Cần tư vấn mua mới Ford 1.8L AT 5 cửa

ford focus 2010

Xe điện

info

Xe tải
Ngày trước em cũng vào hỏi chán FF, nhưng cuối cùng tiền tài tơi tả không chung kết được, làm 1 em KM, dưng bây giờ lại máu rồi, cụ sale nào có giá tốt PM giúp em nhé. AT 1.8 ah, màu thì các cụ tư vấn giúp em ah.

d-cash

Xe buýt
Em vừa post ý kiến về Vios bên box TOY, em cop sang đây luôn để các cụ tiện theo dõi

Em nghĩ bác chủ thớt mà có đủ tiền thì nên mua Vios vì mấy lý do:

1) Vios là dòng xe sang hạng nhỏ, nếu bác đi xe này bác sẽ có cảm giác sang trọng, được người khác ngưỡng mộ. Tại sao em lại nói như vậy? Đó là vì xe Vios thuộc phân khúc B (subcompact), dung tích động cơ là 1.5L nhưng được bán với giá 30K, cao hơn nhiều xe cỏ thuộc phân khúc C (compact) với động cơ 1.6L-1.8L như Ford Focus, Chevrolet Cruze, Kia Forte, Honda Civic ...

2) Do là xe sang loại nhỏ nên luồn lách đi lại trong phố sá rất tiện dù chủ xe và hành khách phải chấp nhận chật chội bên trong xe 1 chút

3) Đi xe có cảm giác bốc và bay bổng vì xe nhỏ, nhẹ, đây là ưu điểm lớn nên chủ xe và hành khách nếu phải chịu độ ồn lớn do thân vỏ mỏng cũng vẫn thấy hài lòng

4) Cũng vì xe nhỏ và nhẹ nên rất tiết kiệm xăng. Ngoài ra, vì Vios là chiếc xe hạng sang nên chủ xe nói chung cũng không sử dụng xe sà xã hàng ngày như nhưng con xe cỏ khác, và có nghĩa là ít đi thì cũng ít tốn xăng, càng củng cố danh tiếng tiết kiệm xăng của Vios

5) Do các chủ xe mua chiếc xe hạng sang loại nhỏ Vios này với giá rất cao nên họ nâng niu yêu quý nó rất nhiều, đi thật ít để giữ gìn nên càng chạy ít thì càng ít hỏng hóc, giữ được vẻ bề ngoài luôn mới. Vì vậy Vios lại còn nổi tiếng về độ bền và ít mất giá.

Tất nhiên đã đi xe hạng sang thì chủ xe cũng phải chịu chơi 1 chút, chẳng hạn họ sẽ phải chấp nhận lót tay vài chục củ ngoài giá thành cho nhân viên bán hàng của TOY để nhận được xe sớm, rồi thì đồ (gương, logo...) của xe hay bị vặt bởi bọn nghiện, cũng mất thêm vài chục củ nữa trong quá trính sử dụng. Nhưng bù lại nếu 1 ngày nào đó họ quyết định bán đi em xe hạng sạng loại nhỏ của mình, họ cũng sẽ bán được giá hơn vài chục củ so với những con xe cỏ khác mua cùng thời để bù lại mấy khoản lót tay, mất cắp lặt vặt kể trên.

KL lại: em nghĩ các cụ mà có nhiều tiền và biết tính toán về mặt Ktế thì nên mua Vios cho sang trọng và được nhiều người ngưỡng mộ ạ.
Cụ nói chế diễu quá, dù sao em nó cũng vẫn xịn hơn khối xe trong cùng phân khúc taxi ...

trahpg

Xe máy
Em cũng thích em này nắm! Ko biết khoảng 4~450k có mua được một em cũ ko? Các bác tư vấn giúp? Voska thải mái

bipbip

Xe buýt
Em cũng thích em này nắm! Ko biết khoảng 4~450k có mua được một em cũ ko? Các bác tư vấn giúp? Voska thải mái
Với 450K:
- Nếu mà là tiền đô thi cụ mua thoải con gà mái: tận 450K USD cơ mà.
- Còn nếu là tiền việt, mời cụ lên lương văn can ợ, cũng tha hồ cho cụ chọn.
Còn nếu cụ đưa ra tầm 450 tr thì xe mới chắc chỉ có Kim chi hoặc Tung của thôi, xe cũ thì nhiều lựa chọn hơn.

PoBeo

Xe điện
Cùng phòng em có 2 đồng nghiệp mua 2 chiếc Vios. Đối với họ đó là những chiếc xe siêu hạng. Họ quý xe đến mức những ngày gió mùa đông bắc mưa rét tím tái cả người em thấy họ vẫn run rẩy đi xe máy đi làm chắc là để giữ gìn cho 2 chiếc Vios được êm ấm trong gara ở nhà và luôn luôn mới. Chả trách mà họ luôn ca ngợi xe Vios bền, giữ giá và không tốn xăng. Đơn giản là vì xe họ có đi mấy đâu mà chả bền, đi ít thì chẳng tốn xăng mấy là đương nhiên, và tất nhiên do xe chẳng mấy khi ra khỏi gara thì sẽ giữ được cái bề ngoài luôn luôn mới chứ.

Chả bù cho Ford Focus của em mới được 1 năm đã được hơn vạn rưỡi, nắng cũng như mưa, tháng nào cũng như tháng nào chạy TB 1000km hết 1,5tr tiền xăng. Các bác đồng nghiệp của em có khi cả tháng chỉ mua 200k tiền xăng nên chả trách lúc nào cũng ca ngợi xe tiết kiệm.:-|
Đọc cái cm này của bác mà em cười ngặt nghẽo vì em cũng biết 1 số thằng điên kiểu này - khác cái là nó chạy Civic =))

Nói chung, mấy bác hay vỗ ngực vỗ mông tự hào Toy xịn bền với Vios tiết kiệm - em chỉ cười khinh thôi!

PoBeo

Xe điện
Em vừa post ý kiến về Vios bên box TOY, em cop sang đây luôn để các cụ tiện theo dõi

1) Vios là dòng xe sang hạng nhỏ, nếu bác đi xe này bác sẽ có cảm giác sang trọng, được người khác ngưỡng mộ. Tại sao em lại nói như vậy? Đó là vì xe Vios thuộc phân khúc B (subcompact), dung tích động cơ là 1.5L nhưng được bán với giá 30K, cao hơn nhiều xe cỏ thuộc phân khúc C (compact) với động cơ 1.6L-1.8L như Ford Focus, Chevrolet Cruze, Kia Forte, Honda Civic ...

2) Do là xe sang loại nhỏ nên luồn lách đi lại trong phố sá rất tiện dù chủ xe và hành khách phải chấp nhận chật chội bên trong xe 1 chút

3) Đi xe có cảm giác bốc và bay bổng vì xe nhỏ, nhẹ, đây là ưu điểm lớn nên chủ xe và hành khách nếu phải chịu độ ồn lớn do thân vỏ mỏng cũng vẫn thấy hài lòng

4) Cũng vì xe nhỏ và nhẹ nên rất tiết kiệm xăng. Ngoài ra, vì Vios là chiếc xe hạng sang nên chủ xe nói chung cũng không sử dụng xe sà xã hàng ngày như nhưng con xe cỏ khác, và có nghĩa là ít đi thì cũng ít tốn xăng, càng củng cố danh tiếng tiết kiệm xăng của Vios

5) Do các chủ xe mua chiếc xe hạng sang loại nhỏ Vios này với giá rất cao nên họ nâng niu yêu quý nó rất nhiều, đi thật ít để giữ gìn nên càng chạy ít thì càng ít hỏng hóc, giữ được vẻ bề ngoài luôn mới. Vì vậy Vios lại còn nổi tiếng về độ bền và ít mất giá.

Tất nhiên đã đi xe hạng sang thì chủ xe cũng phải chịu chơi 1 chút, chẳng hạn họ sẽ phải chấp nhận lót tay vài chục củ ngoài giá thành cho nhân viên bán hàng của TOY để nhận được xe sớm, rồi thì đồ (gương, logo...) của xe hay bị vặt bởi bọn nghiện, cũng mất thêm vài chục củ nữa trong quá trính sử dụng. Nhưng bù lại nếu 1 ngày nào đó họ quyết định bán đi em xe hạng sạng loại nhỏ của mình, họ cũng sẽ bán được giá hơn vài chục củ so với những con xe cỏ khác mua cùng thời để bù lại mấy khoản lót tay, mất cắp lặt vặt kể trên.

KL lại: em nghĩ các cụ mà có nhiều tiền và biết tính toán về mặt Ktế thì nên mua Vios cho sang trọng và được nhiều người ngưỡng mộ ạ.
=)) =)) =)) công nhận em thích comment của cụ quá.....cực hay.....đúng là phải có người như cụ chửi thì 1 số thằng dốt mới chợt tỉnh ngộ....ngày trước em đi mua xe cũng có mấy chú sâu gạ mua VIOS....em chỉ nói đơn giản: tôi không phải thằng điên khi mang 500tr gom góp nhiều năm để chỉ mua 1 cái xe taxi - mấy con sâu im re.....

luklak

Xe điện
Đọc cái cm này của bác mà em cười ngặt nghẽo vì em cũng biết 1 số thằng điên kiểu này - khác cái là nó chạy Civic =))

Nói chung, mấy bác hay vỗ ngực vỗ mông tự hào Toy xịn bền với Vios tiết kiệm - em chỉ cười khinh thôi!
Bác này cực đoan quá>:), civic cùng phân hạng đới, giải thưởng cũng khơ khớ. Dưng mà vios bằng giá với măng-cụt đúng là chỉ có ở vịt ngan ta.

nlananh

Xe máy
E ko là hôi viên của Ford nhưng cũng đang máu mua e FF 1.8 hatchback,nghe Cac cụ bàn luận thấy yên tâm hẳn,có cụ nào có môi xe lướt hoặc xe mới giá tốt thì tư Vân giúp e nhé,Liệu có lấy xe trước Tết được ko để nhà e còn tiễn e vios đang đi

ford focus 2010

Xe điện
ngày trước em cũng vào hỏi chán ff, nhưng cuối cùng tiền tài tơi tả không chung kết được, làm 1 em km, dưng bây giờ lại máu rồi, cụ sale nào có giá tốt pm giúp em nhé. At 1.8 ah, màu thì các cụ tư vấn giúp em ah.
khí hậu và môi trường bụi bặm như ở vn, cụ chớ mua màu sẫm.

Taplaioto1812

Xe hơi
=)) =)) =)) công nhận em thích comment của cụ quá.....cực hay.....đúng là phải có người như cụ chửi thì 1 số thằng dốt mới chợt tỉnh ngộ....ngày trước em đi mua xe cũng có mấy chú sâu gạ mua VIOS....em chỉ nói đơn giản: tôi không phải thằng điên khi mang 500tr gom góp nhiều năm để chỉ mua 1 cái xe taxi - mấy con sâu im re.....
Các bác nặng tay với em Vios quá... Nhẹ tay thôi kẻo em nó móp!

truongthon

Xe hơi
Ai đã từng cầm lái FF Và Vios mới thấy duoc sự khác biệt. Chứ VN mình vẫn còn nặng về hình thức và quan niệm lắm các bác ạ . hazzzz:-<

luklak

Xe điện
Máy móc về độ bền chả biết thế nào, nhưng nếu so về độ thật tay lái thì Altis cũng không có cửa chưa nói đến Vios.

Sonbh

Xe tăng
Máy móc về độ bền chả biết thế nào, nhưng nếu so về độ thật tay lái thì Altis cũng không có cửa chưa nói đến Vios.
Đúng đó cụ, nói đến hệ thống lái chính xác ổn định thì Civic và Altis phải gọi focus bằng anh chứ đừng nói đến Vios ( tuổi gì ) vios đọ với Fiesta còn chưa xong lấy đâu cửa mà đọ với focus.

matizvan2009

Xe ba gác

chết vì cười luôn. Chắc đây là bài đạt giải nhất của kỳ thi HS giỏi cấp 2 với đề bài là "em hãy viết một bài văn ca ngợi xe Toy Vios"

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Báo cáo các cụ T7 vừa rồi em lượn lên Mẫu Sơn, lái Focus phải nói là quá nhẹ nhàng, sướng và nhàn hơn nhiều so với lần trước em đi lên bằng Innova. (P/S: Đoạn từ HN lên LS em chạy buổi tối toàn 120-140kmh)

Zonda R

Xe tăng
Bác chạy nhanh quá thế?