[Thảo luận] Cảnh báo các cụ một vụ làm tiền kiểu XHĐ

reloaded

Xe tăng
Vụ này vừa xảy ra cách đây 30' (11h30 pm) ở khu nhà em. Em cũng chưa rõ kết quả như thế nào nhưng đoán là cụ chủ xe sẽ bị bọn XHĐ quay khá. Em không chụp được ảnh do nhà trên CC cao quá. Các cụ chịu khó đọc chay nhé.

Nhà em ở CC Mỹ đình 2 bên dưới có quán phở Ngon chuyên lẩu gà buổi tối. Mọi tối thấy dân tình ăn lẩu dô ta rất kêu vọng lên khu nhà em rất rõ. Tối nay lúc 11h30 thấy có tiếng lộn xộn rồi chén đĩa loảng xoảng cứ nghĩ chắc bọn choai choai đánh nhau. Một lúc thấy tiếng chửi bới to dần em mới đi tìm kính (em bị cận ạ) ra ban công xem. Tìm mãi mới thấy kính nữa chứ các cụ ạ.

Lúc nhòm ra thì thấy hiện trường là 1 em xe Teana hôn 1 con xe máy (hình như là wave). Một bác comple cà vạt hồng kiểu giám đốc và 1 chú như kiểu lái xe đang bị khoảng 4 thằng vây bắt nạt kêu đâm xe nó. Xe oto này có vẻ vừa ăn lẩu với 1 đám nhân viên cũng khoảng 5,6 người có cả 1 em gái. Như em thấy là tình trạng rất nhẹ, xe oto mới hôn 1 chút vào đuôi xe máy chắc chỉ gãy chắn bùn sau là cùng.

Thằng xe máy trông rất XHĐ cứ lao vào đòi đấm, đá, tát bác mặc comple, một thằng thì cứ điện thoại í ới gọi đội chúng nó ra. Bác comple và chú lái xe bị ăn khá nhiều đấm và tát nhưng cũng chỉ loanh quanh phân bua vì bị bọn này phủ đầu kinh quá. Khoảng 5' sau 4,5 xe máy chở tầm chục thằng lao đến vây chủ xe và lái xe. Câu chuyện lúc này mới xoay sang kiểu cò quay. Em không nghe rõ lắm chỉ thấy đại ý là bọn XHĐ đòi chủ xe đền 120tr và bắt viết giấy nợ luôn:(. Lúc này em thấy đúng là cò quay rồi, em lập tức lấy máy gọi 113 báo là ở khu này có đánh nhau thì thấy 113 bảo là có người báo rồi (chắc dân trên khu nhà em gọi điện báo) đang có người xuống.

Khoảng 10' sau thấy 2 CA khu vực phóng xe máy xuống. Bọn xe máy lúc này mới ra bảo CA là chỉ là va chạm nhẹ đã giải quyết xong bảo mấy anh CA về nhưng mấy ông này vẫn đứng lại. Bọn xe máy lại bảo chú lái xe là có đồng ý là mình sai không. Tệ cái là chủ xe và chú xe máy lúc này như là sợ bọn này quá hay sao nói là em sai rồi.

Khoảng 5' sau nữa 1 xe tải nhỏ của CA khu vực chở 4 CA nữa đến và 4 chú CSCĐ chắc đang đi dạo quanh đấy cũng lượn đến. Lúc này lực lượng cảnh sát cũng khá đông đáo nếu thực hiện khám xe máy của bọn XHĐ kia thế nào cũng thấy nhiều đồ. Chán cái là đáng nhẽ lúc đó chủ xe phải kêu toáng lên là bị bọn này vây làm tiền và yêu cầu CA cho trình báo dẫn hết về đồn thì vẫn chỉ là điệp khúc em sai, em sai. 4 chú CSCĐ sau 1 hồi thấy không có việc gì thì lượn đi. Trong khi đó bọn xe máy hơn chục thằng vẫn cứ quây đây ở đấy và mồm liên tục kêu là giải quyết xong rồi và bảo là tất cả chúng nó và chủ xe đi ăn tối để đánh lạc hướng CA. CA lúc đó cũng không có căn cứ gì để giải quyết vì là va chạm giao thông đơn thuần và cả 2 bên đều không có ý kiến. Thế là bọn xe máy leo lên xe ôtô của bác kia và ép cả chủ xe, lái xe và em nhân viên của bác ấy lên xe máy bảo đưa đi ăn đêm. Và thế là bọn nó vù đi hết như kiểu là bắt người trước mặt CA mà CA không làm gì được.

Sau khi bọn nó đi hết rồi máy người ở quán phở và mấy quán cafe quanh đó mới ra nói nọ kia là mấy ông otô bị bọn XHĐ làm tiền. CA lúc đó mới nói là sao vừa rồi chủ xem không báo gì. Một lúc sau CA cũng đi về.

Kết cục vụ này em dự là chủ xe chắc chắn sẽ bị bọn này quay số tiền nhiều hơn. Em thấy thực sự chán cho chủ xe lúc đấy đã có CA ở đó (khoảng chục CA, trong đó 4 chú CSCĐ có súng) thì không trình báo luôn để bọn nó đánh lạc hướng đưa đi chỗ khác thì còn chết nữa.

Xa hội đúng là loạn thật các cụ ạ. Nếu các cụ rơi vào tình huống này các cụ sẽ xủ lý ra sao ạ?

Chỉnh sửa cuối:

trivn2000

Xe hơi
Không đơn thuần là va chạm ở đó, chắc chắn là có mâu thuẫn nợ nần trước rồi nên chủ xe không dám nói gì

Transport03

Xe tải
Ngày xưa chí phèo ăn vạ chỉ chai rượu,giờ đây chí phèo ăn vạ những 120 củ,đạm cà mau nhà bọn nó chứ,bọn này chỉ có ra đảo khỉ ở Quảng Ninh mà sống,cấm không cho vào đất liền,cứ cái gì thò vào đất liền thì cắt cái đấy,giờ ra đường các cụ nhớ cẩn thận,
"Hà Nội đất chật người đông-Thạch Sanh thì ít mà Lý Thông thì nhiều"

TVPL

Xe container
Cụ chủ tả dài tí nhưng rõ ràng, có chính kiến phết, em mời cụ ly để ngủ cho ngon ạ (b)
Em trình non, chả dám bình luận gì, lót dép hóng các cụ vào chém đây ạ.
Xin phép hỏi lại câu hỏi củ cụ chủ: Nếu các cụ rơi vào tình huống này các cụ sẽ xủ lý ra sao ạ?

Minh_Linh

Xe tải
Không đơn thuần là va chạm ở đó, chắc chắn là có mâu thuẫn nợ nần trước rồi nên chủ xe không dám nói gì
nhất trí với ý kiến của cụ,chứ ăn vạ mà ép viết giấy nợ 120tr quả thực ko hề đơn giản.

yamaha-x8

Xe tăng
E đoán có điều gì đó đằng sau nữa, chứ ai đời dại thế đâu. Xe máy gì mà đòi 120 củ???

ford_8910

Xe tải
Em cũng dự là Bác chủ xe chắc có mâu thuẫn về nợ nần trước nên mới vậy, không biết bây giờ sao rồi.

giangsuki

Xe ngựa
cũng có thể là như vậy, hoặc chủ xe và lái xe đã bị đánh nên mất vía và nghe chúng nó dọa là phải nói gì nên cứ thế theo

reloaded

Xe tăng
Em cũng dự là Bác chủ xe chắc có mâu thuẫn về nợ nần trước nên mới vậy, không biết bây giờ sao rồi.
Em không nghe thấy chúng nó nói về nợ nần gì. Mà chúng nó còn xăm soi cái xe máy bị đâm nữa chứ, rồi toàn nói về vấn đề đâm xe.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Đâm xe chỉ là cái cớ, chắc bác chủ xe bị chủ nợ thuê XHĐ đến đòi tiền thôi.

dangnguyen1222

Xe hơi
e cũng hóng xem các cụ xử lý tình huống kia như thế nào, gặp e nếu mà bức quá thì nhảy vào trong xe cho an toàn, gọi ae tới và ngồi kê sẵn chân ga, có biến thì cứ tẩu cho lành

N_V_L

Xe điện
Em cũng nghĩ như cụ??? Chứ va chạm nhẹ với xe máy mà đòi 120 củ??? Có khi mấy chú XHĐ còn đạo diễn chương trình này trước rồi???

trainhaque2k

Xe tải
Chắc có tý bóng bánh, nợ nần rồi..

nong van dan

Xe đạp
phandinhgiot-phuongliet-thanh xuan- hanoi-vietnam
dự này có cơ sở, vì nếu chỉ va quệt nhẹ thì ko thể đòi tận 120 trệ bồi thường mà người bị bắt vạ vân chấp nhận trong khi có sự can thiệp của lực lượng bảo vệ luật pháp.

kevoduyen

Xe buýt
thôi thì con như việc riêng của họ

kiateck

Xe tải
Việc này không hiểu rõ nội tình thì không biết thế nào đâu ạ , uẩn khúc gì đó

taxi group

Xe hơi
Sao bác kia không gọi vài đồng minh ra nhỉ. Em mà bị thì đầu tiên cũng phải alo một số thằng ra cho đông đã.

mec e250

Xe tải
Chắc bác comple có vấn đề với bọn này rồi,em dự như thế là chắc.

soul 9133

Xe tăng
Quá chán với bác chủ xe.