[CCCĐ] Canada - thiên nhiên, đất nước, con người.

ôi dào ơi, sao mà nó đẹp thế chứ lị !!!
Bao giờ bác Đẻ hết nhiệm kỳ thì để em sang nhá.
Nom ảnh mấy cháu 18, nhìn lên tường cái ảnh cưới mình - thấy tủi thân quá :))
Nhiệm kỳ anh 3 năm, chuẩn bị xiền và move nhé. :) Thread này sẽ được update thường xuyên cho chú thèm há há..

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Thế này mà lúc nào cũng bảo tư bản nó đang ......giãy chết nhỉ
Bất công!

Vancouver Jun2010

Đường phố.

Trung tâm Vancouver nhìn từ Stanley Park

Stanley Park, nằm sát trung tâm TP, nơi người dân thường đến thư giãn và tỏ chức party, tập thể thao.

Cư dân của Stanley Park

Cầu bắc qua eo biển

Hoa hoét.

o to be

Xe máy
quá dẹp từ con người đến cảnh vật

ksbh

Đi bộ
Báo cáo!!! Tên Đẻ Born Free hắn đã và đang phạm tội giết người và hắn ta sẽ còn giết thêm nhiều người nữa vì...hắn quảng cáo Canada đẹp quá!

Tui sống ở Úc và đã tự hào đi gần hết nước Úc nhưng nhận xét còn thua cảnh Can xa lắc. Ở Úc cảnh núi rừng thì có, núi thì nhiều lắm nhưng rừng thì toàn là đồi trọc trông khô khan lắm vì thiều nước nên không có xanh tuơi như bên Can, đặc biệt Úc rất ít hồ, sông, suối.

Người ta bảo canada xứ lạnh tình nồng. Ai mà sống cảnh này nếu bị thất tình hay bồ bỏ thì chỉ có nước ..nhảy xuống hồ tự vận.
Anh Đẻ có mục nào nói về đời sống, sinh hoạt kiếm jobs cũa vợ chồng anh ở xứ mới không? Và đặc biệt có nhớ đến Hà Nội 1 chút xíu nào không? Anh xa Hà Nội mới chừng hơn 1 tuần chứ mấy. Tui khuyên anh lúc này rảnh rổi còn hăng nên cứ đi chơi xa thoãi mái đi chứ chừng vào năm sau này vì sinh kế, vì đủ mọi chuyện nên anh sẽ...rất làm biếng đi ra đường.

heoxinh

Xe tải
TP có 1 triệu dân và là trung tâm kinh tế của tỉnh Alberta và phía bờ Tây Canada, nơi đấy có rất nhiều đại công ty đặt tổng hành dinh. Nhiều nhất là các cty dầu mỏ, bởi vì trữ lượng dầu của Alberta lớn thứ 2 trên thế giới, sau Trung Đông. Chú Sam có choảng nhau với mấy chú Rệp cũng không lo hết dầu. :))

hic..hic..ước giề Hn với Sg cũng như này nhể.ra đường đỡ phải nhìn thấy người,tắc đường kẹt xe.haiz..z

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Đẹp và thanh bình.... 1 nơi quá tuyệt vời để sống và trải nghiệm. Chúc mừng cụ born có 1 chuyến đi thú vị!

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Báo cáo!!! Tên Đẻ Born Free hắn đã và đang phạm tội giết người và hắn ta sẽ còn giết thêm nhiều người nữa vì...hắn quảng cáo Canada đẹp quá!

Tui sống ở Úc và đã tự hào đi gần hết nước Úc nhưng nhận xét còn thua cảnh Can xa lắc. Ở Úc cảnh núi rừng thì có, núi thì nhiều lắm nhưng rừng thì toàn là đồi trọc trông khô khan lắm vì thiều nước nên không có xanh tuơi như bên Can, đặc biệt Úc rất ít hồ, sông, suối.

Người ta bảo canada xứ lạnh tình nồng. Ai mà sống cảnh này nếu bị thất tình hay bồ bỏ thì chỉ có nước ..nhảy xuống hồ tự vận.
Anh Đẻ có mục nào nói về đời sống, sinh hoạt kiếm jobs cũa vợ chồng anh ở xứ mới không? Và đặc biệt có nhớ đến Hà Nội 1 chút xíu nào không? Anh xa Hà Nội mới chừng hơn 1 tuần chứ mấy. Tui khuyên anh lúc này rảnh rổi còn hăng nên cứ đi chơi xa thoãi mái đi chứ chừng vào năm sau này vì sinh kế, vì đủ mọi chuyện nên anh sẽ...rất làm biếng đi ra đường.
Hi anh, hay anh qua CAN sống đi, hôm trước hỏi BF, tưởng là đạo ảnh, ko ngờ ảnh BF chụp thật. Nhưng nói gì thì nói Úc cũng rất đẹp chứ anh, ở VN thì chụp lên cũng đẹp, nhưng nhìn bằng mắt thường thì ko đẹp bằng ảnh :((

Già bà

Xe điện
@ bác chủ thớt: Xem ảnh bác chụp em thấy đau nhói ở ngực. Em cũng vừa ở Van. về. Cùng là con người sinh ra trên trái đất này mà có những vùng, những nơi cảnh vật và cc sống quá là ưu đãi bác nhỉ. Em thấy mình thiệt thòi quá, nhg lại chợt nghĩ đến đồng bào miền Trung. Chắc nếu cho xem những ảnh này, họ cũng không nghĩ là trên cùng trái đất họ đang sống, đang phải vật lộn với bão lũ lại có nơi đẹp và thanh bình đến vậy. Tỉnh bang B.C rất to( em không nhớ bn km2) mà có 3,4 triệu dân thôi.
Nhân tiện đọc mấy bài trên Vnexpess về di dân. Cũng không trách được những người có điều kiện, muốn định cư ở nước ngoài. Là con người ai cũng muốn mưu cầu hạnh phúc, sung sướng cho mình và gia đình. Đâu có phải cứ đi là mất gốc, là không yêu nước. Em thấy có những gia đình bên đấy còn giữ gìn văn hóa Việt hơn cả người Việt ở nhà.
Bên đấy 1 năm rửa xe 2 lần vì chả bẩn gì cả. Hoa quả mua về ăn ngay được. Không khí thì trong lành, sạch sẽ. Thức ăn để ngoài không ôi thiu (mùa hè 30oC). Đi mổ mà BS không cho tiêm kháng sinh, hỏi thì bảo có nhiễm trùng thì mới KS chứ. Tức là trong không khí ít vi rút vi khuẩn.
Chỗ bạn em ở có sóc, nai (từ rừng ngay cạnh đường) ra chạy nhảy ở bãi cỏ, cả gấu nữa thỉnh thoảng về lục thùng rác nên bây giờ không đc để thùng rác ở ngoài cửa, phải để trong gara.

North Vancouver Capilano - là hồ nước ngọt cung cấp 1/3 lượng nước cho cả vùng Vancouver. Nơi đây có những cánh rừng nguyên sinh thuộc công viên quốc gia, nơi mọi người dân hay đến cắm trại, dã ngoại và BBQ.

Sau một cuộc dã ngoại, kết quả là như thế này :))

Tahwcs nước chảy từ hồ Capilano.

Đường phố YVR.

Cầu qua eo biển

Bến phà nối YVR và Victoria Island. Thủ phủ bang B.C là Victoria nằm ở đây.

Con phà hàng ngày cần mẫn chuyên chở người và xe...

Nhìn gần.

Nhìn từ xa

Già bà

Xe điện
Bác có chụp đc thủy phi cơ k ? Giờ đi làm em thấy bay như chuồn chuồn ở vịnh.

carauto

Xe buýt
Phong cảnh Canada đẹp quá, e rất thích Canada, đặc biệt là tp Vancouver, mặc dù em sống ở Australia. Nghe đâu Vancouver của Canada và Melbourne của Australia được bầu chọn là 2 tp đáng sống nhất thế giới, giá mà được ở cả 2 nơi :D
cám ơn bác born vì những tấm ảnh, ko biết bác có thêm ảnh ở Toronto ko thì hay

chuotlang

Xe lừa
Vancouver thì nói làm gì cho thèm, 1 trong những nơi đáng sống nhất trên thế giới mà
Vancouver có mấy em VN cũng xinh dã man, trước hay chơi paltalk cùng em :D

khanhpro

Xe tải
@ bác chủ thớt: Xem ảnh bác chụp em thấy đau nhói ở ngực. Em cũng vừa ở Van. về. Cùng là con người sinh ra trên trái đất này mà có những vùng, những nơi cảnh vật và cc sống quá là ưu đãi bác nhỉ. Em thấy mình thiệt thòi quá, nhg lại chợt nghĩ đến đồng bào miền Trung. Chắc nếu cho xem những ảnh này, họ cũng không nghĩ là trên cùng trái đất họ đang sống, đang phải vật lộn với bão lũ lại có nơi đẹp và thanh bình đến vậy. Tỉnh bang B.C rất to( em không nhớ bn km2) mà có 3,4 triệu dân thôi.
Nhân tiện đọc mấy bài trên Vnexpess về di dân. Cũng không trách được những người có điều kiện, muốn định cư ở nước ngoài. Là con người ai cũng muốn mưu cầu hạnh phúc, sung sướng cho mình và gia đình. Đâu có phải cứ đi là mất gốc, là không yêu nước. Em thấy có những gia đình bên đấy còn giữ gìn văn hóa Việt hơn cả người Việt ở nhà.
Bên đấy 1 năm rửa xe 2 lần vì chả bẩn gì cả. Hoa quả mua về ăn ngay được. Không khí thì trong lành, sạch sẽ. Thức ăn để ngoài không ôi thiu (mùa hè 30oC). Đi mổ mà BS không cho tiêm kháng sinh, hỏi thì bảo có nhiễm trùng thì mới KS chứ. Tức là trong không khí ít vi rút vi khuẩn.
Chỗ bạn em ở có sóc, nai (từ rừng ngay cạnh đường) ra chạy nhảy ở bãi cỏ, cả gấu nữa thỉnh thoảng về lục thùng rác nên bây giờ không đc để thùng rác ở ngoài cửa, phải để trong gara.

Như thế này thật thì đúng là thích nhỉ.Cứ nhìn ảnh thiên nhiên đời sống bên đấy là thích rồi

saunhen

Xe tải
cảnh đẹp đường đẹp, giá mà mấy bác thi công mặt cầu TL sang học hỏi thì đỡ biết bao