[Thảo luận] Cảnh báo trơn trượt đoạn giữa cầu vượt Ngã Tư Khổ và Cầu Mới !!!

CỬU VĂN LONG

Xe container
Lúc tầm 8h30 pm em đang đứng mua hoa tặng phở nhân ngày phụ nữ vùng lên thì ghe tiếng ... xoẹt.....xoẹt ...... rầm .....rầm quay lại một loạt xe máy đi qua cái thanh sắt đặt ở ngay đoạn ranh giới giữa cuối cầu vượt Ngã Tư Khổ và Cầu Mới kẻ thì ngã người thì xòe theo kiểu trượt băng nghệ thụt :102: Hóa ra đường mới có tí mưa lâm thâm những thanh sắt đó có thêm nước như được bôi thêm dầu làm đồng loạt các bác 2b bị xòe mà em đứng ở đó được có 3 phút mà chứng kiến đến 7 trường hợp - trong đó có gia đình 4 người 2 nhớn 2 trẻ nhỏ khi ngã mà văng cả cháu bé ra ngoài :102: cũng may lúc đó các bác hung thần xe bus chưa lao từ trên cầu đi xuống, không hiểu các bác ý mà xuất hiện đang lao ầm ầm như thế thì điều gì sẽ xẩy ra ==>> ngoài cảnh báo cho các cụ nhà mình thì em cũng muốn các bác nghành Giao Thông cắm biển cảnh báo trơn trượt hoặc bỏ được những thanh sắt đó đi thì quá tuyệt vời :6:

Hắc Ín

Xe tăng
Cụ có cái ảnh để phản ánh nữa thì tuyệt. Em chưa hình dung nổi sao lại có thanh sắt ở giữa đường nhỉ!:^):^):^)

sunnyhanoi

Xe điện
Em cũng chưa hình dung ra được cảnh cụ Cửu tả như thế nào cả??? Nhưng đúng là trời mưa phùn thế này làm đường trơn thật :102::102::102:

CỬU VĂN LONG

Xe container
Cụ có cái ảnh để phản ánh nữa thì tuyệt. Em chưa hình dung nổi sao lại có thanh sắt ở giữa đường nhỉ!:^):^):^)

sáng mai cụ đi qua đó sẽ thấy những miếng sắt và thanh sắt chạy dài nó như một cái mạch đường ý cụ vì em ko phải là dân cầu đường lên cũng hiểu họ đặt nó như thế để làm giề

Chỉnh sửa cuối:

CỬU VĂN LONG

Xe container
các cô các bác bán hoa và quả đứng ở đó nói : trời bắt đầu mưa phùn một cái là rất nhiều xe đã bị xòe rồi và lúc em đứng mua hoa ở đó là đã được mấy chục trường hợp rồi :77:

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Cháu không nghĩ là những thanh thép đó là nguyên nhân.
Cháu đã từng "xòe" 1 lần do trơn trượt nhưng theo cháu biết thfi chỉ bị khi mới mưa.
Cháu hiểu thế này nhé:
- Khi bị mưa thì những lớp bùn đất dày vẫn liên kết tốt với mặt đường nhựa vì ở nơi tiếp giáp chúng vẫn khô. Điều này gây nên trơn trượt. Khi lớp bùn bị nhão hết (sau khi mưa lâu lâu) sẽ không còn vụ trơn trượt nữa.
- Một nguyên nhân nữa là khách quan mà nói đây là hội chứng dây chuyền. Khi nghe tiếp "roạt, roạt, roạt!!!" thì các bác đi sau sẽ nhấp phanh gấp. Do đó ngã là khó tránh khỏi. Đây có lẽ là nguyên nhân chính.

10-3

Xe buýt
cai nguyen nhan cụ cửu nói là chính xác đấy, cụ nào ko tin cứ thử tìm chỗ nào có mặt sắt nhẵn rồi đổ nước lên chạy 2b qua cái mà xem :69::102::'(

LeTai1979

Racing Boy
Thank Cụ đã cảnh báo, nếu có tấm hình nữa thì tuyệt cú mèo :)

Dập ghim

Xe tải
Lúc khoảng 21h30 đi qua cầu chứng kiến 3,4 vụ ngã rào rào. nhưng may là không ai bị thương tích gì

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
sáng mai cụ đi qua đó sẽ thấy những miếng sắt và thanh sắt chạy dài nó như một cái mạch đường ý cụ vì em ko phải là dân cầu đường lên cũng hiểu họ đặt nó như thế để làm giề
Nhà iêm ko phải dưn cầu đường nhưng hình dung cái cụ tả nó là bản thép lá dài chạy ngang đường gối nhịp cầu mà dưn kỹ thuật họ gọi là bản liên tục nhiệt.

Ngã là do xuống cầu giảm tốc bằng cả phanh trước qua bản mã này chỉ rộng khoảng 25-40cm đủ trơn làm lết bánh xe trước.

Thanks cụ đã cảnh báo... voted

Beeben

Xe hơi
Lúc tầm 8h30 pm em đang đứng mua hoa tặng phở nhân ngày phụ nữ vùng lên thì ghe tiếng ... xoẹt.....xoẹt ...... rầm .....rầm quay lại một loạt xe máy đi qua cái thanh sắt đặt ở ngay đoạn ranh giới giữa cuối cầu vượt Ngã Tư Khổ và Cầu Mới kẻ thì ngã người thì xòe theo kiểu trượt băng nghệ thụt :102: Hóa ra đường mới có tí mưa lâm thâm những thanh sắt đó có thêm nước như được bôi thêm dầu làm đồng loạt các bác 2b bị xòe mà em đứng ở đó được có 3 phút mà chứng kiến đến 7 trường hợp - trong đó có gia đình 4 người 2 nhớn 2 trẻ nhỏ khi ngã mà văng cả cháu bé ra ngoài :102: cũng may lúc đó các bác hung thần xe bus chưa lao từ trên cầu đi xuống, không hiểu các bác ý mà xuất hiện đang lao ầm ầm như thế thì điều gì sẽ xẩy ra ==>> ngoài cảnh báo cho các cụ nhà mình thì em cũng muốn các bác nghành Giao Thông cắm biển cảnh báo trơn trượt hoặc bỏ được những thanh sắt đó đi thì quá tuyệt vời :6:
2b có bao giờ nhìn biển đâu. Nếu có nhìn, cũng chả hiểu cái gì

ECO-arch

Xe tăng
2b có bao giờ nhìn biển đâu. Nếu có nhìn, cũng chả hiểu cái gì
Phải chơi kiểu viết chữ to đùng: Đường trơn trượt nguy hiểm
Chả cứ gì dân 2B, mà cả dân 4B cũng vậy ạ, nhiều bác 4B chỉ biết mỗi biển đường ngược chiều và biển hạn chế tốc độ. Chả thế mà tại một số điểm cấm quay đầu, phải thêm cái bảng ghi rõ: Câm ô tô quay đầu, xe bus được phép chạy. Cụ thể là ở Ngã tư Trường Chinh - Bảo tàng Không Quân

xe chua lua

Xe tải
ghê thật các cụ nhỉ

DUC_REDSKINS

Xe tải
Đúng là cái panel thép nối giữa 2 mảnh ghép của mặt cầu ..quá nguy hiểm . Em bị 1 lần đang ôm cua con CBR ~90 kmh lối lên cầu Vĩnh Tuy từ hướng dốc Minh Khai , đến giữa cua khi chạy qua lằn đó mà xe trượt cái ... xoẹt may mà vẫn làm chủ được tay lái ...

CỬU VĂN LONG

Xe container
cái đây là thanh chắn rác để thoát nước ợ:41: em đoan thế

chiều nay đi quá ngó lại em cũng đoán là thanh chắn rác và thoát nước trên Cầu Mới vì nó có những cái lỗ tròn chạy liên tục - chiều rộng của nó khoảng 30 phân

Đúng là cái panel thép nối giữa 2 mảnh ghép của mặt cầu ..quá nguy hiểm . Em bị 1 lần đang ôm cua con CBR ~90 kmh lối lên cầu Vĩnh Tuy từ hướng dốc Minh Khai , đến giữa cua khi chạy qua lằn đó mà xe trượt cái ... xoẹt may mà vẫn làm chủ được tay lái ...

vâng đúng là quá nguy hiểm - nhất là lúc bác nào vừa ngã mà các bác Hung thần xe bus đang lao từ trên cầu xuống không kịp phanh thì không thể nói trước được điều gì sẽ xẩy ra :77:

hieu0210

Xe buýt
đúng là quá nguy hiểm, thế không có cách nào để thay những tấm panel này nhỉ ?