[Funland] Cần ăn 1 ngày 2 gói mì trong suốt cuộc đời mới có nguy cơ ung thư

Misaki2268

Xe hơi
e năm nay 31t. và trong 31 năm đó nhà em ko dùng mì chính. Trừ khi đi ăn bên ngoài thì e ko biết. Thực ra em cũng ko hiểu vì sao nhiều người lại thích mì chính đến vậy. ăn cứ lờ lợ. E có cậu bạn mà nhà cậu ta nghiện mì chính luôn. Nấu cơm cũng phải xúc 2 thìa mì chính vào nồi cơm. chưa kể các món khác. Khiếp thật

Còn đường thì nói thật là khó. em cũng hạn chế tối đa, gần như ko coca, ko các loại nước tăng lực, sữa thì ko đường. Nhưng chắc là vẫn có :(
Không phải cứ gói mì chính Ajinomoto thì mới là mì chính cụ nhé. Thành phần chính của mì chính là glutamate, chất này có rất nhiều trong thịt gia súc, gia cầm, hải sản, rau củ quả cho đến các thực phẩm chế biến như thực phẩm lên men, nước tương, nước mắm, muối gia vị...
Câu cửa miệng của dân ta đi ăn phở là: "Cho bát phở không mì chính"... Bà bán phở cười khẩy: ừ thì không cho. Nhưng thực chất nồi nước dùng đã có đủ glutamate trong đó rồi.

Rivers

Xe container
Nói như cụ thì phải loại bỏ cả đường, cả mì chính vì mỗi ngày ăn 2 thìa mì chính cũng có thể gây bệnh.
Mỗi ngày ăn 2 thìa đường cũng gây béo phì, tìm mạch.
Thông tin ăn 2 thìa mì chính có thể gây bệnh hoặc 2 thìa đường cũng gây béo phì hay tim mạch ở đâu thế cụ đốc.

IP man

Xe lăn
Thế tại sao Nhật không cấm mà ta lại cấm?

Thứ 91 là ở giữa bảng xếp hạng chứ sao cụ lại gọi là top 100. Như thế gọi là lươn lẹo.
Ở cái bảng này thì chậm chí VN deck được xếp hạng.
Tỷ lệ ung thư cao toàn ở các nước ăn sạch, không khí trong lành, thế mới tài ;))
Còn cái thằng Hung to mồm cấm đoán thì đứng thứ 4 cmn luôn. Đúng là hài…

smallcarvn

Xe buýt
Láo nháo quá. Cơ mà ở mình cái gì cũng độc, từ rau củ trừ sâu, thịt thà tăng trọng, bún phở hàn the...
Nhiều người toàn nói lý thuyết mà cụ, như các cụ ấy thì chỉ có ăn cơm với muối lạc vừng là an toàn thôi

toimuondie

Xe container

Anycar

Xe tăng
Không phải cứ gói mì chính Ajinomoto thì mới là mì chính cụ nhé. Thành phần chính của mì chính là glutamate, chất này có rất nhiều trong thịt gia súc, gia cầm, hải sản, rau củ quả cho đến các thực phẩm chế biến như thực phẩm lên men, nước tương, nước mắm, muối gia vị...
Câu cửa miệng của dân ta đi ăn phở là: "Cho bát phở không mì chính"... Bà bán phở cười khẩy: ừ thì không cho. Nhưng thực chất nồi nước dùng đã có đủ glutamate trong đó rồi.
Mấy ông vào quán hô: Cho bát phở không mì chính. Hỏi có ăn được hạt nêm không? Ăn được. Toàn mì chính. Thành phần của các loại bột nêm như Knorr, Maggi, Aji – ngon đều có chứa một số chất điều vị như sodium glutamate (E621), sodium guanylate (E627) hay sodium inosinate (E631); trong khi đó, bản chất E621 là mì chính (bột ngọt).

thequietvnese

Xe hơi
Bác sĩ nói chán quá , nó có nguy cơ gây ưng thì thì phải loại bỏ ngay lập tức , kiểm tra có có dấu hiệu vi phạm vệ sinh an toàn thực phẩm thì phạt , nặng hơn thì truy tố
Trong cuộc sống chúng ta hàng ngày ăn mỗi thứ một ít , cái nào cũng như mì hảo hảo thì dần nó sẽ cộng lại , tích tụ rồi tất nhiên gây bệnh này bệnh kia
Bỏ 1 đồng giữ - sẽ tiết kiệm 10 đồng chạy chữa . Phòng hơn chống mà
Tiếp tay cho bọn acecook là chính chúng ta đang tự giết mình
cụ phải biết cân nhắc lợi/hại
có nguy cơ nhưng nguy cơ là bao nhiêu? nếu phải ăn cả đời mỗi ngày 2 gói thì sẽ có tỉ lệ mắc ung thư là 1/100.000 thì nguy cơ phải gọi là cực cực thấp, chỉ vì thế mà giết doanh nghiệp à?
cụ đọc số liệu thì phải đọc cho hết chứ, cứ đọc loáng thoáng xong đã kết luận.

MiTa

Xe lăn
Trên bao thuốc lá ghi rõ hút gây ưng thư nhưng vẫn bỏ tiền ra mua và hút thậm trí mời nhau như món quà quí chẳng thấy ai nói gì
Ờ, cụ có lý nhỉ, chả thấy ai thu hồi thuốc lá. Nhà e mới vác 1 thùng HH về ăn.

mackhoa

Xe đạp
Hôm đọc loạt bài này em biết ngay là chiêu marketing bẩn của đối thủ hảo hảo. Giống như ngày xưa vụ marketing bẩn tương ớt, nước mắm.

yuh2105

Xe tăng
cụ phải biết cân nhắc lợi/hại
có nguy cơ nhưng nguy cơ là bao nhiêu? nếu phải ăn cả đời mỗi ngày 2 gói thì sẽ có tỉ lệ mắc ung thư là 1/100.000 thì nguy cơ phải gọi là cực cực thấp, chỉ vì thế mà giết doanh nghiệp à?
cụ đọc số liệu thì phải đọc cho hết chứ, cứ đọc loáng thoáng xong đã kết luận.
À vậy thế nhà cụ cứ cân nhắc lợi hại, cứ ăn thôi. Còn nhà em ăn mì khác ạ. Nước ngoài nó cấm vì có chất độc hại thật, thì nhà em không dùng cụ nhé. Ngày xưa nhà em dùng nhiều mì hảo hảo chứ giờ lâu lắm r cũng k ăn.

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
E cũng đoán vậy. Nhưng cũng đỡ hơn đó cụ ạ. Nếu ko nói là đừng cho thì họ sẽ bốc thêm 1 nhúm nữa cho thêm vào. E thấy rồi :))

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Em thì cứ cái gì độc thì bỏ được là tốt , không bỏ được thì cố gắng dùng mức tối thiểu . Được cái em chả nghiện món gì và cũng dễ thích nghi .Em thấy nhiều cụ tẩy chay mì nhưng lại hút ngày 2 bao thuốc thì khác gì gánh bùn đổ sang ao :)) :)) :))
Chuẩn đó. E cũng giống cụ. Hạn chế đc cái gì thì hạn chế. Còn mấy bác hút thuốc thì e như nói đó. Đã hút thuốc rồi thì vô tư ăn mì

Nha Trang 1

Xe hơi
ô hay, thế 91 ko phải nằm trong 100 thì nằm ở éo đâu? cụ học toán số học thế nào thế nhể? =))
Cụ ấy là em của đốc tờ Xuân cụ ah

tienaka

Xe điện
bác sĩ tư duy chán nhỉ. cứ phải đủ nồng độ mới gây ung thư vậy bác sĩ ngày làm chai thuốc sâu hít nhẹ giúp em cả đời xem được không.
bảo sao vừa rồi TQ nó đập các tập đoàn quá lớn là vì thế, một khi bạn nắm kinh tế trong tay thì bạn cũng sẽ có quyền lực

badboy1990

Xe máy
À vậy thế nhà cụ cứ cân nhắc lợi hại, cứ ăn thôi. Còn nhà em ăn mì khác ạ. Nước ngoài nó cấm vì có chất độc hại thật, thì nhà em không dùng cụ nhé. Ngày xưa nhà em dùng nhiều mì hảo hảo chứ giờ lâu lắm r cũng k ăn.
Cụ chắc loại khác mà cụ chọn không có EO ko?
EU nó xét nghiệm 5 nhãn hiệu mỳ VN xuất khẩu sang nó đều có EO đấy, ngoài Hảo Hảo ra cụ biết còn những loại nào khác không? Còn những thằng không xuất khẩu sang EU thì chắc là ko có đâu nhỉ? ;))

captain81

Xe tải
Nó là chất khử trùng nông sản, tuỳ mỗi nước mỗi khu vực có quy định khác nhau, trong nguyên gốc báo cái từ anh ireland không nhắc gì đến nguy cơ ung thư nhưng không biết ÔNG NÀO thuê báo việt tung lên thì doạ dẫm ung thư, thế là đủ hiểu rồi. Các cụ cãi nhau làm gì.

Được gửi từ from captain - Otofun

Cháu 93

Xe hơi
Quy chuẩn nước ngoài nó khắt khe, dù chỉ là 1 xíu xiu n cũng là vi phạm. K thể nói phải ăn nhiều vô độ mới hại đc