[Thảo luận] [Cảnh giác] Gửi xe ở sân bay Nội bài bị lái trộm xe đi ra ngoài

ndcuong

Xe tải
Cái vụ này cháu đã nghe các đàn anh cảnh báo trước rồi nên cháu tuyền đi taxi thôi.
Chiều HN-NB cháu đi airport.
Chiều NB-HN cháu đi mai linh (phải lên tầng 2 mớii có nhé)
Báo cáo các cụ cháu chọn đi như thế cho hạt dẻ ạ.

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ đưa chìa khóa là hẻm được rùi. Cháu là cháu nhất quyết không bao giờ đưa chìa khóa buồng vợ 2 cho thằng nào nó chơi hết. Trừ khi bạn bè thân quen thì mới cho lên làm vài cái, các nguyên nhân của việc không giao chìa khóa thì rất nhiều nhưng trong xin phép tổng hợp một chút:
1. Đã có nhiều vụ lên báo vì việc bảo vệ bãi trông xe, do không biết điều khiển xe đã đâm vào người đi đường (Cụ cứ search trên google từ khóa là thấy) Kết quả là vợ hai cụ bị híp dâm tập thể.
2. Oto khi khóa thì không ăn cắp được gì ngoại trừ (04 bánh xe, logo và gạt nứoc) còn nếu oto bị mở khóa thì cái gì cũng lấy được. Xe của cụ chạy chưa được 1.000 km, chỉ cần nó thịt cái lọc nhiên liệu của cụ, đổi cho cụ cái cũ chúng nó cũng kiếm được vài tr rồi, cháu chưa kể đến các thứ lặt vặt khác như bảng cầu chì dự trữ, rút ruột xăng... Mà xe của cụ còn mới thế thì có nhiều thứ thịt được lắm ạhh.
3. Chẳng may có thằng nó vác xe của cụ đi cầm đồ lấy tiền ăn tiêu. Đợi đến lúc công an bắt được nó, thu được xe của cụ về thì ôi thôi cháu chẳng biết được con xe của cụ sau khi qua tay mấy anh xã hội không trắng thì nó thành cái gì nữa.
Vì vậy
Không bao giờ đưa chìa khóa cho nhân viên trông xe, cần gửi ở đâu xa chú trông xe đi xe máy dẫn đường đến chỗ để anh cất xe vào rồi chú đấy chở anh về. Nếu xe bị vướng thì để cái alo ở góc kính lái ý ạhh, ai cần gì thì gọi (Nhớ là các cụ để bên trong nhé, để bên ngoài mưa gió nó bay mất. Cụ nào chẳng có cái Ặc Vi Sít nhỉ) Còn nếu chỗ thân quen, tin tưởng và đồng thời cũng biết rõ về thân thế thì mới đành ngậm ngùi để vợ 2 cho thằng khác nó chăm trong lúc mình đi vắng :D chúc các cụ vui vẻ.

mai.thanh10

Xe container
Chả bao giờ gửi xe qua đêm ở Nội bài, em đi taxi cho lành. Tiền xăng + tiền gửi chưa chắc đã rẻ hơn taxi 2 chiều. Chưa kể mưa nắng và các rủi ro như của cụ chủ.

Đức NA

Xe tải
E thỉnh thoảng gửi nó cũng bắt đưa chìa khóa, nhưng là ở chỗ khác, bây giờ thôi rút kinh nghiệm

mach nha

Xe tải
Em thấy không ai như cụ! Đã gọi là vợ mà bạ ai cũng gửi, còn giao cả khóa nữa thì tờ ụt như thế là ít đới ạ! may mà em không bị làm vợ Cụ!

NTBinh

Xe máy
Tại bác cứ thích hoành tráng tự lái xe đi lên sân bay mà không cần thuê taxi đi về, để an tâm bác cứ nên để xe ở nhà rồi đi xe bus của hàng không lên sân bay cho nó lành, hoặc nhờ người nhà em ún chở lên.

Chúc bác vui và rút kinh nghiệm sau vụ này.

dapvocaydan

Xe điện
em chả bao giờ đưa chìa khóa cho người lạ. Sự việc qua rồi, âu cũng là bài học

yeswrong

Xe buýt
Câu chuyện của cậu em nhà cháu ở cái bãi xe này như sau:

Chú em gửi để đi Đà Nẵng với bọn bạn cấp 3. Cũng may là hôm ấy đi 6h sáng nên vắng, cả 4 xe đều lùi vào được chuồng chứ không phải để lơ lửng ở ngoài nên không fải giao chìa khóa xe.

Nhưng vẫn chuối. Thằng giữ xe nó nhận chở 4 thằng quay lại sân bay, giá 20k/xe/2 thằng. Lúc đưa tiền 100k nó bảo không có tiền thối, nó bảo là nó sẽ ghi biên nhận đã nhận trước 80k và lúc lấy xe sẽ trừ vào tiền giữ xe. Thế mà đến lúc lấy xe, gặp thằng khác, chìa vé xe kiêm biên nhận ra, nó bảo là cái thằng ký nhận tiền đó bị đuổi việc nghỉ rồi, 80k ấy thằng đấy giữ lấy chứ bãi xe không biết, không liên quan ...:-??

Loan báo và tẩy chay bọn chộp giật này thôi.

muonmuaxe

Xe tăng
Tiên vấn kỷ, hậu vấn nhân.

Cụ đã cẩn thận chụp ảnh, cất đồ nhưng cái cần cẩn thận nhất thì lại ẩu đó là việc giao xe cho những thằng ko quen biết. May cho cụ là nó mới đi có 30km và xước nhẹ. Thế nhỡ nó lao vào xe khác thì cụ coi như xong.

axnzius

Xe máy
Khuyên các bác lên mạn bưu điện, quán Thanh Nga hay sao ý (tự nhiên quên). E đi công tác 2 tuần để vợ 2 ở đấy thoải mái. ko phải gửi chìa khóa...mà yên tâm...có cả dịch vụ xạc ác quy nếu cụ nào nhỡ quên tắt đèn :( e bị một lần....

coanhvaem

Xe hơi
Em cũng định giới thiệu người quen gửi xe ở đây, may quá đọc xong bài của bác Giang em xin chào tạm biệt luôn bãi gửi xe này.
Cám ơn bài viết hữu ích của bác

Tourcare

Xe tăng
Lần sau bác lên khách sạn Nội Bài gửi nhé, đỗ 1 mình một chỗ, yên tâm, khi giao xe kí nhận tình trạng xước sát đàng hoàng. Hết chỗ đỗ thì họ không nhận nữa, chứ không ai để chìa khóa lại như vậy cả.
Cũng may bác công nghệ cao, có tang chứng rõ ràng dính với gps nên bọn nó mới im thế chứ không thì không biết thế nào.

mr.khoai

Xe buýt
=)) "....cả bãi xe này không ai biết lái xe cả..." thế thì cầm chìa khóa của khách làm cái gì ???

xe than

Xe tăng
Thế mà nó tòi 1 củ cũng còn tử tế chán.

f40fd

Xe điện
Chắc chúng nó có người nhà làm trong sân bay nên được khoán bãi xe này hả các bác ?

ngvbang

Xe buýt
Chia buồn cùng bác, tôi vẫn thường xuyên gửi dài ngày ở đây, túm lại đừng giao chìa khóa xe cho ác nhé

ninhcd

Xe tăng
E cũng ko ủng hộ việc gửi xe mà giao lại chìa khóa, rủi do cao lắm các cụ àh.
Hum rùi đi e gửi ở bưu điện, thấy ok lắm, các cụ vô đó mà gửi