[CCCĐ] Canada - thiên nhiên, đất nước, con người.

suongdem

Xe đạp
Nha giababaymay ơi ! Bạn có biết vừa rùi mình mới cấp cho mấy chục cái vida cho nc bạn campuchia ko?

Ducwagon

Xe tăng
Phong cảnh Canada đẹp quá, e rất thích Canada, đặc biệt là tp Vancouver, mặc dù em sống ở Australia. Nghe đâu Vancouver của Canada và Melbourne của Australia được bầu chọn là 2 tp đáng sống nhất thế giới, giá mà được ở cả 2 nơi :D
cám ơn bác born vì những tấm ảnh, ko biết bác có thêm ảnh ở Toronto ko thì hay
Ước mơ quá, xa vời quá, cả 2 nơi đều là mơ ước của em chỉ cần được đặt chân đến là mãn nguyện rồi .... Có bác nào cho em được 1 cái giải pháp cái \:D/

boy_xedap

Xe điện

O Muong Te

Xe điện
Đẹp léo chịu được. Em đã đến NZ, cũng nổi tiếng là đẹp và môi trường tốt, vậy mà nhìn ảnh của cụ thấy NZ muỗi. Thèm

4eyes10

Xe buýt
Ông bà ngoại nhà em cũng vừa thăm con gái ở bển về, vợ chồng em đang lên kế hoạch 10 năm lần thứ nhất nuôi heo đất đi CAN du lịch, có bà chị vợ bên đó rồi chắc cũng đỡ được chút chi phí..các cụ nhỉ...vodka cụ chủ thớt phát

Tuần rồi em đi sang Saskatoon, một thành phố có 200K dân của tỉnh Saskachewan bên cạnh, thủ phủ của tỉnh là Tp Regina, cũng có 200K dân.
Tại Saskatoon có trường UoS ( University of Saskachewan ) 100 năm tuổi, trông hơi giống kiến trúc của Oxford University bên Anh Quốc. Trường này từng sản sinh ra 2 nhà khoa học đoạt giải Nobel về Vật Lý Hóa Học gì đó.
Từ Calgary sang đây mất 6h xe chạy, cỡ khoảng 600km, đi từ 2h sáng, đến nơi là 8h30. Chiều 4h em té, 10h về đến nhà. Chạy 1200km trong ngày ngon ơ à.

Cu cháu 18 tuổi, mới nhập học khoa Y, đứng cạnh 2 tấm biển ghi công 2 nhà khoa học, hi vọng một ngày nào đó có tên mình nữa :)

Administration building.

Khoa hóa building

.....và sinh viên khoa Hóa đang thử phản ứng hóa học giữa mặt trời và một số thứ :)) !

Cạnh đó Doxtoevski Nguyen ngồi trầm tư về '' Tội ác và trừng phạt '' chăng ?! . :D

Còn đây là building thuộc khoa gì đó, em hổng nhớ, nằm sát khoa Hóa. Cứ cho là khoa Vật Lý đi các cụ nhở

Mẹ đến thăm trường con thấy thật vui !

Khuôn viên trường.

Có cả tuyến xe bus chạy qua.

Có cả đôi tình nhân đang ngồi thủ thỉ, có nắng, có gió, có lá vàng, có xe đạp. Chỉ mỗi tội không có mình trong đó :(

Chuyện tình mùa thu. Hàn Quốc Students

Những góc thu vàng trong trường UoS.

Nhìn lá vàng phủ đầy, tự nhiên muốn tay nhặt lá, chân đá ống bơ, miệng ngâm thơ tình Xuân Diệu hị hị hị.

Park in UoS

Cha nội này học 18 năm không tốt nghiệp được, giờ làm chân gác công viên, xua chim ị bậy lên đầu các bức tượng các bác ạ.
Hơi bị trầm tư.

Già bà

Xe điện
Bandwidth hết rồi bác ơi. Thế bác chủ thớt đang sống và làm việc bên đấy ạ. Đầu tháng 9 em ở gần Van. khoảng 3 tuần. Thế mà không biết bác để gặp nhau. Có thể tháng 1 tới em lại sang, hy vọng gặp bác nhé.

rocy

Xe máy
Website
www.vinatoptravel.com
E làm du lịch cũng chưa có qua CAN bao giờ, nghe kinh nghiệm của các bác mà thấy thèm quá.
Ui, e mong một lần... được đến!

Bandwidth hết rồi bác ơi. Thế bác chủ thớt đang sống và làm việc bên đấy ạ. Đầu tháng 9 em ở gần Van. khoảng 3 tuần. Thế mà không biết bác để gặp nhau. Có thể tháng 1 tới em lại sang, hy vọng gặp bác nhé.
Hẹ hẹ thế là toi mất 25 obama nâng lên photobucket pro roài. Bác đi học hay đi công tác bên Van vậy ?

Già bà

Xe điện
Hẹ hẹ thế là toi mất 25 obama nâng lên photobucket pro roài. Bác đi học hay đi công tác bên Van vậy ?
Dạ em đi chơi thôi bác, tháng 9 là đưa con trai sang du học, còn thg 1 tới là em đi ctac bên Mỹ nếu tiện thì ghé sang thưởng thức mùa đông :). Em ở Coquitlam.
Xin lỗi hỏi bác mấy ảnh ở trang 1 là bác chụp hay bác chỉ post thôi vì em k thấy chữ ký của bác trên ảnh và em lại thấy mấy ảnh đấy ở 4r khác.

@Path: Calgary,Alberta bác ạ.

Dạ em đi chơi thôi bác, tháng 9 là đưa con trai sang du học, còn thg 1 tới là em đi ctac bên Mỹ nếu tiện thì ghé sang thưởng thức mùa đông :). Em ở Coquitlam.
Xin lỗi hỏi bác mấy ảnh ở trang 1 là bác chụp hay bác chỉ post thôi vì em k thấy chữ ký của bác trên ảnh và em lại thấy mấy ảnh đấy ở 4r khác.

@Path: Calgary,Alberta bác ạ.
Ảnh em chụp bằng máy còi cọc bao diêm bác à. Post ở chỗ khác cũng là ảnh em chụp, có điều em làm 2 file khác nhau với hai cái water mark khác nhau thôi.

bizviet

Xe điện
Phố xá ở Saskatoon trông toàn như này.

Và một ngôi nhà xinh xinh.[/B]

Ở bọn này nhà đếch có cổng nhỉ mà sao xây cách xa đường thế, nếu là em thì em xây sát luôn đường để chiếm thêm tý đất :))

Già bà

Xe điện
Ảnh em chụp bằng máy còi cọc bao diêm bác à. Post ở chỗ khác cũng là ảnh em chụp, có điều em làm 2 file khác nhau với hai cái water mark khác nhau thôi.
Ồ, thế hóa ra bác là BP à. 4r đấy em bị mất pass nên chỉ vào đọc thôi, k comt. được. Nhìn mấy cái ảnh nhận ra ngay :)
Hi vọng có dịp được gặp bác :54:

Ồ, thế hóa ra bác là BP à. 4r đấy em bị mất pass nên chỉ vào đọc thôi, k comt. được. Nhìn mấy cái ảnh nhận ra ngay :)
Hi vọng có dịp được gặp bác :54:
ối ối bác cho em cái link để xem cha nào chôm ảnh em cái. Em post 2 nơi đều có nick born free thôi.