[Funland] Can thiệp sâu vào chuyện nội bộ nhà vợ?

lovecarhpqn

Xe điện
Ầy, cụ lại qui chụp linh tinh cho các cụ tuổi Tuất. Tuổi nào cũng có người nọ người kia cụ nhé. Em mời cụ chén vang
Ko phải quy chụp mà nhìn thấy, biết thế mà, tất nhiên ko phải ai tuổi tuất cũng thế, cu em cùng Cty cũng tuất nhưng nó lại thành đạt, giờ là trưởng 1 phòng, một năm cũng tiêu của Cty đến đv nghìn tỷ vnđ

nght667

Xe đạp
Giống ông cậu giời em vợ sinh năm CHÓ nhà em đến thế ko biết, em cũng biết mấy thằng Sn 82 cũng toàn dạng phá gia chi tử cờ bạc lô đề bóng bánh, có gia đình vợ con rồi nhưng vẫn thế thôi, chán lắm
3 ông đầu não công ty em và vài trưởng bộ phận đều chó cả. Có tài có kinh tế lắm cụ ạ.

newbieppc

Xe hơi
hahaha.
Cũng có nhiều anh 'cùng cảnh ngộ' với mình...

Tự nhiên 'cám cảnh'. Không nhớ đã 'gánh' mấy năm rồi... Mình đã đi đến "đoạn sau" mà cụ chủ thớt quan ngại :)

Giống ông cậu giời em vợ sinh năm CHÓ nhà em đến thế ko biết, em cũng biết mấy thằng Sn 82 cũng toàn dạng phá gia chi tử cờ bạc lô đề bóng bánh, có gia đình vợ con rồi nhưng vẫn thế thôi, chán lắm

Zindaubo

Xe tải
Ông bố vợ còn chưa đủ cao tay bắt quyết trừ tà thì cụ thớt phận rể tuổi gì mà dây vào! vớ vẩn âm binh thịnh quá nó tẩn cho thì lại mất xác! tốt nhất là né và quản lý tài chính gia đình thật chặt phòng trường hợp gấu nhà đi đêm chữa cháy cho nhà ngoại ! lúc nào nhà ngoại trắng tay, ra đường, thằng quý tử kia vào trại thì phụng dưỡng mẹ vợ thôi chứ chả có phương án nào khả thi cả!

FORWD

Xe tải
Em vợ 40 tuổi -> vợ thớt ~ 42 tuổi - > thớt 42 ~ 45 tuổi. Lây vợ 10 năm rồi lúc 35 tuổi, chắc chủ thớt cũng hâm hâm + 45 tuổi còn hỏi tư vấn kiểu này, chắc tên là Phục rồi. :))

lovecarhpqn

Xe điện
Ông bố vợ còn chưa đủ cao tay bắt quyết trừ tà thì cụ thớt phận rể tuổi gì mà dây vào! vớ vẩn âm binh thịnh quá nó tẩn cho thì lại mất xác! tốt nhất là né và quản lý tài chính gia đình thật chặt phòng trường hợp gấu nhà đi đêm chữa cháy cho nhà ngoại ! lúc nào nhà ngoại trắng tay, ra đường, thằng quý tử kia vào trại thì phụng dưỡng mẹ vợ thôi chứ chả có phương án nào khả thi cả!
Thằng cậu giời nhà em nó chơi bài thỉnh thoảng lại làm 1 vụ scandal, đi chữa cháy cho nó xong tỏ ra ngoan ngoãn như cún con, lần nào mọi người nghĩ nó ăn năn hối cải rồi nhưng em éo bao giờ tin nó nữa, toàn ngựa quen đường cũ thôi, em cũng biết là vợ đêm nhiều lần rồi nhưng nói thì bảo ích kỷ chứ mình xót bỏ mẹ đổ mồ hôi sôi nước mắt mới kiếm được đồng tiền nhưng nó có coi trọng gì đâu, trước em còn bảo vợ xuất tiền cho nó học cái bằng lx cho có nghề ngỗng nhìn cái tính cách của nó chán hẳn luôn chỉ giỏi về nhà đẽo tiền của gia đình, ra ngoài xh mấy lần nó đập cho sưng hết cả mặt mũi

Chỉnh sửa cuối:

f320

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn, lo chuyện bên ngoại chính là lo cho bản thân mình. Bố mẹ vợ thì vợ không bỏ được, còn mình lại không bỏ được vợ. Vợ nó phải gánh thì mình cũng bị liên đới, sung sướng gì.

Nhiều ông bàng quan đến khi việc đến mặt rồi mới hối không kịp.

Các cụ khuyên cụ chủ không để ý chuyện nhà vợ, nhưng giờ bà mẹ vợ bán sạch của cải cứu con. Sau này khi ốm đau tuổi già ko có vốn dắt lưng thì vợ chồng cụ chủ có nỡ bỏ bà già không. Tốt nhất là vợ cụ chủ nên đòi quyền thừa kế để giữ lại cho bà mẹ ít vốn dắt lưng phòng lúc ốm đau. Dâu con rể khách phù hợp vs ngày xưa, các cụ nhiều con nhiều cháu, ko dựa dẫm vào đứa này thì vẫn còn đứa khác. Trường hợp vợ cụ chủ có 2 chị em. Bà mẹ sau này ốm đau bệnh tật thì cụ chủ gánh tất.

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Thằng cậu giời nhà em nó chơi bài thỉnh thoảng lại làm 1 vụ scandal, đi chữa cháy cho nó xong tỏ ra ngoan ngoãn như cún con, lần nào mọi người nghĩ nó ăn năn hối cải rồi nhưng em éo bao giờ tin nó nữa, toàn ngựa quen đường cũ thôi, em cũng biết là vợ đêm nhiều lần rồi nhưng nói thì bảo ích kỷ chứ mình xót bỏ mẹ đổ mồ hôi sôi nước mắt mới kiếm được đồng tiền nhưng nó có coi trọng gì đâu, trước em còn bảo vợ xuất tiền cho nó học cái bằng lx cho có nghề ngỗng nhìn cái tính cách của nó chán hẳn luôn chỉ giỏi về nhà đẽo tiền của gia đình, ra ngoài xh mấy lần nó đập cho sưng hết cả mặt mũi
Ồ, bác cho tôi hỏi vấn đề này xảy ra từ khi bác về làm rể hay ku e vợ bác đã sẵn dòng máu đam mê cờ bạc từ trước rồi ạ. Trị cờ bạc theo tôi biết là rất khó vì nó liên quan đến lòng tham nhất là lười mà vẫn có tiền thì phê lắm. Cách duy nhất là cho cậu giời đó lên núi tu thôi bác, tu tập khoảng 3 năm thì sẽ hết.

Tất nhiên rồi, tu được hay ko lại liên quan đến căn cơ và sự quyết tâm của mỗi người. Quan điểm trên hơi khác biệt nên rất có thể ko phải quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá kém cỏi về vấn đề cờ bạc nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi luôn tôn trọng điều đó.