bạn cấp 2( chủ yếu không học đại học) thì vẫn chơi và tham gia các hoạt động họp lớp. Chứ cũng không có mở rộng thêm nhiều bạn bè khác nữa.
Đợt rồi thì em cũng có dính vào ít coin các cụ ạ. Mất 300tr tiền thì là của em thôi k đi vay đâu cả.Giờ hiện tại em cũng trống rỗng muốn nghỉ việc vì em muốn được nghỉ ngơi. Bệnh này của em thì thèm ngủ lắm các cụ ạ. Nếu cho ngủ cả ngày vẫn được.Mặc dù công việc hiện tại thì em thấy là khá hợp với em vì em thích kế hoạch, thích bao quát và thích được là người cầm trịch.
( thường là em làm ở đâu khoảng 1-2 năm) lại cảm thấy chán hoặc do bệnh của em nó dẫn đến em không có tính tập trung, tỉ mỉ và cẩn thận.
Thực sự bản thân em cảm thấy mình hơi bế tắc k biết nên nghỉ việc không. Cảm thấy đi làm cho có trách nhiệm ấy, không ham thích lắm. Về nhà thì cũng không đi giao lưu đâu cả. Cứ lo lắng gia đình con cái sức khỏe là đã thấy hết sức rồi.
Cụ đàn ông con trai mà thấy có vẻ mong manh, ảm đạm thế nhỉ? E chỉ cảm thấy trống rỗng nếu trong ví, trong tài khoản trống rỗng thôi, còn lại cuộc sống còn tỷ thứ phải nghĩ, phải tính toán, sao cứ phải ngồi vẩn vơ.

Em chỉ thấy đó là sự ích kỷ. Nếu vợ cụ ấy cũng chọn làm một công việc như thế thì con cái ra sao? họ đang mặc nhiên là một bà vợ sẽ vừa đi làm kiếm tiền, vừa dạy dỗ con cái, chăm sóc gia đình gồm cả ông chồng bằng tuổi hoặc hơn tuổi + nội ngoại đôi bên... một osin không lương hàng tháng đó.
Cũng như cụ gì bên thớt đi dọc VN để tìm cơ hội sau vấp ngã, rất nhiều người khen, động viên, cảm kích, ngưỡng mộ... Em chỉ thấy đó là sự ích kỷ vị bản thân. Con người ta sống có phải có mỗi một thân một mình đâu, sống thế thì lấy vợ sinh con làm gì. Có phải trẻ con đâu mà không vượt qua được những chướng ngại cuộc sống? Bỏ một người phụ nữ đó, ngày đêm sớm tối mặc cô ấy xoay sở với công việc, với con cái thế nào thì tùy, em chịu thua.
(chắc còm này em sẽ bị ném đá :D)
Thế nếu người ta đã thuê giúp việc làm việc nhà, hay nhờ ông bà trông cháu, cho cháu học trường tư tốt? Cơm thì họ ăn ở công ty ko phiền vợ nấu. Vợ lại chẳng nhàn quá!

trongrong

Xe đạp
Cụ đúng là có bệnh và sự thực là xh mình chưa coi trọng bệnh này - ngay trong topic này cũng thể hiện rõ. Khó khăn thêm nữa là các bệnh viện lớn điều trị bệnh này vẫn đang lạm dụng thuốc quá trong khi người bệnh cần điều trị tâm lý nhiều hơn. Người nhà em có người đang bị (không giống cụ nhưng cũng dạng bệnh tâm thần) và bản thân em đã dẫn đi BM khám nên em biết. Người nhà em thì hơn cụ cả giáo cơ và biểu hiện ngày càng khác thường mà gđ đang không biết xử lý sao. Tây y rồi, tâm linh rồi.
Vâng, nhiều khi suy nghĩ mông lung. Hết suy nghĩ này đến suy nghĩ khác. Nên tập trung công việc hơi khó.

trongrong

Xe đạp
Thế nếu người ta đã thuê giúp việc làm việc nhà, hay nhờ ông bà trông cháu, cho cháu học trường tư tốt? Cơm thì họ ăn ở công ty ko phiền vợ nấu. Vợ lại chẳng nhàn quá!
Bé út nhà em thì nhờ ông bà ngoại trông, ông bà vẫn khỏe chưa đến 60.
Bé lớn thì đi trường rồi.
Vợ chồng thì có ăn bữa tối thôi.

trongrong

Xe đạp
Cụ đàn ông con trai mà thấy có vẻ mong manh, ảm đạm thế nhỉ? E chỉ cảm thấy trống rỗng nếu trong ví, trong tài khoản trống rỗng thôi, còn lại cuộc sống còn tỷ thứ phải nghĩ, phải tính toán, sao cứ phải ngồi vẩn vơ.
Từ hồi bé em đã bị kiểu sợ tiếp xúc với người lạ. Người lạ đến là trốn, không dám ra ngoài.
Với hồi bé bố em hay bạo lực với mẹ em. Mỗi lần như thế em toàn ngồi 1 góc, không dám làm gì.
Đôi khi muốn thoát ra khỏi tình trạng này lắm mà tính cách nó cứ vậy các cụ ạ.
Chứ không ai muốn như vậy đâu. Ví dụ thu nhập em như vậy, có tài sản như thế mà vẫn lo vẫn sợ thiếu tiền, lo cho con cái, bản thân. Rồi nghĩ sức khỏe bản thân phải uống thuốc cả đời mà không biết duy trì tỉnh táo được bao lâu. Nên nó cứ áp lực.

trongrong

Xe đạp
Em chả tin là cụ có bệnh gì. Chẳng qua là không rèn được tính như người ta thôi. Cũng ba mấy rồi, trẻ tuổi gì đâu mà cảm xúc không biết tiết chế, hình sin thì ai chả hình sin, có ai thẳng băng được đâu.
Cụ phải biết sống có mục đích và có trách nhiệm đi, vạch kế hoạch dài hơi 5, 10 năm cho có cái mà phấn đấu, nên rèn luyện cảm xúc nữa.
Vâng cũng có thể là do cách nhìn nhận và giải quyết vấn đề em chưa được ổn cụ ạ.
Vì em cũng ít ra ngoài va chạm giao tiếp lắm.
Kể cả hiện tại vẫn né tránh nếu mình mắc 1 lỗi nhỏ nhỏ nào đó thôi.

trongrong

Xe đạp
Đi làm hàng ngày từ 6h-19h dù việc nặng hay nhẹ thì cũng là dài 1 cách ko bình thường, ko còn thời gian dành cho bản thân vs gđ nữa.
Đấy là em tính cả thời gian đi lại cụ ak.
Đi xe oto từ nhà đến khu công nghiệp là đã 6h-7h30, chiều 17h30-19h đi. Làm trong công ty 9 tiếng từ 7h30-17h30 cụ ạ.
Được mỗi thứ là nghỉ thứ 7 chủ nhật cụ ơi.

hatchback

Xe buýt
Em cũng đang chán sống đây

Trong vòng có 1 tuần cả 3 cô Bồ đều bỏ em với lý do rất vớ vẩn là em không chung thủy
Thế này thì làm sao e có thể sống được nữa đây
Cháu như cụ.
Lại không có đất đai giá trị 7 tỷ như cụ chủ thớt.
Nên trạng thái không chỉ là trống rỗng, mà là trống trơn luôn!

antidau

Tháo bánh
Vâng em cũng ít đi lắm.
Tiền đi làm về cũng đưa hết cho vợ con thôi cũng k tiêu pha gì.
Thỉnh thoảng làm bữa gặp gỡ bạn bè.
Cụ sống ngoan quá ấy mà. Uống bia rượu, đi ăn ghẹ 50kg vào là sẽ thấy cuộc sống tốt hơn nhiều đấy
Coin cụ mất xèng lâu chưa, mất như thế nào mà nhiều thế
Mất xèng vào coin thì cháu dự là ngập vào món Future của Bằng Hói

hiepnongdan1988

Xe tải
bệnh tâm thân nó sông ẩn sâu bên trong những con người, chỉ chờ có biến cố đê phát tác... Não bộ rối loạn ko sxuat hormone steronin nên Cụ phải xài thuốc... Cụ thử xem các phương phap tăng steronin 1 cách tư nhiên đi... Ngoài ra thử tim mua cần về mà hut xem sao ( nếu cụ ở Mỹ ) hehee

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Say mà biết mình say thì tỉnh rồi =))