[Thảo luận] Cảnh báo xxx bắt sai làn đường gom Đại lộ Thăng Long

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Các cụ đi đường gom đại lộ Thăng Long chú ý, xxx đợt này hay bắt sai làn đoạn Splendora. Do đường gom được chia ra làm 2 chiều , 1 chiều xe máy, chiều còn lại lưu thông cả ô tô và xe máy nhưng khi đi đường gom ít ai để ý thường đi sát vào phía bên trái nên đi vào phần đường dành cho xe máy đi ngược chiều. Các cụ đi hết hầm chui là có biển chỉ dẫn phân làn.

namdu

Xe buýt
Các cụ đi đường gom đại lộ Thăng Long chú ý, xxx đợt này hay bắt sai làn đoạn Splendora. Do đường gom được chia ra làm 2 chiều , 1 chiều xe máy, chiều còn lại lưu thông cả ô tô và xe máy nhưng khi đi đường gom ít ai để ý thường đi sát vào phía bên trái nên đi vào phần đường dành cho xe máy đi ngược chiều. Các cụ đi hết hầm chui là có biển chỉ dẫn phân làn.
Thanks cụ đã mở thớt cảnh báo anh em, giá như cụ có vài tấm hình chụp trực tiếp hoặc qua Cam hành trình minh họa thì sẽ hiệu quả hơn!

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Thanks cụ đã mở thớt cảnh báo anh em, giá như cụ có vài tấm hình chụp trực tiếp hoặc qua Cam hành trình minh họa thì sẽ hiệu quả hơn!
Để lúc nào em tiện đi qua em chụp lại, nói tóm lại các cụ đi đường này nên chú ý. Tết nhất đến nơi rồi, xxx kiếm ăn đủ kiểu.

B.Q

Xe hơi
Kiểu thế này đúng không cụ?

huchi

Xe hơi
Kiểu thế này đúng không cụ?

Đúng rồi đó cụ.

Hôm trước nhà cháu mới đi qua đó xong, cũng tằng tằng đi như ẻm ben trong hình chắc phải gần chục cây số đến khi thấy có mấy xe ô tô đi ngược chiều mới biết là mình đi sai làn,

May mà không gặp bác xxx nào #:-s

Củ chuối thật, lẽ ra ở mỗi đoạn rẽ từ đại lộ TL vào phải có 1 cái biển báo đường 2 chiều, chứ chắc cụ nào mới đi đường này như nhà cháu cũng đều nhầm hết :D

thuyphongthanh

Xe lăn
"Củ chuối thật, lẽ ra ở mỗi đoạn rẽ từ đại lộ TL vào phải có 1 cái biển báo đường 2 chiều". Ở dưới đường có kẻ mũi tên chỉ hướng đi ở cả hai làn xe đấy cụ ạ...

mopmi

Xe tăng
Phân làn nhưng trên đường có kẻ vạch đứt thì khi gặp chướng ngại vật vẫn đc đè vạch và lấn làn chứ.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Phân làn nhưng trên đường có kẻ vạch đứt thì khi gặp chướng ngại vật vẫn đc đè vạch và lấn làn chứ.
Trước có cụ đã bị bắt ngay Thiên Đường Bảo Sơn vì lỗi này rồi. Em nhớ không nhầm CSGT bảo do không có chướng ngại vật mà cụ ấy vẫn đi lấn hoàn toàn trên một đoạn rất dài.

Tuan Can

Xe container
Cụ cho ảnh cái biển vbaso lên đây em nghía tí.

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Đúng rồi đó cụ.

Hôm trước nhà cháu mới đi qua đó xong, cũng tằng tằng đi như ẻm ben trong hình chắc phải gần chục cây số đến khi thấy có mấy xe ô tô đi ngược chiều mới biết là mình đi sai làn,

Củ chuối thật, lẽ ra ở mỗi đoạn rẽ từ đại lộ TL vào phải có 1 cái biển báo đường 2 chiều, chứ chắc cụ nào mới đi đường này như nhà cháu cũng đều nhầm hết :D
Có biển chắc cụ không để ý thôi.

xecho

Xe tải
Đúng rồi đó cụ.

Cụ này có vẻ ba hoa quá
Đường này chỉ cho ô tô đi một chiều thôi, lấy đâu ô tô đi ngược chiều để cụ biết mình đi sai làn

cantona

Xe container
Chỗ này phạt là cực đúng và theo em là phạt thật rắn, em đi mấy lần thấy là các bố đi lấn làn thì chớ lại phóng rất ác và nghênh ngang cứ như là người ta đi sai sang làn các bố ấy vậy, nói chung là rất kém văn minh, cả 2 và 4b, đặc biệt mấy thằng 2b thần kinh còn oánh võng ra chiều dọa nạt các xe hướng ngược về Đại Mỗ bởi vì hướng này chỉ cho 2b đi và lượng phương tiện ít hơn hẳn chiều về Big C, lắm lúc muốn vác gạch toác đầu chúng nó ra.

vùng ven đô

Xe buýt
Chỗ này phạt là cực đúng và theo em là phạt thật rắn, em đi mấy lần thấy là các bố đi lấn làn thì chớ lại phóng rất ác và nghênh ngang cứ như là người ta đi sai sang làn các bố ấy vậy, nói chung là rất kém văn minh, cả 2 và 4b, đặc biệt mấy thằng 2b thần kinh còn oánh võng ra chiều dọa nạt các xe hướng ngược về Đại Mỗ bởi vì hướng này chỉ cho 2b đi và lượng phương tiện ít hơn hẳn chiều về Big C, lắm lúc muốn vác gạch toác đầu chúng nó ra.
Theo e phân làn kiểu này là củ chuối. Vì hướng ngược lại của chiều ô tô là xe 2 bánh mà 2 bánh lại rất ít xe đi ngược. Ngu ý của e là nên cắm biển đường một chiều: Tất cả các phương tiện lưu thông đi theo chiều thuận trên 2 làn đường gom của đại lộ.

tubong04

Xe tải
Em thấy đường này có biển phân làn rất rõ ràng ở bên phải đường mà,các cụ đi đường thì nên chú ý biển báo bên phải đường ý

Hoành

Xe tăng
Em thấy đường này có biển phân làn rất rõ ràng ở bên phải đường mà,các cụ đi đường thì nên chú ý biển báo bên phải đường ý
chuẩn cụ, có biển báo mà không tuân thủ thì kêu ca gì?

Jimmy_

Xe tải
hjc. cắm biển báo chả thuận lợi cho lưu thông cái gì cả mà các cụ cứ ủng hộ là thế nào nhỉ. e đi đường này nhiều rồi. toàn xe đi nhanh. mà nguy hiểm. cứ đùng phát có 1 thằng ất ơ nó đi ngược chiều vào. tai nạn ầm ầm ra đấy.
theo e là chỉ cho 1 chiều lưu thông thôi ạ. 2 làn cứ lằng nhằng vs cả nguy hiểm

nganvitga

Xe tăng
Lỗi này rất hay bị, lãng cái toi ngay. Cuối năm cứ ở nhà thôi, ra đường nhiều nguy cơ mất xèng quá

cháu lên 3

Xe container
Em nhớ là có biển báo 2 chiều, và có mũi tên trên đường nữa