Cảm xúc xe cộ của các bác!?!

LS460h

Xe đạp
Chuyện của em cũng vui, mới tập xe 1 buổi, lái con Matiz ra đường, đến chỗ quẹo ở hẻm ra đường lớn, đang tập trung phối hợp côn ga cho khỏi chết máy, gặp ngay 1 em xe máy quẹo ngược chiều, thay vì đạp phanh, em đạp nhầm chân ga, máy rồ lên 6000v/phút, chú xe máy quẳng xe chạy vọt lên vỉa hè, nhưng rất may là em đạp côn cùng lúc, nên xe vẫn ...đứng tại chỗ ...chú xe máy mặt cắt không còn máu, em ....cũng zậy !

sontt

Xe buýt
Trước hết em cảm ơn các bác đã cố vú động viên cả mấy bác vào đâm bị thóc, chọc bị gạo chê bai em và con xe của em nữa. Nhưng không sao, em vẫn tiếp tục post bài cho các bác đọc.

Các bác thấy như em đã trình bày ở trên đấy, là sau khi tập tọe biết lái một thời gian (độ khoảng mấy tháng đấy), tuần nào cũng tốn từ 1 - 2M thuê xe lái ba lăng nhăng cả ngày thứ 7 và chủ nhật. Xót ruột lắm.
Mà hồi đấy vẫn chưa có bằng lái, cũng chả có ý định mua xe vì thấy rất lục tốn mà chả để làm gì cả. Quả thật là cũng có luợn lòng vòng xem con này con kia cho nó đỡ nghiền nhưng ý định nghiêm túc thì hoàn toàn không có.
Bỗng một hôm, có ông anh, ông í có bà vợ làm ở VMC cho 2 cái giấy mời đi dự lễ "Giới thiệu xe Premacy", thế là em rủ vợ cả đi. Nói thật các bác thì đi cũng chỉ là mong gỡ gạc bữa ăn tối ở khách sạn 5 sao thôi chứ lúc đấy em cũng chả có ý định mua xe của chúng nó.
Nhưng mà đến khi xem thì thích (đang lái mấy con cũ mèm, lúc chết lúc sống, khi đi, khi dừng... thì xem con xe mới nào chả thích)
Về nhà rồi thì cứ mơ tưởng đến nàng Premacy đấy đến mất ăn mất ngủ cả tháng. Cuối cùng chịu không thấu mới ấp úng bàn với vợ cả về việc sắm ô tô. Lúc í, vợ em tưởng em bị điên các bác ạ. Của đáng tội, nhà thì cũng tích cóp được tí tiền từ hồi em buôn đĩa CD lậu, mua xong con xe thì nhỡ có ốm đau gì là chịu. Nhưng mà em thì vẫn máu và vợ em thì vẫn không chịu.

Tình hình rất căng thằng, nhưng mà cái số em nó xuân, xuân kỳ lạ. Chả là con vợ cả em (mà chắc là con đàn bà nào cũng thế) nó cứ thích đi xem bói, xem lúc nào thì giàu. Lần ấy nó lại đi xem, chả biết cô phù hộ em thế nào mà lão thầy bói lão ý phán là: "Nhà cô (tức là nhà vợ em ấy) nếu để dành nhiều tiền thì thế nào hai vợ chồng cũng phải chia tay."

Hặc hặc hặc. Thôi thì của đi thay chồng vậy.
Thế là 2 ngày sau khi đi xem bói, em có con Premacy - màu đỏ - biển 29S.1117 mà có mấy bác xấu bụng vẫn rêu rao trên này từ mấy hôm đấy.

Thế trong khi em đi ăn cơm, các bác tranh thủ vodka cho em nhé, tý về em lại hầu các bác.

Chỉnh sửa cuối:

BlackHawk_SGVN

Xe đạp
Ái chà... nghe bác kể mà em khoái quá. Kiểu này lấy vợ gấp để vợ đi coi bói rồi cho mình tiền mua xe thôi :))
Em vote bác dưng mờ chưa được bác ợ, để em vote lung tung các bác khác cho đủ 10 cái đã.
Ý, cho em hỏi, bác làm ở FPT là ở bộ phận nào? em ở FSOFT nè bác.

tuandq

Xe máy
BlackHawk_SGVN nói:
Bác đừng hỏi cho mất công! Cha này cũng chẳng biết mình làm gì ở FPT đâu! :D

sontt

Xe buýt
Chẳng biết mình làm gì nhưng vẫn biết mình ở bộ phận nào đấy.
Ờ, con Jolie ghẻ chết rồi hay sao mà đâm lung tung thế.

Sang đây cho mượn xe mà đi chơi.

busycat555

Xe hơi
LS460h nói:
Chuyện của em cũng vui, mới tập xe 1 buổi, lái con Matiz ra đường, đến chỗ quẹo ở hẻm ra đường lớn, đang tập trung phối hợp côn ga cho khỏi chết máy, gặp ngay 1 em xe máy quẹo ngược chiều, thay vì đạp phanh, em đạp nhầm chân ga, máy rồ lên 6000v/phút, chú xe máy quẳng xe chạy vọt lên vỉa hè, nhưng rất may là em đạp côn cùng lúc, nên xe vẫn ...đứng tại chỗ ...chú xe máy mặt cắt không còn máu, em ....cũng zậy !
Bắt giò bác tí, Matiz bác đếm vòng tua máy kiểu gì vậy bác, hay hồi đấy bác tập em matiz super nhập, hé hé

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Trời bác làm FPT mà không biết nick này hả???? bác lên public mà đọc nhé
Xin lỗi bác admin tý nhé, mấy anh em FPT gặp nhau tý
BlackHawk_SGVN nói:
Ái chà... nghe bác kể mà em khoái quá. Kiểu này lấy vợ gấp để vợ đi coi bói rồi cho mình tiền mua xe thôi :))
Em vote bác dưng mờ chưa được bác ợ, để em vote lung tung các bác khác cho đủ 10 cái đã.

BlackHawk_SGVN

Xe đạp
huhu.. bác bật lửa chơi em. Em đang onsite mà bác, đâu có vào public được đâu. Nếu mà vào được thì em đã post bài hỏi lung tung lên rồi ý chứ :D

Thế bác zippo/mypt ở bộ phận nào thế? hoá ra bác cũng ở FPT. Bữa nào gặp nhau cái bác nhở (nhưng mờ em phải onsite về đã). Mấy bác đừng ỷ lớn bắt nạt em nhá.

sontt

Xe buýt
Nhưng choa ở Hà Nội, mi ở Sài gòn à?

BlackHawk_SGVN

Xe đạp
Hihi.. đúng là em ở SG, nhưg đâu có nghĩa là em k ra HN :P.
Khổ, cái nick tiết lộ nơi ăn chốn ở của em rồi.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
sontt nói:
Của đáng tội, nhà thì cũng tích cóp được tí tiền từ hồi em buôn đĩa CD lậu, mua xong con xe thì nhỡ có ốm đau gì là chịu. Nhưng mà em thì vẫn máu và vợ em thì vẫn không chịu.
Em nhớ hồi năm 1998/1999 đến Thái Hà mua đĩa trắng đâu đó khoảng 250K một cọc, thế mà để dành dụm tích cóp cũng có ông mua được oto mới lạ chứ.

Đây là kỷ niệm về những lần đầu tiên của em.

Lần đầu tiên em được lái xe là năm 1992. Năm đó vào trong Đà Lạt chơi được mấy ông anh đưa đi nhậu. Nhậu ở nhà xong, xuống quán nhậu, xong rồi qua hàng làm thêm mấy két bia 333 vứt lên xe đi vào Thung lũng Tình yêu chơi và nhậu tiếp. Đến lúc đi về mấy ông anh say quắc cần câu bắt thằng em nhảy lên xe lái, còn mấy ông anh hướng dẫn cách phanh số, thực ra thì khi lái cái xe cà tàng ấy (giờ em cũng không định hình được nó là loại xe gì nữa, nhưng mà nhớ được 1 tính năng của nó là tăng giảm giảm sóc được khi đi và dừng xe) cũng không tăng giảm số gì, cứ đi một mạch mà cũng chả nhớ mình lái như thế nào vì lúc đó em uống ít nhất nhưng mà cũng lử đử lắm rồi. Tưởng là uống thế là đủ rồi, thế mà mấy ông anh lại còn kéo nhau vào nhà hàng uống thêm trận nữa rồi mới về.

Lần được tập xe đầu tiên là do ông sếp đưa đi tập trên đường cầu Thăng Long năm 1993. Hồi đấy công ty có lô xe Toyota nhập về cho thuê, đến khi khách hàng trả lại thì mấy sếp lấy xe tự đổ xăng lái rồi ông Phó GĐ rủ rê bọn đàn em đi tập lái xe. Tập được mấy buổi có một chú lạc tay lái tý xơi con lươn bên phải may mà cả bọn bay không bay xuống ruộng, thế là bỏ dở.

Lần đầu tiên lái xe trong thành phố là lúc vừa có bằng, 2 vợ chồng rủ nhau đi thuê xe Matiz tự lái đi lòng vòng trong thành phố rồi phi lên Bất Bạt thăm mộ. Hồi đi học lái xe thầy mới chỉ cho đi đường trường và đi sa hình chứ không được tập đi trong phố. Lần đầu lái trong phố chỉ sợ đâm vào người ta và người ta đâm vào mình. Lúc đấy chưa học căn chuẩn nên đỗ vào cách vỉa hè cách đến hàng mét, cứ bắt bà xã nhảy xuống xe căn cho mình tiến lên lùi lại căn cho nó chuẩn. Thế rồi 4 vợ chồng con cái cùng cả bà Nội đưa nhau đi từ sáng sớm đến tối mịt mới về, lúc về nhà mọi người mới nói là rất nhiều lúc sợ hết hồn mà không dám kêu. Từ hồi có bằng nhưng chưa có xe cứ cuối tuần lại đi thuê xe tự lái tốn kha khá tiền, đến nỗi bọn cho thuê xe nó thuộc hết cả lý lịch, chứng kiến sự ra đời và đóng cửa của mấy bọn cho thuê xe. Bọn cuối cùng mà em thuê xe chạy là của Thành Hưng bên Gia Lâm phố.

sontt

Xe buýt
He he, chào bác, hóa ra là khách hàng cũ à? Quên không đón tiếp thất lễ.
Mà mẹ kiếp bác là thằng bỏ mẹ nào đấy? Hồi này buôn gì mà cũng có ô tô vậy.

To các bác khác: Mấy hôm nay cty em nó phải Sơ kết 6 tháng, bận quá chưa cảm xúc tiếp với các bác được. hẹn các bác vài bữa nhé.

sontt

Xe buýt
Lâu lâu rồi, chả phải em lười, cũng chả phải bận bịu gì lắm (mặc dầu khai thật với các bác là đợt này đi ctác hơi nhiều) vả lại con người, cũng như con xe, thỉnh thoảng nó lại chạy không được bon lắm, nên em chưa tiếp tục vào đây hầu chuyện các bác được. Với lại cảm xúc thì phải viết khi có cảm xúc thật.

Hôm nay em vào đây làm vài dòng để lôi cái topic của em lên, hòng mong có bác nào có cảm xúc gì thì vào đây chia sẻ cùng em và các bác khác.

Thú thật là em cố gắng viết cái này là nhờ bác MyLancer, khi bác ấy show cái xe của bác ấy lên và được mọi người đóng góp ý kiến (tất nhiên là đều đúng) thì em nhớ lại cái cảm giác khi em cưới được con vợ hai lần đầu tiên. Như các bác đã biết, đó chính là con Premacy đấy ạ.

Em chỉ nhớ được rằng khi em đi con xe đấy thì nghĩa là đấy là con ô tô đẹp nhất, hoành tráng nhất đang lưu hành trên đường, những loại xe khác chẳng qua là một thứ gì đó vớ vẩn. Và em hiểu được bác MyLancer nghĩ gì, yêu quí cái con Lancer có quá nhiều chi tiết thậm vô lý của bác ấy đến vậy.

Khó lý giải lắm các bác ạ, có lẽ đấy chính là tình yêu vậy. Em nhớ ngày xưa các cụ có câu: "Văn mình, vợ người" thì nay có lẽ ta nên đổi lại "Xe mình, vợ người" chắc là hợp lý hơn.

318 29Y

Xe tải
Em đang rất mong được chiêm ngưỡng em 5885 của bác Sontt bên mục Khoe xe,bác muốn được 1 trận vodka bét nhè thì show ngay đê,làm em và các bác khác chờ mỏi quá.
Em hỏi khí ko phải,có phải bác sontt người nhỏ nhỏ gầy gầy,đeo kính và để râu bác hồ đúng ko ạ?:D

318 29Y nói:
Em đang rất mong được chiêm ngưỡng em 5885 của bác Sontt bên mục Khoe xe,bác muốn được 1 trận vodka bét nhè thì show ngay đê,làm em và các bác khác chờ mỏi quá.
Em hỏi khí ko phải,có phải bác sontt người nhỏ nhỏ gầy gầy,đeo kính và để râu bác hồ đúng ko ạ?:D
Không phải đâu, râu Phan Bội Châu đấy bác ạ. Cũng đáng mặt anh hào lắm, con cháu 2 cụ Phan đấy, nhưng hơn 2 cụ ở chỗ....hay chửi bậy :D :D :D

sontt

Xe buýt
@318 29Y - là có râu thôi mà, có làm hại ai đâu mà bác truy sát em kinh thế. Mai em sẽ chụp ảnh rồi up con 5885 của em lên ngay (nghe có vodka là chơi liền) định chờ làm xong cánh cụp cánh xòe rồi show hàng nốt một thể, nhưng mà thôi.

@ Đẻ tự do: Cho nó đỡ xì trét bác à, với lại lái xe thì phải hay chửi bậy chứ., hè hè.

Primera

Xe tăng
Lần đầu tiên em được cầm lái 1 cái xe 4 bánh, là cái xê nâng (forklift). Chạy trong kho sứ vệ sinh, lia mất mấy cái bệ xí bệt !
Đến hôm sau thì lụa, chạy cả cái forklift loại to để nâng container. Xe forklift thường có trợ lực, lại có cái núm xoay gắn ở volant, phê lắm ! Cái xe ý nó chỉ có 2 tốc độ, thỏ và rùa, với cả tiến lùi. Lúc đó em có thể vừa chạy lùi vửa xoay volant vừa nâng 12 cái xí bệt...

sontt @ Đẻ tự do: Cho nó đỡ xì trét bác à nói:
Bác xem cái chữ ký của em đi, rồi...cứ thế ....cứ thế nhé :D :D :D Em có dám cấm bác đâu hè hè.

Lần đầu được sở hữu oto em thấy cái ông Phan Huỳnh Điểu giỏi quá:
" Cuộc đời vẫn đẹp sao, TY vẫn đẹp sao, khi ta có oto :D :D :D "
Có oto rồi thấy cuộc đời thật đáng sống quá cơ ! Em cứ thầm nghĩ, những đứa tự tử là những đứa ngu nhất trên đời. Tại sao phải chết khi chưa...sở hữu oto, mưa không đến mặt, nắng không đến đầu, mát mẻ điều hoà, lại có nhạc Claydeman du dương bên tai, phởn chí còn hút cả thuốc trong xe cho nó ...phê!

Nhưng rồi vài năm qua đi em thấy, Xe gì chạy một chập cũng chán! Chán thế. :D :D :D

Chỉnh sửa cuối:

JBJ

Đi bộ
hu hu em chưa có xe, chả thiết sống lắm nhưng nghe bác Tự do đẻ, lại cố :P :P :P

em cảm ơn bác (vì gì thì em và bác biết thôi nhỉ) :D

Chỉnh sửa cuối: