[Funland] Can thiệp sâu vào chuyện nội bộ nhà vợ?

Ga_son

Xe điện
Cũng có cái khó, nhà em cũng gần giống nhà cụ chủ TOP nhà ngoại hơi phức tạp tí. Mà mình bàng quang ko can thiệp vào thì vợ mình nó buồn chán ấm ức quá phiền đến gia đình của mình mà can thiệp vào thì cũng rất dở. E nghĩ là 2 vc cụ về nói chuyện với mẹ vợ mọi nhẽ xem tình hình thế nào (đối thoại thẳng thắn có j nói hết) nếu ko chuyển được thì cũng ko phải áy náy j.

LTKLH

Xe máy
Ồ, theo tôi thì bác lên bỏ vợ là hay nhất vì như thế sẽ làm cho bên nhà vợ đỡ áp lực hơn. Cũng gần chục năm rồi từ khi bác về làm rể thành ra nhà vợ bác gần như đi xuống, mọi thứ tan hoang và bay hết so với trước khi bác về làm rể. Mấu chốt có khi nằm ở chính bác chứ ko phải ở mạn kia.

Tất nhiên rồi, mạn nào đi chăng nữa thì quan điểm trên cũng chỉ là quan điểm của cá nhân tôi và có thể ko phải quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về vấn đề địa lý nên có thể nhầm mạn miền xuôi hay mạn miền ngược nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi luôn tôn trọng điều đó.

Nhưng ko sao, dù quan điểm của các bác như nào thì chắc chắn tôi vẫn luôn ủng hộ. Đó là tôi mà, chắc chắn rồi.
Ồ. Thế này em phải mời thầy phong thủy về giải hạn rồi 😂😂

hoang.nguyen

Xe tải
Trước giờ em vẫn đang theo hướng này mà cụ. Makeno thôi. Cơ mà vợ e đang xoắn hết lên đây. Nên e cũng thấy tội tội
Hay dở như nào mình biết mình kệ thôi cụ:)) tầm 40 chỉ ăn chơi múa may thế thì kể cả có hoàn lương thì cũng chả biết làm gì mà ăn đâu cụ. Tốt nhất là khi nào mẹ vợ không đi đâu đc nữa thì gia đình cụ đón về thôi

LTKLH

Xe máy
Vợ cụ chắc chắn cũng dính vào vụ trả nợ thay rồi.
Cụ nên nói chuyện rõ ràng với vợ rằng nghiện cờ bạc, chứng khoán... tàn hại gấp 10 lần ma tuý, vô phương cứu chữa, cấm vợ rút ruột nhà chồng cứu em trai cờ bạc.
Cụ chớ tham gia vào chuyện riêng của họ vì đã không giải quyết được mà còn mang oán.
Cái này e cũng k loại trừ. Đùa bác ạ. Đàn ông con trai mà giờ e phải quản lý kinh tế nè 😐

LTKLH

Xe máy
Cũng có cái khó, nhà em cũng gần giống nhà cụ chủ TOP nhà ngoại hơi phức tạp tí. Mà mình bàng quang ko can thiệp vào thì vợ mình nó buồn chán ấm ức quá phiền đến gia đình của mình mà can thiệp vào thì cũng rất dở. E nghĩ là 2 vc cụ về nói chuyện với mẹ vợ mọi nhẽ xem tình hình thế nào (đối thoại thẳng thắn có j nói hết) nếu ko chuyển được thì cũng ko phải áy náy j.
Khâu nói chuyện thì e đã làm từ hồi bố vợ e còn sống và vợ chồng nó chưa ly dị rồi cụ. Cơ mà bó tay

kecap2008

Xe tăng
Cụ có làm về xây dựng ko ạ

Ga_son

Xe điện
Khâu nói chuyện thì e đã làm từ hồi bố vợ e còn sống và vợ chồng nó chưa ly dị rồi cụ. Cơ mà bó tay
Vậy chịu thôi cụ vk cụ nó cũng chả trách được j cụ. Thôi cứ để họ tập bơi với đời bao giờ sắp đuối nước thì với vẫn kịp.

LTKLH

Xe máy
Rước bà già về cũng phải suy nghĩ, thằng kia nó phá đến thế thì rồi thì kiểu gì cũng lại dính tín dụng đen thôi, lúc ấy lại có bọn mò đến nã thì chết cụ đấy đừng đùa @_@
Khoai mà cụ. Lúc đấy ko rước thì cũng ảnh hưởng đến vợ chồng e

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Kiểu cờ bạc này không tự giác ngộ được khi chưa táng gia bại sản đâu cụ
Mẹ vợ cụ vẫn tin thì đành để sau trắng tay rồi cụ với vợ phụ dưỡng,còn cậu kia thì tự thân vận động thôi ạ
Chứ giờ có làm cách nào thì em vợ cụ cũng đốt hết ạ

kimma

Xe điện

hp78

Xe điện
Thực ra là không có thằng em vợ nào cả=))

duongphong

[Tịch thu bằng lái]

LTKLH

Xe máy
Chắc cũng có thể lắm, văn phong và câu chuyện nó cũng giông giống :D
Vậy là trùng hợp cụ ơi. Nếu có thể cụ có thể ib kinh nghiệm của người quen cụ đc ko? Dù sao cũng là kinh nghiệm người đi trước 🍺🍺

Huthasa

Xe container
Em lấy vợ được gần chục năm các cụ ạ. Trước giờ chuyện bên nhà vợ em toàn đứng ngoài, ko tham gia cái gì. Nhưng tình hình đến hiện tại e thấy tương lai bên đấy ngày càng mờ mịt, nếu cứ tiếp diễn thế này thì sẽ khuynh gia bại sản thôi. Nên em mang câu chuyện của mình lên đây, nhờ các cụ bày mưu tính kế giúp em với 😅

Tóm tắt câu chuyện của e như này:
- Thằng em vợ nhà em có thể chốt lại là một thằng ăn tàn phá hại, ko còn đường cứu chữa nữa, chỉ chờ ngày vô trại hoặc trốn đi biệt xứ nữa thôi. Năm nay gần 40 rồi nhưng do đam mê cá độ, chứng khoán, bitcoin... mà hơn 10 năm liền đã tiễn bay của các cụ 1 căn nhà (2 tỷ - giá năm 2005), nợ nần vô đối, lừa đảo cắm xe các thứ đủ cả (bố vợ e cũng phải vài lần lên HN để xử lý để cho im chuyện, chứ không là chắc đang ở trong nhà lao rồi). Lấy vợ đc hơn 10 năm, giờ vợ cũng k chịu được đã ly hôn 2 năm nay rồi.
- Bố vợ em hiện đã mất, mẹ vợ em là typ phụ nữ thuần nông, theo chồng theo con tuyệt đối, và vẫn 1 lòng tin tưởng con trai sẽ có ngày tỉnh ngộ, nên vừa rồi đã cắm cái sổ đỏ (tài sản có giá trị duy nhất còn lại) để vay tiền giúp con xoay nợ.
- Vợ em thì có nhận thức được hơn 1 chút, nhưng ko có tiếng nói trong nhà, mọi chuyện trong gia đình bên đấy toàn do mẹ vợ với em vợ tự quyết (mà bản chất là em trai vợ e quyết), nên vừa rồi mới phát hiện ra là mới bị cắm sổ đỏ (nhưng đến hiện tại thì vẫn chưa biết được sổ đó cắm từ bao giờ, cắm ở đâu, vay bao nhiêu, lãi suất thế nào...? (do mẹ vợ em ko muốn nói hoặc nói ko thật))

Vậy nên em lập post này, nhờ các cụ tư vấn cho e với:
Thứ nhất là có cách nào để xác định vụ cắm sổ kia cụ thể như nào ko?
Thứ hai là phương án khả thi nhất trong hoàn cảnh của e bây giờ. Chứ e thấy cứ tiếp tục đứng ngoài thế này ko ổn

Cám ơn các cụ đã quan tâm 😍
Tưởng vợ cụ cắm sổ nhà cụ chứ thế này em thấy chả liên quan. Để mẹ vợ cụ đứt nốt căn nhà rồi cụ đón về nuôi là xong. Thằng kia thì cút. Trừ khi vợ cụ có ý khác.

beomap2

Xe container
Ồ, theo tôi thì bác lên bỏ vợ là hay nhất vì như thế sẽ làm cho bên nhà vợ đỡ áp lực hơn. Cũng gần chục năm rồi từ khi bác về làm rể thành ra nhà vợ bác gần như đi xuống, mọi thứ tan hoang và bay hết so với trước khi bác về làm rể. Mấu chốt có khi nằm ở chính bác chứ ko phải ở mạn kia.

Tất nhiên rồi, mạn nào đi chăng nữa thì quan điểm trên cũng chỉ là quan điểm của cá nhân tôi và có thể ko phải quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về vấn đề địa lý nên có thể nhầm mạn miền xuôi hay mạn miền ngược nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi luôn tôn trọng điều đó.

Nhưng ko sao, dù quan điểm của các bác như nào thì chắc chắn tôi vẫn luôn ủng hộ. Đó là tôi mà, chắc chắn rồi.
Xúi người người khác bỏ vợ là đồ thất đức.

LTKLH

Xe máy
Thật ra em cũng chả hi vọng gì vào tương lai bên nhà vợ em các cụ ạ. Nhưng việc tìm hiểu vay sổ các thứ là việc vợ em nhờ, nên em nghĩ mình cũng nên có chút trách nhiệm. Mà mấy món này em ko thông thạo, nên các cụ tư vấn giúp em với

Huthasa

Xe container
Thật ra em cũng chả hi vọng gì vào tương lai bên nhà vợ em các cụ ạ. Nhưng việc tìm hiểu vay sổ các thứ là việc vợ em nhờ, nên em nghĩ mình cũng nên có chút trách nhiệm. Mà mấy món này em ko thông thạo, nên các cụ tư vấn giúp em với
Mẹ vợ cụ giấu thông tin thì cụ tìm vào 👁 👁👁