[Thảo luận] Cảnh báo XXX bắt sai làn trên một số tuyến phố (Rất dễ bị vịn)

windys

Xe tăng
Chia thành 3 làn cụ nhé: 2 làn otô có vạch đứt + 1 làn xe máy phân cách cứng
Em nhìn vào cái biển cắm ở giữa đường, thì thấy nó chia làm 2 phần: một bên là xe máy, xe đạp. Một bên là ô tô. Mà trên cái biển í, chỉ có 1 nét đứt thôi, chia biển làm đôi mà cụ ? Có nghĩa là đường được chia làm 2 làn, 1 làn dành cho ô tô, 1 làn dành cho xe máy.

Còn chia 3 làn, là chỗ trước đèn xanh đỏ đúng k ?

cwise

Xe container
Em nhìn vào cái biển cắm ở giữa đường, thì thấy nó chia làm 2 phần: một bên là xe máy, xe đạp. Một bên là ô tô. Mà trên cái biển í, chỉ có 1 nét đứt thôi, chia biển làm đôi mà cụ ? Có nghĩa là đường được chia làm 2 làn, 1 làn dành cho ô tô, 1 làn dành cho xe máy.

Còn chia 3 làn, là chỗ trước đèn xanh đỏ đúng k ?
Em xác nhận đúng ạ: cái vụ 3 làn ấy. còn cái cọc bê tông phân làn của Sở GTVT nó cách khá xa đèn xanh đỏ.

nganvitga

Xe tăng
Em đưa ra tình huống cụ thể để các cụ cùng tranh luận và có cách ứng xử chuẩn khi tham gia giao thông.
Trường hợp của em lần 1 ở Kim Liên mới thì em không lái mà chú em lái. Nó mới bị giữ bằng nên em bảo nó đút 200 rồi xin các anh. Em thấy nó chờ mãi vì bốt quá đông. Hôm đó xxx bắt cả 4 bánh và 2 bánh đến gần chục mạng. chờ nó sốt ruột nên em ra làm ván cờ với bà bán nước chè ở vỉa hè gần trường Phuơng Liên (chỗ này chắc cụ Minc hay ngồi, tiếc không gặp cụ hôm đó). Lúc sau đang đánh cờ thấy nó quay ra bảo xong rồi đi thôi anh em còn bảo kệ nó chờ xong ván cờ rồi đi. Lên xe hỏi mất bao nhiêu nó bảo nộp 900 làm em giận tái cả mặt. Nó bảo em đưa 700 xxx nó còn đuổi đi. Đạm Cà Mau chúng nó dọa thằng em em lập biên bản chồng biên bản nên nó sợ quá nó phải nộp. Nó nói xe máy phải nộp 400 mới xong. Em phải cho nó 500 vì lần trước nó chở em đi cũng bị xxx gữ bằng. Nếu hôm đó có cụ Minc ở đấy có phải may không. Hôm nào cụ rảnh em và cụ xong kiếm hợp bích ra quay phim chụp ảnh để em đòi lại 900.
Còn lần 2 ở đường Giải Phóng, chú xxx chặn em sát giải phân cách hỏi em đưa bằng. em mặc quần đùi áo phông lái xe nên em bảo anh không mang bằng. Chú lại bảo em đưa giấy tờ xe em bảo cũng không có. Em nói chú tha cho em vì đang vội đi đón Gấu. Chú bảo em đỗ xe sát đường tầu chờ giải quyết chú Escape bắt như em ở nhịp đèn trước đã đưa giấy tờ. Em xuống xe đi theo xxx và lái xe Escape ra chỗ barie chắn tầu mới sực nhớ là chưa tắt máy và khóa cửa nên quay lại xe để tắt máy. Thấy hai chú đi xa quá nên em tự giải quyết là cài số đi luôn. Đón Gấu xong quay lại thấy có biển phân làn rõ ràng thật các cụ ạ.

cwise

Xe container
Quả tình huống 2 đã thật, quả 1 thì ngày nào vẫn thế, đông như quân nguyên,

Lê Chon goang

Xe tải
Cụ cwise rất chuẩn và không cần chỉnh. Các cụ nếu bị vịn ở đây thì cứ mạnh dạn tuyên bố( Kiểu như Bác Lương Thanh Nghị nhà ta í). xxx sẽ tức - mà - vẫn- phải -cho- đi ợ.

minck

Xe container
Em đưa ra tình huống cụ thể để các cụ cùng tranh luận và có cách ứng xử chuẩn khi tham gia giao thông.
Trường hợp của em lần 1 ở Kim Liên mới thì em không lái mà chú em lái. Nó mới bị giữ bằng nên em bảo nó đút 200 rồi xin các anh. Em thấy nó chờ mãi vì bốt quá đông. Hôm đó xxx bắt cả 4 bánh và 2 bánh đến gần chục mạng. chờ nó sốt ruột nên em ra làm ván cờ với bà bán nước chè ở vỉa hè gần trường Phuơng Liên (chỗ này chắc cụ Minc hay ngồi, tiếc không gặp cụ hôm đó). Lúc sau đang đánh cờ thấy nó quay ra bảo xong rồi đi thôi anh em còn bảo kệ nó chờ xong ván cờ rồi đi. Lên xe hỏi mất bao nhiêu nó bảo nộp 900 làm em giận tái cả mặt. Nó bảo em đưa 700 xxx nó còn đuổi đi. Đạm Cà Mau chúng nó dọa thằng em em lập biên bản chồng biên bản nên nó sợ quá nó phải nộp. Nó nói xe máy phải nộp 400 mới xong. Em phải cho nó 500 vì lần trước nó chở em đi cũng bị xxx gữ bằng. Nếu hôm đó có cụ Minc ở đấy có phải may không. Hôm nào cụ rảnh em và cụ xong kiếm hợp bích ra quay phim chụp ảnh để em đòi lại 900.
Còn lần 2 ở đường Giải Phóng, chú xxx chặn em sát giải phân cách hỏi em đưa bằng. em mặc quần đùi áo phông lái xe nên em bảo anh không mang bằng. Chú lại bảo em đưa giấy tờ xe em bảo cũng không có. Em nói chú tha cho em vì đang vội đi đón Gấu. Chú bảo em đỗ xe sát đường tầu chờ giải quyết chú Escape bắt như em ở nhịp đèn trước đã đưa giấy tờ. Em xuống xe đi theo xxx và lái xe Escape ra chỗ barie chắn tầu mới sực nhớ là chưa tắt máy và khóa cửa nên quay lại xe để tắt máy. Thấy hai chú đi xa quá nên em tự giải quyết là cài số đi luôn. Đón Gấu xong quay lại thấy có biển phân làn rõ ràng thật các cụ ạ.
Cứ hôm nào em không đánh răng...Nhạt mồm là em hay ra đấy :))... Đá con mèo nhà nó...Nhưng nói thật là nhiều LX cũng hay vô ý ở đây. Em hay để ý mít xế vi phạm xem có ofer nhà mềnh không để hỏi han, bênh vực mà chưa lần nào thấy ( Các cụ đừng nói em là...gà cậy gần chuồng đấy nhé =)) )

Chỉnh sửa cuối:

ndkhoivtv

Xe tăng
Cụ giải thích hộ em đoạn bốt Hàng Đậu về hướng Long Biên cái.
Em đi hàng ngày qua đó thì thấy đèn đỏ vẫn cho phép các phương tiện rẽ phải và không hề có biển phân làn bắt buộc phải đi sát vào bên phải như đoạn Lê Duẩn rẽ phải ra Trần Nhân Tông nên nếu ở đó có 2b chờ đèn xanh lên cầu LB thì mới phải đi sát phải còn không thì cứ xinhan rẽ phải tại làn đó luôn bất kể cao điểm hay thấp điểm xxx chỉ đều đứng nhìn.
Đấy là chỗ dừng chờ đèn đỏ ở bốt Hàng Đậu (đoạn cuối Hoàng Diệu) rồi đi tiếp về hướng cầu Long Biên, các ô tô khi di chuyển qua chỗ này thường lấn làn (có vạch liền) sang hẳn phía đối diện để đi tiếp: 10 xe dính... 7. :D

Cỗ đo đỏ, em thấy có vấn đề gì đâu. Túm lại là bất kỳ nơi nào cũng phải quan sát biển, vạch, đèn mà đi. Chậm tý nhưng lại nhanh hơn nhiều.
Chỗ này xxx thường "linh động" cho làn ô tô khi hết đèn lấn hẳn sang làn ngược chiều (có vạch liền) để rẽ trái về hướng Trần Phú, khó thoát lắm! :D

cwise

Xe container
Báo cáo sáng nay đi xem lại thì em thấy khoảng cách từ cái cục bê tông phân làn đến chỗ đèn đỏ hơn 100m là ít.

Chỉnh sửa cuối:

tuanzs

Xe container
Hôm nào cụ đi qua mời cụ chụp giúp em cái biển phân làn nhé, em ngày nào cũng đi mà tìm đỏ mắt không thấy, chỉ duy nhất có cái biển chỉ đường hướng muốn đi từ Hàng Đậu ra Yên Phụ phải lòng vòng thôi ạ. Còn cái vạch chéo thì cụ ơi, hình như đó là vạch cấm các phưong tiện dừng đỗ tại đó chứ không phải là dành riêng cho làn nào nhé.
Sorry cụ, có cái biển phân làn chỗ mấy cái nhà bán cá cảnh nhưng nó hết hiệu lực mất rồi vì có cái ngã tư Nguyễn Thiệp ngay sau đấy :)
Đường đấy cụ có rẽ trái và đi thẳng được đâu (2b thì còn có thể đi thẳng lên cầu LB) nên cụ chỉ có mỗi cách rẽ phải thôi mà. Nếu đèn xanh thì cứ thế mà rẽ, nếu muốn rẽ ngay không cần quan tâm xanh hay đỏ thì iem lượn vào cái làn nó vạch chéo chéo iem đi.

Cụ có cách nào thông thái hơn để đi qua đấy thì chỉ giúp để iem học hỏi. Iem đi cách kia qua đấy hơn 2 năm rồi nhưng ơn giời chưa bao h bị 3x vẫy vào cả.