[Thảo luận] CAP bắt ra kho bạc nộp 150k

dungtbv

Xe tải
Chào các cụ.
Hôm 8/1 em đèo bà cả đi làm = 2b. Cứ tưởng bà ấy đội mũ cài qoai rồi, ai dè chỉ chụp cái mũ lên đầu không thèm cài. Thế là bị CAP tuýt. Em thì ghet nhất kiểu như thế. Không đội thì bỏ ra luôn cho rồi, lại cò cái kiểu nửa vời ấy nữa. Nên em chấp nhận phạt cho nó nhớ. Đồng chí xxx cứ nói đi nói lại là "anh ra kho bạc nộp đấy". Em bực quá bảo luôn:"Viết thì viết đi, nộp cho lần sau nó nhớ". Nhưng em có bảo là dưới 200k thì nộp tại chỗ, nhưng xxx bảo không có và cho em cái BB. Em hôm nay đi nộp phạt rồi, nhưng có nhớ là dưới 200k thì nộp tại chỗ. Tại sao xxx lại cố tình gậy khó dễ để ăn tiền. Cụ nào am hiểu khai thông cho em với. Nếu đúng thì em làm cái đơn khiếu nại chơi vậy.
Đây là BB em chụp lại trước khi nộp tại kho bạc.(Nó còn ghi nhầm năm 2013 nữa)

Cảm ơn các cụ.
Sáng nay em ra xin giấy tờ đồng thời gửi cái đơn. Đồng chí phó CAP có giải thích là chưa có biên lai, vì theo nghị định 171..bla bla. Tóm lại thì em cũng biết là chẳng đi đến đâu. Lý do là theo nghị định 171 mới ban hành 1/1 nên trên quận chưa phát. Cụ nào làm trên quận thì kiểm tra được thôi, em dân đen thì chịu. Cụ nào mà xác minh cho em vụ này thì em lại làm đơn khiếu nại tiếp. hihi. Phó CAP nói thế rồi thì em chịu thôi, không bắt bẻ gì được nữa.
Nhưng từ sau này các cụ mà bị phạt dưới 250k thì cứ yêu cầu nộp tại chỗ. Nếu không cứ làm cái đơn.
Mời các cụ xem file ghi âm
LỖI:Nếu bác thấy thông báo này thì có thể do chưa cài Flash Player. Xem trên Youtube
Chẳng biết up video nó thế nào.
các cụ xem trên này vậy: http://www.youtube.com/watch?v=_EfhH...ature=youtu.be

Chỉnh sửa cuối:

TepKem

Xe tăng
Nếu mình y/c nộp tại chỗ thì nó hay có kiểu bảo hết biên lai rồi, ra KB nộp

o3ma

Xe hơi
có khi các chú CAP hết biên lai thật ý cụ ạ

16N8-6798

Xe hơi
Điều 56. Xử phạt vi phạm hành chính không lập biên bản

1. Xử phạt vi phạm hành chính không lập biên bản được áp dụng trong trường hợp xử phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền đến 250.000 đồng đối với cá nhân, 500.000 đồng đối với tổ chức và người có thẩm quyền xử phạt phải ra quyết định xử phạt vi phạm hành chính tại chỗ.

Trường hợp vi phạm hành chính được phát hiện nhờ sử dụng phương tiện, thiết bị kỹ thuật, nghiệp vụ thì phải lập biên bản.

Căn cứ quy định trên ta có:

1. Hiện tại mức phạt vi phạm hành chính trên 250.000 đồng mới phải lập biên bản (trừ trường hợp đc nêu tại 2).

2. Vẫn lập biên bản nếu hành vi hành chính đc phát hiện nhờ phương tiện, thiết bị (ví dụ bị bắn tốc độ); do vậy sau thời điểm 1/7/2013 thì việc csgt phạt tốc độ mà k lập bb là sai.

3. Tóm lại, trong trường hợp phạt lỗi không đội mũ bảo hiểm phương tiện bắt buộc thì không lập biên bản; việc csgt tiến hành lập biên bản là trái với khoản 1, Điều 56 của Luật XLVPHC.

Chỉnh sửa cuối:

dungtbv

Xe tải
Cảm ơn cụ 6798 nhưng em vấn có chút thắc mắc:
Như vậy là CAP viết QĐXLVPHC đối với em là đúng(<250k). Nhưng em yêu cầu nộp phạt tại chỗ cơ mà, việc CAP không có là việc của CAP, em không quan tâm(vì xxx hay vin vào nhiều lý do để người vi phạm phải đút tiền cho chúng nó, tạo tiền lệ xấu. CAP bắt em ra kho bạc nộp như vậy có đúng hay không cụ.

mabu_210

Xe điện
Cảm ơn cụ 6798 nhưng em vấn có chút thắc mắc:
Như vậy là CAP viết QĐXLVPHC đối với em là đúng(<250k). Nhưng em yêu cầu nộp phạt tại chỗ cơ mà, việc CAP không có là việc của CAP, em không quan tâm(vì xxx hay vin vào nhiều lý do để người vi phạm phải đút tiền cho chúng nó, tạo tiền lệ xấu. CAP bắt em ra kho bạc nộp như vậy có đúng hay không cụ.
Cụ đọc lại đi, em đọc thì em hiểu dưới 250k thì ko lập biên bản mà lập phiếu biên lai thu phạt luôn cơ.

cracking

Xe buýt
nó cố tình làm cụ mất thời gian đấy, nhưng cụ có bằng chứng là cụ báo nó xé biên lai nhưng nó ko xe ko? Bởi vì còn 1 trường hợp em biết, và chắc chắn đúng, khi <250k mà vẫn lập biên bản, là khi cụ ko mang tiền :P Vậy nên nếu cụ ko có bằng chứng, lúc cụ kiện cáo nó bảo cụ ko mang tiền, thì đương nhiên nó phải lập biên bản để cụ nộp sau, lúc đấy thì cụ tính làm sao.

dungtbv

Xe tải
Cụ đọc lại đi, em đọc thì em hiểu dưới 250k thì ko lập biên bản mà lập phiếu biên lai thu phạt luôn cơ.
Dạ vâng, thế qoái nào em lại hiểu thế mới chết.
Vậy em dựa vào điều 56 này làm cái đơn cụ nhỉ. Tiền thì em nộp rồi, mai em ra lấy lại cái bằng LX xong là tiện nộp đơn xem CAP giải quyết nào.
Cảm ơn cụ nhiều

dungtbv

Xe tải
nó cố tình làm cụ mất thời gian đấy, nhưng cụ có bằng chứng là cụ báo nó xé biên lai nhưng nó ko xe ko? Bởi vì còn 1 trường hợp em biết, và chắc chắn đúng, khi <250k mà vẫn lập biên bản, là khi cụ ko mang tiền :P Vậy nên nếu cụ ko có bằng chứng, lúc cụ kiện cáo nó bảo cụ ko mang tiền, thì đương nhiên nó phải lập biên bản để cụ nộp sau, lúc đấy thì cụ tính làm sao.
Vầng bt thì em sẽ ghi âm, nhưng lỗi nhỏ nên em không có bằng chứng cụ ạ. Em có yêu cầu nhưng nó bảo là trên không phát nên nó không có cụ ạ. Mà có sao đâu cụ. Tiền thì đằng nào em cũng mất rồi. Chỉ là cái đơn cho nó biết thôi, mình mất cái đơn, nó mất công trình bày cho xếp nó. Vài lần là nó chừa đi cụ ạ.

messenger87

Xe buýt
Vầng bt thì em sẽ ghi âm, nhưng lỗi nhỏ nên em không có bằng chứng cụ ạ. Em có yêu cầu nhưng nó bảo là trên không phát nên nó không có cụ ạ. Mà có sao đâu cụ. Tiền thì đằng nào em cũng mất rồi. Chỉ là cái đơn cho nó biết thôi, mình mất cái đơn, nó mất công trình bày cho xếp nó. Vài lần là nó chừa đi cụ ạ.
em cũng đồng ý với cụ như này. :-bd

messenger87

Xe buýt
LUẬT
Xử lý vi phạm hành chính
Khoản 1, Điều 56. Xử phạt vi phạm hành chính không lập biên bản
1. Xử phạt vi phạm hành chính không lập biên bản được áp dụng trong trường hợp xử phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền đến 250.000 đồng đối với cá nhân, 500.000 đồng đối với tổ chức và người có thẩm quyền xử phạt phải ra quyết định xử phạt vi phạm hành chính tại chỗ.
Trường hợp vi phạm hành chính được phát hiện nhờ sử dụng phương tiện, thiết bị kỹ thuật, nghiệp vụ thì phải lập biên bản.
2. Quyết định xử phạt vi phạm hành chính tại chỗ phải ghi rõ ngày, tháng, năm ra quyết định; họ, tên, địa chỉ của cá nhân vi phạm hoặc tên, địa chỉ của tổ chức vi phạm; hành vi vi phạm; địa điểm xảy ra vi phạm; chứng cứ và tình tiết liên quan đến việc giải quyết vi phạm; họ, tên, chức vụ của người ra quyết định xử phạt; điều, khoản của văn bản pháp luật được áp dụng. Trường hợp phạt tiền thì trong quyết định phải ghi rõ mức tiền phạt.
Em vừa tìm được cái này, cụ cho vào đơn rồi in ra xem nó giải thích thế nào :))

dungtbv

Xe tải
Dạ em trích dẫn theo cụ 6798 rồi ạ. Sáng mai em đưa F1 đi học rồi quay lại CAP chơi một lúc. hehê

duongtlu

Xe tải
Cụ ơi, mai mấy h Cụ đi thế ?
Cho e ké cửa với, xem cái bọn XXX này nó "hống hách" ntn ?

Hôm trước e đi ngang qua đường, thấy bọn XXX ăn bẩn, e đứng lại => quay phim ! Thế xong 1 thằng XXX giả vờ đi lại gần chỗ em xem tình hình tn ? Xong rồi cúp đi mất Cụ ạ :D

dungtbv

Xe tải
Cụ ơi, mai mấy h Cụ đi thế ?
Cho e ké cửa với, xem cái bọn XXX này nó "hống hách" ntn ?

Hôm trước e đi ngang qua đường, thấy bọn XXX ăn bẩn, e đứng lại => quay phim ! Thế xong 1 thằng XXX giả vờ đi lại gần chỗ em xem tình hình tn ? Xong rồi cúp đi mất Cụ ạ :D
Mai khoảng 8h30 cụ ạ. Cụ ở gần đấy ko, đi với em cho vui. Hay sáng mai em mời cụ đi ăn sáng rồi đi cụ nhỉ. Cụ PM cho em số Đt mai em alo cụ

dungtbv

Xe tải
Nó gây khó để cụ nôn xèng ko cần bb cụ đòi bb thì đi mà nộp kb
Sai thì chịu mà cụ. Vấn đề là em đòi nộp tại chỗ nó kiếm cớ ko chịu, nó bắt em đi kb thì mai em bắt xếp nó giải trình với em. hehe

Lexus14P2558

Xe tải
Nói nôm na cho bác chủ hiểu nhé . Mức phạt của cụ là 150k thì bắt buộc xxx phải ra quyết định xử phạt rồi căn cứ vào mức xử phạt thì cụ ra kho bạc nộp phạt ( có thể xxx lấy lý do hết biên lai thu tiền phạt ) . Tóm lại xxx lập đúng , chuẩn .
P/s : chắc cụ gây bức xúc với các a ấy nên các a ấy ứ thèm phạt tại chỗ viết biên lai cho cụ mà bắt cụ đi lại hành xác cụ tý ấy mà =))

Lexus14P2558

Xe tải
Các cụ nên nhớ quyết định xử phạt khác , biên lai thu tiền phạt là khác nhé . Cụ có kiện cũng thế thôi , cái này e làm ngân hàng nên e rất rõ . Chia buồn với cụ

Haiphongoi

Xe buýt
em hóng cụ chủ lên phường xxx nói thế nào