[Funland] Cảnh báo về bản chất con người và tay nghề của nick Rolland

Mss AN TÂM

Xe điện
Cụ Rollan chưa thấy vào hả các cụ? Cụ ấy cũng k KDCN như bọn e nên chắc k có trách nhiệm phải vào giải trình?

Phong26

Xe tải
Em ủn thớt bóc phốt lên nào.
Chìm thật à.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Tuần trước cục nóng nhà em cũng ko chạy , gọi thợ trên OF bận quá ko được nên gọi 1 bạn trẻ ở gần ngã tư sở đến . Bấm khiển bật máy lên ngó 1 giây phán luôn đứt dây rồi anh thay dây là hết . Nhà sẵn dây điện nên đưa cậu đu dây trèo ra thay dây 5p xong thu dọn đồ đạc luôn . 100k tiền công . Em đánh giá cao tinh thần và trình độ làm việc :)
Cậu này ngon đấy. Ko lòng vòng

slaz8

Xe ba gác
Đầu mùa nóng em có chụp ảnh lúc vs cái này. Dễ làm nên 1 mùa rảnh là em làm vài lần; do bụi nó hút tập trung vào đấy rồi thổi vào mẹt mình thì sặc. Con pana 2 chiều này em mua từ 2006 vẫn ok.
Cụ nâng cái mặt nhựa che dàn lạnh lên, nhấc 2 tấm lọc bụi ra rồi mang vào wc xịt sạch; vẩy cho ráo nước. Xong cứ để tấm lọc đấy đã, dùng chổi sơn và 1 cái chậu hứng quét sạch bụi trong dàn lạnh, xong thì lắp lọc vào thôi. Cách này tuy ko triệt để như có máy bơm tăng áp xint vào dàn lạnh như của thợ nhưng làm thường xuyên cũng rất tốt, nhanh lại gọn gàng.
Nhấc mặt lên (có 2 lẫy ngàm 2 đầu, phía dưới), rút tấm lọc ra:

Mang lọc vào wc xịt sạch rồi cứ để đó đã

Vào xem dàn lạnh, lau quét từ phía trên nóc dàn cho đến phía trong. Nhà em hay làm nên mở ra có tí bụi dư này:

Tiện thì ngó thêm chỗ điện cấp vào xem ổn ko, thấy chữ OK vẫn còn là yên tâm! :D
(Nếu xịt bơm tăng áp thì phải che chắn chỗ này cẩn thận)

Xong lắp tấm lọc vào, đắp chăn chém gió. :D
Nhà cụ ít chạy và sạch, thì cũng không cần chổi lông vs giàn lạnh đâu, lấy khăn ướt lau xung quanh mép cho sạch. Và giặt lưới thôi.
Còn giàn lạnh và quạt thì 1 năm thuê đội chuyên nghiệp nó xịt nước rửa 1 lần để chống ẩm mốc. Và cũng thông ống nước ngưng luôn.
Đối với các nhà hàng thì bắt buộc phải dùng bơm cao áp để rửa giàn và quạt lồng sóc+ thông ống nước thải.. 1 năm tối thiểu 2 lần

chuot08

Xe lăn
Nhà cụ ít chạy và sạch, thì cũng không cần chổi lông vs giàn lạnh đâu, lấy khăn ướt lau xung quanh mép cho sạch. Và giặt lưới thôi.
Còn giàn lạnh và quạt thì 1 năm thuê đội chuyên nghiệp nó xịt nước rửa 1 lần để chống ẩm mốc. Và cũng thông ống nước ngưng luôn.
Đối với các nhà hàng thì bắt buộc phải dùng bơm cao áp để rửa giàn và quạt lồng sóc+ thông ống nước thải.. 1 năm tối thiểu 2 lần
Cú đêm! :D
Tiện mở ra thì làm được gì cứ làm thôi lão; xịt nước thì em có cái bình tưới cây 2lit, điều chỉnh vòi xịt luồng nhỏ cũng khá mạnh; nhưng phải hứng chậu cách rách nên em chỉ làm 1 lần/mùa khi rảnh hẳn. Ống thoát nước ngưng riêng nhà em thì chắc 100 năm nữa cũng ko thể tắc. Chỉ sợ covid lâu ko có bia hơi thì mình tắc thôi! :P

slaz8

Xe ba gác
Tiện mở ra thì làm được gì cứ làm thôi lão; xịt nước thì em có cái bình tưới cây 2lit, điều chỉnh vòi xịt luồng nhỏ cũng khá mạnh; nhưng phải hứng chậu cách rách nên em chỉ làm 1 lần/mùa khi rảnh hẳn. Ống thoát nước ngưng riêng nhà em thì chắc 100 năm nữa cũng ko thể tắc. Chỉ sợ covid lâu ko có bia hơi thì mình tắc thôi! :P
Các vi khuẩn cộng sinh kết thành màng nhầy. Chỉ tắc khi có nước đọng hoặc nấm mốc ngay chỗ cửa xả của ống nước ngưng( đối với 1 số máy lắp nước thoát xuyên nhiều lớp ròi mới đi ra ngoài tương. Và chạy liên tục thì hay bị tắc, hoặc ống thoát hơi cao)
Còn các loại vi sinh vật tạo nên bia thì gây tắc cho mực nướng. Nên cụ cẩn thận :))

Mon men

Xe tăng
Năm 2018 e cũng định nhờ cụ Ro lắp đh nhưng hồi đó cụ ý báo giá đắt gấp 1,5 lần giá bt. Rồi lại nói kiểu tiền nào của nấy. E thì nhạy cảm với cái kiểu ntn, cảm thấy ko ổn nên thôi.

emhamvui

Xe tăng
Em ủn mợ chủ phát , chờ cụ râu ria 14 vào chém 2 tai cho rõ.
Sai lè tè phè ra, em nói chuẩn sự việc luôn nên còn gì để mà nói nữa đâu ạ.
Nhà em như này mà nó đòi đục đẽo, quá phá hoại, em chửi thẳng mặt trong tường fb nhà nó luôn ấy chứ có phải mỗi trên này đâu. (đây là còn chưa gắn phù điêu và sân vườn còn chưa xong)
Dính phải như này đến e cũng chửi ầm lên, đụ nọ đụ kia...
Thuê làm rồi thành ra phá, tiền mất tật mang!
Phá hoại nhà ngta mà nhiều cụ nhảy vào bảo em phải nhẹ nhàng, nói chuyện có văn hoá đấy ạ. Khổ, em là phường đi với bụt mặc áo cà sa - đi với ma mặc áo giấy thì làm sao em có thể giữ văn hoá được với quân đê tiện kia chứ. Làm sai em điên em nói xong thì thôi, nhưng làm sai còn đi đặt điều nói xấu chủ nhà để làm lý do biện minh cho lỗi của mình là ko được, em đánh giá đấy là phường ti tiện, em coi thường, mà đã coi thường nhau thì khó mà ăn nói được lời tử tế lắm!

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em như này mà nó đòi đục đẽo, quá phá hoại, em chửi thẳng mặt trong tường fb nhà nó luôn ấy chứ có phải mỗi trên này đâu. (đây là còn chưa gắn phù điêu và sân vườn còn chưa xong)
Phá hoại nhà ngta mà nhiều cụ nhảy vào bảo em phải nhẹ nhàng, nói chuyện có văn hoá đấy ạ. Khổ, em là phường đi với bụt mặc áo cà sa - đi với ma mặc áo giấy thì làm sao em có thể giữ văn hoá được với quân đê tiện kia chứ. Làm sai em điên em nói xong thì thôi, nhưng làm sai còn đi đặt điều nói xấu chủ nhà để làm lý do biện minh cho lỗi của mình là ko được, em đánh giá đấy là phường ti tiện, em coi thường, mà đã coi thường nhau thì khó mà ăn nói được lời tử tế lắm!
Mợ chủ mặc nguyên bộ đỏ đứng lướt iPhone phải không ạ :))

quangsot

Racing Boy
Cứ động cái là bia bọt hư người :))

ngocanh89hn

Xe đạp
Ủn lên chờ xem bác kia vào đối chất. Gì cứ OF với nhau mà lại làm ăn thế em mất lòng tin quá

Được gửi từ iPhone Xs Max - Otofun

toimuondie

Xì hơi lốp
Ủn lên chờ xem bác kia vào đối chất. Gì cứ OF với nhau mà lại làm ăn thế em mất lòng tin quá

Được gửi từ iPhone Xs Max - Otofun
Đối chất gì cụ, làm sai thì rõ ràng rồi, nhìn ảnh là biết.
Em nghĩ cái này là thợ của cụ ấy làm ăn vớ vẩn quá, cụ ấy lại không giám sát nên khi xảy ra thì sự đã rồi.
Em thấy cụ ấy cũng hiểu ra vấn đề, xin được khắc phục nhưng mợ chủ không cho (em vẫn thấy hướng khắc phục của cụ ấy hay hơn hướng khắc phục của mợ chủ). Trong lúc thoả thuận khắc phục thì mợ chủ đã 3 máu 6 cơn rồi nên mọi chuyện đổ vỡ.

Jaquier

Xe tải
Tuần trước cục nóng nhà em cũng ko chạy , gọi thợ trên OF bận quá ko được nên gọi 1 bạn trẻ ở gần ngã tư sở đến . Bấm khiển bật máy lên ngó 1 giây phán luôn đứt dây rồi anh thay dây là hết . Nhà sẵn dây điện nên đưa cậu đu dây trèo ra thay dây 5p xong thu dọn đồ đạc luôn . 100k tiền công . Em đánh giá cao tinh thần và trình độ làm việc :)
Cụ gặp thợ có tâm đấy, đh nhà em cũng vừa bị lỗi cục nóng không chạy, gọi thợ trên này phán hỏng mạch thay mất 1 củ, không biết có bị chém không nữa.

Chu An

Xe điện
Đồng cảnh ngộ nên chia sẻ cùng mợ!

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cậu này ngon đấy. Ko lòng vòng
Cụ gặp thợ có tâm đấy, đh nhà em cũng vừa bị lỗi cục nóng không chạy, gọi thợ trên này phán hỏng mạch thay mất 1 củ, không biết có bị chém không nữa.
Thợ đh mùa này thiếu gì việc , làm nhanh còn đi nhà khác . Vừa giữ được khách cũ mà còn được giới thiệu khách mới không lo đói .Ngay cậu thợ này là cũng do bà chị chủ nhà giới thiệu cho em đấy ạ . Chữ vẽ vời chỉ ăn được 1 lần là cạch.

RegerShop

Xe máy
Làm có thể tiền lời ít nhưng phải có lòng tin