[Funland] Can thiệp sâu vào chuyện nội bộ nhà vợ?

dealer-ck

Xe tăng
May thì giữ đc nhà, xa hơn là bán nhà bán cửa.
Đó là cái kết của lũ ngu đần cứ lao vào cờ bạc đòi gỡ.
Thằng nào khôn thì khai hết nợ 1 lần để gia đình lo cho gọnRồi tu trí . Còn ngu cứ thò thụt nay một món mai 1 món thì lãi mẹ đẻ lãi con ko bao giờ hết được.

dealer-ck

Xe tăng
Giờ cụ đứng ngoài được chẳng qua là bên nhà vk còn lo đc, lúc đuối rồi sẽ triệu tập dâu rể ae họ hàng ko thoát đc đâu, khi đó ae họ hàng thì ủng hộ tuỳ tâm, ae trong nhà thì là trách nhiệm. Chốt câu nhà vk sẽ nói là VAY nhưng coi như mất.

KijiSakura

Xe đạp
Không nên tham gia quá sâu vào đâu cụ nhé. Mình chỉ là chân khuyên giải thôi, còn quyết ở đâu vẫn ở mẹ vợ. Chờ khi nào bay hết thì đón mẹ vợ về ở cùng. Trong giai đoạn này cụ phong tỏa hết tài sản, tiền bạc có giá trị trong gia đình lại, do cụ quản lý. Tránh phút yếu lòng vợ cụ mang đi cứu em cứu mẹ.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Tiện các cụ mợ từng trải cho cháu hỏi theo các cụ mợ chứng khoán có phải cờ bạc không ạ. 3/4 Bạn bè cháu vào chứng thế là cờ bạc hết ạ... Các bố khoe lãi tuyền 900%. Cờ bạc mà lãi thế thì cháu cũng thích ạ. Bán 1 nhà thu về 9 cái nhà

Nhimtiu

Xe container
Tiện các cụ mợ từng trải cho cháu hỏi theo các cụ mợ chứng khoán có phải cờ bạc không ạ. 3/4 Bạn bè cháu vào chứng thế là cờ bạc hết ạ... Các bố khoe lãi tuyền 900%. Cờ bạc mà lãi thế thì cháu cũng thích ạ. Bán 1 nhà thu về 9 cái nhà
Cụ cứ bán thử 01 cái của cụ thả vào xem thu về đc 1.5 cái thì cũng là thành công rồi cần gì 9 cái? Cứ phải thử mới biết đc chứ nghe đồn thì có nhiều giai thoại lém em thật.

• Vodka
Reactions: Fim

vieteuro

Xe container
Chả ai bảo mất đâu cụ ơi

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Ít nữa ông em vợ thu về 9 cái nhà nhể... Cả nhà mắt tròn mắt dẹt lại khen dỏi ý chứ...

TÔN

Xe container
Nó 40 tuổi rồi thì kệ cha nó,khôn sống dại chết.mà con dại thì cái mang,bà mẹ vợ ko nghe mình mà nghe nó thì đến lúc ra đường thì tự mà chịu.cụ cứ nói thẳng ra thế
Con sau này nó khó khăn mà cụ có điều kiện và tự cụ muốn giúp thì cụ giúp nó.chứ cụ cũng ko có trách nhiệm phải giúp đỡ hay là phải cứu nó gì cả.còn thuyền theo lái gái theo chồng,vợ cụ muốn làm gì thì cũng đều phải bàn bạc thống nhất với cụ:đừng đưa mình vào thế bị động khi sự việc nó đã xảy ra rồi

bimbim71

Xì hơi lốp
Dâu con rể khách.Các cụ dậy cấm sai.Mà là khách thì cụ biết phải làm thế nào rồi đấy!

kienbinh

Xe điện
Các cụ khuyên cụ chủ không để ý chuyện nhà vợ, nhưng giờ bà mẹ vợ bán sạch của cải cứu con. Sau này khi ốm đau tuổi già ko có vốn dắt lưng thì vợ chồng cụ chủ có nỡ bỏ bà già không. Tốt nhất là vợ cụ chủ nên đòi quyền thừa kế để giữ lại cho bà mẹ ít vốn dắt lưng phòng lúc ốm đau. Dâu con rể khách phù hợp vs ngày xưa, các cụ nhiều con nhiều cháu, ko dựa dẫm vào đứa này thì vẫn còn đứa khác. Trường hợp vợ cụ chủ có 2 chị em. Bà mẹ sau này ốm đau bệnh tật thì cụ chủ gánh tất.

Chỉnh sửa cuối:

canhhoabatdiet

Xe container
Các cụ khuyên cụ chủ không để ý chuyện nhà vợ, nhưng giờ bà mẹ vợ bán sạch của cải cứu con. Sau này khi ốm đau tuổi già ko có vốn dắt lưng thì vợ chồng cụ chủ có nỡ bỏ bà già không. Tốt nhất là vợ cụ chủ nên đòi quyền thừa kế để giữ lại cho bà mẹ ít vốn dắt lưng phòng lúc ốm đau. Dâu con rể khách phù hợp vs ngày xưa, các cụ nhiều con nhiều cháu, ko dựa dẫm vào đứa này thì vẫn còn đứa khác. Trường hợp vợ cụ chủ có 2 chị em. Bà mẹ sau này ốm đau bệnh tật thì cụ chủ gánh tất.
Một điều nghịch lý ở hầu hết dân mình là khi có "ý tưởng thừa kề tài sản cho con cái" thì phận con gái hầu hết không được chia gì đáng kể hoặc có chăng chỉ chút xíu. Nhưng khi có biến thì các con (cả trai, gái) đều thương cha mẹ và cũng đều hết khả năng có thể để giúp cha mẹ.
Nghe nó nẫu!

breeze

Xe tải
Theo em nên tham dự vào. Mình vào ko giải quyết đc gì vì nói nó có nghe đâu :))!

gocart

Xe cút kít
Nhờ tên nào làm NH tra CIC xem vay NH nào?
Nếu may mắn giá trị sổ lớn hơn tiền vay (và có tiền) thì chuộc ra và giữ chặt sổ.
Bằng không thì chả có cách gì can thiệp.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Bây giờ viết sai chính tả là mốt đó cụ. Nó giúp cụ nói thật. Kiểu các cụ mợ sử dụng từ chịch xoạch không ai bảo bậy cả. Hay các cụ dùng code thì nói chuyện chính trị không bị ak47 hỏi nhé

Bobbo

Xe điện
Cháu 2 bằng đại học và thạo ngoại ngữ cụ nhé
Cụ 10 bằng đại học cũng thế. Viết những từ bậy, khó nói hay chủ đề nhạy cảm dùng code viết trại, viết lái em biết. Nhưng cũng tùy trường hợp thôi cụ, như trên thì ko có lí do gì để viết sai cả. Cứ viết sai, nói sai mãi thành quen chẳng có gì hay ho cả. Em đọc bài đoán cụ cũng phải trung niên mà nhiều khi dùng từ cũng không chuẩn mực như đám trẻ bây giờ. "Chuổn" ?

Chỉnh sửa cuối:

lovecarhpqn

Tháo bánh
Em lấy vợ được gần chục năm các cụ ạ. Trước giờ chuyện bên nhà vợ em toàn đứng ngoài, ko tham gia cái gì. Nhưng tình hình đến hiện tại e thấy tương lai bên đấy ngày càng mờ mịt, nếu cứ tiếp diễn thế này thì sẽ khuynh gia bại sản thôi. Nên em mang câu chuyện của mình lên đây, nhờ các cụ bày mưu tính kế giúp em với 😅

Tóm tắt câu chuyện của e như này:
- Thằng em vợ nhà em có thể chốt lại là một thằng ăn tàn phá hại, ko còn đường cứu chữa nữa, chỉ chờ ngày vô trại hoặc trốn đi biệt xứ nữa thôi. Năm nay gần 40 rồi nhưng do đam mê cá độ, chứng khoán, bitcoin... mà hơn 10 năm liền đã tiễn bay của các cụ 1 căn nhà (2 tỷ - giá năm 2005), nợ nần vô đối, lừa đảo cắm xe các thứ đủ cả (bố vợ e cũng phải vài lần lên HN để xử lý để cho im chuyện, chứ không là chắc đang ở trong nhà lao rồi). Lấy vợ đc hơn 10 năm, giờ vợ cũng k chịu được đã ly hôn 2 năm nay rồi.
- Bố vợ em hiện đã mất, mẹ vợ em là typ phụ nữ thuần nông, theo chồng theo con tuyệt đối, và vẫn 1 lòng tin tưởng con trai sẽ có ngày tỉnh ngộ, nên vừa rồi đã cắm cái sổ đỏ (tài sản có giá trị duy nhất còn lại) để vay tiền giúp con xoay nợ.
- Vợ em thì có nhận thức được hơn 1 chút, nhưng ko có tiếng nói trong nhà, mọi chuyện trong gia đình bên đấy toàn do mẹ vợ với em vợ tự quyết (mà bản chất là em trai vợ e quyết), nên vừa rồi mới phát hiện ra là mới bị cắm sổ đỏ (nhưng đến hiện tại thì vẫn chưa biết được sổ đó cắm từ bao giờ, cắm ở đâu, vay bao nhiêu, lãi suất thế nào...? (do mẹ vợ em ko muốn nói hoặc nói ko thật))

Vậy nên em lập post này, nhờ các cụ tư vấn cho e với:
Thứ nhất là có cách nào để xác định vụ cắm sổ kia cụ thể như nào ko?
Thứ hai là phương án khả thi nhất trong hoàn cảnh của e bây giờ. Chứ e thấy cứ tiếp tục đứng ngoài thế này ko ổn

Cám ơn các cụ đã quan tâm 😍

[Cập nhật] Thật ra em cũng chả hi vọng gì vào tương lai bên nhà vợ em các cụ ạ. Nhưng việc tìm hiểu vay sổ các thứ là việc vợ em nhờ, nên em nghĩ mình cũng nên có chút trách nhiệm. Mà mấy món này em ko thông thạo, nên các cụ tư vấn giúp em với

[Cập nhật] Giờ việc e có thể làm là tính xem sau này mẹ vợ em thế nào. Nói thật với các cụ là em thấy đón mẹ vợ em lên ở cùng thì rất phức tạp. Em đã nói thẳng với vợ là sẵn sàng đón mẹ vợ lên ở cùng, nhưng cần đảm bảo thằng kia cấm được bén mảng đến đây (mà thực chất em thấy việc này là khó, vì kiểu gì bà nhớ con nhớ cháu chả gọi chúng nó qua. Và thằng em vợ em thì khả năng biên diễn của nó phải gọi là cao thủ, em đã được chứng kiến tận mắt nhiều vụ cũng như nghe truyền thuyết từ vợ nó kể lại 😨😨)
Giống ông cậu giời em vợ sinh năm CHÓ nhà em đến thế ko biết, em cũng biết mấy thằng Sn 82 cũng toàn dạng phá gia chi tử cờ bạc lô đề bóng bánh, có gia đình vợ con rồi nhưng vẫn thế thôi, chán lắm

Bobbo

Xe điện
Giống ông cậu giời em vợ sinh năm CHÓ nhà em đến thế ko biết, em cũng biết mấy thằng Sn 82 cũng toàn dạng phá gia chi tử cờ bạc lô đề bóng bánh, có gia đình vợ con rồi nhưng vẫn thế thôi, chán lắm
Ầy, cụ lại qui chụp linh tinh cho các cụ tuổi Tuất. Tuổi nào cũng có người nọ người kia cụ nhé. Em mời cụ chén vang