[Thảo luận] CAP bắt ra kho bạc nộp 150k

dungtbv

Xe tải
Nói nôm na cho bác chủ hiểu nhé . Mức phạt của cụ là 150k thì bắt buộc xxx phải ra quyết định xử phạt rồi căn cứ vào mức xử phạt thì cụ ra kho bạc nộp phạt ( có thể xxx lấy lý do hết biên lai thu tiền phạt ) . Tóm lại xxx lập đúng , chuẩn .
P/s : chắc cụ gây bức xúc với các a ấy nên các a ấy ứ thèm phạt tại chỗ viết biên lai cho cụ mà bắt cụ đi lại hành xác cụ tý ấy mà =))
Em cũng hiểu là xxx ra quyết định sử phạt là đúng mà. Lúc bị bắt còn mấy bác đèo con đi học cũng bị bắt tương tự, đang sun xoe ra nịnh xxx thì em nói to luôn là mất có 150k thôi bác ơi, nộp phạt cho lần sau nó nhớ. hihi
Còn việc bắt người dân đi lại để nộp phạt thì lại là chuyện khác. Đã có quy định là dưới 250k thì xé biên lai tại chỗ thì cứ thế mà làm. Việc xxx lấy lý do thế nào e cóc quan tâm ợ.

dungtbv

Xe tải
Các cụ nên nhớ quyết định xử phạt khác , biên lai thu tiền phạt là khác nhé . Cụ có kiện cũng thế thôi , cái này e làm ngân hàng nên e rất rõ . Chia buồn với cụ
Em thấy chưa rõ ràng nên em chỉ muốn làm cho rõ thôi mà cụ.

Natsumi07

Xe tải
Công nhận là csgt VN nhiều sáng kiến thật

mopmi

Xe tăng
Theo e cụ cứ làm tới đi, chí ít xxx cũng pải giải trình với cấp trên còn mình được thêm kinh nghiệm khi cọ sát với xxx. Đàng nào mình cũng nộp phạt mà.

duongtlu

Xe tải
Em cũng hiểu là xxx ra quyết định sử phạt là đúng mà. Lúc bị bắt còn mấy bác đèo con đi học cũng bị bắt tương tự, đang sun xoe ra nịnh xxx thì em nói to luôn là mất có 150k thôi bác ơi, nộp phạt cho lần sau nó nhớ. hihi
Còn việc bắt người dân đi lại để nộp phạt thì lại là chuyện khác. Đã có quy định là dưới 250k thì xé biên lai tại chỗ thì cứ thế mà làm. Việc xxx lấy lý do thế nào e cóc quan tâm ợ.
Em thấy chưa rõ ràng nên em chỉ muốn làm cho rõ thôi mà cụ.
Em thấy các Cụ nhà mình cứ can ngăn Cụ chủ :(
Về việc XXX lập Quyết định xử phạt là không sai. Nhưng cái mà em và 1 số Cụ ở đây muốn nhấn mạnh : "Mình phải cho XXX biết, là không phải nó muốn làm gì thì làm =; . Chúng ta đang sống và làm việc theo Pháp Luật !"

Em có hơi gay gắt tý, tuổi còn trẻ nên mong các Cụ bỏ quá cho ;)

Chỉnh sửa cuối:

hanoimuasam

Xe máy
Vầng bt thì em sẽ ghi âm, nhưng lỗi nhỏ nên em không có bằng chứng cụ ạ. Em có yêu cầu nhưng nó bảo là trên không phát nên nó không có cụ ạ. Mà có sao đâu cụ. Tiền thì đằng nào em cũng mất rồi. Chỉ là cái đơn cho nó biết thôi, mình mất cái đơn, nó mất công trình bày cho xếp nó. Vài lần là nó chừa đi cụ ạ.
Em cũng đồng tình với cụ ạ, Có bữa em bị CSGT bắt vì tội nghe điện thoại đi qua ngã tư nó phạt em 90k @_@. Còn bắt em phải ra tận kho bạc nộp cơ :(

dungtbv

Xe tải
Sáng nay em ra xin giấy tờ đồng thời gửi cái đơn. Đồng chí phó CAP có giải thích là chưa có biên lai, vì theo nghị định 171..bla bla. Tóm lại thì em cũng biết là chẳng đi đến đâu. Lý do là theo nghị định 171 mới ban hành 1/1 nên trên quận chưa phát. Cụ nào làm trên quận thì kiểm tra được thôi, em dân đen thì chịu. Cụ nào mà xác minh cho em vụ này thì em lại làm đơn khiếu nại tiếp. hihi. Phó CAP nói thế rồi thì em chịu thôi, không bắt bẻ gì được nữa.
Nhưng từ sau này các cụ mà bị phạt dưới 250k thì cứ yêu cầu nộp tại chỗ. Nếu không cứ làm cái đơn.
Mời các cụ xem file ghi âm
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=_EfhHlRDGy8&feature=youtu.be[/YOUTUBE]
Chẳng biết up video nó thế nào.
các cụ xem trên này vậy: http://www.youtube.com/watch?v=_EfhHlRDGy8&feature=youtu.be

Chỉnh sửa cuối:

tranminhhoa

Xe tăng
Sao em ngó cái mẫu này không thấy có phần ghi ý kiến của người "bị hại" nhể? Hay CAP không được cấp mẫu biên bản giống CS GT
Đấy là quyết định xử phạt chứ có phải biên bản vi phạm đâu cụ

Lexus14P2558

Xe tải
Bác chả hiểu nữa gì cả , e nói lại 1 lần nữa bác nghe nha , cái vấn đề phạt ngay tại chỗ đó có nghĩa là ra quyết định ngay tại chỗ và xé biên lai luôn , nhưng vì bác thái độ nên họ cũng ko thích xé biên lai thu phạt cho bác ( cái biên lai này kể cả nó có nhưng nó chối là tao hết rồi thì bác cũng chả làm đc gì cả vì người ta đưa bác quyết định xử phạt ra kho bạc nộp vẫn chuẩn ) . Thế nên bác chịu khó ra kho bạc nộp kể cả nỗi là 90k ko gương chiếu hậu bác nhé :)) .Đáng lẽ bác khôn ngoan chút bác bảo người ta xé biên lai tại chỗ phạt cho bác rồi lúc đó bác thích nói gì cũng đc :)) đó mới là 1 người khôn :))=)) chia buồn bác ha ha

SantaFe_MLX

Xe buýt
Các anh đi làm mà không có biên lai ah? Ko có thì đừng có phạt :D

Lexus14P2558

Xe tải
Sáng nay em ra xin giấy tờ đồng thời gửi cái đơn. Đồng chí phó CAP có giải thích là chưa có biên lai, vì theo nghị định 171..bla bla. Tóm lại thì em cũng biết là chẳng đi đến đâu. Lý do là theo nghị định 171 mới ban hành 1/1 nên trên quận chưa phát. Cụ nào làm trên quận thì kiểm tra được thôi, em dân đen thì chịu. Cụ nào mà xác minh cho em vụ này thì em lại làm đơn khiếu nại tiếp. hihi. Phó CAP nói thế rồi thì em chịu thôi, không bắt bẻ gì được nữa.
Nhưng từ sau này các cụ mà bị phạt dưới 250k thì cứ yêu cầu nộp tại chỗ. Nếu không cứ làm cái đơn.
Mời các cụ xem file ghi âm
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=_EfhHlRDGy8&feature=youtu.be[/YOUTUBE]
Chẳng biết up video nó thế nào.
các cụ xem trên này vậy: http://www.youtube.com/watch?v=_EfhHlRDGy8&feature=youtu.be
Bác ơi là bác , cái biên lai thu tiền phạt nó dưa trên quyết định xử phạt chứ ko pải người dân bắt buộc đâu bác :)) . Người dân chỉ đc phép buộc ng thi hành công vụ ghi đúng lỗi trong biên bản và quyết định xử phạt , để lấy đó làm căn cứ cho việc nôp phạt . Cái biên lai xử phạt là của ngân hàng nhà nước ( cái này người dân ko thể ép buộc đc vì nhiều xx họ sẽ lấy lý do là hết biên lai , hoặc biên lai chưa phát , hoặc thế này thế nọ , nhưng vẫn đảm bảo việc xử phạt ) . Giờ ngân hàng họ giảm cải cách thru tục hành chính nên có phát cả biên lai cho xxx để phòng người dân ko đi xa để nộp phạt đc , nhưng có nhiều xxx đã hành dân vì thái độ với họ bằng cách bắt đi hơn 10km nộp phạt :)) ha ha thế nên mới nói chính sách và pháp luật của nhà nước còn quá lỏng lẻo

Lexus14P2558

Xe tải
Các anh đi làm mà không có biên lai ah? Ko có thì đừng có phạt :D
cái biên lai này là thủ tục nộp phạt bắt buộc đối với nghĩa vụ người dân chấp hành quyết định xử phạt sang kho bạc nộp , nhưng giờ ngân hàng do nhiều cv nên họ cải cách thủ tục hành chính muốn giao biên lai cho xxx để phạt những lỗi nhỏ trực tiếp cho người dân , nhưng nhiều xxx biết lỗ hổng việc đó nên cũng ko xé biên lai trực tiếp mà bắt ng dân đi nộp kho bạc là vẫn rất chuẩn ... kiện lên đâu cũng thua thôi nên e nghĩ các bác đừng mất công :)) e làm ngân hàng nên e rất hiểu

Lexus14P2558

Xe tải
qui định xé biên lai trực tiếp với lỗi 250k như bác nghĩ là vẫn sai , e nói cho chuẩn nha . Lỗi dưới 250k ko phải lập biên bản mà pải tiến hành ra quyết định xử phạt ngay để người dân đi nộp phạt . chấm hết . Còn biên lai thì người ta thích xé trực tiếp để bác nộp phạt luôn thì tốt còn ko thì bác chạy bộ ra nộp :)) .

billget

Xe hơi
E chạ hểu gì,e ngồi hóng ợ!:D

masternishu1

Xe đạp
em cũng đồng ý với cụ như này. Phải làm cho ra ngô ra khoai ợ

hanoimuasam

Xe máy
gần thì cứ ra KB nộp cho NN hơn là đưa mấy ổng cụ ạ
Em đồng ý vs cụ này ợ, nếu gần thì cứ ra kho bạc mà nộp là chuẩn nhất. Đưa cho mấy đồng chí xxx lại chia 5 xẻ 7 đút túi.