[Thảo luận] [Cảnh giác] Gửi xe ở sân bay Nội bài bị lái trộm xe đi ra ngoài

Blueking

Xe hơi
em chưa dính trường hợp này bao giờ.Từ giờ sẽ cẩn thận hơn

kriss

Xe buýt
em toàn đi taxi lên Nội Bài xong từ đấy vẫy taxi về, chả bao giờ gửi trên sân bay cả, hehehe, vì em cũng hay đi nên chả việc quái gì phải tự lái cho nó mệt, rùi để xe trong trạng thái bất ổn cộng thêm vừa bay về mệt lại phải đôi co như bác chủ!

tiensa

Xe buýt
Mấy bãi trông xe bắt chước khoai tây đề nghị chủ xe giao chìa khóa lại. Nhưng hỡi ôi thưa các cụ, vịt ta sao văn minh = khoai tây đc, mấy chú trông xe nhìn ko tin tưởng tẹo nào, sao các cụ lại giao trứng cho ác thế kia. Em vào Parkson còn ko bao giờ gửi chìa khóa lại nữa là nơi khác. Xem 007, thấy ku Bond lượn cái vèo vào bãi trông xe, mở cửa cái roẹt, vứt chìa khóa rất điệu nghệ cho ku trông xe đứng ngay cạnh rồi biến đi với longleg mà thấy phê thế;)

Noibai

Xe buýt
Cụ nào có nhu cầu gủi xe đi công tác dài ngày thì pm cho em, miễn phí và yên tâm, nhưng tối đa chỉ được 03 xe thôi nhé;

master89

Xe hơi
chả hiểu cụ nghĩ ntn ? mà lại giao chìa khóa cho ng ta :(

nguyenducduy

Xe điện
Sao cụ không để nguyên hiện trường báo xxx đến giải quyết, có bằng chứng rõ như vậy còn gì nữa

manhkienhb

Xe tải
Em chưa gửi ở Sân bay bao giờ, nhưng nếu có việc phải bay thì em không bao giờ gửi xe ở đó, nhờ người nhà hoặc đi taxi đến là thượng sách.

Trần Điện

Xe tăng
Em gửi cái bãi này 1 lần rồi, đi xuống rất dốc, tối có nhiều thành phần bất hảo ở đây. Mà em éo hiểu cái bọn Nội Bài sao nó không làm cái bãi trông xe ngày đêm cho người ta gửi? Mỗi lần đi đâu lại phải tìm chỗ gửi mệt đầu mà chặt chém kinh khủng.

Gowind

Xe tải
Bác lười ko đi lên mạn bưu điện hoặc khách sạn mà gửi. đi 1 tuần mà giao chìa khóa lại thì dễ bị lấy xe lái đi lung tung lắm. Còn chuyện đổi đồ thì em ko dám nghĩ đến (nhưng có khả năng) !? Đây là bài học cho bác, rút kinh nghiệm lần sau gửi đi lâu ngày thì ko có đưa khóa cho những chỗ ko tin tưởng như thế này !
May quá lại đọc được topic này. Trước đây đi đâu em vẫn gửi ở đây và tuần tới đi Sing mấy ngày. Bác cho hỏi bưu điện và khách sạn ở đâu và có mái che không?

PPACCH

Xe máy
Cụ đòi được 1 triệu tiền bồi thường thế cũng là tốt rồi, trường hợp này nó có thể phủi tay còn đòi tiền gửi xe nữa ấy chứ.

lazang-go

Xe tải
đừng bao giờ đưa chìa khóa và giao xe cho mấy thằng bảo vệ và nhân viên rửa xe , nó mà gây tai nạn thì mình vừa phải bỏ tiền xửa xe , đền cho bên kia và bị xxx cho lên thớt , vì bọn nó làm gì có bằng , mà có thì khi sảy ra vụ việc nó cũng chuồn luôn chỉ có mình đứng ra chịu chận thôi
Em biết nhiều vụ như này rồi nên không bao giờ cho thợ lái xe. Mình làm mình chịu! Đặc biệt một số bảo vệ quán ăn còn bảo em là anh lái không quen bằng em đâu và khó chịu ra mặt khi em kiên quyết tự đỗ xe!^:)^

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
đừng bao giờ đưa chìa khóa và giao xe cho mấy thằng bảo vệ và nhân viên rửa xe , nó mà gây tai nạn thì mình vừa phải bỏ tiền xửa xe , đền cho bên kia và bị xxx cho lên thớt , vì bọn nó làm gì có bằng , mà có thì khi sảy ra vụ việc nó cũng chuồn luôn chỉ có mình đứng ra chịu chận thôi
Các cụ nghĩ sao về việc:

Em gửi xe tháng tại bãi, nhưng bắt buộc phải để chìa lại cho BV vì lý do bất khả kháng (để xe trong ra được). Em ít khi để ý công tơ mét và mức xăng.
Có 1 lần em mới đổ xăng đầy bình hôm trước và tối hôm đó đi lòng vòng khoảng 20km trong tp.
1-2 hôm sau, khi nổ máy, em rất lạ là đồng hồ xăng chỉ mức 50%, và số km còn lại tính theo mức xăng hụt đi vài chục km nhiều hơn tính toán của em. Ngoài ra có 1 lần phía góc ba đờ sốc trước có 1 lần bị móp sâu mà ko rõ nguyên nhân, 1 lần thì cửa sổ em nhớ rõ ràng đã đóng vậy mà hôm sau thấy mở 1 cánh.

Em chỉ hỏi ông BV (có 1 ông con khoảng 25-26 tuổi cũng trông xe) thì ông ấy đều khăng khăng là ko biết. Em cũng ko truy cứu.
Nhưng tháng này em tự động chấm dứt gửi ở bãi xe này (sân của 1 cơ quan nhà nước) và chuyển sang gửi 1 bãi khác, xa hơn 1 chút, nhưng em ko phải giao lại chìa khóa cho BV.

Từ đó rút ra Kn: Ko bao giờ nên gửi chìa khóa lại cho BV.
Nhất là chuyện rút xăng hoàn toàn có thể xảy ra (1 bãi xe vài chục cái mà BV rút mỗi cái 1 ít thì số lượng cũng ko nhỏ nhỉ), mà ko ai mỗi lần lấy xe đi hàng ngày lại lọ mọ ghi chép và kiểm tra mức xăng với đồng hồ km cả, phẳng ạ?

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Các kụ chịu khó đi thêm đoạn, đến khách sạn Airport gửi, sau đố mất 5.000 xe ôm hoặc xe điện nội cảng chở lên ga T1. Ở Nội bài Airport Hotel vừa rẻ vừa yên tâm kể cả nếu có đưa chìa khóa cho bảo vệ ở đây. Vướng mắc ở đây nếu có em đảm bảo luôn.
Các bãi gửi xe khác tại Nội bài đều không yên tâm vì kiểu gì chúng nó cũng yêu cầu đưa chìa khóa xe, đưa xong thì coi như đã giao vợ hai theo kiểu "giao chứng cho ác".

xemay3906

Xe máy
Cảm ơn kinh nghiệm quý báu của cụ. Tốt nhất là không nên gửi xe co giao chìa. ai mà động vào xe em như thế thì em cũng không thể chịu được.

giangnv

Xe đạp
Đã lâu không quay lại thớt này, thật may mắn cho em khi thông tin của em vẫn còn có ích cho các cụ.

Việc thay đồ thì em khẳng định là không có do sau này em đã để ý kỹ nên nhưng không phát hiện thấy dấu hiệu nào cả.

Chỉ mong đây là một kinh nghiệm quý chia sẻ với các cụ để cùng nhau nâng cao cảnh giác để tránh cho vợ mình nguy cơ bị thằng khác nó xời.

Các chuyến công tác của em sau này cũng toàn nộibai airport taxi thôi, chiều đi 300 ngành, chiều về 350 ngành. Tốn tí tiền nhưng được cái em kê cao gối ngủ các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

giangnv

Xe đạp
Cụ thật chủ quan quá, một thời gian dài mới nghĩ tới việc này.

Chính ra xe số sàn cũng có cái hay. Chỉ để số 0 rồi khóa lại. Khi nào các bác trông xe muốn đủn đi đâu thi đủn.

hoangdole

Xe buýt
Đến vào quán ăn hoành tráng có bảo vệ bảo để em đánh xe vào bãi cho em còn ko cho huông hồ....
Cụ thật là mất cảnh giác quá.
Cũng may là không có gì to tát để lần sau rút kinh nghiệm.

Giá kể xe cụ lắm CAM hành trình thì nó hết chối

Billduy

Xe tăng
Tẩy chay bọn trông xe này luôn, e cứ TAXI cho nó nành