[Funland] Cấm xe máy từ vùng lõi, trung tâm

QAZ

Xe container
Vùng lõi là từ hồ con rùa, từ Phố Huế lên Đê có tắc méo mấy khi đâu mà bảo cấm!
Trình độ thế này mà vẫn chê mấy ông lãnh đạo!
Giống như tắc ở Hanoi mà mình cấm xe máy ở Sontay ý nhể !

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Vùng lõi là từ hồ con rùa, từ Phố Huế lên Đê có tắc méo mấy khi đâu mà bảo cấm!
Trình độ thế này mà vẫn chê mấy ông lãnh đạo!
Đang nói giải pháp cấm xe máy, ko tính việc nhỏ tắc đường cục bộ nhỏ con như cụ nghĩ nhé.

duchoa1309

Xe tải
Đang nói giải pháp cấm xe máy, ko tính việc nhỏ tắc đường cục bộ nhỏ con như cụ nghĩ nhé.
“Cụ thể, bộ/sở GTVT có thể nghiên cứu tiền hành cấm xe máy khu vực quanh bờ Hồ “ <====== bác đọc lại hộ em cái!

duchoa1309

Xe tải
vâng ạ! Tầm nhìn bác rộng nên thấy nó con con. Chứ em thì nhìn thấy nó nhỏ nhỏ như này:
1) Nó ảnh hưởng hàng vạn con người
2) Nó không hợp lý vì Mục đích chính của cấm xe máy là để hạn chế tắc đường thì lại cấm ở cái nơi mà ko mấy khi tắc!
3) Cấm xe máy sẽ ảnh hưởng nặng nề đến kinh tế của vài quận trọng điểm của Hà Nội đấy bác!
4) Cái con con còn làm chả xong thì em cũng ko tin làm được cái nhớn!

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Xác định tầm nhìn to nhỏ làm gì hở cụ?
Mục đích cấm xe máy ko chỉ giải quyết vấn đề hạn chế tắc đường mà còn đem lợi cho nhiều vấn đề khác. P/a dự cấm như hiện tại của Bộ/sở GTVT thì cấm đc chỗ này lại ách tắc ở chỗ khác thôi.

Thằng Tây, thằng tàu nó cấm nó cũng xác định ảnh hưởng đến nồi cơm, túi tiền, kinh tế của dân, của xã hội sao nó vẫn làm được?

vâng ạ! Tầm nhìn bác rộng nên thấy nó con con. Chứ em thì nhìn thấy nó nhỏ nhỏ như này:
1) Nó ảnh hưởng hàng vạn con người
2) Nó không hợp lý vì Mục đích chính của cấm xe máy là để hạn chế tắc đường thì lại cấm ở cái nơi mà ko mấy khi tắc!
3) Cấm xe máy sẽ ảnh hưởng nặng nề đến kinh tế của vài quận trọng điểm của Hà Nội đấy bác!
4) Cái con con còn làm chả xong thì em cũng ko tin làm được cái nhớn!

Sonyentrangminh

Xe điện
Nhiều thớt nói về việc cấm xe máy trên mấy tuyến đường, cấm theo giờ ... Tại sao bộ/sở GTVT ko thực hiện cấm từ vùng lõi Hà nội mà lại cấm mấy tuyến đường trục chính tiến vào trung tân thành phố?
Cụ thể, bộ/sở GTVT có thể nghiên cứu tiền hành cấm xe máy khu vực quanh bờ Hồ, một số các tuyến đường phố cổ vì khu vực này hạ tầng xuống cấp, mật độ dân, kinh tế tập trung cao có như vậy thì kinh tế nội đô sẽ chuyển dần ra các khu vực ngoại vi, phát triển đồng đều hơn.

Mời các cụ chém, tích phân xem ntn
Nó cố tình cấm để cứu brt và đường sắt trên cao

ca_lem

Xe hơi
Nếu mà phương tiện giao thông công cộng được phát triển đầy đủ thì cháu thấy việc cấm xe máy là việc nên làm... vì cả vấn nạn tắc đường cho đến việc an toàn, sức khoẻ...

duchoa1309

Xe tải
Xác định tầm nhìn to nhỏ làm gì hở cụ?
Mục đích cấm xe máy ko chỉ giải quyết vấn đề hạn chế tắc đường mà còn đem lợi cho nhiều vấn đề khác. P/a dự cấm như hiện tại của Bộ/sở GTVT thì cấm đc chỗ này lại ách tắc ở chỗ khác thôi.

Thằng Tây, thằng tàu nó cấm nó cũng xác định ảnh hưởng đến nồi cơm, túi tiền, kinh tế của dân, của xã hội sao nó vẫn làm được?
Tầm nhìn nào chả rộng và lớn
Ý tưởng nào chả hay
Thành công nào chả đẹp
Mỗi tội thực thi nó ntn?!
Ko thể thấy thiên hạ như nào là mình phải được như thế! Mà càng không thể 1 sớm 1 chiều là được!
Không thể sang Mỹ, Anh, Úc thấy già, trẻ, nam, nữ nói tiếng Anh nhoay nhoáy mà về bắt 100 dân mình nói tiếng anh luôn được!

Nước mình chết yểu mấy dự án vì muốn giống nước ngoài rồi mà bác!

Voi coi HN

Xe tăng
Vẫn còn cái tư duy éo quản đc, éo giải quyết được thì cấm thì muôn đời éo bao giờ ngóc đầu lên văn minh đc.

Boydepzai190579

Xe tăng
Vùng lõi có tắc éo đâu mà cấm,bây giờ tăng thế nào để mà chi phí sử dụng ô tô 1 tháng khoảng 15-30tr để bớt những ông giòi giòi ra đường,thì đương nhiên đỡ tắc

ashlove

Xe tải
1. Vùng lõi gần như chả bao h tắc
2. Đồng ý với cụ oto gây tắc hơn xe máy. Nhưng cấm oto thì lại không ổn vì như thế thì xe máy phát triển mãi luôn. Mà như thế thì không hiện đại hoá lên được
3. Giao thông công cộng không phát triển thì cấm phương tiện cá nhân chỉ thêm phản tác dụng

Duong Kha

Xe hơi
Chúng nó rung thế thôi, chứ có lol mà cấm được.

Cấm xe máy nó ảnh hưởng trực tiếp đến người dân, như kiểu chống lại dân. Nếu có duy trì được thì sẽ phải có nhiều nv an ninh, và tốn rất nhiều chi phí.
Em tin là làm đc.
Người vn bản chất là sợ nhà cầm quyền.
Ảnh hưởng cũng k quá lớn, chủ yếu thay đổi thói quen sử dụng phương tiện

tung5917

Xe điện
Miễn vé phương tiện công cộng như xe buýt, đường sắt đô thị cho người dân. Tiền đầu tư xây mới và bao cấp cho phương tiện công cộng lấy từ phí bảo vệ môi trường của xăng xe, phí trước bạ của phương tiện cá nhân, phí đăng kiểm hàng năm của xe ô tô cá nhân ( xe ô tô phục vụ sản xuất như xe tải, xe 16 chỗ trở lên không bị tăng phí này )
Miễn vé cũng bớt phải trả lương cho phụ xe, quản lý vé, kiểm soát vé...

Đưa tất cả các trường đại học, cao đẳng, trung học chuyên nghiệp về các tỉnh lẻ.

Người dân sẽ tự điều chỉnh từ sử dụng phương tiện cá nhân ngày càng tốn kém sang phương tiện công cộng miễn phí và tiện lợi.
Di dời các trường đại học cao đẳng và trung học chuyên nghiệp về tỉnh xa làm giảm lượng người ở thành phố lớn 1 cách đáng kể, cũng giảm luôn sự đông đúc của các phương tiện công cộng để người dân đi làm không ngại chuyển sang sử dụng xe buýt ...

Chỉnh sửa cuối:

cocsku

Xe cút kít
Đường Hùng Vương cấm bao năm nay có sao đâu?

Kurumasuki

Xe container
Cụ thớt chả hiểu gì
Nội đô là của anh em quan lại
Tự cấm mình à

Ka_nhep

Xe tăng
Nhiều thớt nói về việc cấm xe máy trên mấy tuyến đường, cấm theo giờ ... Tại sao bộ/sở GTVT ko thực hiện cấm từ vùng lõi Hà nội mà lại cấm mấy tuyến đường trục chính tiến vào trung tân thành phố?
Cụ thể, bộ/sở GTVT có thể nghiên cứu tiền hành cấm xe máy khu vực quanh bờ Hồ, một số các tuyến đường phố cổ vì khu vực này hạ tầng xuống cấp, mật độ dân, kinh tế tập trung cao có như vậy thì kinh tế nội đô sẽ chuyển dần ra các khu vực ngoại vi, phát triển đồng đều hơn.

Mời các cụ chém, tích phân xem ntn
Xin bố, ở những chỗ bố đề xuất cấm thì lại chả bao giờ tắc.

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Xin bố, ở những chỗ bố đề xuất cấm thì lại chả bao giờ tắc.
E có gi để cụ xin & cho cụ nhỉ? Tại sao nghĩ cấm xe máy chỉ có nghĩ đến vấn đề tắc đường & cấm như p/a đề xuất của bộ/sở GTVT như vậy có ổn ko?