Camera hành trình!

kebaothuls

Xe điện
Em cần mua 1 bộ camera hành trình, cụ nào bán or lắp rồi cho em cái địa chỉ, rổ rá và tư vấn giúp em chút về chất lượng ah.em muốn lắp loại có quay cả ở trong xe ạ.(2camera) vodka các cụ.

hoatra

Xe điện
để cãi nhau với xxx

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn

trausutmui

Xe đạp
Em vừa sắm được con X3000 theo một số chỉ dẫn của các bác hoanghai hôm trước post. link con này đây: http://muagiagoc.vn/san-pham-107-9-6561/camera-hanh-trinh--hop-den-oto-dvr-x3000-tich-hop-2-camera-va-gps.htm .
Thấy ổn chất lượng hình ảnh đẹp. Quan trọng nhất nó có màn hình LCD hiển thị luôn. Em thấy trên thị trường nhiều loại . Nhưng em không chọn loại không có màn hình . Vì lúc cãi cọ chả nhẽ lại về vác máy tính ra mà show thì toi.

tbduong

[Tịch thu bằng lái]
trausutmui nói:
Em vừa sắm được con X3000 theo một số chỉ dẫn của các bác hoanghai hôm trước post. link con này đây: http://muagiagoc.vn/san-pham-107-9-6561/camera-hanh-trinh--hop-den-oto-dvr-x3000-tich-hop-2-camera-va-gps.htm .
Thấy ổn chất lượng hình ảnh đẹp. Quan trọng nhất nó có màn hình LCD hiển thị luôn. Em thấy trên thị trường nhiều loại . Nhưng em không chọn loại không có màn hình . Vì lúc cãi cọ chả nhẽ lại về vác máy tính ra mà show thì toi.
Em xem con này rồi nhưng phân giải chỉ là VGA thôi. Lắp lại lộ ở kính lái trông không đẹp. Em lắp con Lukas 5100 ngon hơn nhiều. Đúng là đắt sắt ra miếng.

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Em xem con này rồi nhưng phân giải chỉ là VGA thôi. Lắp lại lộ ở kính lái trông không đẹp. Em lắp con Lukas 5100 ngon hơn nhiều. Đúng là đắt sắt ra miếng.
Con này của cụ được cái gọn nhẹ, thiết kế đẹp, có kính lọc cho các điều kiện thời tiết, phân giải HD. Tuy nhiên như một số loại CAM hành trình của củ sâm khác thì không có màn hình (dở hơi quá), mua thêm GPS thì gần 5 củ (hơi đắt), không mua thêm GPS thì cãi nhau với xxx bắn tốc độ bằng mồm mệt lắm. Ngoài ra nó gắn vào xe bằng băng keo, em thì lại không thích gắn kiểu này, cái kia gắn chân không lên kính lái em thấy hay hơn.

Chỉnh sửa cuối:

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Con này của cụ được cái gọn nhẹ, thiết kế đẹp, có kính lọc cho các điều kiện thời tiết, phân giải HD. Tuy nhiên như một số loại CAM hành trình của củ sâm khác thì không có màn hình (dở hơi quá), mua thêm GPS thì gần 5 củ (hơi đắt), không mua thêm GPS thì cãi nhau với xxx bắn tốc độ bằng mồm mệt lắm. Ngoài ra nó gắn vào xe bằng băng keo, em thì lại không thích gắn kiểu này, cái kia gắn chân không lên kính lái em thấy hay hơn.
1- Bàn với cụ về vấn đề màn hình kèm x-driven : Tại sao đa phần của HQ không thiết kế mà đa phần của TQ lại có, EM đã bán nhiều nên thấy của HQ gọn, nhỏ, nằm lọt sau kính hậu nên không ảnh hưởng đến tầm nhìn của người lái. Tránh bị phân tâm vì đã có màn hình thì kiểu gì cũng phải lộ ra, và cũng vướng tầm quan sát dù ít hay nhiều. Hơn nữa, đã gọi là hộp đen ô tô, thì người ta cần 1 cái máy quay với khả năng liên tục trong mọi điều kiện để cho ra hình ảnh, âm thanh tốt trong mọi điều kiện. Có lẽ của HQ nso đắt vì phần mềm đi kèm tiên tiến, được update liên tục,
2 - Nói chung là ở xứ khác, xxx có quyền ghi biên bản luôn mà không cần cãi nhau với lái xe, lằng nhằng thì ra tòa, vậy là xong, nên chip GPS cũng chỉ mang tính chất giúp lái xe xác định vị trí, tọa độ hợp pháp,
3- Gắn bằng băng dính 3M, cực gọn và đẹp luôn, em không dám quảng cáo, dưng cực kỳ chắc chắn luôn, còn gắn = hút chân không thì cụ nào dùng rồi đều biết, từ cái giá đỡ cho ĐT trở đi đều biết là nó có thể rụng ra bất thình lình nhể. Nhất là đk thời tiết trong mát, ngoài thì nóng hơn 40 độ C.
Tóm lại, ưu cũng có mà nhược cũng có, đó là theo đánh giá của từng người, mỗi người một cảm nhận khác nhau, nên xác định mua x-driven cho mình với mục đính giúp lái xe cẩn thận hơn, đề phòng những sự cố ngoài ý muốn hơn là mua để cãi nhau với xxx.
Hôm trước có cụ dưới HP, bị xxx bắt lỗi đi sai làn, vẫn đàng hoàng ký vào biên bản dù trên xe có x-driven, hôm sau gửi cho xxx xem đoạn phim ghi lại, xxx mời lên xin lỗi luôn và ngay, đấy mới gọi là cao thủ, làm luật sư havu trên OF mất miếng cơm đới ah :P

cartoys

Xe tải
37A Triều Khúc, Thanh Xuân Nam, Thanh Xuân, Hà Nội

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
1- Bàn với cụ về vấn đề màn hình kèm x-driven...
Cảm ơn cụ đã nhiệt tình giải thích. Cụ ăn cây nào thì rào cây đấy thôi chứ em thì vẫn bảo lưu quan điểm là CAM thì nên có màn hình. Chứ giờ không có màn hình thì lắp vào kính lái xong cũng chả biết lens nó hướng đi đâu.

Riêng vụ dán 3M thì em nhất trí quan điểm của cụ, cái này do sở thích cá x thôi. Con của em hút chân không kính lái, để cả tuần nay chưa thấy rụng, tuy nhiên thi thoảng cẩn thận em vẫn lắc lắc xem dư lào thì thấy vẫn chắc ạ :D:D:D

Cuối cùng thì em vẫn cho là có GPS vẫn hay :)

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Cảm ơn cụ đã nhiệt tình giải thích. Cụ ăn cây nào thì rào cây đấy thôi chứ em thì vẫn bảo lưu quan điểm là CAM thì nên có màn hình. Chứ giờ không có màn hình thì lắp vào kính lái xong cũng chả biết lens nó hướng đi đâu.

Riêng vụ dán 3M thì em nhất trí quan điểm của cụ, cái này do sở thích cá x thôi. Con của em hút chân không kính lái, để cả tuần nay chưa thấy rụng, tuy nhiên thi thoảng cẩn thận em vẫn lắc lắc xem dư lào thì thấy vẫn chắc ạ :D:D:D

Cuối cùng thì em vẫn cho là có GPS vẫn hay :)
Cám ơn cụ, em nghĩ thực tế là nhà sx nó thiết kế ra, đã tình toán chán rồi ạ, có màn hình hay không, đều phụ thuộc vào nhu cầu từng thị trường, vì có cung thì ắt có cầu phỏng ạ. Vì hôm rồi em ngồi nghịch với mấy cụ lọ mọ, lênmangj tìm hiểu xem camera hành trình nào bán chạy nhất, thì nó đều ra thông số luôn... Nên chốt lại là có hay không màn hình thì là do sở thích từng người nhể :P
Em không bao giờ muốn so sánh sản phẩm với nhau mà luôn muốn khách hàng tự đánh giá, nên có lẽ là thôi, không dám bàn sâu với cụ nữa, kẻo lại bảo quảng cáo thô thì chán quá.
Hôm nào cụ rảnh, mời cụ qua em cafe nhá, ta bóng bàn tiếp xem dư lào nhể ;))

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn cụ, em nghĩ thực tế là nhà sx nó thiết kế ra, đã tình toán chán rồi ạ, có màn hình hay không, đều phụ thuộc vào nhu cầu từng thị trường, vì có cung thì ắt có cầu phỏng ạ. Vì hôm rồi em ngồi nghịch với mấy cụ lọ mọ, lênmangj tìm hiểu xem camera hành trình nào bán chạy nhất, thì nó đều ra thông số luôn... Nên chốt lại là có hay không màn hình thì là do sở thích từng người nhể :P
Em không bao giờ muốn so sánh sản phẩm với nhau mà luôn muốn khách hàng tự đánh giá, nên có lẽ là thôi, không dám bàn sâu với cụ nữa, kẻo lại bảo quảng cáo thô thì chán quá.
Đúng là có màn hình hay không cũng còn do nhu cầu. Một điều không phải bàn cãi là mấy con CAM cụ bán làm em cũng... xiêu xiêu vì thiết kế của nó... đẹp :) (thật tình đấy). Cũng định lúc nào rảnh qua chỗ cụ xem mấy thứ đồ Hàn, khi xưa em toàn lang thang trên Gmarket xem có gì hay hay đánh về cho con em nó bán. Giờ thì về VN rồi nên chịu. Lúc nào rảnh em qua cụ nhé, ca fe cứ để em mời. Mà có chỗ đó có chỗ nào trông xe không cụ nhể hay đi taxi cho lành?

cartoys

Xe tải
Em thầy cụ jingyongle nói chính xác. Cái này rất khó nói vì tùy thuộc nhu cầu, mục đích sử dụng, mức đầu tư của từng người. Em làm kinh doanh rút ra một điều là : Làm kinh doanh là làm dâu trăm họ.
He he. Mà cho em ngoài lề một chút. Hình như cụ Nghiêm hùng làm ở ĐH Bách khoa khoa Kinh tế đúng không nhỉ.

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Dạ, chuẩn cụ ạ.
Thảo nào nhìn cụ quen quen nhể, cụ có biết Tùng dạy bên Tự động hóa trước học TS bên Hàn không thế ?
Chủ nhật tuần này em chuyển về 96 Nguyễn Khang rồi cụ ợ, mời cụ oánh ô tô qua em cafe nhá, rộng rãi thoải mái nuôn :P

cartoys

Xe tải

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Thảo nào nhìn cụ quen quen nhể, cụ có biết Tùng dạy bên Tự động hóa trước học TS bên Hàn không thế ?
Chủ nhật tuần này em chuyển về 96 Nguyễn Khang rồi cụ ợ, mời cụ oánh ô tô qua em cafe nhá, rộng rãi thoải mái nuôn :P
1. Vậy là cụ dẹp cái địa chỉ ở Thái Hà à?
2. Em không nhớ có ai tên T bên TĐH ạ. Trước em ở Ulsan (cách Busan tầm 1h xe bus)

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Dạ thế em phải gọi cụ bằng thầy rùi. Em học K46 Khoa kinh tế cụ ạ. Em nhìn thấy avatar của cụ quen quen nên em phải hỏi. Hì hì
ủa, K46 à, ngành gì nhỉ? K46 mình có dạy QTDN và QLCN thì phải :D:D:D