[Funland] [Cảnh báo] Mấy tấm thép che khe trên vành đai 3 trên cao

Jack Frost

Xe buýt
"Lưu thông Bình thường" cái mả cha bọn mày! Làm ăn ngu dốt và vô trách nhiệm! Hôm nọ em đi biết rủi ro tai nạn nhưng vẫn phải đi qua sợ phanh ăn tông xe sau! Có mỗi cái biển cảnh báo+ đèn cảnh báo éo làm đc! Thất đức!

thinhtd

Xe container
Theo báo đưa tin là tai nạn từ tận lúc 5-6h. Họ cũng vẫn thòng thêm câu gần khu vực đang có tấm che này. Dễ giờ đó đường thoáng phóng qua cái tấm đấy rồi đi lắm.

Đã thế lại còn hàn dọc theo tấm ấy, xe đi vào trượt bánh là cái chắc.

gnoudman

Xe tăng
Cụ sợ dồi thì thôi.
Không dám chứng kiến thì nên ngồi yên cho nó lành và đừng lắp bắp nữa :D
Bọn này quen chạy những nơi không có đường và phải có thật nhiều Nước rồi.
Chơi OF cụ hiểu cái từ Đô đốc nó có nghĩa như thế nào không ???
=))=))=))=))=))=))=))
Em vẫn ngồi yên đấy chứ,có đi thì cũng đi bình tĩnh thôi,ngu gì mà lao 80km/h qua cái mép nhọn kênh lên gần 7cm ở mặt đường như thế...=))
Biết lần 1 vẫn lao,biết lần 2 vẫn lao...ha ha ha...chỉ để chứng tỏ mình không phải amateur và đô đốc cơ đấy....he he....vào OF này đúng là fun ra phết....đúng là cười sặc... =))
Tiện cười khẩy thêm cái nữa ....

Quiet Storm

Xe buýt
Em nghĩ là cụ nào bị thiệt hại cứ làm cái đơn kiện, hoặc báo BH cho họ xử lý, ít nhất chúng nó cũng phải cẩn thận lần sau. Từ hôm báo sửa, em xem Google toàn đỏ rực nên chả dám phi lên.
Lúc tối muộn em đi từ aeon về, chắc sau vụ tai nạn chết người sáng nay, các bác thi công đã rào hẳn 1 làn đường lại để thi công, dùng dải phân cách trắng xanh lắp ghép để rào ý ạ, chứ không như mấy bữa trước dùng hàng rào sắt (trong đêm thì tối hù) với dây đèn led nhấp nháy và nhân công (mặc đồ bảo hộ xanh đen, trong đêm tối mà không có gậy đèn màu đỏ vẫy qua vẫy lại thì cũng chịu chả nhìn ra được).
Thôi em cứ tự an ủi ít ra các bác ý còn chịu khó cải tiến :)

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn ngồi yên đấy chứ,có đi thì cũng đi bình tĩnh thôi,ngu gì mà lao 80km/h qua cái mép nhọn kênh lên gần 7cm ở mặt đường như thế...=))
Biết lần 1 vẫn lao,biết lần 2 vẫn lao...ha ha ha...chỉ để chứng tỏ mình không phải amateur và đô đốc cơ đấy....he he....vào OF này đúng là fun ra phết....đúng là cười sặc... =))
Tiện cười khẩy thêm cái nữa ....
Yếu không nên ra gió kẻo lại Để gió cuốn đi.
Lắp bắp cho lắm rồi tới khi người ta mời đi cùng để xác minh lại trốn thì đúng là Quá HÈN.
Hổ danh dân Thủ đô =))=))=))=))=))=))=))

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi thật nhé, bác cứ xỏ xiên người khác thế bác có vui không?
Nếu bác thấy vui thì bác cứ tự nhiên tiếp tục xỏ xiên và cũng tự nhiên tiếp tục phi qua tấm thép đó với tốc độ 80km/h, nhé!

À mà thế nào là amateur? Chắc chỉ tài xế chuyên nghiệp hay các tay đua thì mới không phải lái xe amateur thôi bác ạ. Bác thì chắc không phải tay đua chuyên nghiệp rồi, vì VN làm gì có giải đua ô tô chuyên nghiệp ngoài cái F1 sắp mở màn.
Đã đi xem AE óp phơ chạy VOC bao giờ chửa ???
F1 thần thánh nhà vị có dám đem ra lội sông Hồng không???
Thôi. Về thắp hương cúng cho cái F1 Mỹ đình kia đừng bị người ta cấm vì nCoV đi :)):)):)):)):)):)):))

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
E đi rồi, hok cẩn thận chém rách lốp
Chẹt vào cái góc nhô cao của nó thì có thể bị rách chứ cứ đâm vuông góc với mép tấp thép thì chũng chả có điều gì để băn khoăn nhiều :D

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Theo báo đưa tin là tai nạn từ tận lúc 5-6h. Họ cũng vẫn thòng thêm câu gần khu vực đang có tấm che này. Dễ giờ đó đường thoáng phóng qua cái tấm đấy rồi đi lắm.

Đã thế lại còn hàn dọc theo tấm ấy, xe đi vào trượt bánh là cái chắc.
Cầu Vĩnh tuy chỉ cho xe máy chạy tối đa 40km/h

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em mở thớt cảnh báo thôi, ai cẩn thận cứ cẩn thận, ai thấy không cần cẩn thận thì xin mời cứ tự nhiên bỏ qua cảnh báo nhé.
Em vừa từ Bắc Ninh về đi sau mấy ông Sedan bò như rùa qua từng tấm thép, còn em cứ đóng 80 bình thường chả sao cả

Velvet rose

Xe tải
Đã đi xem AE óp phơ chạy VOC bao giờ chửa ???
F1 thần thánh nhà vị có dám đem ra lội sông Hồng không???
Thôi. Về thắp hương cúng cho cái F1 Mỹ đình kia đừng bị người ta cấm vì nCoV đi :)):)):)):)):)):)):))
Ồ, ra là đi bán tải, hiểu rồi!
Tôi black list anh rồi, không phải quote còm nữa đâu, phí nhời!

Velvet rose

Xe tải
Em vừa từ Bắc Ninh về đi sau mấy ông Sedan bò như rùa qua từng tấm thép, còn em cứ đóng 80 bình thường chả sao cả
Vâng chắc cụ đi bán tải. Mình cụ không thốn, còn lại rất nhiều người thốn, xã hội như vậy có gì vui?

Thỏ móm

Xe điện

Quiet Storm

Xe buýt
Chắc cụ buôn bán đồ phục vụ tâm linh nên các cụ thương. Chứ mấy ngày gần đây em hay phải đi cầu Vĩnh Tuy, cứ liếc mắt thấy biển công trường là em buông ga rồi lết qua. Hôm đầu tiên không để ý em phi 50 lao qua cái tấm thép rầm 1 phát mà tim em thọt xuống bụng. Đi qua rồi mới thấy tim đập thình thịch, lòng bàn tay túa mồ hôi :(

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Chắc cụ buôn bán đồ phục vụ tâm linh nên các cụ thương. Chứ mấy ngày gần đây em hay phải đi cầu Vĩnh Tuy, cứ liếc mắt thấy biển công trường là em buông ga rồi lết qua. Hôm đầu tiên không để ý em phi 50 lao qua cái tấm thép rầm 1 phát mà tim em thọt xuống bụng. Đi qua rồi mới thấy tim đập thình thịch, lòng bàn tay túa mồ hôi :(
cao lên khoảng 5cm so với mặt đường thì như viên đá thôi có gì mà các cụ lo thế, chắc xe gầm cao nên em dạn tay hơn. Mà lúc chạy sedan em cũng vẫn phi qua các tấm thép ở các đường sửa chứ có ngại đâu

biển xanh06

Xe điện
Có biển cảnh báo nhưng lại để áp sát giải phân cách, nên ít người nhìn thấy, em bị một lần sau đấy toàn đi giáp giải phân cách để tránh tấm thép dầy.

Quiet Storm

Xe buýt
cao lên khoảng 5cm so với mặt đường thì như viên đá thôi có gì mà các cụ lo thế, chắc xe gầm cao nên em dạn tay hơn. Mà lúc chạy sedan em cũng vẫn phi qua các tấm thép ở các đường sửa chứ có ngại đâu
Vành đai 3,cầu Thanh Trì em không đi nên không dám nói. Chứ cầu Vĩnh Tuy thì họ khoan lỗ cắm thanh thép xuống đường rồi hàn với tấm thép xong đập quặt đầu thanh thép xuống. Mà nào có phải chỉ thế, có chỗ họ làm gồ cao hơn bình thường thì có đặt thêm tấm thép kiểu vát vát. Xe nào quen đường thì lết qua, bác nào không uen đường vẫn phóng tít thì ngồi trong xe kín bưng mà nghe xe các bác ý không phanh kịp mà lao qua rầm rập cũng xót xa hộ các bác ý. Xe máy thì thôi hẳn, lết qua nhẹ nhẹ thì không sao, chứ không kịp phanh là nghe cứ như muốn gãy đôi xe luôn :( nhiều xe máy lao qua còn rụng gương, xi nhan đấy cụ, nhựa xe máy vỡ quanh mấy tấm thép đấy nhiều lắm :(

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Vành đai 3,cầu Thanh Trì em không đi nên không dám nói. Chứ cầu Vĩnh Tuy thì họ khoan lỗ cắm thanh thép xuống đường rồi hàn với tấm thép xong đập quặt đầu thanh thép xuống. Mà nào có phải chỉ thế, có chỗ họ làm gồ cao hơn bình thường thì có đặt thêm tấm thép kiểu vát vát. Xe nào quen đường thì lết qua, bác nào không uen đường vẫn phóng tít thì ngồi trong xe kín bưng mà nghe xe các bác ý không phanh kịp mà lao qua rầm rập cũng xót xa hộ các bác ý. Xe máy thì thôi hẳn, lết qua nhẹ nhẹ thì không sao, chứ không kịp phanh là nghe cứ như muốn gãy đôi xe luôn :( nhiều xe máy lao qua còn rụng gương, xi nhan đấy cụ, nhựa xe máy vỡ quanh mấy tấm thép đấy nhiều lắm :(
xe máy thì nguy hiểm đấy, nhưng ô tô thì ko có gì phải sợ cái gờ 5cm đâu cụ, trừ khi cụ thấy xót xe thôi