Cấp cứu Camry 95 AT chết máy

giahoi

Xe hơi
Chào các bác, e có con xe Camry 95 AT bị bệnh như sau nhờ các bác chẩn đoán giùm với ạ.
Ngày đầu tiên: Xe của e chạy được khoảng 20p thì chết máy, đèn check engine sáng, các đồng hồ, đèn báo khác bình thưởng, khi chết máy không khởi động được, lúc chết máy e để ga thấp, mức garanty. E tắt máy để khoảng 10p thì lại nổ được, chạy 1 lúc lại chết.
Ngày thứ 2. Sau khi chết lần 1 như ngày thứ nhất, e để ý đến lúc máy sắp chết, thốc ga lên thì nó khực khực rồi tăng tốc, không chết máy, đèn check engine lúc sáng lúc không, thường thì lúc nó khực khực thì sáng, khi tốc độ máy lên cao thì lúc sáng lúc tắt.
Ngày thứ 3. E đưa vào garage, ông chủ bảo có mấy nguyên nhân
1. Bơm xăng
2. Computer
3. Relay
4. Sensor
Thứ 2 mới đọc code lỗi để xác định nguyên nhân được. nhưng các bác dự cho e với xem khả năng nào là cao nhất.
Các bác cho e hỏi trong các lỗi đó thì lỗi nào rẻ nhất ạ
Quên, xe của e đã rửa máy các bác ạ, trông sạch sẽ nhưng mà e đâm lo mấy cái cảm biến, role và computer quá.

Lý Quỳ

Xe buýt
Chết thật, cụ rửa máy những em cao tuổi thế này phải thật chú ý nhé.
Chắc cụ phải kiểm tra rất nhiều thứ đó. Nhưng trước khi rửa máy có hiện tượng này chưa cụ?
Ngoài những nguyên nhân cụ nêu trên, em dự là có thể khả năng cao là kim phun xăng của vợ cụ bị bẩn rồi. Cụ phải dùng máy súc làm sạch xem chắc khỏi đó ợ. Vì dấu hiệu kim phun bẩn thông thường giống hệt cụ nói.

giahoi

Xe hơi
Chào các bác
Tình hình là sau khi tháo ra đọc code, con camry 95 2.2 của e có 2 lỗi, mã 22 ( cảm biến nhiệt động cơ) và 24 (cảm biến nhiệt độ gió vào)
Ông chủ gara làm như sau:
1. Kiểm tra relay chính của ECU,
2. Rút ra rồi cắm vào 2 điểm kết nối của 2 cảm biến trên
Kết luận, không thấy lỗi gì.
Nhưng quái lạ, sáng nay xe e bật cả tiếng mà không chết máy, đèn check engine lúc đầu sáng 1 ty, sau đó tắt ngóm, túm lại là sau khi thao ra lắp vào thì nó không chết nữa, chạy bình thường mà e và ông chủ gara cũng không hiểu sao.
E mang về, đen 1 cái là đến tối nó lại bị bệnh, lần này thì đèn check engine sáng lâu hơn, tất nhiên lúc e dừng xe thì thỉnh thoảng nó khực khực, e phải mớm cho nó tý ga thì nó mới yên, có lúc chân phải mớm ga, chân trái tỳ phanh các bác ạ. tuy nhiên trong khoảng gần 1h e lái nó, chỉ có 3 lần e phải dùng cả 2 chân thôi.
Xe e giờ khó chết máy hơn, mà lúc chết thì khởi động lại cũng nhanh hơn, tuy nhiên đèn check engine lại sáng lâu hơn các bác ạ.
E đoán có thể do chân tiếp xúc của cảm biến nào đó bị lối, để mai e thử rửa sạch chúng nó xem sao vậy.
Các bác đoán tiếp cho e xem thế nào với.
Mà e mới phát hiện thêm 1 tật, đó là két nước của e hơi bị hở, mùa đông, lúc xe nóng máy mới thấy có 1 luồng hơi rất mảnh thoát ra (phun thành luồng) các bác ạ, tuy nhiên e thấy hình như nó thoát ra ở phía trên (nếu nước sôi thì thoát hơi chứ không thoát nước) như thế chạy có sao không ạ, e định kệ nó, thỉnh thoảng châm thêm nước thôi, chứ tháo ra xử lý mệt lắm.

Chỉnh sửa cuối:

khkdgs

Xe điện
em dự xe này có vấn đề ECU.

xmencpx

Xe tải
Website
simnghetrom.com
khả năng là bơm xăng bác ah

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hiện tượng nóng máy đề không được, để nguội lại đề được thì em cũng nghe nói có thể là Mobin sắp chết ah

anhdungkcx

Xe hơi
Xe em camry 1995 2.2 số sàn cũng bị hiện tượng như vậy? Bây giờ thợ vẫn loay hoay không biết nguyên nhân làm sao, cụ chủ cho em xin sđt em nhờ cụ tư vấn chút kinh nghiệm được không? Em tên Dũng 0977670299. Em cám ơn!

quangthuan08

Xe hơi
Nếu vào gara người ta test lỗi cảm biến nhiệt độ động cơ và cảm biến map. theo mình có thể do quá nhiệt nguyên nhân là két nước lau ngày bị đống cận bẩn, hoặc xì, chân cắm quạt giải nhiệt bị lỏng Jack, hay do lọc gió lâu ngày không thay mới nên không đủ lượng gió vào.

limos.vn

Xe tải
công an tóm sai làm đường chổ kim mã,bên hồ CV thủ lệ

tình hình mấy hôm e thấy mấy chú công an bắt lỗi xe đi sai làm đường ở kim mã chổ .. gần vườn thú thủ lễ, theo e được biêt là , đi từ ngã tư cầu vượt lên trước cỗng khách sạn daewoo có biển phân là ở trên ..oto và xe máy
nên mấy cuk đi xe máy và otto để ý...:|:|:|

maidichcity

Xe tải
Cụ chủ thớt thay Cảm biến Nhiệt độ nước làm mát máy (Engine Coolant Temperature Sensor) là hết 100% bệnh ngay, không phải tốn tiền thay các bộ phận khác. Thân.

cuccucukd

Xe tăng
Cụ "già hôi" đã chữa được bịnh chưa?

ThangTocBac

Xe tăng
Bài này của cụ chủ hỏi từ 2010, chả biết kết quả ra sao ko thấy báo cáo lại, bây giờ lại có các cụ đào lên.
@anhdungkcx: nếu chưa chữa đc thì thử hai cái cảm biến trục cam và trục cơ xem sao nhé.