[Thảo luận] Cảnh báo XXX bắt sai làn trên một số tuyến phố (Rất dễ bị vịn)

LuckyCar

Xe container
Cụ Lucky Car phân tích chưa chuẩn, em xin được đính chính: ở chỗ này (Xã Đàn đi xuống hầm, ô tô + xe máy muốn rẽ trái thì đã có làn dành cho rẽ trái rồi ạ.
Ý của cụ chủ thớt là: xxx vịn ô tô đi vào làn xe máy và xe máy đi vào làn ô tô nên em mới đưa tình huống rẽ trái. Còn em hiểu là ở đó có làn rẽ trái riêng, làn rẽ phải riêng (làn này không có đèn) và 2 làn đi thẳng. Trong 2 làn đi thẳng này, ô tô và xe máy đi làn nào cũng được, chứ không như xxx nói và cụ chủ thớt đang hiểu.

Đoạn cụ nganvitga bị tóm ở Giải Phóng - Phương Mai là cụ ấy đi theo chiều Lê DUẩn- Vọng, cụ ấy đi sát dải phân cách dành cho rẽ trái, nhưng cụ ấy đi thẳng.
Em lại tưởng cụ ấy từ Giải Phóng rẽ vào Phương Mai. Nếu đi thẳng ở đây mà bị vịn thì cực chuối, cũng đã có thớt của cụ NgocPhan cảnh báo rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Ob3xuT

Xe điện
Em bị bắt 2 lần cùng lỗi sai làn đều lúc dừng chờ xếp hàng đầu đèn đỏ ở ngã 3, xuất phát bị bắt luôn vì một loạt xe đi sau cùng lỗi như mình nên xxx chỉ bắt được xe đi đầu tiên.

Lần 1: Ngã 3 đường Kim Liên mới trước khi xuống hầm chui.
Đường này chỗ đèn đỏ trước khi xuống hầm có 4 làn. Làn sát giải phân cách dành cho xe rẽ trái (hoặc quay đầu) đèn xanh không cùng nhịp với làn đi thẳng. Làn giữa cho tất cả các loại oto đi thẳng. Hai làn trong cùng dành cho xe máy. Vì đường này nó phân làn oto xe máy riêng nên đến chỗ chờ đèn rất nhiều oto đi vào làn xe máy do chỗ này không có dải phân cách cứng. Theo em xxx bắt là đúng nhưng chúng ta rất dễ vi phạm vì nếu chỉ xếp hàng một làn đi thẳng phải chờ rất lâu mà đèn xanh thì rất ngắn. Chỗ này xxx bắt cả oto và xe máy sai làn. Các tài xế xếp hàng dài ngoài bốt chờ nộp tiền. Em dự chỗ này doanh thu rất cao.

Lần 2: Ngã 3 Giải Phóng rẽ vào Bệnh viện Việt Pháp (lại ngã 3 nữa)
Hôm qua em đi lúc 5h30 chiều, đường tắc rất nhiều xe đi kín cả đường Giải Phóng. Em cũng đỗ đầu đèn đỏ sát dải phân cách. Qua ngã 3 chú xxx trẻ đứng bên kia đường dừng xe em sát giải phân cách. Tất cả các cụ đi sau em vượt phải đi qua hết. Chú xxx nói em đi sai làn có biển phân làn hẳn hoi (sau đó em quay lại thấy có biển phân làn thật, rất rõ ràng). Chỗ này lúc đường vắng có thể đi đúng được chứ lúc đường đông thì rất khó. Đáng lẽ nó phải phân làn này vừa được đi thẳng và rẽ trái mới đúng vì ở đây nếu em không nhầm thì không có cả đèn rẽ trái.

Tổng kết lại lần 1 em mắc lỗi trên làn 3 còn lần 2 em mắc lỗi trên làn 1. Chắc có nhiều cụ biết rồi em vẫn cảnh báo mong các cụ chú ý để đi đúng.
em hôm CN vừa đi ở xã đàn xuống hầm kim liên, em dừng đèn đỏ ở ngay cạnh cột đèn đỏ bên tay phải (lúc í e cũng lơ đễnh ko để ý), đến lúc dừng rồi mới ngớ ra là 1 mình xe em dừng ở đấy... chột dạ bảo quả này có khi bị vịn, thế mà cuối cùng em lại ko bị vin mới hay :))

coldwinter

Xe tải
Chỗ này ngày nào em chả đi qua, để ý làn 1 tý là được, đừng có đè vạch và đi vào làn bên phải thì chẳng bao giờ bị làm sao.

xeruabo2

Xe điện
Ở Lần 1: em xin được phép đính chính: đến đèn đỏ thì có 3 làn thôi, có vạch liền đàng hoàng: Làn sát dải phân cách dành cho xe rẽ trái và tín hiệu xanh đỏ riêng (rất ngắn nếu quay đầu không nhanh thì kiểu gì cũng xung đột với chiều ngược lại - chiều từ hầm đi lên). Tiếp theo là làn giữa, rộng đủ chỗ cho 2 SUV xếp song song - làn này tạm gọi là làn dành cho ô tô; tiếp đến bên phải là làn 3! xe máy, xe đạp ở đây. Về chuyện phân làn, ở đây không có biển phân làn nên bác bị xxx thịt rồi. Bác không chịu cập nhật vì trên OF đã có cụ cãi thắng oanh liệt, cụ chịu khó tìm lại thớt này. Cụ nên nhớ cái phân làn bằng mấy cái cục bê tông giết người ấy nó cách rất xa cái đèn đỏ nhé. Còn sau khi em trình bày nêu trên mà cụ vẫn cứ cho là đúng thì thôi em k bàn nữa. Tất nhiên tránh va chạm với xxx mình nên đi vào lãn giữa, đúng ô tô hay dừng ở đấy, đi vẫn tiện hơn là xếp cùng hàng với xe máy. Còn trót nhỡ thì cãi thoải mái, không vấn đề gì. Tuần trước có chú taxi trót dừng ở đây, đèn đỏ, chú lao lên như một thằng điên rồi quẹo trái ngược lại, cực kỳ nguy hiểm.
Vậy theo như xxx hiểu thì ngã tam này vừa phân làn theo hướng ( làn rẽ trái ) , vừa phân làn theo phương tiện ( làn ô.tô/ xe máy ) ??? Cụ chủ sao không hỏi bọn nó cả thế giới có chỗ nào phân làn kiểu " lẩu thập cẩm " như chỗ ấy không ? ^:)^
Giải thích như cụ này có lẽ chuẩn :
luckycar ; nói:
Ý của cụ chủ thớt là: xxx vịn ô tô đi vào làn xe máy và xe máy đi vào làn ô tô nên em mới đưa tình huống rẽ trái. Còn em hiểu là ở đó có làn rẽ trái riêng, làn rẽ phải riêng (làn này không có đèn) và 2 làn đi thẳng. Trong 2 làn đi thẳng này, ô tô và xe máy đi làn nào cũng được, chứ không như xxx nói và cụ chủ thớt đang hiểu.
.

Chỉnh sửa cuối:

xanh

Xe điện
Em đã đọc hết còm men của các cụ , các cụ , các mợ mợ ở Hà Lội đi còn khó như thế , huống hồ em ở Điện Biên , mỗi lần muốn về thăm thủ đô yêu dấu trong tim mà hãi quá . Vãi lái , vãi lái, vãi lái...:))

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
Vậy theo như xxx hiểu thì ngã tam này vừa phân làn theo hướng ( làn rẽ trái ) , vừa phân làn theo phương tiện ( làn ô.tô/ xe máy ) ??? Cụ chủ sao không hỏi bọn nó cả thế giới có chỗ nào phân làn kiểu " lẩu thập cẩm " như chỗ ấy không ? ^:)^
Giải thích như cụ này có lẽ chuẩn :
Cái gọi là: "theo xxx hiểu" nó thế cụ ạ, Cụ quá "hiểu" rồi còn gì. :)) Thế mới gọi là Việt Nam chớ.

LuckyCar

Xe container
Cái gọi là: "theo xxx hiểu" nó thế cụ ạ, Cụ quá "hiểu" rồi còn gì. :)) Thế mới gọi là Việt Nam chớ.
Mấy lần em muốn thử "cái gọi là theo xxx hiểu" ở Giải Phóng mà thấy em đi qua xxx cứ gặp nhau làm ngơ mới chán chứ.

minck

Xe container
Trường hợp lần 1 của cụ thì theo em nó dư lày:
Ngã 4 Xã Đàn-Phạm Ngọc Thạch trước khi đến ngã 4 đã có làn dành riêng cho các PT rẽ phải không phải chịu hiệu lực của đèn tín hiệu.
Qua khỏi khu vực này thì đường được chia làm 3 làn vạch liền, có mũi tên dưới đường.
- Làn sát dải phân cách giữa đường dành cho xe rẽ trái vào Đê la thành cũ. Có đèn tín hiệu rẽ trái lệch pha với đền đi thẳng.
- Làn giữa dành cho xe ô tô đi thẳng, dừng được 2 xe //
- Làn bên phải dành cho 2B và xe thô sơ đi thẳng ( Rẽ phải đã có làn riêng rồi)
Tuy nhiên Giao cắt này lại hoàn toàn không có biển báo phân làn 411.
Khi đến đây mà các cụ không tuân thủ theo đèn tín hiệu và vạch kẻ đường nói trên XXX vịn cụ là đúng.
Chỉ có điều là xxx áp lỗi các cụ mà thôi.
Đúng theo NĐ 34 thì trường hợp này là: Phạt tiền 400k mà thôi. Nhưng XXX toàn áp 1,2M cộng giam bằng 30 ngày nên cụ nào cũng xoắn

1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường, trừ các hành vi vi phạm quy định tại điểm a, điểm c, điểm g, điểm h, điểm i, điểm k khoản 2; điểm a, điểm đ, điểm e khoản 3; điểm a, điểm b, điểm c, điểm d, điểm đ, điểm i khoản 4; điểm a khoản 5; điểm a khoản 6 Điều này;( ĐTĐB: 300.000 đồng đến 500.000 đồng)
Tuy nhiên XXX toàn áp dụng lỗi sau để làm tiền là sai nên các cụ phải chiến.
3. Phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định, trừ các hành vi vi phạm quy định tại điểm i khoản 4 Điều này; ( ĐTĐB: 1.000.000 đồng đến 1.400.000 đồng, tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 30 (ba mươi) ngày;

Vì không có biển phân làn 411 nên XXX chỉ được áp dụng khoản 1 điểm a của điều 8 chứ không thể chấp nhận bị phạt khoản 3 điểm a điều 8 Không có biển phân làn nhưng có vạch kẻ đường, mũi tên chỉ Hướng, đèn tín hiệu rõ ràng. Còn nữa otô và xe máy đi thẳng mà không tuân thủ bị thịt là đúng vì trông luật đã có điều khoản " Xe có tốc độ thấp phải đi về bên phải phần đường xe chạy"

Chỉnh sửa cuối:

blackpaint

Xe container
Đến đoạn chờ đèn đỏ thì phải nhìn cái biển 411 xem hướng đi như nào, mũi tên chỉ hứong nào thì theo hướng đó, chứ không liên quan đến chuyện phân làn ô tô riêng, xe máy riêng nhé. Chỗ dừng chờ đèn chỉ nói đến hướng đi trên mỗi làn thôi, xe nào đến trước vào trước. Cụ bị xxx thịt.

baccucai

Xe tải
Cụ bắt lỗi chuẩn ạ, em nhầm, chỉ còn 2 làn đi thẳng thôi, làn bên trái là chỉ để rẽ trái
-3 làn còn lại: một rẽ trái và 2 đi thẳng.
-Sai làn là một chuyện, vượt đèn đỏ mới kinh.

cwise

Xe container
Trường hợp lần 1 của cụ thì theo em nó dư lày:
Ngã 4 Xã Đàn-Phạm Ngọc Thạch trước khi đến ngã 4 đã có làn dành riêng cho các PT rẽ phải không phải chịu hiệu lực của đèn tín hiệu.
Qua khỏi khu vực này thì đường được chia làm 3 làn vạch liền, có mũi tên dưới đường.
- Làn sát dải phân cách giữa đường dành cho xe rẽ trái vào Đê la thành cũ. Có đèn tín hiệu rẽ trái lệch pha với đền đi thẳng.
- Làn giữa dành cho xe ô tô đi thẳng, dừng được 2 xe //
- Làn bên phải dành cho 2B và xe thô sơ đi thẳng (
Rẽ phải đã có làn riêng rồi)
Tuy nhiên Giao cắt này lại hoàn toàn không có biển báo phân làn 411.
Khi đến đây mà các cụ không tuân thủ theo đèn tín hiệu và vạch kẻ đường nói trên XXX vịn cụ là đúng.
Chỉ có điều là xxx áp lỗi các cụ mà thôi.
Đúng theo NĐ 34 thì trường hợp này là: Phạt tiền 400k mà thôi. Nhưng XXX toàn áp 1,2M cộng giam bằng 30 ngày nên cụ nào cũng xoắn

1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường, trừ các hành vi vi phạm quy định tại điểm a, điểm c, điểm g, điểm h, điểm i, điểm k khoản 2; điểm a, điểm đ, điểm e khoản 3; điểm a, điểm b, điểm c, điểm d, điểm đ, điểm i khoản 4; điểm a khoản 5; điểm a khoản 6 Điều này;( ĐTĐB: 300.000 đồng đến 500.000 đồng)
Tuy nhiên XXX toàn áp dụng lỗi sau để làm tiền là sai nên các cụ phải chiến.
3. Phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định, trừ các hành vi vi phạm quy định tại điểm i khoản 4 Điều này; ( ĐTĐB: 1.000.000 đồng đến 1.400.000 đồng, tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 30 (ba mươi) ngày;

Vì không có biển phân làn 411 nên XXX chỉ được áp dụng khoản 1 điểm a của điều 8 chứ không thể chấp nhận bị phạt khoản 3 điểm a điều 8 Không có biển phân làn nhưng có vạch kẻ đường, mũi tên chỉ Hướng, đèn tín hiệu rõ ràng. Còn nữa otô và xe máy đi thẳng mà không tuân thủ bị thịt là đúng vì trông luật đã có điều khoản " Xe có tốc độ thấp phải đi về bên phải phần đường xe chạy"
Em đọc chưa đồng ý với cụ min khờ. căn cứ vào đâu cụ dám chắc và khẳng định : làn giữa chắc dành cho ô tô, làn bên phải (làn 3) chỉ dành cho xe máy? Hơn nữa ở đoạn này chắc chắn ô tô không thể đii nhanh hơn xe máy được, vì em ngày nào cũng đi qua đây, đèn xanh chỉ có 22 giây thôi, xe máy vọt rất nhanh, còn ô tô nếu thoáng chắc đi được 4 cái. Cái lỗi cụ nói là không tuẩn thủ hiệu lệnh, biển báo và vạch kẻ đường vậy hiệu lệnh thì không rồi (dang đi theo tín hiệu mà) biển báo cũng k có,vậy vạch kẻ nào cho thấy ô tô phải làn giữa hay xe máy làn bên phải. ở đây cụ chủ chấp hành đèn tín hiệu, cứ xanh thì cụ ấy đi trước khi xanh cụ ấy dừng ở làn bên phải, cụ ấy cũng k đè vạch, Cụ min khờ giải thích thêm cho em với ạ.

Chỉnh sửa cuối:

windys

Xe tăng
Em đọc chưa đồng ý với cụ min khờ. căn cứ vào đâu cụ dám chắc và khẳng định : làn giữa chắc dành cho ô tô, làn bên phải (làn 3) chỉ dành cho xe máy? Hơn nữa ở đoạn này chắc chắn ô tô không thể đii nhanh hơn xe máy được, vì em ngày nào cũng đi qua đây, đèn xanh chỉ có 22 giây thôi, xe máy vọt rất nhanh, còn ô tô nếu thoáng chắc đi được 4 cái. Cái lỗi cụ nói là không tuẩn thủ hiệu lệnh, biển báo và vạch kẻ đường vậy hiệu lệnh thì không rồi (dang đi theo tín hiệu mà) biển báo cũng k có,vậy vạch kẻ nào cho thấy ô tô phải làn giữa hay xe máy làn bên phải. ở đây cụ chủ chấp hành đèn tín hiệu, cứ xanh thì cụ ấy đi trước khi xanh cụ ấy dừng ở làn bên phải, cụ ấy cũng k đè vạch, Cụ min khờ giải thích thêm cho em với ạ.
Em đồ là xxx vin vào cái cột phân làn ở giữa đường cắm cách ngã tư này tầm 50m í. Cột í chia đường thành 2 làn, bên phải là xe máy, bên trái là ô tô. Nhưng đến ngã 4 thì đường lại được chia làm 3 làn, nên e cũng chả hiểu là đi vào làn nào là đúng ?

Em nghĩ chỗ này không đủ căn cứ đển phạt.

cwise

Xe container
Em đồ là xxx vin vào cái cột phân làn ở giữa đường cắm cách ngã tư này tầm 50m í. Cột í chia đường thành 2 làn, bên phải là xe máy, bên trái là ô tô. Nhưng đến ngã 4 thì đường lại được chia làm 3 làn, nên e cũng chả hiểu là đi vào làn nào là đúng ?

chính xác là thế, em đoán là vậy :))

minck

Xe container
Ở đây có 2 làn đường đi thẳng phân chia bằng vạch kẻ đường 1.1 thì không thể cái được với xxx khi đi otô vào làn trong cùng bên phải. Cũng giống như xe máy bị mặc định là tốc độ cho phép tối đa 70 km/h thì không được vào đường cao tốc.
Theo ý kiến cac nhân em là vậy thôi cụ ợ. Vì nhà em ở gần đấy nên nhiều lúc rỗi hay ra trà đá ở chỗ Trường Phương Liên...Hay hóng hớt chọc ngoáy nên xxx ở đây quí em như mẻ

Chỉnh sửa cuối:

minck

Xe container

Chia thành 3 làn cụ nhé: 2 làn otô có vạch đứt + 1 làn xe máy phân cách cứng

cwise

Xe container
Ở đây có 2 làn đường đi thẳng phân chia bằng vạch kẻ đường 1.1 thì không thể cái được với xxx khi đi otô vào làn trong cùng bên phải. Cũng giống như xe máy bị mặc định là tốc độ cho phép tối đa 70 km/h thì không được vào đường cao tốc.
Theo ý kiến cac nhân em là vậy thôi cụ ợ. Vì nhà em ở gần đấy nên nhiều lúc rỗi hay ra trà đá ở chỗ Trường Phương Liên...Hay hóng hớt chọc ngoáy nên xxx ở đây quí em như mẻ
Dạ em vẫn chưa thấy một quy định nào rõ ràng cả. Em hỏi khí k phải. Cụ hay trà đá ở Phương Liên có bao giờ được xxx nhờ đứng ra nộp hộ các con zờii k ạ. :))

avce

Xe máy
em chia buồn cùng cụ chủ thớt

minck

Xe container
Dạ em vẫn chưa thấy một quy định nào rõ ràng cả. Em hỏi khí k phải. Cụ hay trà đá ở Phương Liên có bao giờ được xxx nhờ đứng ra nộp hộ các con zờii k ạ. :))
Đã có lần em cãi hộ cho 1 LX biển ngoại tỉnh XXX phải chuyển lỗi từ 1,2M thành 400k.mặc dù BB đã lập. vì thế nó quí em lắm, Nhìn thấy em là nó muốn chan tương , đổ mẻ .:)) Và em bảo đảm léo dám 50/50.
Nói tóm lại là Thấy mứt thì nên tránh đi cho nó lành các cụ nhẩy ???

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
Đã có lần em cãi hộ cho 1 LX biển ngoại tỉnh XXX phải chuyển lỗi từ 1,2M thành 400k.mặc dù BB đã lập. vì thế nó quí em lắm, Nhìn thấy em là nó muốn chan tương , đổ mẻ .:)) Và em bảo đảm léo dám 50/50.
Nói tóm lại là Thấy mứt thì nên tránh đi cho nó lành các cụ nhẩy ???
Hehe, quy định này còn trên cả luật. :))

Dunga

Xe buýt
Em hay đi qua đoạn này :)
Có biển phân làn mà cụ + trên đường có kẻ gạch chéo cho làn rẽ phải nữa. Đèn đỏ rẽ vô tư miễn là cụ đi đúng làn rẽ phải (đừng có đè vạch) và có xi nhan :D
Hôm nào cụ đi qua mời cụ chụp giúp em cái biển phân làn nhé, em ngày nào cũng đi mà tìm đỏ mắt không thấy, chỉ duy nhất có cái biển chỉ đường hướng muốn đi từ Hàng Đậu ra Yên Phụ phải lòng vòng thôi ạ. Còn cái vạch chéo thì cụ ơi, hình như đó là vạch cấm các phưong tiện dừng đỗ tại đó chứ không phải là dành riêng cho làn nào nhé.

Em không rõ lắm nhưng ngày nào em cũng đi qua 1 loạt các điểm được các cụ trên OF cảnh báo như Hoàng Diệu rẽ phải ra Phan Đình Phùng rồi về đến Hàng Đậu rẽ phải để lên cầu CD...em thấy xxx không thường xuyên bắt thôi chứ không phải không bắt cụ ah, chắc các chú ý còn nhìn mặt tài xế xem có căng thẳng không rồi mới chĩa cạp nong, hehe.
Theo em thì bắt lỗi không xinhan và đè vạch thôi cụ ạ, mặt em luôn hiện lên chữ mất tiền nhưng ko phạm 2 cái trên thì có thấy xxx nào ra xơi đâu!