[Thảo luận] cảnh báo 1 kiểu ăn cắp mới trong xe hơi

vnz

Xe hơi
Phần mềm đầy rẫy trên các diễn đàn Handheld cài vào các máy PPC chạy Windows Mobile, trò này em nghịch vài năm trước rồi ạ . Xe Mercedes cũng có bộ phận copy sóng remote mà cụ, dùng để copy sóng điều khiển Garage để mở cho tiện. Ở hàng cửa cuốn dù cụ có Order làm thêm 10 cái remote họ cũng cung cấp ngay, như vậy rõ ràng là copy tần số điều khiển sang cho cái remote mới tinh còn gì nữa

Túm lại công nghệ này bình thường, có thể kẻ cắp nó có cái gì đó thao tác nhanh hơn thôi ạ
dạ công nghệ này thì em biết cách đây khoảng 5 năm khi dùng PPC, thời đó dùng HP hình như 2210, có thể điều khiển được tivi, đầu máy và 1 số thứ khác... với những cái mà bác có chung bước sóng thôi ạ, em ví dụ bác có thể lấy cái remote tv sony nhà bác bấm cho nhà hàng xóm nhưng remote xe ô tô thì hoàn toàn khác ạ, giờ em đố bác lấy remote của xe này mà mở được xe khác ạ, mã hóa của xe ô tô và mã hóa của điều khiển như bác nêu trên khác nhau rất nhiều đấy ạ

nếu mà có công nghệ này thì loạn mất vì nhưng xe như BMW, MER hay xe Châu Âu sử dụng remote rất nhiều, nếu xe đã khóa = remote rồi sau đó bị mở từ bên ngoài mà không qua remote thì xe sẽ bị đưa vào chế độ dead-lock, lúc đó 1 là phải có spare remote, 2 là phải có máy nối với cpu thì mới mở được ạ

Chỉnh sửa cuối:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Bẩm cụ là bộ điều khiển oto có khả năng tạo khóa ngẫu nhiên, đại khái là mỗi lần kụ chít chít khóa thì bộ điều khiển gửi 1 đoạn mã để bộ khóa trên xe khóa đồng bộ mã với điều khiển. Khi cụ bấm mở thì bộ điều khiển chỉ gửi đoạn mã chìa đi, khớp là mở.
Đơn giản hơn nữa là kụ cứ hình dung thế này: cụ ra khỏi nhà, cụ gọi với vào trong nhà "khóa bằng khóa số 3 nhé" lúc về cụ chỉ việc cắm khóa số 3 vào mở ngon lành. Thằng hàng xóm có copy sóng của cụ thì cũng chỉ biết khóa số 3 còn chìa thế nào thì đek biết.
Cái kỹ thuật để phá mã cực kỳ phức tạp, đòi hỏi phải theo dõi lâu, copy được nhiều sóng rồi về giải ra thuật toán bước nhảy của khóa rồi may ra ra được chìa. Thế nên đến bọn tây nó vẫn dùng đập phá khi trộm xe cho nó lành ạ
Bác nói thuật toán em chả hiểu, em chỉ biết là xe Venza cũng biết copy sóng điều khiển của remote đây ạ

xecoi

Xe tải
Phần mềm đầy rẫy trên các diễn đàn Handheld cài vào các máy PPC chạy Windows Mobile, trò này em nghịch vài năm trước rồi ạ . Xe Mercedes cũng có bộ phận copy sóng remote mà cụ, dùng để copy sóng điều khiển Garage để mở cho tiện. Ở hàng cửa cuốn dù cụ có Order làm thêm 10 cái remote họ cũng cung cấp ngay, như vậy rõ ràng là copy tần số điều khiển sang cho cái remote mới tinh còn gì nữa

Túm lại công nghệ này bình thường, có thể kẻ cắp nó có cái gì đó thao tác nhanh hơn thôi ạ, Đề mô một trang liên quan cho các bác xem nhé

Cụ so sánh sóng cửa cuốn thế đek được với điều khiển oto. Cửa cuốn cụ mở nó ra nó có 8 nút gạt để chỉnh mã nên cụ mua bao nhiêu nó chả gạt được

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Cụ so sánh sóng cửa cuốn thế đek được với điều khiển oto. Cửa cuốn cụ mở nó ra nó có 8 nút gạt để chỉnh mã nên cụ mua bao nhiêu nó chả gạt được
\

Em đang nói chuyện cái bộ phận trên xe ô tô nó copy sóng điều khiển cửa cơ cụ, rõ ràng là nó copy sóng hẳn hoi đúng không ?

xecoi

Xe tải
\

Em đang nói chuyện cái bộ phận trên xe ô tô nó copy sóng điều khiển cửa cơ cụ, rõ ràng là nó copy sóng hẳn hoi đúng không ?
Thì em đã giải thích rồi ạ. Mã khóa cửa cuốn là cố định, mã điều khiển oto là ngẫu nhiên ạ

vnz

Xe hơi
\

dạ cái này em nghĩ đơn giản chỉ như là bác pair cái điện thoại có bluetooth với thiết bị bluetooth trên xe thôi ạ, cả 2 bên đều cần phải có key, chứ còn copy bước sóng của cái remote em e hơi khó, giống như hack pass wifi cũng vậy, bác lấy được packet qua sóng nhưng tìm được các thông tin qua packet đó cũng còn khuya

xecoi

Xe tải
dạ cái này em nghĩ đơn giản chỉ như là bác pair cái điện thoại có bluetooth với thiết bị bluetooth trên xe thôi ạ, cả 2 bên đều cần phải có key, chứ còn copy bước sóng của cái remote em e hơi khó, giống như hack pass wifi cũng vậy, bác lấy được packet qua sóng nhưng tìm được các thông tin qua packet đó cũng còn khuya
Bác chuẩn. Em cũng đang định lấy ví dụ về hack pass y5

longnguyenhvn

Xe buýt
Thì em đã giải thích rồi ạ. Mã khóa cửa cuốn là cố định, mã điều khiển oto là ngẫu nhiên ạ
Đúng rồi đấy ạ, ô tô thì học được sóng điều khiển cửa cuốn nhưng ngược lại thì chịu ạ.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Đúng rồi đấy ạ, ô tô thì học được sóng điều khiển cửa cuốn nhưng ngược lại thì chịu ạ.
Nhỡ cái o tô của bác chủ thớt được trang bị bộ thu phát sóng của cửa cuốn thì sao nhỉ :P:ohmy:-*-) dưng mà thế thì bỏ bu các bác ạ, nhà có giá trị tài sản lớn hơn ô tô mà lại được trang bị cửa kém an toàn hơn ô tô thì toi nhể

vnz

Xe hơi
Nhỡ cái o tô của bác chủ thớt được trang bị bộ thu phát sóng của cửa cuốn thì sao nhỉ :P:ohmy:-*-) dưng mà thế thì bỏ bu các bác ạ, nhà có giá trị tài sản lớn hơn ô tô mà lại được trang bị cửa kém an toàn hơn ô tô thì toi nhể
vâng thế nên em mới hỏi cụ chủ thread là cụ ý đi xe gì ạ :)) (b)

monmen

Xe đạp
Cái vụ copy sóng rồi dùng để activate thiết bị thì em mới xem qua ở movie, nhưng hình như cần thiết bị để quét sóng (scan) rất nhanh. Nếu ở VN mà bọn trộm nó có thật thì gay to. Dù sao cũng cảm ơn cụ chủ thớt. (b)
Em vô tình có lần thấy cái quản cáo này, post để các cụ cho ý kiến ạ
Copy from HERE

"Product Description

Remote controls Master [Remote controls duplicating machine]

All-around compatibility:
Fix code, long code, roll code, flash code, hidden code, transmutative code, half hidden code, decrescent code, increasing code.

Remote controls used on auto-car, motorcycle, electric cycle, automatic door, home alarm, sliding door"
:102:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Cái vụ copy sóng rồi dùng để activate thiết bị thì em mới xem qua ở movie, nhưng hình như cần thiết bị để quét sóng (scan) rất nhanh. Nếu ở VN mà bọn trộm nó có thật thì gay to. Dù sao cũng cảm ơn cụ chủ thớt. (b)
Em vô tình có lần thấy cái quản cáo này, post để các cụ cho ý kiến ạ
Copy from HERE

"Product Description

Remote controls Master [Remote controls duplicating machine]

All-around compatibility:
Fix code, long code, roll code, flash code, hidden code, transmutative code, half hidden code, decrescent code, increasing code.

Remote controls used on auto-car, motorcycle, electric cycle, automatic door, home alarm, sliding door"
:102:
Trên đời có mấy cốt nó ăn được tuốt, thảo nào chủ thớt mất điện thoại :'(

xecoi

Xe tải
Nhỡ cái o tô của bác chủ thớt được trang bị bộ thu phát sóng của cửa cuốn thì sao nhỉ :P:ohmy:-*-)
Thế thì chỉ có xe BMW Hồ Cẩm Đào thôi ạ. Chốt hạ lại kụ chủ nên xem lại tình huống ạ. Khả năng quên hoăc kụ rơi trong gầm ghế xe là cao đấy ạ. Bà chị em mới tìm lại con iphone dưới gầm ghế sau 2 tháng kêu la là bị mất điện thoại. Góc cũng hẹp. Sau vài lần vào gara cộng thêm rửa xe liên tục, thế mà vẫn tìm được mới giỏi

CỬU VĂN LONG

Xe container
chờ chủ thớt trả lời đi xe giề mà lâu quá :ohmy:

dht

Xe điện
Chuyện này quá cũ rồi cụ ạ, ngay cả máy PPC cũng có thể copy sóng được của tất tần tần các loại điều khiển trên đời như: TV. điều hòa, cửa cuốn . .
Điều khiển TV dùng IR nên có thể dùng PPC để điều khiển thay, nhưng remote cửa cuốn dùng sóng radio khó copy đấy, chỉ có dò thôi (trong cái điều khiển của tàu có DIP switch 8 lẫy, mỗi lấy có 3 vị trí là 3**8 = 6.561 khả năng)

Còn điều khiển cửa ô tô thì nói chung là không thể copy được. Cụ nào có thiết bị copy được thì bán được nhiều tỉ đấy, cần gì đi trộm vặt cái phôn :21:

vnz

Xe hơi
http://www.automam.net/products.htm <--- trang này bán những cái self-learning remote đây ạ, nhưng cũng phải tùy bước sóng ạ, nói chung là cũng phải đợi xem xe cụ chủ thớt là xe gì đã ạ

Chỉnh sửa cuối:

khanhcfc

Xe tải
kính các cụ :
xe em là kia morning 2010
-khi ra ngoai kính lên hết (khẳng dịnh luôn vì mới rửa xe )
-em cũng dùng đèn pin tìm dưới gầm ghế rất kỹ dù em nhớ như in khi ra khỏi xe máy vẫn nằm trên giá vì vào 1 tí thôi
-nãy nói viết hóa đơn nhanh vì thông tin cá nhân đã nằm trong máy cửa hàng chứ không phải điện thoại đâu ah
-một cái nữa là có 1 đồng chí bên muare.vn nói là làm cho em cai điều khiển ô to sơ cua cho vợ em nó để ở nhà chỉ 200 ngàn thôi bằng cách copy sóng radio
hôm đó em không làm vì kia morning 2010 của em là khóa từ thì cái điều khiển kia chỉ có tác dụng mở của thôi
em là em nghi cái vụ này lắm ah

khanhcfc

Xe tải
bên mua rẻ đây
"Em nhận làm OÁNH thêm cái chìa khóa điện tử cho cửa cuốn bằng CÔNG NGHỆ MỚI NHẤT . Nhà bác nào thiếu cái chìa khóa trên , mang lên em oánh thêm cái nữa Vừa rồi em ôm quả kho hàng thanh lý . Có 1 cục chả hỉu là cái giề Sau 2 tháng vọc mất ăn , mất ngủ . Mới hỉu em nó là cái máy chuyên dụng để làm thêm cái chìa khóa điện tử . Đi kèm với nó là 1 gói điều khiển cực kỳ đặc biệt , lung tung các loại mẫu mã . Em nó có dáng vóc như bình thường , Nhưng ruột gan là 1 loại thế hệ cao & khác hẳn với bất kỳ loại nào . Dùng cái máy chuyên dụng trên , áp má em khiển cũ của các bác vào , nó tự động chép dữ liệu sang cái điều khiển mới y chang . Các bác mang về là khiển chuẩn lun ợ Vậy em làm dịch vụ chút , chớ không bỏ đi phí của quá .Bác nào thiếu lên em nhá . Vậy là trong cả quá trình OÁNH cái chìa mới , em không hề tháo cái cũ của các bác ra & cũng chả hỉu nó là cái giề Vậy mà các bác vẫn có cái mới , giống y chang & em nó có dáng cực đẹp & cao cấp . Thời gian làm cái công việc OÁNH là vài phút thôi ợ Sản phẩm này , em bảo hành 1 tháng . Giá đồng hạng cho các mẫu là 200.000 / chiếc Dịch vụ này , em làm thêm chút cho đỡ phí cái gói điều khiển , vậy giá cả có thể cao , có thể thấp , em cũng chả biết dư lào . Vậy kính mong ae thông cảm & ủng hộ , lọt sàng xuống lia ợ Có cả loại giành cho cái gì có chìa luôn .Giá đồng hạng loại này : 280.000 vnđ / chiếc"

HANOICity

Xe điện
Chuyện vui thôi mà các bác!
Yên tâm đi trừ khi xe bác nào đó có code như cửa nhôm cuốn!:)
Khóa chip không chỉ khóa cửa xe và cốp mà còn khóa luôn cả các điều khiển lệnh từ ECU hoặc ECU động cơ và ECT, như vậy bộ mã rất phức tạp với các chuỗi bit kiểm tra ngẫu nhiên nên không thể có điều khiển học lệnh để copy được.(c)
Nhưng trộm có thể mở cửa xe bằng chìa khóa vạn năng đấy! và chỉ là để mở cửa xe mà thôi!
Em nói ít mong các bác hiểu nhiều!(c)

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
bên mua rẻ đây
"Em nhận làm OÁNH thêm cái chìa khóa điện tử cho cửa cuốn bằng CÔNG NGHỆ MỚI NHẤT . Nhà bác nào thiếu cái chìa khóa trên , mang lên em oánh thêm cái nữa Vừa rồi em ôm quả kho hàng thanh lý . Có 1 cục chả hỉu là cái giề Sau 2 tháng vọc mất ăn , mất ngủ . Mới hỉu em nó là cái máy chuyên dụng để làm thêm cái chìa khóa điện tử . Đi kèm với nó là 1 gói điều khiển cực kỳ đặc biệt , lung tung các loại mẫu mã . Em nó có dáng vóc như bình thường , Nhưng ruột gan là 1 loại thế hệ cao & khác hẳn với bất kỳ loại nào . Dùng cái máy chuyên dụng trên , áp má em khiển cũ của các bác vào , nó tự động chép dữ liệu sang cái điều khiển mới y chang . Các bác mang về là khiển chuẩn lun ợ Vậy em làm dịch vụ chút , chớ không bỏ đi phí của quá .Bác nào thiếu lên em nhá . Vậy là trong cả quá trình OÁNH cái chìa mới , em không hề tháo cái cũ của các bác ra & cũng chả hỉu nó là cái giề Vậy mà các bác vẫn có cái mới , giống y chang & em nó có dáng cực đẹp & cao cấp . Thời gian làm cái công việc OÁNH là vài phút thôi ợ Sản phẩm này , em bảo hành 1 tháng . Giá đồng hạng cho các mẫu là 200.000 / chiếc Dịch vụ này , em làm thêm chút cho đỡ phí cái gói điều khiển , vậy giá cả có thể cao , có thể thấp , em cũng chả biết dư lào . Vậy kính mong ae thông cảm & ủng hộ , lọt sàng xuống lia ợ Có cả loại giành cho cái gì có chìa luôn .Giá đồng hạng loại này : 280.000 vnđ / chiếc"
Hơ hơ người thật việc thật, bác nào không tin là copy được remote ô tô vào đây ngâm cứu xem lào :101: