[Funland] Cảnh báo lừa đảo bán xe- em tìm chủ và xe luôn

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Cái thoả thuận mua bán này lỏng lẻo quá. Không có giá bán cũng chẳng có ngày thanh toán toàn bộ số tiền, không có yêu cầu về phạt vi phạm. Nói tóm lại giữa hai ông có khúc mắc, cũng chưa xác định ông bán có lừa đảo gì, người mua chưa thanh toán hết, chưa sang tên thì xe vẫn thuộc sở hữu ông Giàng.

Chủ thớt chưa tung hết thông tin...

taductoan

Xe điện
Em đánh dấu. Nếu thấy sẽ báo cụ chủ ngay để tóm thằng mất dạy

Captain

[Tịch thu bằng lái]
cái này là tội chiếm đoạt tài sàn thôi,
cụ cứ làm cho ra nhẻ để tên kia hết ăn tết đi
Mới đặt cọc thôi, đã thanh toán hết tiền đâu? Đã có HĐ mua bán đâu mà nói chiếm đoạt tài sản?

Ngỗng già

Xe buýt
Sao cụ ko sang tên cụ luôn? Giải tán ngay thằng bán đê.
Ít nhất cũng phải qua công chứng chứ . Cụ mua bò bắt bóng rồi .Dù sao một lần mất một lần bớt dại , chia buồn cùng Cụ

doramail18

Xe tải
Đến khổ miếng cơm manh áo. Đọc lại thấy tội tội cụ chủ. Thôi cụ nghỉ câi nghề cho vay tín chấp với chả thế chấp đi. Làm nghề này mà vẫn lên đây để hỏi. Chả mấy mà ra đê dựng nhà. Mấy bữa nữa ca ma uý điện biên thông báo chiếc Colorado là phương tiện chở 500 bánh.... thì. Thôi chúc cụ sớm an bình.
Cụ này thâm vãi ... nhồnn :-?

Otovina.net

Xe tải
Website
otovina.net

Rolls_Royce

Xe buýt
Theo e đoán, kiểu này là cầm đồ xe không giấy tờ lách theo hình thức đặt cọc và xe này dự là thế chấp bank. em đoán vậy có đúng k ạ.

ngoc F430

Xe buýt
Bằng tuổi mình nó đã kiếm dc cái ô tô lại còn nhanh nhạy biết lừa đảo nữa . Mình vẫn ngố ngố thế mới buồn

poiuy

Xe cút kít
Em thấy không đủ chứng cứ khẳng định xe của ông thớt, xe vẫn là của thằng tộc nhé
Vậy lấy căn cứ đâu để nói nó ăn cắp xe ?
Thớt còn văn bản nữa không show ra, liên quan đến việc giao xe. Nói chung là thông tin trên này không đầy đủ, cho nên đánh giá sự việc nó không được đúng bản chất.

edorado

Xe tăng
Dạ em xin phep mod và các cụ mợ cho em xin một bài cảnh báo về một chiếc xe ô tô đã bị lấy cắp, đồng thời cũng nhờ các cụ tìm xe giúp em với ạ
Câu chuyện như sau a.
- Cách đây khoảng 2-3 tháng em có mua lại xe của một cụ cũng chơi và quen biết nhau qua of nhà mình.
Cụ ý có để lại cho em một chiếc xe Colorado 2018 rất mới và đẹp.
Sau khi xem xe em ok phương án là đặt cọc trước cho cụ ít tiền rùi mình giữ xe và giấy tờ luôn ạ.
Cụ ý có nói sau 2-3 tháng mà không lấy xe thì em có quyền bán xe, còn giá trị xe thì tính theo giá thị trường khi nó lên và xuống.( cụ nói đi công tác xa chỉ cần tầm đó tiền, lúc đi công tác thiếu tiền sẽ lấy đủ theo giá bán thỏa thuận)
Sau khi em làm giấy đặt cọc và chuyển tiền xong thì em có để xe ngay chỗ gửi xe gần nhà...
- Nhưng tới tối hôm 17/12 vừa rùi do sơ xuất em đi làm không để ý xe nên bị đồng chí này lấy chìa khóa dự phòng đến đánh trộm xe đi, coi như ăn cắp xe em luôn ạ.
Sau 2 ngày thỏa thuận đồng chí ý không muốn trả xe cho em, và còn bảo khi nào có tiền mới trả em...
Sự việc xẩy ra em có ghi lại qua Camera rõ ràng, và em gọi điện nó vẫn nghe nhưng không trả tiền cọc và xe.
Nên em viết vài dòng xin các cụ check giúp tiểu sử, quê quán nhà nó xem sao ạ. Các cụ nào mua xe nên biết để tránh ra không lại dính nó lừa ạ.
Và cụ nào có nhìn thấy xe thì xin nhắn giúp em để bên em qua thu hồi ạ.

Toàn bộ giấy tờ mua bán đặt cọc em còn giữ nguyên đây
Xin cảm ơn các cụ đã giúp đỡ ạ.

Hình anh Camera gi lại sự việc rất rõ, nó đến buổi tối để không ai để ý cá cụ ạ:

Địa chỉ này ngay nhà em luôn. Nay em về HN rồi có cậu bạn cùng lớp c3 làm ca huyện cụ cần em nhắn số cho cụ nhờ xác minh nhân thân.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Dạ em xin phep mod và các cụ mợ cho em xin một bài cảnh báo về một chiếc xe ô tô đã bị lấy cắp, đồng thời cũng nhờ các cụ tìm xe giúp em với ạ.
Câu chuyện như sau a.
- Cách đây khoảng 2-3 tháng em có mua lại xe của một cụ cũng chơi và quen biết nhau qua of nhà mình.
Cụ ý có để lại cho em một chiếc xe Colorado 2018 rất mới và đẹp.
Sau khi xem xe em ok phương án là đặt cọc trước cho cụ ít tiền rùi mình giữ xe và giấy tờ luôn ạ.
Cụ ý có nói sau 2-3 tháng mà không lấy xe thì em có quyền bán xe, còn giá trị xe thì tính theo giá thị trường khi nó lên và xuống.( cụ nói đi công tác xa chỉ cần tầm đó tiền, lúc đi công tác thiếu tiền sẽ lấy đủ theo giá bán thỏa thuận)
Sau khi em làm giấy đặt cọc và chuyển tiền xong thì em có để xe ngay chỗ gửi xe gần nhà...
- Nhưng tới tối hôm 17/12 vừa rùi do sơ xuất em đi làm không để ý xe nên bị đồng chí này lấy chìa khóa dự phòng đến đánh trộm xe đi, coi như ăn cắp xe em luôn ạ.
Sau 2 ngày thỏa thuận đồng chí ý không muốn trả xe cho em, và còn bảo khi nào có tiền mới trả em...
Sự việc xẩy ra em có ghi lại qua Camera rõ ràng, và em gọi điện nó vẫn nghe nhưng không trả tiền cọc và xe.
Nên em viết vài dòng xin các cụ check giúp tiểu sử, quê quán nhà nó xem sao ạ. Các cụ nào mua xe nên biết để tránh ra không lại dính nó lừa ạ.
Và cụ nào có nhìn thấy xe thì xin nhắn giúp em để bên em qua thu hồi ạ.

Toàn bộ giấy tờ mua bán đặt cọc em còn giữ nguyên đây
Xin cảm ơn các cụ đã giúp đỡ ạ.

Hình anh Camera gi lại sự việc rất rõ, nó đến buổi tối để không ai để ý cá cụ ạ:

Cụ gặp đúng thằng Câu rồi

Tý phệ

Xe điện
Đụng đến mấy chị Toòng thị phoóng này mệt phết đới, kéo đội qua địa phận Hát Lót vào bản dễ ăn đạn đồng chứ chả chơi. Cụ chủ tưởng gà thả vườn, ai ngờ gặp đúng gà rừng

Otovina.net

Xe tải
Website
otovina.net
Thớt còn văn bản nữa không show ra, liên quan đến việc giao xe. Nói chung là thông tin trên này không đầy đủ, cho nên đánh giá sự việc nó không được đúng bản chất.
Vâng có giao xe chứ ạ, em chỉ đưa tạm cho các cụ hiểu em không vu khống họ trộm cắp xe thôi ạ

BMW_X7

Xe điện
Nói xong tự thấy mình ngu, đưa giấy tờ xe cho bạn thì đi xe thế card nào đc :))
Cơ bản em cũng ít vay mượn mấy nên hơi ngáo
em đi xe phải đến 3 năm nay trả bao giờ bị gọi hỏi giấy tờ với bằng lái, sao các cụ cứ phải giấy tờ mới đi được nhỉ, có lần em đi xuyên nửa Việt, vào đến Huế mới nhớ quên mang bằng (bằng vứt ở xe khác, xe đấy lại cho thằng bạn mượn), gọi điện bảo nó gửi vaò Đà nẵng dể vào đấy lấy nhưng lâu quá vì nó cũng đi chơi, thế là cứ đi, cũng ko bị vồ phát nào, may thế

BMW_X7

Xe điện
Em noai thật chơi trên of này lâu, nic Kinh doanh chuyên nghiêph buôn xe....
Em lấy đâu ra uy tín khi đi cầm đồ xe của khách hả cụ?
Em chỉ lưu ý khi các cụ mua xe thì tránh nó ra, vì xe đang là tang vật vụ án trộm cắp tài sản thôi mà.
cụ cũng sơ ý khi gửi xe nhỉ, em tưởng như cụ thì gara nó phải quen mặt chứ, đây xe cụ mang vào mà thằng khác vào lấy đc, cụ xử gara trông xe đấy ko?

BMW_X7

Xe điện
Cụ nói rõ thêm chỗ này đi cụ. Làm sao mà khi làm thêm chìa thì chìa kia (một trong hai chìa theo xe) bị vô hiẹu hoá? Làm sao cái chủ cũ đang cầm chứ không phải cái mình đang giữ bị vô hiệu?
Cảm ơn cụ. Em đẩy thớt.
cụ ra đánh lại cái chìa khác, cái chìa dự phòng của cụ thành chặn giấy thôi, mã xe nó cho nhận 2 chìa thôi ạ, cụ đánh thêm 1 chìa thì cái chìa còn lại tự bỏ mã đi ạ

BMW_X7

Xe điện
Không có xe mà vẫn làm được chìa mới chắc Cụ nhầm hay là công nghệ mới mà Em chưa cập nhật kịp nhỉ?
xe có 2 chìa thông minh, chủ xe đưa cụ chủ 1 chìa, nó cầm 1 chìa, khi cụ chủ về thì nó cầm cái chìa dự phòng ra là mở được xe, oánh xe về thôi