[Funland] Cấp 2 chọn Đoàn thị điểm hay Vinschool hệ cam

LongLH

Xe điện
Nếu quay ngay từ lớp 6 về Cam thì em thấy còn kịp nếu tiếng Anh tốt. Trước nhiều cháu đến tận lớp 9 mới sang Cam song bằng nhưng đó là các khóa đầu. Giờ các cháu Cam2 học từ cấp 2 theo chuẩn Cam, các bạn ngoài cũng khó cạnh tranh và đúng như cụ nói, không còn cửa quay lại.

Cụ chủ thớt phải xác định con đường đi của con rồi hãy chọn trường như comment của cụ ca_kiem .
Cụ nói chuẩn, theo Cam từ lớp 6 thì sẽ học lên nhẹ nhàng hơn, lớp 9 mới bắt đầu vào thì các con phải cố gắng rất nhiều, môn toán của Cam lớp 9 đã có rất nhiều kiến thức của lớp 10, các con tiếng anh tốt nhưng kiến thức toán thì chưa đủ nên dù hiểu đề bài cũng rất khó giải bài. Được cái học hệ Cam thì nhận xét của giáo viên nước ngoài rất trực diện, bố mẹ biết ngay trình độ của con mình, không bị mông lung khi đọc nhận xét của con ở các môn tiếng việt, thầy cô giáo VN là rất hay dùng từ nói giảm nói tránh.

LongLH

Xe điện
Nhân có thớt này cho em hỏi cụ nào có thông tin trường greenfield ở ecopark ko? Trước cũng tên Đoàn thị điểm ecopark, mới đổi sanh greenfiled. Lúc đầu em tưởng cùng hệ thống ecopark mà ko phải. Con em đang học lớp 7 đtđ Mỹ đình mà hè tới sang eco ở, nên tìm trường gần cho đỡ vất vả, tìm hiểu thấy có greenfield và edison mà ko biết có ổn ko.
Theo chủ quan của em thì ĐTĐ vẫn hơn Greenfield nhiều. Nhưng học được hay không cũng còn do các con nữa. Em biết một bạn học rất khá hệ Cam bên ĐTĐ năm trước chuyển về Greenfield cũng hệ Cam lớp 9, bạn ấy cũng tư duy trường cũ tốt hơn và tuyên bố với bố mẹ bạn ấy sẽ dẫn đầu lớp khi về trường mới. Nhưng hết kì 1 bạn ấy chỉ đứng thứ 3, và bạn ấy phải điều chỉnh mục tiêu cả năm sẽ đứng Top 5, vì bạn ấy biết các bạn ở trường mới năm nay mới bắt đầu học Cam ( xuất phát điểm sau bạn ấy 3 năm). Bạn ấy nói với bố mẹ: lớp mới của con toàn hàng khủng. Lớp A1 của Greenfield hàng năm thi cấp 3 thì tỉ lệ đỗ vào Am và mấy trường công Top1 cũng rất nhiều, có vài bạn đỗ cả chuyên nữa.

vihali

Xe container
Theo chủ quan của em thì ĐTĐ vẫn hơn Greenfield nhiều. Nhưng học được hay không cũng còn do các con nữa. Em biết một bạn học rất khá hệ Cam bên ĐTĐ năm trước chuyển về Greenfield cũng hệ Cam lớp 9, bạn ấy cũng tư duy trường cũ tốt hơn và tuyên bố với bố mẹ bạn ấy sẽ dẫn đầu lớp khi về trường mới. Nhưng hết kì 1 bạn ấy chỉ đứng thứ 3, và bạn ấy phải điều chỉnh mục tiêu cả năm sẽ đứng Top 5, vì bạn ấy biết các bạn ở trường mới năm nay mới bắt đầu học Cam ( xuất phát điểm sau bạn ấy 3 năm). Bạn ấy nói với bố mẹ: lớp mới của con toàn hàng khủng. Lớp A1 của Greenfield hàng năm thi cấp 3 thì tỉ lệ đỗ vào Am và mấy trường công Top1 cũng rất nhiều, có vài bạn đỗ cả chuyên nữa.
Ồ, nghe cụ nói em mới biết ĐTĐ có hệ Cam. Em tưởng nó dạng Chất lượng cao, nâng cao 1 số môn. Vậy là giờ cũng khá nhiều trường triển khai Cam rồi nhỉ?

Chtr 2018 của VN mới áp dụng tham khảo khá nhiều cách tổ chức và nội dung của Cam.

80Bê

Xe buýt
Ồ, nghe cụ nói em mới biết ĐTĐ có hệ Cam. Em tưởng nó dạng Chất lượng cao, nâng cao 1 số môn. Vậy là giờ cũng khá nhiều trường triển khai Cam rồi nhỉ?

Chtr 2018 của VN mới áp dụng tham khảo khá nhiều cách tổ chức và nội dung của Cam.
ĐTĐ và greenfield đều có hệ cam, còn thực tế thế nào em cũng ko biết.
Em thì ko đặt nặng top mấy, quan trọng có môi trường tốt, từ gv và cả bạn bè hs nữa, con em đang học ĐTĐ thì thấy cũng tạm thôi, 1 phần là cả 1 năm vừa rồi toàn online. Nên em đang tìm hiểu xem gv và hs bên greenfield thế nào, 1 số thông tin em hỏi được thì gv ĐTĐ vẫn hơn nhiều.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Học dở Vin, bỏ ra ngoài là Chết Ngay :P

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đùa, hs nhiều đứa bỏ Vin sang học TH, ISV, Nguyễn Siêu,...ngon. Giờ cửa nhiều, có phải mỗi cửa trường công đâu.
Cụ mới đùa nha.
Bọn cấp 2 Vin ra thì trường công cấp 3 out đầy nha

21fo

Xe buýt
ô vin đấy nay mở mai đóng như chợ mà các cụ yên tâm gửi gắm tương lai con cháu mình vào đấy đc thì e cũng bái phục, đâu phải cứ trường đắt thì con thành tài đâu :)

ca_kiem

Xe container

Đoàn thị điểm có hệ Cam cụ ạ, nhưng chỉ mới là tiểu học còn cấp II, Cấp III không có.
Còn cấp 2 thì có cầu giấy, thanh xuân, Trưng Vướng…. Cấp 3 thì có Ams, Chu Văn An
Một số liên cấp như NS hay TH hay newton , vin..

aitymo

Xe tăng
Học dở Vin, bỏ ra ngoài là Chết Ngay :P
Chết thì không chết nếu hiểu bản chất thằng vin sờ cu
Nhà cháu 2 đứa học ở vin từ đầu do hồi đó đi học cả ngày chúng nó ko dám vào nhà vệ sinh trường công, học trường quốc tế thì mình dek đủ điều kiện nên cho vào đó học
Xác định học ở đó có chỗ vs sạch sẽ còn lại nó là của bọn con buôn tính thương mại nhiều hơn tính giáo dục...
Đứa lớn nhà em ra trường rồi may quá :)
Đứa thứ 2 năm nay lên 10. Họ chuyển vào tận Tây mỗ đại mỗ học. Em mới nói ko cho lên chỗ time city thì ra ngoài, nhà trường nói ưu tiên cho các cháu có hộ khẩu time city.. chợt nghĩ sao hồi đầu không nói trước đi để nhà người ta còn biết đường mà chọn trường để đến khi có đông hs cái là gạt các cháu khác đi chỗ khác...

SVC

[Tịch thu bằng lái]

F.ACURA

Xe container
Đoàn thị điểm có hệ Cam cụ ạ, nhưng chỉ mới là tiểu học còn cấp II, Cấp III không có.
Còn cấp 2 thì có cầu giấy, thanh xuân, Trưng Vướng…. Cấp 3 thì có Ams, Chu Văn An
Một số liên cấp như NS hay TH hay newton , vin..
Cấp II ĐTĐ có Cam rồi mà cụ, con nhà e đk hệ Cam cho lớp 6 đây. Cháu đang học lớp 5 ở đó.

tunglam28062009

Xe tăng
Hiện có rất nhiều trường tư tuyển sinh dạy hệ Cam. Các cụ cho e hỏi những trường này có được CAIE công nhận là trường thuộc hệ thống của nó ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:

ca_kiem

Xe container

sunlux

Xe đạp
Cả 2 trường đều tốt tùy theo định hướng của gia đình.
Em có 3 cháu đều theo học Vin mặc dù trường công thì xin học trường nào cũng được.
Nói chung là hài lòng. Cháu lớn học cấp 3 hệ thường không thêm nếm gì mà cháu thi học sinh giỏi vẫn được thứ 2 quận, còn lại kỹ năng sống và độ tự tin, tự lập, lễ phép thì hơn hẳn trường công.
cháu 2 học cấp 1 hệ cam thì quá OK. Còn bạn lớp 1 thì online suốt ko cũng thây tạm ổn.
Học Vins thì nhiều người hay chê nhưng toàn người cho con học công lập.
Em đồng ý với Cụ. Nhiều người chê, cho là Vin con buôn làm giáo dục này nọ, có thể là do chưa trải nghiệm thực tế. Chính sách "con buôn" dù có đi chăng nữa thì nó ở tầm vĩ mô của tập đoàn. Vận hành trường học là Ban giám hiệu, các thầy cô giáo. Lương cao thì mời được thầy giỏi. Thầy cô giáo đã giỏi lại sống tốt bằng lương nên làm việc có kỷ cương, tự tin và đàng hoàng trong mọi mối quan hệ với phụ huynh và học sinh. Học có giỏi hay không phần lớn là do con mình thôi ạ.

botom

Xe tăng
Đúng hôm nay nhận đc 2 thông báo đặt cọc giữ chỗ mà nhà em bawn khoăn quá, nên nhờ các cụ có con em học hoặc có thoing tin tư vấn giúp em nên cho con học trường nào thì tốt cho cháu nếu sau thi cấp 3
1. hệ cambrig của vinschool học ở Metropolist
2. lớp chuyên anh của đoàn thị điểm ở mỹ đinhf

neeus chọn học vinschool thì phải đi xe bus, còn đoàn thị điểm thì chaus tự đạp xe đi được.

nhưng em quan tâm môi trường học tập thôi, ở 2 nơi này thì nơi nào tốt hơn cacs cụ nhỉ
Em thấy chuyên Anh ĐTĐ khá có tiếng, nhiều cháu đõ Anh Ams3 đi từ chuyên Anh ĐTĐ cấp 2. Theo em nếu vào được Anh ĐTĐ cấp 2 thì không có gì phải lăn tăn khi so với hệ Cambridge của Vin, nhất là khi lại có lợi thế gần nhà, tự đạp xe đi học được.

Chỉnh sửa cuối:

hungtmc

Xe hơi
Em thấy chuyên Anh ĐTĐ khá có tiếng, nhiều cháu đõ Anh Ams3 đi từ chuyên Anh ĐTĐ cấp 2. Theo em nếu vào được Anh ĐTĐ cấp 2 thì không có gì phải lăn tăn khi so với hệ Cambridge của Vin, nhất là khi lại có lợi thế gần nhà, tự đạp xe đi học được.
Năm nay Đoàn Thị Điểm tuyển đến 8 lớp chuyên Anh cơ cụ ạ. Theo em là vào chuyên Anh cũng phải thi được xếp lớp từ C1 đến C3 mới ăn thua chứ ở 5 lớp còn lại thì đầu vào kém sẽ khó đã có đầu ra tốt do trường năm nay chỉ xét tuyển (chỉ thi xếp lớp thôi)

White Dragon

Xe tăng
cu nhà em giống nhà cụ, cấp 1 và mẫu giáo ở vin khá ổn vì họ chăm tốt, cấp 2 thì khác, có khi cháu nhà em với nhà cụ lại cùng lớp ở đtđ đây. 19/5 này thi xếp lớp. Hiện tại cháu đang xếp tạm ở c02. Hy vọng vào c01. Ở đtđ cũng có hệ cam.
hp chyên anh đtđ cũng 7 củ một tháng, thôi cho học đtđ để sau kên cấp 3 còn có hướng thi vào ams
Nếu nhà cụ còn có hướng thi vào Ams thì lựa chọn học ĐTĐ thôi.
Tuy nhiên, học chuyên Anh ĐTĐ muốn thi vào Anh Ams thì cũng phải học cố gắng đấy cụ.
Chuyên Anh ams thi vào không dễ.

sunlux

Xe đạp
Tiếng Anh khi học hệ Cam là thứ Tiếng Anh thông dụng, áp dụng trong thực tiễn cuộc sống và học tập, mấu chốt là luyện tập khả năng sử dụng nhuần nhuyễn, mang tính ứng dụng cao.

Còn Chuyên Anh nhiều khi đi vào những ngóc ngách hóc búa và hiếm gặp của ngôn ngữ, để thầy cô có thể dễ dàng định lượng đúng/sai mà chấm bài. Bản thân em cũng từng học Chuyên Ngữ thì thấy như vậy.