[Funland] Cảnh báo mua nhà đất hn qua sàn Bđs

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Đồng cảm với chủ thớt,e từng bỏ 1 lô đất mà trc khi thằng ml chủ rao 1 ngày quật lên gần 200 bộ quách trước mặt,dm chúng nó thằng bán đel bao h ngọng chỉ có thằng mua là gà,sau e ngẫm lại vài thằng chân gỗ cùng 1 đội hết,đau cái trong đội chân gỗ lại có cả người mình quen,tiền nó bạc
Nhân viên nó có hơn 2000 người khắp hn thì có 5-6000 người quen có nhu cầu, mà ở quê có tý thân quen là dính ngay ah! Nên căn e ko mua nó phủ khắp mặt báo kiểu gì cũng có ng dính ah! Căn nhà e bán trc cũng là ng quen mg ah, nó vữn chén mấy trăm như thường!

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Nhân viên nó có hơn 2000 người khắp hn thì có 5-6000 người quen có nhu cầu, mà ở quê có tý thân quen là dính ngay ah! Nên căn e ko mua nó phủ khắp mặt báo kiểu gì cũng có ng dính ah! Căn nhà e bán trc cũng là ng quen mg ah, nó vữn chén mấy trăm như thường!
Án lừa đảo nhà cửa đất cát bao h là top 1,càng quen càng dễ lừa,còn bọn môi giới kiểu thiên khôi các thứ thì biết mẹ gì,đường phố đi lại khi nó còn chả biết lắm thằng khéo còn chưa học hết cấp 2,chủ yếu là chủ nhà cũng khốn nạn,kết hợp cùng đội của chúng nó,hàng xóm lớ ngớ còn chân gỗ hết

khói_lửa

Xe buýt
Muốn mua đất thổ cư bây giờ gần như qua môi giới hết, thấy nó gọi liên tục săn mình là phải cân nhắc.
bt thôi cụ.sale họ phải săn đón khứa để còn kiếm cơm đó là điều phình phường. mình quyết hay kg còn phụ thuộc nhiều yếu tố cơ mà

khói_lửa

Xe buýt
Án lừa đảo nhà cửa đất cát bao h là top 1,càng quen càng dễ lừa,còn bọn môi giới kiểu thiên khôi các thứ thì biết mẹ gì,đường phố đi lại khi nó còn chả biết lắm thằng khéo còn chưa học hết cấp 2,chủ yếu là chủ nhà cũng khốn nạn,kết hợp cùng đội của chúng nó,hàng xóm lớ ngớ còn chân gỗ hết
nghe qua giọng cụ là biết cụ chả bao giờ mua đất hay mua nhà cả toàn xem lều báo xong dồi phán

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
nghe qua giọng cụ là biết cụ chả bao giờ mua đất hay mua nhà cả toàn xem lều báo xong dồi phán
Nếu e có trên 2 mảnh đât vs 1 cái nhà cụ mất e gì ạ
E từng bán cái nhà ở phố tràng tiền vs cái nhà mặt phố kim mã ngay trên of mình cách đây 6 năm,cụ muốn ra kèo ko

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
E nhắc lại 1 lần nữa nếu hiện h e có tên trong sổ đỏ ít nhất 2 mảnh đât vs 1 ngôi nhà tại hà nội,vs đã bán tối thiểu 2 cái nhà ở trên of này 1 cái cách đây 7 năm 1 cái 5 năm cụ sẽ mất e gì nào,nick e than gia đã 12 năm vs có ít nhiều ae bạn bè trên này,mời cụ ra đề

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
bt thôi cụ.sale họ phải săn đón khứa để còn kiếm cơm đó là điều phình phường. mình quyết hay kg còn phụ thuộc nhiều yếu tố cơ mà
Các bạn mg e không trách cứ nhiều, Chủ yếu mấy thằng chủ sàn ngồi mát ăn bát vàng! Nó ra kèo trên 3%, nó đào tạo như đa cấp làm thế nào để lừa chủ dối khách vào bẫy! Nếu em ko nhầm thì là 30-30-30: đầu chủ đầu khách chủ sàn!

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
Khổ thân cụ, mua bán nhà đất cứ bỏ tí tiền ra check choác cho cẩn thận chứ cả tin thế thì đến mớ rau còn lừa nữa là nhà đất :)) còn MG thì tỉ lệ làm vì tiền là rất nhiều, mà nói thật các cụ mua mà trúng thì cũng có chia thêm cho Sale đâu nên việc MG là bán đc hàng để có tiền hoa Hồng thôi :))

khói_lửa

Xe buýt
Các bạn mg e không trách cứ nhiều, Chủ yếu mấy thằng chủ sàn ngồi mát ăn bát vàng! Nó ra kèo trên 3%, nó đào tạo như đa cấp làm thế nào để lừa chủ dối khách vào bẫy! Nếu em ko nhầm thì là 30-30-30: đầu chủ đầu khách chủ sàn!
cụ thật alf..việc chúng nó ra kèo bao nhiêu thì kệ cmn . việc mình có bắt kèo hay kg là do mình chứ.. quyết đoán và tỉnh táo là thành công

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
cụ thật alf..việc chúng nó ra kèo bao nhiêu thì kệ cmn . việc mình có bắt kèo hay kg là do mình chứ.. quyết đoán và tỉnh táo là thành công
Tất nhiên mình ngu thì mình chịu, một số cụ mua hoặc ng nhà có mua thì phải cẩn thận, mua nhà của đội này khi biết giá cả thật thì chắc ko ai ko căm hận! Chuyên lừa đảo!

ubisapro

Xe trâu
em tưởng gì .. mua bán nhà đất giờ muốn tìm nhanh và mua nhanh đều thông qua sale bđs hết ( cũng có trường hợp gặp đúng người bán nhà thật nhưng khá khó khăn đấy ) còn vấn đề hoa hồng theo nguyên tắc bất di bất dịch của sale bđs là hưởng 1% hoa hồng trên tỷ giá mua bán giữa 2 bên ( sale ăn tiền bên bán chứ kg được phép ăn tiền bên mua ) còn vụ cài giá thì giữa bên bán và sale họ thỏa thuận sao do 2 bên . còn bên mua mà ngu thì tự chịu thôi . muốn kg ngu thì phải biết đánh giá thửa đất này và thông qua các muối quan hệ để tự đánh giá / còn vụ mua nhà có người chết lỗi do người mua thôi khi mua kg chịu tìm hiểu gì cả . cứ bí mật cắm đầu mua . đáng ra lên dò la hàng xóm xem họ nói gì về căn nhà này rồi hãy xuống tay
còn vụ dất trong diện giải tỏa treo hoặc kg được cấp phép xây dựng .. vụ này cực dễ có gì đâu mà khó để cụ chủ phải lăn tăn . có 2 óp sần để tìm hiểu
1- cầm bản sao sổ đỏ chạy thẳng vô ubnd phường sở tại vào thẳng bàn địa chính hỏi luôn và ngay..rõ ngay tắp lực ( hỏi free và trả lời free luôn )
2- còn chắc cú hơn nữa vào thẳng ubnd tp hỏi luôn phòng quản lý đô thị ( quen biết thì ok còn không có tý quà là xong ) trả lời nét luôn . nếu cắm thẳng sổ đỏ vô phòng này hỏi thậm chí có cả văn bản trả lời đóng con mộc vô nữa là đằng khác
cụ nói chuẩn quá rùi. Việc bán BĐS còn tuỳ thuộc vào bên bán. Bên mua tự tìm hiểu để xuống xèng. Trước nhà e cũng bán nhà, cò đến e bảo thẳng giá thu về, còn a phát nhiêu thì a phát. Cơ mà chắc nhà e phát sát giá quá nên chưa bán được cái nhà nào qua cò mà toàn khách trực tiếp đến mua đúng giá nhà e đưa cho cò :D

RealHomes

Xe tải
Trò kênh giá bọn cò đất hay sử dụng, không tỉnh là dính.
Cho nên E mua hay bán thì cứ chốt trước điều khoản " Trong quá trình thực hiện môi giới nếu phát hiện thấy kênh giá thì hủy mọi thỏa thuận trước đó với cò, nếu bán phát giá bao nhiêu thì cứ nói thế với khách - hoa hồng thỏa thuận trước, nếu OK thì tiến hành không thôi".
Đúng r cụ. Như bọn e chuyển nhượng hộ khách nói chuyện thẳng luôn em báo giá như thế này còn a/c thu về ntn thì e sẽ thu về đủ cho a/c chứ kbh chênh mà không nói rõ ban đầu

khói_lửa

Xe buýt
Tất nhiên mình ngu thì mình chịu, một số cụ mua hoặc ng nhà có mua thì phải cẩn thận, mua nhà của đội này khi biết giá cả thật thì chắc ko ai ko căm hận! Chuyên lừa đảo!
em mua nhà đất toàn thông qua sale . bán thì lại tùy cơ . nếu đất ngon thì tự mình phang còn hơi khó thì gọi cò đến làm việc

havlico

Xe máy
Mua, bán được 1 cái nhà cũng là 1 vấn đề nhưng qua cò cũng có cái hay. Tôi mua bán, cho thuê cũng đều qua ae cò, phải nói ae cò nhiệt tình và khát khao kinh khủng. 11 - 12 h đêm khách đòi xem nhà vẫn dẫn đi vui vẻ. Sợ nhất cò vô lương tâm và côn đồ. Suy cho cùng cuộc sống là 1 nồi lẩu, nhiều lúc ko tính nổi.

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Phí MG Bđs ở đa số các nước đều từ 3-5%, chắc ở Việt Nam! Các cụ nghĩ bọn cò con nên không xứng đáng được nhận so với trình độ...
Thạt ra chuyện phí và giá là thống nhất cả 3 bên, bên mua, bên bán và MG, thuận mua vừa bán chứ nói lừa đảo nhau thì nó hơi quá. Ai bắt các cụ phải kí 3%, các cụ thoả thuận ko hợp lí các cụ tự bán cho tiết kiệm. Mỗi ông Sale đăng 1 cái tin bán nhà cho các cụ rẻ cũng tầm 30.000, 1000 ông bán là mất 30 triệu phí đăng tin, cái đấy ai chịu, các cụ chịu à?
Tiền trong tay các cụ, công cụ check thông tin trong tay các cụ, ra quyết định là ở đầu các cụ. Cái bài đốt em nói thật nó chỉ áp dụng cho mấy khách hàng trẻ ít kinh nghiệm hay khách tỉnh mới ra HN mua nhà lần đầu. Đốt các cụ Of đây lại tốn xăng
Nói chung câu chuyện BĐS nó là thuận mua vừa bán, em cũng làm với nhiều cụ trên này các cụ ấy rất nhã nhặn chứ không giống cụ chủ thớt. Mua được nhà đẹp giá rẻ chưa chắc cám ơn nhau được câu, có chuyện là quay sang mắng MG này nọ

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Phí MG Bđs ở đa số các nước đều từ 3-5%, chắc ở Việt Nam! Các cụ nghĩ bọn cò con nên không xứng đáng được nhận so với trình độ...
Thạt ra chuyện phí và giá là thống nhất cả 3 bên, bên mua, bên bán và MG, thuận mua vừa bán chứ nói lừa đảo nhau thì nó hơi quá. Ai bắt các cụ phải kí 3%, các cụ thoả thuận ko hợp lí các cụ tự bán cho tiết kiệm. Mỗi ông Sale đăng 1 cái tin bán nhà cho các cụ rẻ cũng tầm 30.000, 1000 ông bán là mất 30 triệu phí đăng tin, cái đấy ai chịu, các cụ chịu à?
Tiền trong tay các cụ, công cụ check thông tin trong tay các cụ, ra quyết định là ở đầu các cụ. Cái bài đốt em nói thật nó chỉ áp dụng cho mấy khách hàng trẻ ít kinh nghiệm hay khách tỉnh mới ra HN mua nhà lần đầu. Đốt các cụ Of đây lại tốn xăng
Nói chung câu chuyện BĐS nó là thuận mua vừa bán, em cũng làm với nhiều cụ trên này các cụ ấy rất nhã nhặn chứ không giống cụ chủ thớt. Mua được nhà đẹp giá rẻ chưa chắc cám ơn nhau được câu, có chuyện là quay sang mắng MG này nọ
Qua cách nói chuyện thì cũng biết cụ trong đội đấy: mg xưa nay mọi ng đều hiểu luật bất thành văn ~1%, nếu mua bán như vậy ai cũng happy cả mua và bán mg! Còn cái loại kênh giá ăn giầy thì ăn mứt! Tiền mồ hôi công sức buôn ít nc bọt đòi ăn vài tỷ, ng ta đi mua đương nhiên dựa vào mg và tin tưởng mg vì đó là nghề của các ông: các ông cứ nói thật việc thật giá đấy các anh vào hoăc giỏi hơn các ông định giá cho chủ vào việc cho nhanh! Cái nhà cũ nát cơi nới phát mại bên trên định giá tầm 3,5 ty các ông lừa bán cho khách 6,5 tỷ! Thế có gọi là mất dạy ko?còn các tin Qc trên báo các ông mất t mà toàn sai đến 90% thì qc làm j cho tốn tiền, tôi đi mua thì cứ xd qc toàn thằng bốc phét

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Mua, bán được 1 cái nhà cũng là 1 vấn đề nhưng qua cò cũng có cái hay. Tôi mua bán, cho thuê cũng đều qua ae cò, phải nói ae cò nhiệt tình và khát khao kinh khủng. 11 - 12 h đêm khách đòi xem nhà vẫn dẫn đi vui vẻ. Sợ nhất cò vô lương tâm và côn đồ. Suy cho cùng cuộc sống là 1 nồi lẩu, nhiều lúc ko tính nổi.
Đấy cụ may gặp mg có tâm, thường nhỏ lẻ, gần xq khu cụ ở: cụ mà ưng cái nhà thông qua may sàn lon t123,tk,npho..đảm bảo cụ đc chăm sóc đặc biệt với đủ các mánh khoé! E đi mua nghe tên là lướt rồi ko mua bán j cả, nhưng chúng nó đa phần là nói rối e ko phải bên đấy, hoặc cụ mua rồi mà ko bit chủ nó phát giá, tối thiểu 3%, thường là kênh vài trăm đến vài tỷ! Em mua gần 6ty khi check lại mg kac mới biết kênh hơn 600 mới đau cụ a từ năm 2015

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Qua cách nói chuyện thì cũng biết cụ trong đội đấy: mg xưa nay mọi ng đều hiểu luật bất thành văn ~1%, nếu mua bán như vậy ai cũng happy cả mua và bán mg! Còn cái loại kênh giá ăn giầy thì ăn mứt! Tiền mồ hôi công sức buôn ít nc bọt đòi ăn vài tỷ, ng ta đi mua đương nhiên dựa vào mg và tin tưởng mg vì đó là nghề của các ông: các ông cứ nói thật việc thật giá đấy các anh vào hoăc giỏi hơn các ông định giá cho chủ vào việc cho nhanh! Cái nhà cũ nát cơi nới phát mại bên trên định giá tầm 3,5 ty các ông lừa bán cho khách 6,5 tỷ! Thế có gọi là mất dạy ko?còn các tin Qc trên báo các ông mất t mà toàn sai đến 90% thì qc làm j cho tốn tiền, tôi đi mua thì cứ xd qc toàn thằng bốc phét
Xin lỗi chứ ăn được 1 đồng của cụ chắc còn khó chứ vài tỉ
Cụ viết rõ ràng cụ biết căn này chủ mua hàng phát mại 3.5 tỉ rồi bán lại hơn 6 tỉ, cụ vẫn mua. Thế là cụ biết rõ ràng rồi. Ai lừa cụ cài cắm giá cả chỗ nào. Cụ lại còn nghi giấy đặt cọc là giả cụ vẫn chơi. Em càng đọc mà em thấy haizz cho cụ
Cụ có nói gì nói kia thì mấy cái bọn mà cụ nói ấy, ngày vẫn kết nối bán vài chục căn cho kh bt. Bán được cái nhà nó không dễ như lên đây làm anh hùng bàn phím đâu cụ

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Xin lỗi chứ ăn được 1 đồng của cụ chắc còn khó chứ vài tỉ
Cụ viết rõ ràng cụ biết căn này chủ mua hàng phát mại 3.5 tỉ rồi bán lại hơn 6 tỉ, cụ vẫn mua. Thế là cụ biết rõ ràng rồi. Ai lừa cụ cài cắm giá cả chỗ nào. Cụ lại còn nghi giấy đặt cọc là giả cụ vẫn chơi. Em càng đọc mà em thấy haizz cho cụ
Cụ có nói gì nói kia thì mấy cái bọn mà cụ nói ấy, ngày vẫn kết nối bán vài chục căn cho kh bt. Bán được cái nhà nó không dễ như lên đây làm anh hùng bàn phím đâu cụ
Báo ko mua nữa điều tra mới biết cụ a? Cháy nhà mới ra mặt chuột cụ ah! Còn cái sàn 123 biết hết tên e vì em đóng góp hơn 600tr cho san đay từ 2015 nó ầm ỉ hết trong giới mg thời đấy! 2019 e lại đóng góp thêm 300tr; Nếu hôm qua e chốt thêm 3ty nữa, thì chắc nó phải trao cho e Huy chương cống hiến vì sự nghiệp của sàn! Còn cái xala em đóng góp cho sàn nào 1,3ty thi chua rõ! Vì mói cách đây 2thang dịch thôi! Còn địa chỉ mua có ng đăng chi tiết cụ thể bên trên cụ có thể tham khảo: 104H5 ngõ 41 đông tác! Câu đầu tiên cụ nói: Ăn được 1 .....giống hệt ông mg bán trượt cho em khi e báo để e check lại lần cuối trc khi xuống t!

Chỉnh sửa cuối:

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Báo ko mua nữa điều tra mới biết cụ a? Cháy nhà mới ra mặt chuột cụ ah! Còn cái sàn 123 biết hết tên e vì em đóng góp hơn 600tr cho san đay từ 2015 nó ầm ỉ hết trong giới mg thời đấy! 2019 e lại đóng góp thêm 300tr; Nếu hôm qua e chốt thêm 3ty nữa, thì chắc nó phải trao cho e Huy chương cống hiến vì sự nghiệp của sàn! Còn cái xala em đóng góp cho sàn nào 1,3ty thi chua rõ! Vì mói cách đây 2thang dịch thôi! Còn địa chỉ mua có ng đăng chi tiết cụ thể bên trên cụ có thể tham khảo: 104H5 ngõ 41 đông tác! Câu đầu tiên cụ nói: Ăn được 1 .....giống hệt ông mg bán trượt cho em khi e báo để e check lại lần cuối trc khi xuống t!
Haha thế người ta gọi là Vì yêu nên cứ đâm đầu rồi