[Thảo luận] Cảnh giác: Cướp đêm.........chuyện như phim.

Classic_car

Xe hơi
Noi chung là đi đêm....gặp kiểu như thế cũng sợ bỏ bố..........léo biết có pahỉ cướp hay ko nhưng cũng ghê...........................(b)

michigan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Có thể là thần hồn nát thần tính thôi. Cướp xịn nó chả để lâu thế đâu Bác ạ. Đến chỗ đường rẽ nghĩa trang Thanh Tước nó rẽ vào đấy thì gào cả đêm chả có ai
Thôi em nghĩ cẩn thận 1 tí cũng chả thừa.........(b)

series3

Xe tăng
hệt như chuyện hình sự. may cho bạn bác là an toàn về đến nhà. Như em chắc nhiều khả năng .... ra quần rồi. he he.
Em cũng giống cụ đới, 2 thằng nó mới lên xe đã ướt quần rồi chứ chả đợi được về đến cầu TL :)) ấy nhưng thế mà lại hay cụ ạ, sợ thì chả dám ra gió nên nếu nhỡ nhàng thế thì cứ đợi đến sáng cho nó lành (y)

bachkhoak40

Xe điện
Sợ nhỉ, em cũng chưa đi taxi dù bao giờ, đã vote cụ.

Evolution

Xe điện
Nghe như câu chuyện cảnh giác. Sợ vãi :77::77::77:

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Lại góp chuyện:
Trừ khi các bác có bộ mặt của thư sinh cổ cồn và giọng nói trong trẻo của ca sĩ Opera, còn lại chỉ cần như tôi trở nên là diễn được hết!
Có lần tôi gặp đến 4 thằng chứ không phải 2 đâu ạ, xăm mình thì thôi rồi...
Kệ mẹ nó! Rút đt ra; " Alo, anh đây, ừ vừa về đến đây xong, nhỡ chuyến nên hơi muộn. Đêm nay tổ nào đi tuần? Chú ới bọn nó đi một vòng xong quay về đồn mấy anh em đi ăn tối. Chắc khoảng 20 phút nữa anh đến nơi."
Im lặng kéo dài....
Một thằng nhiều vết xăm lên tiếng: "Đại ca công cán gì về muộn thế?"
- "ừ, có cái án vừa phải bay vào Đà Nẵng"
- " Đại ca bên công an ạ?"
- " Ừ, làm nghề khác giờ đã được khểnh ở nhà với vợ con"
- " Chắc anh bên hình sự?"
- " Sao chú biết? có người nhà trong ngành à?"
- "Dạ không em nghe anh dt em đoán thế"
*** thèm nói gì nữa!
Đoạn sau khỏi kể các bác ợ.
(b) Hay quá, em có truyện để dắt cạp quần phòng thân rồi, cảm ơn bác!

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Em đi xa bao giờ cũng đem theo dụng cụ để tự vệ, nhưng đi máy bay thì không đem theo được, nên bí quá thì bay đêm và gửi hành lý xách tay để có thể cho vào đó vài đồ vật phòng thân.

Tính ra em bay đêm cũng khá nhiều, kể cả đi xe tuyến, luôn xác định tâm lý là : thằng nào cũng sợ chết cả, cho nó vững dạ :21:

nufoto

Đi bộ
Avatar của kụ là ảnh chụp hình xăm của 2 thằng trên xe ạ :ohmy:

nguyenanhson113

Xe tăng
Avatar của kụ là ảnh chụp hình xăm của 2 thằng trên xe ạ :ohmy:
Cái hình xăm của bọn xin đểu mà giống vậy chắc chỉ ra đứng cổng trường mẫu giáo kiếm ăn thôi bác ợ!:))
Nhìn giống bài tập trang trí đường diềm F1 nhà tôi hay làm.

NFSVN

Xe buýt
Cụ chủ thớt kể chuyện vui phết. :21:
Em đang stress nặng nên kg ngại gặp những vụ như thế này. :)
Khéo nhìn mặt em nó lại tưởng cướp taxi nữa chứ. :))

Matizcoi

Xe cút kít
Đọc chiện cụ chủ thớt em lại nghĩ tới bà chị vợ đêm qua từ Nội Bài về nhà, 2 mẹ con bị chậm chuyến bay từ SG ra khoảng ba tiếng, hơn 11h khuya ra HN, hic, chả hiểu thía lào mà lại đi xe ôm chứ chả thèm taxi, may ko sao, hú vía ... :102:

tuananhbmw

Xe buýt
Em thấy cụ được mỗi cái giọng văn hay,chứ chuyện thì chả có gì,bạn cụ thần hồn nát thần tính thôi,chứ cướp giật gì...Taxi dù chỉ có cái trò bắn đồng hồ cho thành nhiều tiền thôi,em nhớ có năm đi Cửa Lò ra,về đến ga HN tầm 2h sáng,ra nhẩy taxi đi từ ga về nhà em ở Lò Đúc,xuống xe thấy đồng hồ tận gần 100k,em bảo đồng hồ mày cái kiểu léo giề đấy,tao đạp cho phát vào mặt bây giờ,vứt cho tờ 50 xong vào nhà...

xe365vn

Xe container
trời ơi chết mất nhỉ, ko biết xxx có biết ko.

nguyenanhson113

Xe tăng
Em thấy cụ được mỗi cái giọng văn hay,chứ chuyện thì chả có gì,bạn cụ thần hồn nát thần tính thôi,chứ cướp giật gì...Taxi dù chỉ có cái trò bắn đồng hồ cho thành nhiều tiền thôi,em nhớ có năm đi Cửa Lò ra,về đến ga HN tầm 2h sáng,ra nhẩy taxi đi từ ga về nhà em ở Lò Đúc,xuống xe thấy đồng hồ tận gần 100k,em bảo đồng hồ mày cái kiểu léo giề đấy,tao đạp cho phát vào mặt bây giờ,vứt cho tờ 50 xong vào nhà...
Có thằng chở tôi về đến Ngã Tư Sở cũng giở trò này. Tôi bảo " mày có muốn lấy tiền ko?"
- Đm mày đi thì mày phải trả tiền chứ.
- Ngậm *** lại trước khi tao bẻ hết răng.
- Sợ đ gì nhà tao ở đây, anh em thiếu gì...
- Mày chỉ luôn cho tao cái nhà mày, tao không đốt mới là lạ.
Tất nhiên là tôi cũng thêm vài thứ không bày ra được trong lúc đối thoại.
Kết quả: - Thôi ông đưa trả tiền đi.
Tính nhẩm Km đưa đủ 6.5k x 2Km. Đưa 15k (đủ ko nhỉ?)
Bà con được bữa bẩn cả tai vì mấy thứ 2 thằng văng ra.:redface:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
keke, đọc truyện của bác vui ghê. Em nhớ lại cả năm ngoái em toàn ra HN tầm 11h đêm, mà em thì ranh, toàn lần ra phía cuối bãi xe chỗ gần trạm thu phí ngoắc 1 con taxi dù để đi cho hạt dẻ, giá khoảng 140 về đến lanh quanh lăng bác. taxi nó cũng làm giá chết thôi, 180, 160 nhưng em bảo 140 thì đi nhé - ko thì thoai. Năm ngoái rét em tuyền mặc áo vest, mặt thì non, thế mà ko gặp phải thằng cướp nào cả
HN sân bay ở mãi tận Đông anh, dịch vụ cực kém, lái xe thì toàn dân ở đâu đâu... bạn em - 2 đứa con gái ra HN lúc nửa đêm, đi taxi về HN nó thu 200K 1 người, ko đi thì thôi, thế mới láo, gần 1h sáng thôi thì cũng phải chịu nó... tụi bạn kể lại với mình rồi bảo HN của ông chán thật, mình cũng tịt luôn.
SG thì sân bay giữa TP, taxi chỉ lo bị cướp chứ ít khi ngược lại

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
nói chung là chỉ có cái bọn nghiện trên răng dưới cat tút thì mới bất đắc dĩ động dao thớt thôi chứ cái loại mua được taxi để chạy dù thì em nghĩ cũng chả đến nỗi - nó cũng tính chán ra rồi, cướp của tội chả nhẹ, nếu ko giết khách thì sẽ bị báo xxx lên hoặc khách về gọi anh em lên đòi nợ, địa bàn đấy có bỏ trốn tránh được mãi. Còn giết người thì em chưa nghe có tiền lệ nào cả, giết người là sẽ bị bắt thôi, chạy đằng giời, có xe có nghề, tội gì làm trò đó cho khổ... tụi nó tính kỹ rồi... giỏi lắm thì làm trò ép thêm ít tiền thôi..

bvc

Xe tăng
EM cũng gặp một lần ở Đà nẵng.

Năm đó cả nhà em gồm gấu + 2 đại ca nhí bay từ HN đến DN lúc gần 20h tối, vào TPDN ăn tối 21h rồi hẹn xe 12 chỗ đã thuê lên đường đi Bình định. Vừa ra khỏi địa phận DN rẽ trái đi tiếp QL1 thì có 5 thằng say mồm nồng nặc mùi rượu chặn đường vẫy xe cho đi nhờ về Quảng ngãi, bác tài hình như có gì đó sợ bọn này nên cứ loanh quanh hỏi han này nọ, em ngồi ghế trước liền hạ kính và dơ ngay thẻ ĐV nói: Xe Công an đang đi bắt phạm chúng mày có muốn lên không thì tao cho lên? Chỉ lấp ló đo đỏ và thái độ nói năng cũng nghiêm trọng, cả 5 thằng lủi mất tiêu vào phía đường ray tầu Thống nhất Bác nam.