Cảnh báo - Kiến nghị!

Trạng thái
Thớt đang đóng

xanh

Xe điện
Kính thưa BQT diễn đàn, tôi có sự việc sau cần cảnh báo cho các thành viên cũng như kiến nghị sự thay đổi từ diễn đàn.
1- Cảnh báo: Đầu tháng 3 này, tôi có mua một số hàng từ gian hàng KDCN yuume'shop . Sản phẩm dù mới chỉ qua sử dụng 2 lần và qua giặt 1 lần đã hư hỏng

Tôi trước đây cũng đã từng 1 thời gian hoạt động trong lĩnh vực dệt may nên cũng có 1 số kiến thức nhất định. Với kiến thức của mình tôi có thể khẳng định sản phẩm này là hàng nhái, hàng giả 100% chứ hoàn toàn không phải hàng VNXK như gian hàng quảng cáo. Trong ngành may mặc, mọi sản phẩm trước khi sản xuất đều có thiết kế và sản xuất thử trước khi nghiệm thu công bố tiêu chuẩn và đưa vào sản xuất hàng loạt. Trong đó, nhà sản xuất có tiêu chí về mầu sắc, chủng loại sợi, mật độ sợ/cm2 (hay nói đơn giản là số lượng sợi dệt trong mỗi cm2 vải). Với hàng giả, gian thương sẽ ăn cắp mẫu mã và thuê gia công sản phẩm tương tự. Để tối ưu hóa lợi nhuận và tăng sức cạnh tranh về giá với sản phẩm chính thức, gian thương sẽ cắt giảm số lượng sợi trên cm2 dệt. Cắt giảm sợi sẽ làm cho vải bị thưa chất lượng kém dĩ nhiên gian thương đâu quan tâm vấn đề này vấn đề là để che mắt thiên hạ, gian thương sẽ dùng thủ thuật hồ vải để ổn định sợi tránh xô giạt tạm thời (ai muốn biết hồ vải thế nào ra chợ mua tấm vải xô là biết ngay). Tấm hình trên đã thể hiện rất rõ chất lượng của hàng giả khi qua giặt nước lớp hồ mất đi vải bị xô giạt dẫn đến tuột đường may gây rách. Áo Cá sấu là nhãn hiệu độc quyền của Cty Pháp do đó hàng hóa trên không những giả mà còn là hàng nhái. Việc kinh doanh của gian hàng đã vi phạm pháp luật Việt Nam, vi phạm điều ước Quốc tế mà Việt nam tham gia ký kết về bảo hộ tác quyền. Không những vậy trong phạm vi hẹp gian hàng đã vi phạm điểm 21 khoản 1 điều 4 qui định của diễn đàn về cấm kinh doanh hàng nhái hàng giả trên diễn đàn.
2. Kiến nghị: Trước đây việc KDCN trên diễn đàn khá uy tín nên đã tạo niềm tin không nhỏ cho các thành viên. Tuy nhiên gần đây chất lượng kinh doanh trên diễn đàn vô cùng bát nháo từ bán hành nhái, hàng giả thậm chí hàng rởm gây thiệt hại rất lớn cho các thành viên cũng như ảnh hưởng tới uy tín của diễn đàn. Bản thân tôi cũng không ít lần bị mua phải hàng giả, hàng kém chất lượng của các gian hàng KDCN bị hư hỏng ngay trong thời gian bảo hành nhưng gian hàng đó đã ngừng KDCN hoặc gần nhất là bị buộc đóng cửa nhưng thiệt hại thì bản thân vẫn phải chịu.
- Đề nghị BQT cần có qui định về việc các gian hàng cung cấp hồ sơ nguồn gốc hàng hóa mà gian hàng đăng ký KDCN để tranh việc diễn đàn trở thành người tiếp tay cho gian thương vi phạm Pháp luật.
- Đề nghị BQT cần có qui định buộc các gian hàng KDCN đóng quĩ tạm thời bảo hành sản phẩm trong thời gian lưu hành tránh việc gian hàng bán hàng giả, hàng kém chất lượng tự đóng cửa hoặc buộc đóng cửa có trách nhiệm với hàng mình bán ra.
Trên đây là ý kiến riêng của tôi mong BQT xem xét!

xanh

Xe điện
Tôi cũng xin được nói thêm, gian hàng có đề nghị tôi đổi sản phẩm khác và hỗ trợ 50% giá trị nhưng tôi nhận thấy với 1 gian hàng cung cấp hàng giả hàng nhái thì việc bỏ thêm 50% chỉ để nhận thêm 1 sản phẩm giả, nhái là vô ích nên quyết định cảnh báo cho nhiều thành viên khác cũng như tố cáo hành vi vi phạm Pháp luật nói trên.

ah99x6

Xe điện
E hóng vụ này

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]

Bức ảnh này thể hiện rất rõ chất lượng của sản phẩm, bề mặt vải và mật độ sợi rất thưa nên chuyện rách tuột đường may là khó tránh khỏi!
Giá hàng hoá bác đã mua so với "hàng VNXK như gian hàng quảng cáo" và so với "Áo Cá sấu là nhãn hiệu độc quyền của Cty Pháp " trên các thị trường tạm cho là chính thống khác, nó như nào hả bác?

sakai_yo

Xe lăn
E ác cảm với cụm từ dư xịn
Em như cụ, thà cứ bảo là hàng đặt gia công nghe còn hơn là xuất dư.
Em có con em dâu họ gần bán quần áo cũng bảo là em toàn bán hàng xuất dư, em nghĩ bụng bảo lừa người ngoài chưa chán sao còn định lừa cả người nhà.

Chỉnh sửa cuối:

vuanhanghi

Xe điện

Bức ảnh này thể hiện rất rõ chất lượng của sản phẩm, bề mặt vải và mật độ sợi rất thưa nên chuyện rách tuột đường may là khó tránh khỏi!
Gian hàng này e đã nhiều lần comment trên gia hàng là rao bán nhưng không ghi rõ là hàng auth hay không phải Auth (còn là phake hay dư hay VNXK gì thì ai cũng biết), kiểu như ng mua nhìn giá thì phải tự hiểu nó là hàng gì. Còn giá hay chất lượng thì e ko mua nên ko bàn.

phuongmit

Xe cút kít
Giá hàng hoá bác đã mua so với "hàng VNXK như gian hàng quảng cáo" và so với "Áo Cá sấu là nhãn hiệu độc quyền của Cty Pháp " trên các thị trường tạm cho là chính thống khác, nó như nào hả bác?
áo này cỡ 300-350k bác nhé

Phỗng new

Xe điện
Thực ra khi nhìn/nghe giá bán chúng mình có thể biết được đây ko phải là các sản phẩm authentic rồi.

Còn cụ nói đúng, người bán vẫn công khai để ảnh sản phẩm với logo của các nhãn hiệu độc quyền phục vụ quảng bá, nhưng cung cấp cho người mua sản phẩm fake là vi phạm. Các mod diễn đàn nên lưu ý việc này.
Qui định diễn đàn cấm rồi mà cụ. Chả nhẽ họ ngồi xổm được sao?

salestumlum

Xe tăng
Em nghĩ vấn đề này mà kiện ra được vấn đề, thì ở VN mình khối shop giải tán. Phần đa toàn hàng như này, hik,,,, Cứ mẫu mã nhái, tự cắt may, tự lên sản phẩm, Nhưng hình ảnh quảng cáo toàn lấy ảnh của hàng Xịn cơ.

Em là đứa mù tịt về đồ hiệu
Và cũng làm KD, nên cũng hiểu các mánh khóe của Hàng Dư, hàng lên,
Nên em không bao giờ mua những hàng đó.
Vì mù tịt hàng hiệu, nên cần mua hàng Hiệu thì em ra shop chính thống mua, Còn không thì cứ vào các cửa hàng lớn Như M2, rồi thương hiệu trong nước mua cho nhanh

cantona

Xì hơi lốp
450K nhé bác, so với hàng VNXK của M2 thì tương đương
Tương đương về giá hay chất lượng cụ? Để em còn né vì vợ em định mua ở M2.

Còn theo em việc kí quỹ gian hàng là điều cũng nên có. Kí quỹ theo giá trị mặt hàng shop đó bán. Ví dụ bán IP thì kí 10tr, bán quần áo kí 2tr.

tienaka

Xe điện
thôi cụ ơi, cụ phải biết là ai cũng biết làm gì có VNXK. em in logo cho bọn hãng em biết mà.
quy định diễn đàn là ko bán hàng fake nhưng các cụ ấy lách bằng VNXK với f1 hoặc sale thanh lý chụp tag các kiểu con đà điểu.
trong này giờ toàn thợ chuyên nghiệp chứ thanh lý có mấy ai đâu.
mà em nói thật làm ch óa gì có cái áo hãng bán 3 triệu thanh lý 400k
thay vì ham hàng fake rẻ tiền thì mua hàng hiệu rẻ tiền thương hiệu việt mà dùng

xanh

Xe điện
Nếu đó là hàng gia công cho hãng Pháp nó sẽ rất khác với hàng giả, hàng nhái. Hàng gia công vải được hãng cung cấp theo đơn hàng, sau quá trình gia công bộ phận KCS tiến hành kiểm tra từng lô, từng sản phẩm và loại bỏ các sản phẩm hỏng, lỗi. Như vậy có thể thấy hàng gia công XK bản chất là chất lượng vải hoàn toàn đảm bảo chất lượng như hàng chính hãng nhưng bị lỗi về đường may hay chỉ đơn giản là lỗi về mầu chỉ hay thậm chí có vết bẩn lem trên áo trong quá trình gia công.

sakai_yo

Xe lăn

Còn theo em việc kí quỹ gian hàng là điều cũng nên có. Kí quỹ theo giá trị mặt hàng shop đó bán. Ví dụ bán IP thì kí 10tr, bán quần áo kí 2tr.
M2 thì cũng chỉ là nơi tập hợp các thương hiệu may gia công thôi cụ. Nhà em cũng mua M2 2-3 lần gì đó cho trẻ con rồi thôi cụ ạ, quần áo giặt vài lần là sờn lắm. Em ưng chất lượng của Canifa hơn, mặc mãi cũng không thấy bị sờn vải, em toàn lựa lúc sale off để mua.

xanh

Xe điện

Tương đương về giá cụ. Em mua nhiều áo dạ mỏng của M2 mặc cả chục năm nó không hề giạt rách mà chất vải vẫn rất đanh mặt.

Trạng thái
Thớt đang đóng