Cần tư vấn thay la zăng, lốp

chvr.captiva

Xe hơi
lên bánh lớn và lazang lớn hơn vậy thì chắc tiêu hạo nhiên liệu lắm.
xe có mã lực yếu, tăng kích cỡ bánh cũng không cải thiện được gì cho hiệu năng chung của xe mà còn làm tăng trọng lượng xe và do đó tiêu hao nhiên liệu hơn, nhưng với xe có công suất trên 200 mã lực, tăng kích cỡ lốp sẽ cải thiện đáng kể vận hành của xe nhờ lực kéo tốt hơn, nói chung cái gì cũng có mặt tốt mặt xấu mà cụ

leemynho

Xe hơi
Chia sẻ cho cụ một số lợi ích khi nâng cỡ lốp:

• Đáp ứng tốt khi chuyển hướng
  • Tăng bề mặt tiếp xúc với mặt đường
  • Tăng sức kéo
  • Thao tác và điều khiển dễ dàng hơn
  • Phong cách trang nhã và hiện đại hơn
Nâng lốp hình như có 2 loại lận cụ ơi, kiểu lốp với qui cách. Cụ nào rành rọt mở mang kiến thức cho em với.

binhnna

Xe máy
xe có mã lực yếu, tăng kích cỡ bánh cũng không cải thiện được gì cho hiệu năng chung của xe mà còn làm tăng trọng lượng xe và do đó tiêu hao nhiên liệu hơn, nhưng với xe có công suất trên 200 mã lực, tăng kích cỡ lốp sẽ cải thiện đáng kể vận hành của xe nhờ lực kéo tốt hơn, nói chung cái gì cũng có mặt tốt mặt xấu mà cụ
mấy chiếc xe hơi mà hạ gầm là nó thay đổi lazang và lốp nhỏ hơn, làm vậy là đẹp hay có công dụng gì khác không?

chvr.captiva

Xe hơi
hạ gầm đâu phải thay đổi lazăng và lốp đâu cụ :|

Chỉnh sửa cuối:

lamnguyen87

Xe máy
Website
taidat.vn
Nâng lốp hình như có 2 loại lận cụ ơi, kiểu lốp với qui cách. Cụ nào rành rọt mở mang kiến thức cho em với.
Ơ sao rắc rối nhỉ, cháu cứ tưởng có mỗi cách lên mâm to và lốp rộng hơn thôi chứ nhỉ?!

nhiepphong22

Xe đạp
Đang hóng vụ này, có bác nào biết cho em ý kiến nhé. Thay lốp mỏng đi êm không, còn vấn đề nhiên liệu thì sao bác ?

feraririri

Xe hơi
Nếu thay đổi la-zăng lớn hơn vậy thì đồng hồ côngtơmet thể hiện có chính xác không vậy mấy cụ?

Chỉnh sửa cuối:

lamnguyen87

Xe máy
Website
taidat.vn
Đang hóng vụ này, có bác nào biết cho em ý kiến nhé. Thay lốp mỏng đi êm không, còn vấn đề nhiên liệu thì sao bác ?
Lốp mỏng thì xe vận hành càng chính xác và cho cảm giác lái càng thật, đặc biệt là khi cụ ôm cua gắt hoặc chạy tốc độ cao. Bù lại cụ phải chịu xe chạy ồn hơn, xóc hơn vì lớp đệm giữa vành và mặt đường nhỏ.
Vấn đề nhiên liệu cụ hỏi là sao ạ?

lenso.vn

Xe tải
em hóng tí ạ, thế hạ gầm thì phải làm sao hả cụ?[/QUOTE

Hạ gầm thì cụ thay loxo hoặc thay cả giảm chấn và loxo . Bộ giảm chấn và loxo của cá hãng KW , TEIN có khả năng thay đổi chiếu cao của gầm xe và thay đổi độ cứng mềm

chvr.captiva

Xe hơi
em hóng tí ạ, thế hạ gầm thì phải làm sao hả cụ?
Em xin quote lại bài của 1 cụ OF nhà mình cho nhanh
..
Với đa số các xe Sedan dùng hệ thống giảm sóc lò so - ống nhún theo tôi có 2 cách để hạ gầm :
1- Cắt lò so: Cắt dần ¼ vòng lò so cho tới khi được hoặc tính toán sơ bộ trước khi cắt bằng cách đo độ nhún khi lò so ko chịu tải, và khi chịu tải. thử cho tới khi đạt yêu cầu.
2- Mua 1 bộ lò so của những hãng chuyên sản xuất Lò so để nâng hạ gầm.

Cách 1 : không phải tốn tiền mua, nhưng phải thử nghiệm nhiều lần để đạt được kết quả và quan trọng là độ cứng của cả hệ thống ko tăng trong khi biên độ giao động của cả hệ giảm sóc nhỏ đi ---> rễ bị “Kịch gầm” và kô thể Undo.
Cách 2 : Tốn tiền mua, nhưng đạt đúng mục đích, hạ thấp, độ cứng đảm bảo để ko bị “Kịch gầm” khi ko thích Undo lại với bộ Lò so “zin”. Lắp đặt đơn giản.

tu-TQK

Xe tăng
làm j có bánh nào béo mà gầm xuống thấp được,hihi,trừ khi cụ lắp lốp mỏng hơn đường kính quả lốp thấp hơn lốp zin thì mới thấp xe xuống được cụ ạ

binhnna

Xe máy
làm j có bánh nào béo mà gầm xuống thấp được,hihi,trừ khi cụ lắp lốp mỏng hơn đường kính quả lốp thấp hơn lốp zin thì mới thấp xe xuống được cụ ạ
thế lắp lốp mỏng như cụ nói ngoài đẹp ra thì ưu vs nhược điểm của nó thế nào vậy cụ?

leemynho

Xe hơi
Chia sẻ cho cụ một số lợi ích khi nâng cỡ lốp:

• Đáp ứng tốt khi chuyển hướng
  • Tăng bề mặt tiếp xúc với mặt đường
  • Tăng sức kéo
  • Thao tác và điều khiển dễ dàng hơn
  • Phong cách trang nhã và hiện đại hơn
Lợi ích nhiều thế nhưng vẫn có nhược điểm phải không cụ, đâu mấy ai cũng thích nâng cỡ lốp đâu :-?

naruto22

Xe đạp
Nhưng ở đưởng VN mình thì hạ gầm có vấn đề gì không các cụ ?

motred

Xe hơi
Website
taidat.vn
Em chỉ biết nâng cỡ lốp là lên mâm và lốp lớn hơn trong phạm vi an toàn mà nsx quy định thôi cụ ơi..

chvr.captiva

Xe hơi
Nhưng ở đưởng VN mình thì hạ gầm có vấn đề gì không các cụ ?
bác hạ vẫn được nhưng đừng hạ thấp quá, đường VN thế nào bác biết mà, hạ thấp quá khéo chạy lại nát gầm

tu-TQK

Xe tăng
lốp mỏng hơn thì nhìn lazang to hơn,nhưng đi xóc và ồn hơn,hehe:-|,cái nào chả có mặt trái của nó đúng 0 các bác